HDFC - Chào mừng các bạn đến với đội bóng của những người đam mê HD

hang_gom

Well-Known Member
Ðề: HDFC - Chào mừng các bạn đến với đội bóng của những người đam mê HD

Anh hỏi cán bộ thuế chút.Nếu số tiền dư trong quỹ như vậy có bị tính thuế? =)) =))

hang_gom

Well-Known Member

Chú Ý:
CHiều nay anh em có mặt trên sân trước 1g45 nha.Đừng đi trễ.

MTTV

Active Member

Anh hỏi cán bộ thuế chút.Nếu số tiền dư trong quỹ như vậy có bị tính thuế? =)) =))
Đây là vấn đề nhạy cảm, phải xin ý kiến các cấp, chính quyền địa phương phải vào cuộc, phải kết hợp tuyên truyền và giáo dục, cần có những biện pháp cứng rắn là răn đe, như thế mới hiệu quả ....
.... =)) =))

duong-bat-a

Đây là vấn đề nhạy cảm, phải xin ý kiến các cấp, chính quyền địa phương phải vào cuộc, phải kết hợp tuyên truyền và giáo dục, cần có những biện pháp cứng rắn là răn đe, như thế mới hiệu quả ....
.... =)) =))

có tác phong cán bộ =))

hang_gom

Well-Known Member

.... =)) =))

Đề nghị cán bộ đi học bổ túc về văn hóa ứng xử,sử dụng ngôn từ,giao tiếp với công dân ngay lập tức.
Gì mà vừa xin ý kiến,vừa lôi kéo cả hệ thống chính trị vừa xử phạt răn đe,.... ảo tùng chảo,rối tung rối mù.

@thầy giáo : anh suy tư cả đêm chỉ để ra một sáng kiến : em nên có 1 nick name riêng trong đội nhé : Bàn Thành Cơ. Đợt tới mà có áo mới anh sẽ ưu tiên in cho em cái tên này...........=))

Thứ 6 này xin off

hang_gom

Well-Known Member

Nói về cân bằng thu chi thì Tùng cũng nói với anh em luôn.
Đội HDFC của mình tập hợp nhiều anh em nhiều nơi chơi trên HD có,anh em bạn bè cũng có.Đặc thù là online nhiều hơn gặp mặt hàng ngày.
HDFC không có ông bầu,chỉ có A.Linh là người khởi sướng đứng ra lo sân bãi cho anh em.Sau này A.Linh giao lại cho Tùng việc đặt sân.
Đội mình thuê sân theo tháng và cố định,nên phải đóng tiền trước ít nhất là 2/3 của tháng.Ngày đóng tiền là T6 cuối tháng.Nhưng đâu phải lúc nào anh em cũng đóng đúng thời gian,có người đóng sớm có người đóng muộn,nên lúc trước A.Linh phải ứng tiền trước để đóng.
Từ sau Tết đến nay,anh em đi ít,có tháng chỉ có 12 thành viên đóng,nhưng vẫn đá đủ 2 tiếng,nếu không có quỹ thì chắc sẽ bị hụt.Sau này tiền sân giảm 50.000đ/trận,tiếp theo là mình chỉ đá 1 tiếng 30 phút nên thay vì đóng 750.000đ/trận giờ chỉ đóng 600.000 đ/trận.
Phần tiền quỹ tăng,do một số anh em đá đóng tiền trận,đội học sinh đóng thêm nên quỹ sẽ dư ra.
Tùng có hội ý A.Linh rồi,định xuống 150.000đ/người/tháng nhưng hai anh em cũng có cùng ý kiến là đợi xem 1,2 tháng nữa xem sao,vì bớt đi 50.000đ/tháng thì cũng chẳng ảnh hưởng đến anh em là bao.Tình hình nếu anh em đi đông thì sẽ có thay đổi.Còn ít thì ...............
Ví dụ : Tiền sân cho Tháng 08 này,cuối tháng 07 chỉ có vài người đóng,nếu không có quỹ thì A.Linh hay Tùng phải tự bỏ tiền túi ra đóng thôi.
Cân bằng là ở chỗ đó.Còn thu hay chi bao nhiêu,Tùng có làm file excel,lưu lại hàng tháng,nên cuối tháng post lên để anh em nắm.
Phần quỹ anh em đóng,ngoài tiền sân thì dùng để mua banh,mua áo pist(đợt rồi mua thêm 3 cái màu vàng),đi phúng điếu,...
Nếu quỹ tồn dư nhiều,có thể cuối năm dùng liên hoan luôn.Dù ý kiến này từng bị anh em bác bỏ 2 lần :D
Hoặc là nếu không xin được tài trợ thì mình làm thêm bộ mới.,....
Có ý kiến là dùng quỹ để ăn nhậu thì cái này theo suy nghĩ của Tùng là không nên,vì ngoài SN đội,Tất Niên đi đông đủ,còn ăn nhậu bất thường thì anh em tự xử sẽ công bằng hơn vì có người đi người không.ANh em mình ăn nhậu nhiều lần,cứ người 200k là chơi vô tư.Còn quỹ ăn nhậu thì Tùng từng có đề xuất rồi,ai đi trễ,ai nghĩ không xin phép,.... thì bị phạt tiền,gom lại lấy tiền đó đi nhậu,coi như tiền kỷ luật,cũng hấp dẫn
HDFC mình là tập thể nên có ý kiến hay mong muốn gì,cứ họp đội đi rồi thông qua.
Chào đoàn kết và thân ái =)) =)) =))

hoangquan652001

Active Member

Theo anh, mình nên duy trì mức thu 200k/ng/tháng. Dù muốn hay không và đội bóng nào cũng vậy, cần phải có quỹ dự phòng cho các trường hợp khác, như vậy sẽ ổn định và luôn chủ động. Ủng hộ ý kiến duy trì mức phí như cũ. Việc ăn nhậu thì a/e tự xử vì đó có thể coi là việc riêng, ngoài tiền sân, còn nhiều thứ để chi, nếu lấy quỹ để chi cho liên hoan, ăn nhậu sẽ không đúng mục đích và không công bằng. Nói chung anh ủng hộ tinh thần và cách giải quyết của Tùng và bác Linh về vấn đề đóng góp và sử dụng quỹ.
Nói thêm: a/e chúng ta thường ra sân rất trễ và nghỉ không thông báo rất vô tổ chức, đã từ lâu đội đề xuất hình thức phạt tiền các bạn trong trường hợp này, chúng ta cũng nên làm và làm cho nghiêm để HDFC có tính kỷ luật hơn, đội bóng nào cũng vậy, kỷ luật sẽ là tiêu chí hàng đầu để duy trì và cũng là tiền đề để đội chơi mạnh mẽ hơn, tiến bộ hơn. 1 đội bóng thiếu kỷ luật sẽ vô cùng lỏng lẻo ngay cả trong cách chơi và tinh thần đồng đội.
Vài lời góp ý chân thành tới tất cả a/e, rất mong mọi người thông cảm vì đã nói thẳng, nói thật.

MTTV

Active Member

Đội HDFC của mình tập hợp nhiều anh em nhiều nơi chơi trên HD có,anh em bạn bè cũng có.Đặc thù là online nhiều hơn gặp mặt hàng ngày.
HDFC không có ông bầu,chỉ có A.Linh là người khởi sướng đứng ra lo sân bãi cho anh em.Sau này A.Linh giao lại cho Tùng việc đặt sân.
Đội mình thuê sân theo tháng và cố định,nên phải đóng tiền trước ít nhất là 2/3 của tháng.Ngày đóng tiền là T6 cuối tháng.Nhưng đâu phải lúc nào anh em cũng đóng đúng thời gian,có người đóng sớm có người đóng muộn,nên lúc trước A.Linh phải ứng tiền trước để đóng.
Từ sau Tết đến nay,anh em đi ít,có tháng chỉ có 12 thành viên đóng,nhưng vẫn đá đủ 2 tiếng,nếu không có quỹ thì chắc sẽ bị hụt.Sau này tiền sân giảm 50.000đ/trận,tiếp theo là mình chỉ đá 1 tiếng 30 phút nên thay vì đóng 750.000đ/trận giờ chỉ đóng 600.000 đ/trận.
Phần tiền quỹ tăng,do một số anh em đá đóng tiền trận,đội học sinh đóng thêm nên quỹ sẽ dư ra.
Tùng có hội ý A.Linh rồi,định xuống 150.000đ/người/tháng nhưng hai anh em cũng có cùng ý kiến là đợi xem 1,2 tháng nữa xem sao,vì bớt đi 50.000đ/tháng thì cũng chẳng ảnh hưởng đến anh em là bao.Tình hình nếu anh em đi đông thì sẽ có thay đổi.Còn ít thì ...............
Ví dụ : Tiền sân cho Tháng 08 này,cuối tháng 07 chỉ có vài người đóng,nếu không có quỹ thì A.Linh hay Tùng phải tự bỏ tiền túi ra đóng thôi.
Cân bằng là ở chỗ đó.Còn thu hay chi bao nhiêu,Tùng có làm file excel,lưu lại hàng tháng,nên cuối tháng post lên để anh em nắm.
Phần quỹ anh em đóng,ngoài tiền sân thì dùng để mua banh,mua áo pist(đợt rồi mua thêm 3 cái màu vàng),đi phúng điếu,...
Nếu quỹ tồn dư nhiều,có thể cuối năm dùng liên hoan luôn.Dù ý kiến này từng bị anh em bác bỏ 2 lần :D
Có ý kiến là dùng quỹ để ăn nhậu thì cái này theo suy nghĩ của Tùng là không nên,vì ngoài SN đội,Tất Niên đi đông đủ,còn ăn nhậu bất thường thì anh em tự xử sẽ công bằng hơn vì có người đi người không.ANh em mình ăn nhậu nhiều lần,cứ người 200k là chơi vô tư.Còn quỹ ăn nhậu thì Tùng từng có đề xuất rồi,ai đi trễ,ai nghĩ không xin phép,.... thì bị phạt tiền,gom lại lấy tiền đó đi nhậu,coi như tiền kỷ luật,cũng hấp dẫn
HDFC mình là tập thể nên có ý kiến hay mong muốn gì,cứ họp đội đi rồi thông qua.

quỹ cứ để đó. Ăn nhậu thì ai có mặt thì đóng tiền . Vậy là công bằng. Quỹ để khi nào có giao hữu hay sắm sửa đồ đạc. Tiền sân theo em thì cứ giữ nguyên 200k/tháng, có bớt 50k cũng chẳng đáng boa nhiu trong khi ở đây đa số anh em đã đi làm hết rồi. nhìu khi 50k còn không đủ 1 ly cafe nữa là . Còn cái vụ phạt thì hơi khó ....

hoangquan652001

Active Member

quỹ cứ để đó. Ăn nhậu thì ai có mặt thì đóng tiền . Vậy là công bằng. Quỹ để khi nào có giao hữu hay sắm sửa đồ đạc. Tiền sân theo em thì cứ giữ nguyên 200k/tháng, có bớt 50k cũng chẳng đáng boa nhiu trong khi ở đây đa số anh em đã đi làm hết rồi. nhìu khi 50k còn không đủ 1 ly cafe nữa là . Còn cái vụ phạt thì hơi khó ....
Có gì mà khó đâu em, trừ luôn vào tiền đóng quỹ nè, vậy là tháng sau phải bù thêm, ăn thua là mình có cương quyết làm hay không thôi !
(Có thể Chú Thiện sẽ là người đầu tiên ! Keke...)

hang_gom

Well-Known Member

Trước đây,khi mình đá giao hữu với các đội khác thì trong quỹ tồn khoảng 6-800k thôi,nên khi đá với đội khác anh em bỏ tiền đóng.
Giờ quỹ dư thế này thì đá giao hữu,tiền nước anh em uống cứ lấy quỹ ra dùng.Hướng chi để sử dụng quỹ hợp lý là như vậy.

Chú ý : Tùng thông báo trước.Tối Thứ 6 15/08 mình sẽ đá sân nhỏ.Sân này nằm trước cái Toilet,cuối bãi giữ xe gần sân cũ nha

duong-bat-a

em nói chơi 1 câu thôi mà thành 1 bài diễn văn vậy ah?
ủng hộ phương án giữ nguyên như cũ hehhe

hang_gom

Well-Known Member

em nói chơi 1 câu thôi mà thành 1 bài diễn văn vậy ah?
ủng hộ phương án giữ nguyên như cũ hehhe

Chính vì em hay thắc mắc--Anh phải dập tắt--Cho em chết ngắt--Không còn lúc lắc =))

duong-bat-a

Chính vì em hay thắc mắc--Anh phải dập tắt--Cho em chết ngắt--Không còn lúc lắc =))

vì anh hay nói ác - nên em phải phản bác - vậy mà anh cứ oang oác - làm lòng em tan nát - nhiều lúc nhìn mà muốn tát (hoặc là đạp 1 phát, đâm 1 nhát) =))
vì anh hay chơi xấu - nên em phải tranh đấu - để anh khỏi che dấu - đá banh mà như con gấu

các pác làm thơ nghe nhức nách thật :-?

MTTV

Active Member

tối nay đá 1h30 thôi phải k a Tùng ? tranh thu lên sớm :))

hang_gom

Well-Known Member

tạm thời 1h30 thôi em.Đông đông thì cứ 2h

Bên trên