[HDHN] Bàn thảo kế hoạch chương trình từ thiện 1/6

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

TR0JAN

Ðề: [HDHN] Bàn thảo kế hoạch chương trình từ thiện 1/6

Trẻ con tính nghịch ngợm, mỗi bé nhấp nhổm, ngó nghiêng, đứng ngồi nhảy... 1 kiểu.
Nếu thời tiết thuận lợi 500 bé xem cùng 1 lúc thì phần nhìn có thuận lợi không anh ?

Về việc ngồi thì sẽ bố trí các em ngồi theo độ tuổi. Bé ngồi trên còn lớn hơn ngồi dưới cộng với 2 loại ghế nhựa có độ cao thấp khác nhau để khắc phục. (Thực ra thì có tới nhiều hơn 3 loại ghế để ngồi cơ. gồm ghế nhựa lùn, ghế nhựa cao + ghế hội trường. Số lượng đủ phục vụ mình không phải chuẩn bị thêm)
Quan trọng hơn là màn chiếu sẽ phải dựng cao hơn mức quy định khoảng 15%. hơi mỏi cổ nhưng hạn chế đc điểm mù.
Việc quản lý các em có trật tự thì là phần trách nhiệm của các cô giáo và điều dưỡng viên. Đã thống nhất với trung tâm về việc này và họ đồng tình quan điểm để lưu ý.

linhnguyen5187

Thế còn cái vụ an ninh trật tự xung quanh thì tính thế nào hả anh?

TR0JAN

Thế còn cái vụ an ninh trật tự xung quanh thì tính thế nào hả anh?
E đã giàu đâu mà tham sống thế :)) =))
An ninh trật tự có lực lượng bộ đội và công an xã ổn định giúp.
Yên tâm rồi thì nhớ đem nhiều tiền theo đi nha, co nhiều việc cần đến đó :D

vuthehoa

Các bác trong ban tổ chức và phụ trách kỹ thuật cho em hỏi vài vấn đề về kỹ thuật với ạ:
- Về vấn đề âm thanh ta dùng 2 kênh hay đa kênh ạ.
- Loa ta sử dụng là loa gì ạ.
- Ta có thể sử dụng một số thiết bị có sẵn của trung tâm và mượn thêm bên cạnh để bớt được quá trình vận chuyển từ dưới HN lên,ví dụ như hội trường có sẵn loa sân khấu,nếu dùng 2 kênh thì đơn giản,còn nếu đa kênh ta có thể sử dụng đầu HD Dune có đường ra Analog rồi dùng 2 hoạc 3 cục đẩy đưa vào 3 cặp loa sân khấu,cái này thì trên đó cũng có sẵn ta đỡ phải vận chuyển lên trên đó,như vậy có được không ạ.

TR0JAN

Các bác trong ban tổ chức và phụ trách kỹ thuật cho em hỏi vài vấn đề về kỹ thuật với ạ:
- Về vấn đề âm thanh ta dùng 2 kênh hay đa kênh ạ.
- Loa ta sử dụng là loa gì ạ.
- Ta có thể sử dụng một số thiết bị có sẵn của trung tâm và mượn thêm bên cạnh để bớt được quá trình vận chuyển từ dưới HN lên,ví dụ như hội trường có sẵn loa sân khấu,nếu dùng 2 kênh thì đơn giản,còn nếu đa kênh ta có thể sử dụng đầu HD Dune có đường ra Analog rồi dùng 2 hoạc 3 cục đẩy đưa vào 3 cặp loa sân khấu,cái này thì trên đó cũng có sẵn ta đỡ phải vận chuyển lên trên đó,như vậy có được không ạ.

Âm thanh dùng hệ thống đa kênh 5.2 hoặc 7.2 ( Dùng ngõ pre out trên Receiver đưa qua pow để đánh cho các loa chính và loa vệ tinh. 1 pow đảm nhiệm 1 loa)
Toàn bộ hệ thống loa và pow đang chờ bác anhphidiep confirm lại để có thông số cụ thể (Dự kiến chương trình sẽ chơi bằng loa chuyên dụng cho việc biểu diễn ngoài trời)
Thiết bị nguồn phát ta dùng HTPC chứ không dùng dune (Đây là 3D phân cực nên dune hay anh của dune cũng [-( hoặc ^:)^ )

Có lẽ HDHN sẽ phải nhờ bác trên đấy lo trước giúp phần khung của để lắp cái màn chiếu. Cụ thể em sẽ liên lạc trực tiếp với bác.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Sau một số ngày lênh đênh trên biển, hàng đã về!!!:))
Ae cần bóng bàn nhiều hơn, giờ G sắp tới rồi:D.

TR0JAN

Trong mật thất của thành viên HDHN có 1 bản thống cáo nội dung chương trình và một thư ngỏ. Bác nào gửi được thì vào lấy rồi lặng đi gửi đi rồi chờ kết quả nhé.

Hiện nay về mặt kỹ thuật đã tương đối hoàn chỉnh để sẵn sàng lên hình :) . (Xin cảm ơn lẫn nữa tới các đơn vị đã tài trợ thiết bị)

Em đang nỗ lực để tìm thêm kinh phí từ nhiều nguồn.
Nguồn kinh phí sẽ phục vụ cho việc mua "hoa thơm quả ngọt" để phục vụ cho các em vui tết cho thỏa thích, phần còn lại sẽ dùng để mua quà tặng lưu niệm dành tặng cho các em dùng hàng ngày (Căn cứ vào buổi họp trù bị vừa rồi anh em đã thống nhất mua 01 tivi Samsung 51" lắp đặt tại phòng sinh hoạt chung cho các em xem mỗi tối)
Bên cạnh đó mr Trung usb cũng hứa tặng cho các em 1 đầu phát HD để "cặp kè" với chiếc tivi đó để các em xem hoạt hình và các chương trình giải trí khác qua dữ liệu ổ cứng

Nguồn kinh phí hiện nay vẫn đang rất hạn chế. Em tha thiết kêu gọi các bác chung tay chung sức cùng HDHN để chương trình được thành công.

/Có bác nào của Samsung hay thương hiệu khác đi ngang thấy nội dung này thì tặng luôn cái TV cho các em thì tốt biết mấy :D [-O<

Chỉnh sửa lần cuối:

TR0JAN

Công báo!

Chiều mai 14h ngày 26/5 E có kế hoạch test kiểm tra và chạy thử hệ thống loa 7.1 do bác Vũ Phi Điệp hỗ trợ cho "chương trình 1/6" Bác nào rảnh thì liên lạc với em để làm quan sát viên, bình luận viên và ném đá viên về hệ thống âm thanh sẽ triển khai trong chiến dịch 1/6 tới.

e post lại số đt của em. 094961 sáu sáu sáu sáu @14h tại khu vực quận 2 Bà.

Tư báo!
Việc chắc xong sớm thôi nên xong sớm nhậu sớm :D (e hèng, Phần chi phí cho việc nhậu sẽ do chính phú Campuchia đài thọ :D, hy vọng các bác tham dự để đc đủ mâm)

dh201hy

Well-Known Member

sao không test luôn 3 đê phân cực ? :D

Công báo!

Chiều mai 14h ngày 26/5 E có kế hoạch test kiểm tra và chạy thử hệ thống loa 7.1 do bác Vũ Phi Điệp hỗ trợ cho "chương trình 1/6" Bác nào rảnh thì liên lạc với em để làm quan sát viên, bình luận viên và ném đá viên về hệ thống âm thanh sẽ triển khai trong chiến dịch 1/6 tới.

e post lại số đt của em. 094961 sáu sáu sáu sáu @14h tại khu vực quận 2 Bà.

Tư báo!
Việc chắc xong sớm thôi nên xong sớm nhậu sớm :D (e hèng, Phần chi phí cho việc nhậu sẽ do chính phú Campuchia đài thọ :D, hy vọng các bác tham dự để đc đủ mâm)
Bây giờ về đến nhà ngồi nhậu rồi mới đọc thấy vụ này. Thế mà bác Đông không nói từ chiều. Vụ test âm thanh về cơ bản đã ổn. Nhưng như đã bàn thảo với Bác Đông, bên mình sẽ có thêm kế hoạch 2 về vụ âm thanh, nếu như hàng của em chiều thứ 2 về kịp để test

TR0JAN

Bây giờ về đến nhà ngồi nhậu rồi mới đọc thấy vụ này. Thế mà bác Đông không nói từ chiều. Vụ test âm thanh về cơ bản đã ổn. Nhưng như đã bàn thảo với Bác Đông, bên mình sẽ có thêm kế hoạch 2 về vụ âm thanh, nếu như hàng của em chiều thứ 2 về kịp để test

Đồ đạc của bác cứ gọi là ngỡ ngàng :D
thiết bị quá khủng :)

linhnguyen5187

Âm thanh thì coi như đã ổn, còn chờ sự thay đổi! Còn lại cái vụ máy chiếu chắc Cụ TJ lại phải vất vả nốt rồi ạ! :D

Đồ đạc của bác cứ gọi là ngỡ ngàng :D
thiết bị quá khủng :)
Về cái vụ Tivi 51 inch. Em chỉ có thể biết để mua giúp giá tốt thôi. Xin hỏi a e định mua mẫu nào thì cho biết để còn xin giá nhé.

TR0JAN

Giờ này thì ko moi đc đâu ra model D450 đâu.
Chốt model: Samsung PS51E470
Bác nào có lòng lòng hảo tâm thì tặng hoặc bán giá vốn cho HDHN một chiếc để làm quà cho các em trên TT.
Mọi thông tin liên quan đến sản phầm các bác cứ "phang thẳng" vào topic này giúp em :)

Giờ này thì ko moi đc đâu ra model D450 đâu.
Chốt model: Samsung PS51E470
Bác nào có lòng lòng hảo tâm thì tặng hoặc bán giá vốn cho HDHN một chiếc để làm quà cho các em trên TT.
Mọi thông tin liên quan đến sản phầm các bác cứ "phang thẳng" vào topic này giúp em :)
Em có báo giá như thế. Bác xem có chỗ nào rẻ hơn không ? Tham khảo ở đây http://www.vatgia.com/tvshoping&module=product&view=detail&record_id=1972207

Bên Hiền Quân thì chuẩn rồi. Mình thì không lấy ở đó mấy vì có mối quan hệ giá tốt hơn chút

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên