HDMI mắc tiền thắng tuyệt đối HDMI rẻ tiền.

havu

Ðề: HDMI mắc tiền thắng tuyệt đối HDMI rẻ tiền.

Sợ mấy sợi lông nữa ........!

svngheo

sợ quá anh àh , dưới miệng nó có mấy cái đường viền gì đó anh ?

TA ĐANG UỐNG SƯƠNG MÀ CÁC NGƯƠI CŨNG VÃI ĐÁI TRONG QUẦN RỒI ƯH!??
TA ĐANG ĐÓI BỤNG ĐÂY!
TA CHƯA ĂN SÁNG MÀ!
THẰNG NÀO LẠNG QUẠNG MÀ QUA EM "HDMI" CHƠI THÌ TA "CHÉN" CHO BẰNG SẠCH!
HEHEHEHEHEHEHE
:ar!

dinhvannam

Đúng là có sự khác biệt nhiều quá, Bác Nam có thể nói rõ hơn về sợi dây TQ mà bác thử được không

Cả 2 sợi em VS đều của TQ bác à, một cái 100usd >< một cái 350usd.

dinhvannam

15m thì chênh nhau kinh lắm, theo mình nên so sánh những sợi 2m (chiếm tới 90% nhu cầu sử dụng)

Theo yêu cầu bác Chip em phải mua 2 sợi 2m để thử cho anh em rõ luôn nhé.

Trong lúc thao tác, ngộ nhỡ bị rớt đầu đĩa thì bác chip có phụ ko nhỉ ?

Kết quả cũng thế thôi.

Qua lần thử này em thấy rằng công nghệ chế tạo cũng như nguyên liệu cấu thành nên sản phẫm luôn luôn tiến triển ko ngừng.

nghe&nhin

Member

giá con serie X 2m bao tiền bác Nam ui?

CuongNQ

Member

Nói thật đừng buồn, mình mua 1 sợi dây 10m + 5m xong nối lại với nhau bằng jack nối cho ra hình ảnh đẹp không thua cái sợi dây 350$ của bạn đấy. Chỉ khác là dây mình có bọc chống nhiễu + mỗi đầu có mạch boost tín hiệu, giá tổng cộng 650K + 350K + 50K = 1050K VNĐ.

Cái dây HDMI trơn tuột thế kia mà bác mua 350$ thì ... bác ra đốt cái cửa hàng kia đi là vừa.

Hoc_Doi_HD

E đồ rằng tại bác Nam dung dây TQ nên sự khác nhau mới nhìu thế. Chứ cái thằng CNET nó cũng ko nói bừa bãi đâu. Để bữa nào có cơ hội thử cái dây rẻ tiền của thằng CNET nó giới thiệu xem thế nào, có khi đúng như nó nói thì anh em HD mình dồn lực vào cái khác.

dinhvannam

@Nghe nhin : Bác cứ nhìn giá bán lẻ có trong catalogue rồi trừ ra 15% -> 20% là ổn.

@Cuong NQ : Em cũng như bác lúc trước cứ cho là mình sướng, ai cũng phí tiền mua dây mắc ( vài bác hỏi em, em cũng nói dây thường cũng ok ) đến lúc chính tay thử thì bây giờ em im như thóc, em thử và có hình ảnh cụ thể...và bác mua được sợi dây tốt, đầu nối tốt => hình ảnh tốt thì đừng thử các loại khác nữa, kẻo cũng im như thóc giống em. Còn chuyện đốt cửa hàng thì bác ra Sơn Hà đốt giùm em nhé.

@Hoc Doi HD : Họ thử kiểu gì và loại gì em ko rõ, em thì thử cả hai cùng TQ sản xuất.

@ ha vu : cũng là như loại 15 mét thôi bác ha vũ ơi.

Em thực nghiệm và đưa ra đánh giá, các bác cứ thoải mái mua về test thử, biết đâu em sai thì sao. em tốn tiền mua dây hòng tìm ra bản chất sự thật, em xin các bác cứ tự thử rồi phản biện em cho nó cụ thể, chứ bình luận ko ko thì uổng công em lắm. EM XIN ĐẤY

SEXHD

Banned

THÔI mà ,em phải nhờ người mau từ Ca gửi về dùng với vừa ý đó,tiền nào của ấy các bác oi,kể cả là hàng TQ.

dinhvannam

Các loại dây em mua về thử từ dài đến ngắn. ( có cái em chưa chụp )

Dây HDMI Denon Anhduy phân phối, em mua 58usd tại hifi-galery, 314 điện biên phủ, Q 10 ( quảng cáo nhập nhằng, chắc chưa đạt chuẩn 1.3 )

Dây HDMI Denon AK-HM100 em mua 97usd cũng tại anhduy ( cái này thấy dán tem 1.3a )

Dây HDMI Transparent 2 mét made in USA hàng của đông thành có tem mua hơn 300usd ( 1.3 )

Dây HDMI 15 mét TQ mua 100usd.

Dây HDMI audioquest sereis-X 15 mét.

Và em sẽ mua sợi HDMI audioquest Sereis-1 hạng nhì ( vẫn còn dưới sereis-3 hạng nhất ) mua xong em sẽ rì viu tiếp cho các bác xem qua nhé.

COMMANDO

Active Member

Anh Nam mua nhiều dây cáp thế, cám ơn anh đã test mấy hôm nay để em mở rộng tầm mắt. Thanks a lot.

vkc

Well-Known Member

Theo em nghĩ, ngòai chuyện dây HDMI ngắn hay dài ảnh hưởng đến chất lượng thì do bác Nam sử dụng trên màn chiếu...Nếu khách quan thì bữa nào bác đem mấy sợi cáp đó qua em thử trên màn LCD (46") và Plasma (42") Full HD...test bằng đĩa Blu-ray xem có sự khác biệt nào đối với màn hình dưới 50" không :confused:

svngheo

bác"dinhvannam" sau đợt test hàng này thì mở cửa hàng bán dây HDMI được đó!hihihihihihihii...
bác dư tiền wá đi!

kdnguyen

Khi nào bác Nam muốn nâng cấp hoặc không xài nữa thì bán rẻ lại cho em nhé: loa, AVR, CDP, dây,....

Có thằng bạn đang muốn mua amply.

Em cũng đang muốn mua thêm 1 sợi HDMI, đang xài HDMI Monster 69 usd.

Bên trên