HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

trungk43

Member
Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

uhm nghe nhạc lossless nữa là ngon haha

các bác search với từ khóa flac là có nhạc mà. Chọn "Play from here" để nghe lần lượt từng bài cho đến hết

Ví dụ, các bạn tìm "le quyen flac" bạn sẽ có khoang 10 album. Chọn 1 album, right click (hoặc bấm phím menu trên remote control), chọn "Play from here"

Chỉnh sửa lần cuối:

huunghi09

Member

các bác search với từ khóa flac là có nhạc mà. Chọn "Play from here" để nghe lần lượt từng bài cho đến hết

Ví dụ, các bạn tìm "le quyen flac" bạn sẽ có khoang 10 album. Chọn 1 album, right click (hoặc bấm phím menu trên remote control), chọn "Play from here"

à thank bác để test thử:)

vuthuytrieu

Hai kênh BongdaTv HD và ThethaoTv HD xem nét, nhưng hình như là hơi giật, chắc không được 24 hình/s, và nhiều kênh đã die rồi bác chủ ơi! Mình dùng mạng cáp quang Viettel 32M, chắc không phải do mạng phải ko?

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Hai kênh BongdaTv HD và ThethaoTv HD xem nét, nhưng hình như là hơi giật, chắc không được 24 hình/s, và nhiều kênh đã die rồi bác chủ ơi! Mình dùng mạng cáp quang Viettel 32M, chắc không phải do mạng phải ko?
Con X5 thật là xứng danh anh hùng, 2 kênh này, FPT Play đều xem mượt hơn hẳn con V8 lõi tứ, ram 2G.

dungtoandung

Well-Known Member

"Ví dụ, các bạn tìm "le quyen flac" bạn sẽ có khoang 10 album."
Bác tìm trong mục nào? em tìm trong HDplay thì không ra kết quả nào.

vuthuytrieu

Mình dùng app android chiasenhac trên CH Play, cũng nhiều nhạc Lossless và Video HD 1080p lắm, các bạn thử xem!

caoit299

Có add on nào xem được kênh Thể thao TV và Bóng đá TV ko mọi người, ko phải HD đâu, vì hôm qua mình muốn xem tennis mà chỉ chiếu trên Thể thao TV bình thường

vuthuytrieu

Ðề: Re: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Có add on nào xem được kênh Thể thao TV và Bóng đá TV ko mọi người, ko phải HD đâu, vì hôm qua mình muốn xem tennis mà chỉ chiếu trên Thể thao TV bình thường
Bác nói thế nào ấy, đêm qua mình có xem Chung kết Rome Masters Djokovic vs Nadal trên kênh Thể thao TV HD, chất lượng HD hơn hẳn TruevisionHD trên Mytv, mỗi tội mình thấy nó không được mượt mà như mấy kênh khác thôi!

3dong

Member

Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng chỉ được với Galaxy Tab mà thôi, khi làm với ZTV A Class thì không hiện ra menu để chọn "play from here".
Bác chủ thớt kiểm tra ve fix lại vấn đề này nhé

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng chỉ được với Galaxy Tab mà thôi, khi làm với ZTV A Class thì không hiện ra menu để chọn "play from here".

Chuột phải thì hiện lên mà bác. Bác thử lại xem sao :)>-

Quá hay , trên con Ebop cùi , mình thử search "flac Trinh" , nghe nhạc Trịnh nonestop hay quá .

Cảm ơn Trung nhé .

hangphuoctru

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Chuột phải thì hiện lên mà bác. Bác thử lại xem sao :)>-

Bác bấm phím Menu tren remote sẽ hiện ra thôi

---------- Post added 20-05-2014 at 07:08 ----------

Bấm phím Menu sẽ hiện ra bác nhé

tencha276

Banned

2 ngày nay hầu hết chả xem đc kênh nào. ko biết có ai bị như mình . Laptop đường truyền 80Mmb

vinhdo

Member

Mình có vấn đề này muốn hỏi có phải do A-class thiếu Ram và Rom nên khi xem phim online trên XBMC thì hay bị dừng hình không ,nếu mình đầu tư lên con quad core ,2 GB Ram và 8 GB Rom thì có thể khắc phục được không vậy anh em ?

Bên trên