HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Cám ơn bạn đã chọn lọc và bổ sung một số kênh mới, tuy nhiên kênh tv của mytvnet không chạy được vì token thay đổi liên tục. Các kênh HD như HBO, VTC HD2, VTC HD3 đều có trong plugin.video.hdplay (21.02.15).zip, bạn thử rà soát lại để update

ducnam00

có bác nào lấy đc link của HTV onl định dạng m3u8 k??? mình thấy nó đổi hoài

viettoanhp

Well-Known Member

Cho em hỏi tí, em mới lần đầu dùng file m3u nên ko biết add nó vào XBMC thế nào, có mấy file playlist của các bác hay quá mà em chỉ biết mở bằng Acesstream thôi, thanks các bác nhiều ạ

Cho em hỏi tí, em mới lần đầu dùng file m3u nên ko biết add nó vào XBMC thế nào, có mấy file playlist của các bác hay quá mà em chỉ biết mở bằng Acesstream thôi, thanks các bác nhiều ạ
Add giống vầy hả: qua thớt này xem
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/896307-toi-uu-hoa-xbmc-tren-android.html

064852029

Member

Cám ơn bạn đã chọn lọc và bổ sung một số kênh mới, tuy nhiên kênh tv của mytvnet không chạy được vì token thay đổi liên tục. Các kênh HD như HBO, VTC HD2, VTC HD3 đều có trong plugin.video.hdplay (21.02.15).zip, bạn thử rà soát lại để update
Sao mình vẫn xem được bình thường nhỉ. Đã thử reset router lấy IP khác vẫn xem được.
1 số kênh nguồn fptplay của bạn mình có sửa link để có chất lượng tốt hơn.
Các kênh dải IP 113.160 ở đầu mà trong list của bạn có chữ AVG ở đầu mình cũng tìm đc lâu rồi nhưng chắc do server mà mình xem rất giật lag, buffering liên tục mặc dù mạng mình vẫn tốt.
Trên fptplay hình như có link K+ vì hôm bữa thấy bạn minhasp có stream K+ thấy logo Truyền hình FPT ko biết có cách nào lấy đc link kênh đó ko (ko biết xem bằng box fpt play hd có logo đó ko, nếu ko có thì là nguồn từ link fptplay).
P/s: bạn tìm đc token của fptplay và sctv như thế nào mà hay quá ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

064852029

Member

Có bạn nào dùng kodi trên androidbox mà hiện được logo kênh trong mục live tv ko. máy tính mình thì hiện chứ androidbox thì ko
Và có cách nào để set 1 nút mà khi bấm vô nó mở ra mục channel list luôn ko nhỉ. vì dùng androidbox bấm remote luôn cho tiện

Chỉnh sửa lần cuối:

HoangD

Member

cách này hình như ko dùng remote được phải ko bạn. mình bấm nút lên xuống thì nó seek chứ ko có chuyển kênh. cũng ko có nút nào trên remote để mở danh sách kênh nhanh cả toàn phải back lại
install cái keymap editor rồi tự set up , thí vụ như set để mở kênh nhanh = edit>>global>>window>>open TV channels>>chọn số 1 trên remote chẳng hạn(nên nhớ là chỉ có 5 giây để chọn)sau đó thì cứ back cho tới save . chúc thành công :)

12345qazw

Member
Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Sao mình vẫn xem được bình thường nhỉ. Đã thử reset router lấy IP khác vẫn xem được.
1 số kênh nguồn fptplay của bạn mình có sửa link để có chất lượng tốt hơn.
Các kênh dải IP 113.160 ở đầu mà trong list của bạn có chữ AVG ở đầu mình cũng tìm đc lâu rồi nhưng chắc do server mà mình xem rất giật lag, buffering liên tục mặc dù mạng mình vẫn tốt.
Trên fptplay hình như có link K+ vì hôm bữa thấy bạn minhasp có stream K+ thấy logo Truyền hình FPT ko biết có cách nào lấy đc link kênh đó ko (ko biết xem bằng box fpt play hd có logo đó ko, nếu ko có thì là nguồn từ link fptplay).
P/s: bạn tìm đc token của fptplay và sctv như thế nào mà hay quá ạ

K+ nó phát trên net tv ko phát ott đâu

064852029

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

nó đang thả gà trên iptv mà. mà kênh nào nó phát nó phải đóng logo lại chứm giống mây đài khác vậy

onetv trên máy tính của nó khóa mã các kênh K+ từ lâu rồi bạn. với lại trên đó ko hề có chèn logo. vậy mình mới hỏi bạn nào xài setopbox của nó thì xem bình thường có bị chèn logo ko

hainam1982

Well-Known Member

bác nào có list các kênh trên kiếu file .m3u cho em xin với ạ

Bên trên