HDFC - Chào mừng các bạn đến với đội bóng của những người đam mê HD

MTTV

Active Member
Ðề: HDFC - Chào mừng các bạn đến với đội bóng của những người đam mê HD

Đang bán dàn M370 Denon đây.
Nói chung các dòng Logitech 5500 hay 906 thì Thiện coi phim chơi game okie, bass mạnh nghe đôi khi hơi ầm ĩ, nặng và mệt tai .
Các dòng mini này hỗ trợ khá tốt dts và các chuẩn khác, có cổng Optical nên có kết nối từ DHP cũng giải quyết tốt.
Mình test thử rồi, thấy âm thanh mềm hơn, nghe chi tiết hơn, nhất là vấn đề nhạc nhẽo thì hơn đứt 906 hay 5500,Bass ko mạnh bằng 5500 nhưng đủ để chơi HD hay nghe nhạc. Nghe đỡ nhức đầu hơn 5500, có thể nghe 2 kênh, 5 kênh tùy theo nhạc hay phim....
Hơn các dòng all in one ở chỗ linh hoạt hơn, có thể phối ghép dễ dàng với các thiết bị khác như HDP, DVD....
Tại hiện em đang xài dàn 805HT của LG nghe cũng tạm đc. Nhưng những âm thanh như tiếng súng, tiếng ly vỡ, tiếng drift xe v.v.. thì nghe nó ko tách bạch cho lắm. Đang suy nghĩ tiễn ẻm đi rước em nào ngon ngon chút. Phòng em rộng khoảng 17m2 chơi mấy con này ok k ta ?

salenguyenduong

Hình của Thiện ko rõ là model nào nhưng như dàn M370, công suất mỗi loa Max là 80W + Sub tầm 450W chơi phòng 17m2 thỏa mái.
Trước khi bán bộ kia, qua nghe thu coi ưng ý ko đã, vì tai, mắt mỗi ng 1 khác, ng nói hay ng nói dở, khó lắm, cứ qua nghe thử, ưng thì làm, ko thì thôi.

hang_gom

Well-Known Member

Chi cho cực vậy?Gom góp thêm tầm 10tr, chơi dàn loa Jamo S416,con Rec onkyo HDMI tầm 4tr5 hàng 2nd là đánh hoành tá tràng,nghe nhạc cũng phê.Chơi AIO mãi chán chết.Đã xác định xem phim thì cư ráp dàn chơi cho phê.

tienthanhbk

Well-Known Member

Anh em nào rành cho hỏi mấy dàn loa mini Denon này nghe có ngon hơn mấy dàn loa AIO tầm 5,6tr của LG or samsung ko hay chỉ ngang nhau ?? Nếu so với dàn logitech Z5500 thì cái nào ok nhất ?

Theo anh thì em cũng nên quan tâm khả năng giải mã âm thanh của rec, không giải mã được thì coi như vứt. Bây giờ phim toàn DTS HDMA , TrueHD ... mà thường mấy em rẻ tiền không giải mã được mấy kiểu âm thanh này. Chất âm của cả bộ là quan trọng nhưng vấn đề giải mã về lâu dài cũng quan trọng không kém.

Còn mấy bộ All in One không có trong từ điển của anh. Mấy bộ đó chỉ nghe tàm tạm và chức năng trưng bày là chính.

MTTV

Active Member

Hình của Thiện ko rõ là model nào nhưng như dàn M370, công suất mỗi loa Max là 80W + Sub tầm 450W chơi phòng 17m2 thỏa mái.
Trước khi bán bộ kia, qua nghe thu coi ưng ý ko đã, vì tai, mắt mỗi ng 1 khác, ng nói hay ng nói dở, khó lắm, cứ qua nghe thử, ưng thì làm, ko thì thôi.

Qua Nguyễn Dương PXL hay ở đâu anh ?

Chi cho cực vậy?Gom góp thêm tầm 10tr, chơi dàn loa Jamo S416,con Rec onkyo HDMI tầm 4tr5 hàng 2nd là đánh hoành tá tràng,nghe nhạc cũng phê.Chơi AIO mãi chán chết.Đã xác định xem phim thì cư ráp dàn chơi cho phê.

Hix, lên tới hàng chục chắc con vợ nó xé xác em mẩt :)) Tiền ít mà cứ khoái hít hàng thơm. Vậy mới khổ :(

Theo anh thì em cũng nên quan tâm khả năng giải mã âm thanh của rec, không giải mã được thì coi như vứt. Bây giờ phim toàn DTS HDMA , TrueHD ... mà thường mấy em rẻ tiền không giải mã được mấy kiểu âm thanh này. Chất âm của cả bộ là quan trọng nhưng vấn đề giải mã về lâu dài cũng quan trọng không kém.

Còn mấy bộ All in One không có trong từ điển của anh. Mấy bộ đó chỉ nghe tàm tạm và chức năng trưng bày là chính.
Theo em biết mấy cái DTS HDMA hay True HD nghe trên 7.1 thì phải ? Phòng ngủ em cũng hơi bừa bộn, sắp xếp dàn 5.1 cũng hơi khó khăn roài lên 7.1 biết để loa ở đâu :))

salenguyenduong

Bên mình chỉ còn 1 bộ này

Dàn Mini 5.1 Denon DHT-M370

Okie thì ghé 108/2 Đào Duy Anh P9 Phú Nhuận nghe thử

tienthanhbk

Well-Known Member

Theo em biết mấy cái DTS HDMA hay True HD nghe trên 7.1 thì phải ? Phòng ngủ em cũng hơi bừa bộn, sắp xếp dàn 5.1 cũng hơi khó khăn roài lên 7.1 biết để loa ở đâu :))

Đâu có, đó chỉ là chuẩn âm thanh thôi, nó nói lên chất lượng. 5.1 hay 7.1 tùy phim thôi em. Mà 7.1 thì vẫn có thể chơi trên dàn 5.1 và ngược lại

hang_gom

Well-Known Member

Thông Báo:
Theo xác nhận của thầy giáo Nhật thì đội học sinh sẽ đá trở lại.Do đó Tùng sẽ đặt lại sân,thời gian đá lại như cũ : 19g-21g.Anh em chú ý về xin phép VỢ nha :D

hang_gom

Well-Known Member

Lâu lâu nghe chú Thành phát biểu một câu nghe hợp ghê.Đúng là giờ thì chuẩn âm thanh nâng lên tầm HD hết rồi.Âm thanh DTSHD hay True HD nghe tách bạch,chi tiết,hiệu ứng đều tốt hơn.
Thiện hỏi A.Thức xem,A.Thức cũng chơi được dàn ráp này mấy tháng rồi đó hehe,giờ A.Thức chỉ toàn coi film DTSHD hay TrueHD không.Source film giờ cũng encode lại từ DTSHD hết nên khi xuống còn DTS nghe chán và nhỏ xíu à.
Option dưới 10tr : thì cứ Jamo S416 nhưng chơi S426 mắc hơn chút,Rec thì cứ kiếm con TX S604 hay 605 là tầm 4tr-4tr5.Cứ chịu khó săn hàng 2nd đi.Dàn ráp nhiều đường tiếng đánh sẽ chi tiết hơn.
Cái gì cũng bình tĩnh từ từ,hấp tấp rước dàn AIO mai mốt lại thay đổi.Em mà qua nhà A.Tuấn ngồi một buổi chắc về nhà bỏ dàn LG của em ở nhà lên sàn luôn :))

MTTV

Active Member

Lâu lâu nghe chú Thành phát biểu một câu nghe hợp ghê.Đúng là giờ thì chuẩn âm thanh nâng lên tầm HD hết rồi.Âm thanh DTSHD hay True HD nghe tách bạch,chi tiết,hiệu ứng đều tốt hơn.
Thiện hỏi A.Thức xem,A.Thức cũng chơi được dàn ráp này mấy tháng rồi đó hehe,giờ A.Thức chỉ toàn coi film DTSHD hay TrueHD không.Source film giờ cũng encode lại từ DTSHD hết nên khi xuống còn DTS nghe chán và nhỏ xíu à.
Option dưới 10tr : thì cứ Jamo S416 nhưng chơi S426 mắc hơn chút,Rec thì cứ kiếm con TX S604 hay 605 là tầm 4tr-4tr5.Cứ chịu khó săn hàng 2nd đi.Dàn ráp nhiều đường tiếng đánh sẽ chi tiết hơn.
Cái gì cũng bình tĩnh từ từ,hấp tấp rước dàn AIO mai mốt lại thay đổi.Em mà qua nhà A.Tuấn ngồi một buổi chắc về nhà bỏ dàn LG của em ở nhà lên sàn luôn :))
NGhe quảng cáo mà phát thèm nhưng lực bất lòng tâm :( . Với lỗ tai trâu như em thì chắc ko nghe tới nổi DTSHD roài + phòng ốc ko thiết kế riêng để xem phim nên chắc có lên DTSHD cũng rứa.Cũng muốn chơi dàn ráp lắm mà ko có time tìm hiểu nên chắc phải đành chơi AIO hoặc mini Denon cho lành. mà chắc mini Denon nghe good hơn mấy cái dàn LG samsung hả anh em ?

hang_gom

Well-Known Member

Tai anh cũng tai trâu,nhưng nghe dàn ráp rồi thì quên cái dàn AIO đi.Dàn Denon của Lịch chắc chắn hơn LG rồi nhưng nếu theo đòi hỏi của em nó chẳng cải thiện là mấy.Dàn Denon đó chắc cũng tầm dàn Onkyo S4505 của chú Thành.
Vấn đề phòng ốc thì đừng quan tâm,giống cái khoảng cách TV đó,quan trọng là ở mình .Phòng nhà A.Tuấn 20m2 đánh cặp JBL khủng,cặp Front của Jamo S416 làm SR,đánh 2 con sub Velodyne,2con Center phê lòi kèn luôn =)).
Nhưng nếu sắp có em bé thì quên dự án nâng cấp đi,trừ khi em mang ra phòng khách hay phòng khác.Trong phòng ngủ làm bộ 2 kênh cho con nó nghe nhạc giao hưởng :))

hoangquan652001

Active Member

Có điều lưu ý với anh em chút :
Hiện nay đội thiếu người,một số anh em có dắt bạn bè lên đá chơi.Nếu đá 1 trận thì sẽ không thu tiền sân theo trận.Nhưng Trường Hợp đội thiếu người thì sẽ cho đá thoải mái.Nếu đội dư người,thì khi xếp đội hình đá,chúng ta phải ưu tiên cho thành viên chính thức của HDFC hay những người đóng tiền sân theo tháng đá chính.Bữa giờ,xảy ra tình trạng,một số người được dắt lên đá chơi đá liên tục không chịu ra,trong khi một số anh em HDFC thì ngồi ngoài lạnh chân luôn.
Mất lòng trước được lòng sau,anh em HDFC mình lưu ý,chúng ta luôn hoan nghênh thành viên mới nhưng phải tôn trọng các thành viên chính thức.

Chính xác ! Cái này mình cũng đã từng đề cập rồi, dù thế nào đi nữa thì vẫn phải ưu tiên cho TV chính thức và đóng phí tháng, chỉ được chơi thoải mái khi thiếu người và nếu dư người thì vui lòng ở ngoài làm "dự bị", đội bóng nào cũng đều thực hiện nguyên tắc này cả .
Nhân tiện báo bác Linh bữa này xin of vì chưa hồi phục.

MTTV

Active Member

Hix. mai bão vô tới rồi. ko biết có mưa ko đây :(

hang_gom

Well-Known Member

Mới đóng tiền sân 2 tiếng luôn :((

hang_gom

Well-Known Member

Chắc đêm nay không ngủ được ............ 8->

MTTV

Active Member

Đội ngày càng nhiều thành viên trẻ đá thích thật . đá mà cảm giác như 2 tiếng chưa thể làm mình mệt :))

duong-bat-a

tình hình là em đang tính sáng chạy bộ để tăng sức bền. đang tính mua đôi giày khoảng 1tr đổ lại. ae nào thấy đôi nào ngon, chỗ nào mua rẻ thì tư vấn giùm em với ạ? ngàn lần cảm ơn :D

salenguyenduong

tình hình là em đang tính sáng chạy bộ để tăng sức bền. đang tính mua đôi giày khoảng 1tr đổ lại. ae nào thấy đôi nào ngon, chỗ nào mua rẻ thì tư vấn giùm em với ạ? ngàn lần cảm ơn :D

[h=2]Thay vì lựa chọn một đôi giày gọn nhẹ để tập thể dục mỗi sáng, một người đàn ông lớn tuổi ở Trung Quốc lại có sở thích đi giày sắt nặng tới hơn 4 tạ.[/h]

Đúc 1 đôi dư lày đi thầy giáo.
Sau 3 tháng thầy giáo sẽ như Songoku

duong-bat-a

Éc troll em ah??? Em hỏi nghiêm túc mà giống như là đang hỏi trên voz f17 with love á =))

Bên trên