HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

hungmh80

Active Member
Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Cảm ơn sự đóng góp và chia sẻ của bác, 02 cái addon này có cài song song với nhau dc không bác?

lấy cái list m3u8 của fpt về , xem qua apk iptv cho nó ổn định , trên AB xem list kênh này trên xbmc giật lắm .
Anh mới đổi từ Vịt tell sang gói fpt 22M đây , xem list keenh fpt 1 lúc qua 2 cái AB chạy ầm ầm :D . Khỏi cần xem bóng qua p2p nữa .

Cảm ơn sự đóng góp và chia sẻ của bác, 02 cái addon này có cài song song với nhau dc không bác?

Hai addon không cài song song với nhau được vì thực chất chỉ là một addon plugin.video.HDplay, nhưng được tách các nhóm kênh để mọi người tiện theo dõi. Tùy thuộc mạng internet đang sử dụng, bạn có thể ghép các nhóm kênh mình thích vào một addon để thưởng thức.

Re: Ðề: Re: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Tôi cũng xài mạng cáp quang FPT 20Mbps mà xem Onetv rất ổn định, không lắc, hình ảnh của nó thì tuyệt, nhất là có khoảng 30 kênh fullHD 1080p (có 04 kênh K+)

cái máy tinh cài kodi vào xem bình thường mới đau chứ con himedia q1 coi nó cứ có cái lằn kẻ sọc :>

Ðề: Re: Ðề: Re: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

cái máy tinh cài kodi vào xem bình thường mới đau chứ con himedia q1 coi nó cứ có cái lằn kẻ sọc :>

Onetv xem bằng Kodi/XBMC cài trong PC thì ngon nhưng trong AB thì bị dật và vỡ hình, nhưng nếu có file Onetv.m3u xem bằng IPTV thì đỡ hơn nhiều.

swedenboy

Member

Cám ơn bạn, tôi chỉnh sửa theo đóng góp của bạn để phục vụ cho mọi đối tượng, cụ thể như sau:
- Dùng chung cho các mạng: plugin.video.hdplay (23.06.15).zip : Phân loại theo nhóm kênh, trong đó bổ sung một số kênh tv, kênh radio trong nước và quốc tế khá hay. Link download: http://www.mediafire.com/download/b0ng3d266om7y70

- Cho các bạn sử dụng mạng cáp quang của FPT : plugin.video.hdplay (Mang FPT).zip Xem các kênh TH của Onetv (có gần 40 kênh fullHD 1080p), các kênh tv quốc tế (máy chủ nước ngoài) và kênh radio. Link download: http://www.mediafire.com/download/96wko58c8w1bx3g

Cảm ơn bạn rất rất nhiều.

lấy cái list m3u8 của fpt về , xem qua apk iptv cho nó ổn định , trên AB xem list kênh này trên xbmc giật lắm .
Anh mới đổi từ Vịt tell sang gói fpt 22M đây , xem list keenh fpt 1 lúc qua 2 cái AB chạy ầm ầm :D . Khỏi cần xem bóng qua p2p nữa .

Chủ thớt P2P lại bỏ đi

oldfriend

Moderator
nói thật vào nhìn list kênh mà khủng hoảng, nhưng chỉ xem được vài kênh, trừ cái FPT thì ko phải mạng nhà mình nên ko xem được, cái SCTV thì mở được 5 giây là văng ra, chỉ xem được của HTV là tạm ổn...

truongn843

Mình thử coi trên AB bằng ethernet thấy onetv rất ngon, ko có hiện tượng giật hay vỡ hình như mấy bạn bảo nhưng tội cái khoảng 30-40p gì đó nó buffer một lần ~~

supportitvplus

Hai addon không cài song song với nhau được vì thực chất chỉ là một addon plugin.video.HDplay, nhưng được tách các nhóm kênh để mọi người tiện theo dõi. Tùy thuộc mạng internet đang sử dụng, bạn có thể ghép các nhóm kênh mình thích vào một addon để thưởng thức.
Hix, sao mạng nhà em cũng là FPT mà ko tài nào xem được mấy kênh của FPT vậy bác :(( Có phải xin mở port iptv gì ko ạ?

Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Onetv xem bằng Kodi/XBMC cài trong PC thì ngon nhưng trong AB thì bị dật và vỡ hình, nhưng nếu có file Onetv.m3u xem bằng IPTV thì đỡ hơn nhiều.

bạn có cái file m3u k cho mình xin với mấy file m3u của mình tìm được không hỉu sao đài này cứ nhảy qua đài kia

Hix, sao mạng nhà em cũng là FPT mà ko tài nào xem được mấy kênh của FPT vậy bác :(( Có phải xin mở port iptv gì ko ạ?

Nếu dùng trên máy tính, bạn kiểm tra xem đã tắt tường lửa chưa, nếu tắt rồi mà vẫn không xem được thì gọi nhân viên FPT đến mở port IPTV hoặc bạn tham khảo trang web : http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/703871-list-210-kenh-fpt-onetv-xem-122.html

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Cái apk iptv nó đòi cái udp proxy j đó mới coi được :<
xong mình lấy pvr iptv client add on coi quá ngon luôn cám ơn bác nhiều :) h bấm remote được luôn :>

Để xem bằng apk IPTV bạn thực hiện thao tác sau:

Chạy IPTV => cài dặt => chọn thiết lập ủy quyền UDP => bỏ dấu tích trong ô sử dụng proxy => thoát ra để xem VIET_IPTV(23.06.16).m3u

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Để xem bằng apk IPTV bạn thực hiện thao tác sau:

Chạy IPTV => cài dặt => chọn thiết lập ủy quyền UDP => bỏ dấu tích trong ô sử dụng proxy => thoát ra để xem VIET_IPTV(23.06.16).m3u

Bác có link tải file iptv thì cho em xin, em vào google play tìm ra một loạt ứng dụng iptv mà chẳng biết tải cái nào? Cảm ơn bác!

saolaithe

Các bác cho em hỏi tí, em có 1 cái tv Sony 2015 chạy AndroidTV, tình hình là XBMC thì không cài được nhưng IPTV + Lazy IPTV thì cài được, mấy cái link m3u mà http thì chạy được, link udp thì chịu. Các bác hướng dẫn em chạy cái udp được không ạ

Bên trên