HDMI mắc tiền thắng tuyệt đối HDMI rẻ tiền.

biem444

Ðề: HDMI mắc tiền thắng tuyệt đối HDMI rẻ tiền.

có khi nào mua nhầm hàng giả ko nhỉ

Nhìn_Nghe

Active Member

dây ngắn thì chẳng khác gì đâu, dài 10m thì khác đấy

ngc_luu

Well-Known Member

dây ngắn thì chẳng khác gì đâu, dài 10m thì khác đấy

Đúng vậy đấy, với dây ngắn (cỡ 1,5M) thì hầu như không có khác biện nhưng trên 5M là có vấn đề ngay đó, tôi đã thử rồi

HDVN_chinhhang

Sưu tầm được, chia sẻ với các bác:

Link cho các bác tham khảo Monster HDMI: http://www.monstercable.com/hdmi/HDMI_Cable_Information.asp

Hừm, link hình sai mà tớ cứ tưởng phân biệt logo chữ Flickr làm mình nhìn hoài sao ko thấy khác @@

justbenice

Moderator

Thật sự bất ngờ.!!!! Trưa nay đọc bài này xong mình cũng đi mua 2 sợi audioquest HDMI-G . Nhưng mà mua thật sự cũng không tin tưởng lắm về chuyện thay sợi dây sẽ thay đổi chất lượng hình ảnh vì mình trước giờ vẫn nghĩ kĩ thụât số thì sẽ không bị hao hụt tín hiệu khi đi qua dây dẫn. nhưng thật sự là 1 bất ngờ vô cùng lớn khi mình thay 2 sợi dây zin theo đầu dune prime 3.0 bằng 2 sợi audioquest . Chất lượng hình ảnh cải thiệt 1 cách cực kì ấn tượng. Thậm chí ngay cả những logo chìm ở background của đầu hdplayer mọi hôm mờ mờ mình không để ý thì hôm nay nó nổi bật lên vì có độ sâu, độ chi tiết. Còn khi xem phim 1080p thì không thể giật mình, màu sắc tự nhiên và có chiều sâu vô cùng, ngoài ra khi xem những cảnh hành động nhanh thì chuyển động cực mịn và nhuyễn luôn. Tivi mình là SamSung 46inch fullHD 100Hz, đầu phát thì Dune Prime 3.0, tín hiệu từ Dune sang receiver Denon 4308A rồi từ receiver phát lên Tivi . Chức năng upscale của receiver đã tắt.
Xin chân thành cám ơn bác Nam vì 1 phát hiện thật sự thiết thực.

sudoku

Member

vậy là do cái dây theo máy của thằng Dune nó dỏm quá đó bác ui ;))

dinhvannam

Ai da ...lâu lắm rùi em mới vào lại topic này, cũng vui quá các bác hỷ....

Gcar

dây HDMI cũng có nhiều chuẩn và mấy hãng như Hama cũng làm nhiều loại HDMI khác nhau cho từng nhu cầu. Các bác mua loại có tính năng Deep Color, Hi Speed là xịn nhất rồi. Cao cấp nhất về tính năng là Deep Color thì phải, sau đó có bọc vàng thật thì cũng chả thêm được gì mấy. Nhưng mà coi bộ thử tính năng Deep Color (12bit, 16bit) hơi bị khó à, hình như cả màn hình cả đầu phát , cả nội dung có hỗ trợ thì mới thử được cọng dây!

thdang

Member

Xin cho em hỏi mua dây HDMI ở đâu và nhãn hiệu nào là tốt ạ? Em ở Tp.HCM, em có hỏi thử chổ em biết thì chỉ có dây loại thường 2m giá 80k, em mua để nối thử PC với LCD vì VGA card của em có cổng HDMI

em chả thấy j bác ởi! lỗi rùi kìa

lequocvan

Active Member

cho mình hỏi các bác 1 tí:
em mua đầu dune duo bên tamnhinso, mặc định hdmi deep color=8bit, em nâng lên 10bit hoặc 12bit(HDMI deep color) thì tắt tối thui luôn. Lcd em sử dụng là sony 40NX710: KDL-40NX710 : Dòng NX710 : TV LCD BRAVIA
em ko biết có phải dây kèm theo máy Dune ko tốt để nâng lên ko. Màu sắc khi xem full HD thì không bằng con set top box của HTVC và không có độ sâu, màu bị tái thì phải. Nên lấy cable của nó thay cho đầu dune thì lên được 10bit(12bit thì tối thui) mà xem phim có lúc chớp nháy.
Vậy em có nên thay cable HDMI có hỗ trợ deep color ko các bác.

Bên trên