HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

vuthuytrieu

Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Chỉ có các kênh của VTC là k xem được, còn lại vẫn ok bạn nhé.
Tôi bác chủ thớt quá, làm cái ứng dụng miễn phí vì đam mê để mọi người dùng, được thế là quá ok rồi thế mà thỉnh thoảng cứ phải update lại!

3dong

Member

Vẫn chưa có kênh VTV1 HD nhỉ? Bác chủ thớt bó tay hay sao!?

nghiadhd

Active Member

Có cao thủ nào chạy được HDPlay trên AV200 không? Help em với, cứ chạy là đứng Vidon.me XBMC phải thoát ra Home. HDRepo vẫn xem được bình thường. Đã thử nâng cấp lên bản HDPlay mới nhất rồi

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Có cao thủ nào chạy được HDPlay trên AV200 không? Help em với, cứ chạy là đứng Vidon.me XBMC phải thoát ra Home. HDRepo vẫn xem được bình thường. Đã thử nâng cấp lên bản HDPlay mới nhất rồi
Vidon.me 1.0.1.2 thì không thể, nhưng bác cài thêm XBMC Frodo 12.0 thì chạy OK. Thằng Vidon.me chạy HDrepo (vì DTS passthru) còn Frodo 12.0 chạy HDPlay, theo em thì không còn cách nào khác đâu.

caoit299

Re: Ðề: Re: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Bác nói thế nào ấy, đêm qua mình có xem Chung kết Rome Masters Djokovic vs Nadal trên kênh Thể thao TV HD, chất lượng HD hơn hẳn TruevisionHD trên Mytv, mỗi tội mình thấy nó không được mượt mà như mấy kênh khác thôi!
Mình cũng ko hiểu, mình bật tầm đấy nó lại chiếu đá bóng. hix :(

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Mình cũng ko hiểu, mình bật tầm đấy nó lại chiếu đá bóng. hix :(
Bác nào cũng đúng cả. Chung kết Rome Masters Djokovic vs Nadal trên kênh Thể thao TV HD chỉ phát set 1 và 2, set 3 nó chuyển bóng đá TBN trận Valladolid và Granada. Mình phải chuyển xem trên TruevisionHD trong FPTplay của HDplay.

Ðề: Re: Ðề: Re: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Bác nào cũng đúng cả. Chung kết Rome Masters Djokovic vs Nadal trên kênh Thể thao TV HD chỉ phát set 1 và 2, set 3 nó chuyển bóng đá TBN trận Valladolid và Granada. Mình phải chuyển xem trên TruevisionHD trong FPTplay của HDplay.
Theo thông tin của nhà đài, khi bóng đá trùng tennis thì thethaoTV sẽ có 2 chương trình khác nhau. Hoặc SD xem đá bóng thì HD chiếu tennis và ngược lại. Hôm đó em xem trên SD nên em xem ngon lành đến khi trao giải.

vinhpapa

Member

Các bác giúp em với. Em cài HDrepo cho ATV1200, XBMC 12 mà đến mục 3e theo hướng dẫn, force refresh hoài cũng chẳng thấy ad on nào để cài

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Các bác giúp em với. Em cài HDrepo cho ATV1200, XBMC 12 mà đến mục 3e theo hướng dẫn, force refresh hoài cũng chẳng thấy ad on nào để cài
Khi cài đặt XBMC bác phải chờ nó load một lúc rồi mới cài HDRepo, force refres xong lại quay lại bắt đầu từ 3e!

Bạn nào thích xem kênh của SCTV thì vào addon tìm tivi việt cài nó là có. Nó lấy nguồn từ tivi24h

3dong

Member

Hôm nay HD Play nâng cấp lên Version 1.8.7 mà chưa thấy gì mới cả. AE kiểm tra xem

Bên trên