[HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

ntuandat

Member
Ðề: [HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

Hihihii....có anh em đã nói đến việc này rồi mà bác. Với lại sao bác không hỏi lại ngay đơn vị bán hàng đỡ khổ hơn không. Dù sao cũng giải quyết được rồi, chúc mừng bác.

Hic, bác đơn vị bán hàng đó lại chả biết gì mới chít.
Em có thấy 1 bác nhắc vụ đó rồi, nên về test liền. Mừng quá.
DTS với LG 964TZ quá đã quá đã :).

trung8380

Cho mình hỏi với: Hôm nọ update firm từ 8/01 lên 24/03/2010 thì bị treo đơ và thông báo lỗi! đi bảo hành họ đổi cho cái khác nhưng firm chỉ là 21/01. Giờ muốn update nhưng thấy sợ bị treo như trước! Bác nào có kinh nghiệm truyền đạt cho em với! USB em dùng là JVJ 4G.

blackcoffee

Khỏi cần up lại bác ơi. Em up rồi bây giờ trở lại firmware 21-Jan nè. Còn vụ xuất DTS ra cổng cáp quang thì em chọn Spdif raw ok mà! Không cần chỉnh HDMI raw vì em không có LCD. Hì..

ntuandat

Member

Khỏi cần up lại bác ơi. Em up rồi bây giờ trở lại firmware 21-Jan nè. Còn vụ xuất DTS ra cổng cáp quang thì em chọn Spdif raw ok mà! Không cần chỉnh HDMI raw vì em không có LCD. Hì..

Hic, vụ này lạ à nha. Có ai có thêm kinh nghiệm về vụ này share với.
Giờ em muốn có dts toàn phải để audio là HDMI Raw

anbinhdo

Well-Known Member

Firmware mới nói chung là ổn hơn cái cũ.
Nhưng có 1 điểm nó làm em hơi bực mình, đó là nó không tự nhớ font Vietnamese mà cứ để mặc định là UTF8 làm mỗi lần xem lại phải đổi lại.
Bác nào biết cách làm cho nó mặc định là Vietnamese không!?[/QUOTE
---------------------------------
Bác dùng FW nào đấy 21/3 hay 24/3 vậy.Sao anh em co nguoi nói dùng FW 24/3 bị lỗi đấy. Vói lại FW mới 24/3 có gì mới không vậy.Còn cái vụ không nhớ font đã bị lỗi tại FW 21/3 rồi nên mình phải setup lại khi mỗi lần coi..Bác SMS lại nhanh cho anh em biết với nhé

MTAM

Member

Pro-S của tui khi dùng FW 8-1 với 24-3 thì vào LAN ok.
Hôm nọ, sau khi up FW 24-3 thấy cái vụ phụ đề không tốt mới quay lại up 21-1 thì LAN lại vào không được.
Chẳng lẽ lại quay về 8-1? Các bạn dùng FW 21-1 vào LAN có vấn đề gì không?

anbinhdo

Well-Known Member

Pro-S của tui khi dùng FW 8-1 với 24-3 thì vào LAN ok.
Hôm nọ, sau khi up FW 24-3 thấy cái vụ phụ đề không tốt mới quay lại up 21-1 thì LAN lại vào không được.
Chẳng lẽ lại quay về 8-1? Các bạn dùng FW 21-1 vào LAN có vấn đề gì không?[/QUOTE
---------------
Mình đang dùng FW 21/3 vào LAN (mạng ) tốt chỉ mỗi cái phụ đề nó không lưu khi khi xem phim (các phim đã mở khi mở lại nó không nhớ). Còn các phần khác thì OK.Và phần âm thanh khi xuất ra quang phải setup lại tại máy là SDIF RAW chứ không phải HDMI RAW như trước đây thế thôi, với lại nó tắt luôn phần âm thanh khi xuất lên tivi qua cổng HDMI (cái này rất tiện đỡ phải chỉnh tivi)

gatronggoloa

cái HD pro-S này em mua về chiếu phim thì có vài định dạng phim WMV nó báo không hiểu và không chiếu được, còn lại thì xài ổn định, công nhận thêm một điều nữa cái điều khiển chả nhạy gì cả cứ phải chỉa thẳng vào trước mặt thì mới chịu nhận, nghiêng nghiêng một tý là ấn mỏi tay luôn vẫn cứ trơ trơ.

Y xì như mình, lúc đầu thì nhạy, về sau điều khiển từ gần (chứ không phải từ xa nữa), mình đoán khả năng chạy nóng nên nó bị ảnh hưởng đến phần điều khiển^#(^

minhsu

Member

Mình thấy HD Pro S giới thiệu có khả năng download bittorent, nhưng không biết làm cách nào.
Nhờ mọi người cho biết HP Pro-S có download bittorrent được không ? Nếu được phải làm cách cách nào ?
Cám ơn nhiều,

blackcoffee

có ai up lên firmware 24/3 chưa nhỉ? sao firmware này mình cắm dây lan thì nó nhận (icon LAN màu xanh), nhưng khi vào để mục COPY FILE/NET, hay BROWSER/NET, lại không thấy computer đâu hết.

Trước hết bác hãy tạo share thư mục cần xem cái đã. Sau đó tắt thử chức năng firewall đi. Nhớ phải tạo Network home nữa là xong!

magic_star207

E đang dùng HD Pro-S ,giờ thấy cần dùng USB Wifi đang băn khoăn loại nào dùng đc cho con này hay phải chơi đúng loại kèm với máy .Bác nào thử rồi đỡ e 1 tiếng nhé..Thanks ^^

trung8380

Hôm qua mình đang xem thì con HDproS của mình không nhận ổ cứng! tắt đi bật lại mấy lần cũng không được. phải vác laptop ra tắt bật 2 lần mới nhận lại ổ cứng! Có bác nào biết bị sao không ạ?

hangbinhdan

Member

E đang dùng HD Pro-S ,giờ thấy cần dùng USB Wifi đang băn khoăn loại nào dùng đc cho con này hay phải chơi đúng loại kèm với máy .Bác nào thử rồi đỡ e 1 tiếng nhé..Thanks ^^

Mình đang có loại USB chuẩn N dùng chuẩn cho ProS bạn ạ. Vào link của mình xem hàng nhé.

hangbinhdan

Member

Hôm qua mình đang xem thì con HDproS của mình không nhận ổ cứng! tắt đi bật lại mấy lần cũng không được. phải vác laptop ra tắt bật 2 lần mới nhận lại ổ cứng! Có bác nào biết bị sao không ạ?

Bạn đã format ổ cứng theo tính năng của ProS chưa ?

xNoNamex

Up lên FW mới bị lỗi font tiếng việt

Có pac nào chỉ cách sửa hộ với

xNoNamex

Trong khi xem phim, nhấn phím Subtile để chỉnh giải mã là Vietnam bác ạ.

Cái đó biết rùi.
Mình hỏi là sửa lỗi font, hiển thị iếng việt ko đầy đủ, bị lỗi. Chắc bị lỗi font unicode

nhthi

Hic, bác đơn vị bán hàng đó lại chả biết gì mới chít.
Em có thấy 1 bác nhắc vụ đó rồi, nên về test liền. Mừng quá.
DTS với LG 964TZ quá đã quá đã :).

VN mình bi giờ bán hàng đa cấp nên hỗ trợ sau bán hàng kém lắm à. E thấy còn cái vụ điều khiển từ xa kém nhậy mà chưa có bác nào giải thích và support gì cả!?

Dù sao cũng chúc mừng bác với âm thanh DTS.

Bên trên