[HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

gatronggoloa

Ðề: [HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

Mình đang dùng em HD Pro-S này, nhưng không hiểu sao điều khiển không nhạy, bình thường thì cách 4-5m điều khiển được, nhưng đợt gần đây phải đứng cách nửa mét mới chỉnh đc bằng điều khiển, có cảm giác như là máy chạy 1 lúc lâu là điều khiển sẽ bị như thế. Có ai bị như mình không, chỉ cho mình cách khắc phục với:(

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member

Mình đang dùng em HD Pro-S này, nhưng không hiểu sao điều khiển không nhạy, bình thường thì cách 4-5m điều khiển được, nhưng đợt gần đây phải đứng cách nửa mét mới chỉnh đc bằng điều khiển, có cảm giác như là máy chạy 1 lúc lâu là điều khiển sẽ bị như thế. Có ai bị như mình không, chỉ cho mình cách khắc phục với:(

Bác thử bóc nilon dán trước máy + thay pin mới trong remote xem?

longnx

Active Member

Hi All
Cám ơn các anh em SG , HN , Hue, Nghean da ủng hộ sản phẩm rất nhiều.
Mọi người có gì vướng mắc xin cứ gọi cho mình 0913382416.
Tôi xin phục mọi người free và xin dc cung cấp giá rẻ nhất luôn. bảo hành 12 tháng . Trường hợp bác nào gặp lỗi xinh được đổi ngay.
Call Me 0913382416.
Longnx

Niềm đam mê được tiếp tục thăng hoa với thế hệ kế tiếp của HDPro mang đến nhiều cải tiến và kiểu dáng ấn tượng.
Vỏ làm bằng hợp kim nhôm phay màu đen trông rất cool và hiện đại, khả năng tản nhiệt tốt, quạt chạy rất êm hầu như không có tiếng động.
Các nút bấm phía trước là các nút cảm ứng thời trang - có đèn nền xanh lam nổi bật trên nền đen với đầy đủ các nút cơ bản để thao tác mà không cần đến điều khiển từ xa - khi mất điều khiển vẫn có thể dùng được.

Các cổng kết nối đầy đủ với đường HDMI, Component, Video, optical, coaxial, RCA Stereo, network, USB host và khe đọc thẻ nhớ phía trước.

Vỏ hộp được in cùng tông màu đen rất chuyên nghiệp:

Phụ kiện kèm theo bao gồm: Dây HDMI, dây component, dây AV 6 đầu, nguồn điện, điều khiển, đế gá, dây USB kết nối máy tính, pin điều khiển và vít bắt ổ cứng cùng tài liệu hướng dẫn tiếng Anh - (sẽ có bản tiếng Việt trong tuần này - file pdf).

Bằng cách tháo các vít bắt phía sau, khay ngoài có thể trượt ra để lắp ổ cứng 3.5" hỗ trợ ổ lên tới 2TB.

Đế nhựa được thiết kế chắc chắn và cẩn thận:

Có cả đệm cao su ốp cạnh ổ chống rung và va đập cho ổ cứng.

Lắp ổ cứng vào vị trí:

Bật điện: Dàn nút bấm thật nổi bật với màu xanh lam trên nền đen:

Không đòi hỏi Format ổ khi khởi động (ổ cứng này được format= Windows)

Menu chính với các tính năng:

FIle copy giữa các thiết bị lưu trữ trong, ngoài, qua mạng,...

Browser cho phép duyệt và phát các file trên thiết bị lưu trữ được kết nối với thiết bị:

Các tính năng Internet hoạt động hoàn hảo với các dịch vụ:

Internet Radio với hàng trăm nhóm khác nhau và nhiều kênh - hiển thị bằng tiếng Anh - ko có tiếng Tàu nhé.

Thử với một kênh radio rất mượt mà trên mạng wireless 54G

Tính năng đọc tin tức online trên mạng:

Xem Video trực tuyến trên YouTube:

Tìm kiếm và xem ảnh trên Picasa

Tìm kiếm và xem ảnh trên Flicker

Ảnh được trình chiếu trực tiếp từ Internet và có hiệu ứng chuyển cảnh:

Kết nối mạng qua cổng RJ45 hoặc qua USB WIFI DONGLE (Mua riêng)

Tính năng xem trước phim được chọn:

Phát thử với file 1080P và âm thanh DTS, chạy mượt mà không giật, không vỡ hình.

Chức năng phụ đề tốt, cho phép chọn thoải mái giữa các phụ để trong và ngoài phim - có luôn phần code Vietnamese cho tiếng Việt và các chức năng đồng bộ thời gian, đổi màu, cỡ chữ phụ đề, vị trí phụ đề.

Tính năng tìm kiếm và tua hình nhanh qua việc chuyển chapter hoặc chuyển theo thời gian, việc đáp ứng gần như tức thời rất tiện lợi.

Thử nghiệm kết nối với đầu DVD ngoài qua USB, đĩa DVD được phát rất mượt mà với đầy đủ tính năng chọn Menu và tua bài y như trên đầu DVD thực thụ.

Âm thanh DTS được phát qua đường optical xuống amply cho tín hiệu âm thanh rạp hát hoàn hảo trong khi vẫn có tín hiệu ra trên Tivi qua HDMI:

longnx

Active Member

Hi
Trường hợp đó rất bình thường. Bác nên mua 1 đôi PIN mới thay vào nhé.
Điện áp trong pin của bác không đủ dòng thôi.
Nếu bác đánh rơi khiển nhiều cũng đẽ bị lỏng chân IC.
Thanks
Longnx

longnx

Active Member

Hi
Phụ đề ngon lành bác ơi. vert good \m/
Longnx. Bác muốn mua call me

Niềm đam mê được tiếp tục thăng hoa với thế hệ kế tiếp của HDPro mang đến nhiều cải tiến và kiểu dáng ấn tượng.

Em này giá bi nhiêu vậy Bác , có vấn đề gì về phụ đề tiêng việt và các lỗi FW không ?

loicuagio182

Mình đang dùng con này thấy cũng ổn
Tuy nhiên có 2 điều mình không hài lòng nhất đó là :
- Mình tùy chỉnh tốc độ của phụ đề tuy nhiên cho khớp với phim nhưng chỉnh lên hay xuống đều không thấy có tác dụng
- Tháo lắp ổ cứng trong hơi bất tiện do phải tháo nhiều vít quá (10
cái vít)I-)

Ai có thế giúp mình cách chỉnh phụ đề cho máy này không vậy??

gatronggoloa

Mình vừa update lên firmware mới nhất thì phụ đề lại bị lỗi. Không biết nguyên nhân là do đâu nhỉ. Bản 21 tháng 1 đó.

Và 1 việc nữa là mình vào trang support để download lại bản 8/1 thì site không hoạt động, trang của công ty Phi tuyến cũng vậy. Bạn nào còn bản 8/1 share lại cho mình với!

Chỉnh sửa lần cuối:

MTAM

Member

Mình vừa update lên firmware mới nhất thì phụ đề lại bị lỗi. Không biết nguyên nhân là do đâu nhỉ. Bản 21 tháng 1 đó.

Và 1 việc nữa là mình vào trang support để download lại bản 8/1 thì site không hoạt động, trang của công ty Phi tuyến cũng vậy. Bạn nào còn bản 8/1 share lại cho mình với!

Hì hì, luôn nhớ sao lưu trước khi làm những việc tương tự quả không thừa nhỉ.
http://www.datage.com.cn/index.php?s=/download
Tôi vừa kiểm tra lại. link vẫn sống mà bạn.

Chỉnh sửa lần cuối:

gatronggoloa

Hì hì, luôn nhớ sao lưu trước khi làm những việc tương tự quả không thừa nhỉ.
http://www.datage.com.cn/index.php?s=/download
Tôi vừa kiểm tra lại. link vẫn sống mà bạn.

Bạn nói vậy mình dùng qua proxy mới vào được trang đó. Đang down về đây. Không hiểu sao mạng viettel lại chặn trang đó nhỉ:-?

Và thêm 1 vấn đề nữa phát sinh là sau khi down bản 8/1, mình vào system upgrade lại thì vẫn thấy báo là installing nhưng sau khi complete thì màn hình hiện ra thông báo là "........... Loading..." như lúc mình khởi động máy ý mà không thấy vào các tab ở trong như trước nữa.

Không hiểu chuyện gì xảy ra nữa đây .. chắc phải mang qua nơi bán nhờ ng bán cài lại soft không nhỉ???

Chỉnh sửa lần cuối:

MTAM

Member

Tình hình sao rồi bro!?
Đã update được firmware mới chưa? Mình đã download cả bản đang dùng và bản mới nhất về để đấy nhưng chưa vội up vì bản hiện tại dùng vẫn đang ngon và thấy bản mới cũng chẳng thêm tính năng hấp dẫn nào. Chờ xem firmware mới có ổn định không rồi up sau.

hungluong

Ðề: [HDPro-s] Niềm đam mê bị MOD sửa không nhận ra nổi

Hôm nay ngồi buồn lôi thằng nhỏ ra nghịc.. gắn cho hắn thêm hai con quạt mát ít ... kết quả sau 1 tiếng khoan khoan đục đục thì cũng xong..

Chưa biết có hiệu quả không nhưng ku cậu con 4 tuổi thích mê .. mấy cái xanh xanh đỏ đỏ ku cậu rất khoái.. lại còn được phụ bố tháo vặn ốc vít và bấm remote tá lả bùng binh luôn :))
Sau khi test đã thấy chú em hết cơn nóng tính bây giờ mát rượi , trước đây mà bật khoảng 3 tiếng xem mấy cai movies 1080p hoạt hình là thỉnh thoảng hình giật .. chắc do chipset nóng quá, tháo vỏ sờ vào mà như chảo chiên trứng.. bây giờ ổn rồi.. chạy mượt mà không kém cô bé kaiboer hdmax đang dùng chức năng lại nhiều hơn.
gửi các bác vài bức hình tham khảo!!!

Bác có thể hướng dẫn cụ thể (loại quạt nào. nguồn cấp lấy ở đâu ... )để em lắp thêm 2 cai quạt cho nó mát được không?
Cám ơn bác nhiều!

gatronggoloa

Tình hình sao rồi bro!?
Đã update được firmware mới chưa? Mình đã download cả bản đang dùng và bản mới nhất về để đấy nhưng chưa vội up vì bản hiện tại dùng vẫn đang ngon và thấy bản mới cũng chẳng thêm tính năng hấp dẫn nào. Chờ xem firmware mới có ổn định không rồi up sau.

Sau một hồi tự nghịch thì cuối cùng phải đem qua chỗ bán để họ cài lại. Firm mới nhất là 21/1, youtube có chức năng search mỗi tỗi không hiểu sao máy mình vẫn chưa xem đc.

tdhvn

Active Member

Sau một hồi tự nghịch thì cuối cùng phải đem qua chỗ bán để họ cài lại. Firm mới nhất là 21/1, youtube có chức năng search mỗi tỗi không hiểu sao máy mình vẫn chưa xem đc.
Youtube đang thay đổi giao thức, nên chưa xem được là đúng rồi, các HD player khác cũng vậy thôi.

hangbinhdan

Member

PRO-S thăng hoa này. Vẫn chưa có FW mới nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member

Em thấy để fw củ nó chạy cũng ổn đấy các bác. Fw mới có thêm chức năng gì kg nhỉ? Chắc phải chờ xem!

ntuandat

Member

Có bác nào share thêm về việc sử dụng em này không ạ ?
Của em thì sao thấy DTS giải mã khó quá, không biết phải tại file film không ?
Em dung dàn LG HT964TZ của LG, kết nối âm thanh qua cáp optical. Mà trong đống phim có để chữ DTS trên tên thì có vài phim là hiển thị logo DTS màu đỏ ở receiver thôi.
Chán thiệt.

FULLHDVIETNAM

Cũng theo trang web này Google đã thông báo cho các hãng sx media player dừng việc tích hợp Youtube trên thiết bị nghe nhìn của họ.

Thật là một tin buồn cho em!

http://www.playsmartsg.net/index.php?topic=550.0

Has confirmed with HiMedia, Youtube service has been stopped by Google. They have sent official letter to all the media player makers to stop broadcasting Youtube on media players.

Tin giờ chót HIMEDIA đã lại chạy tiếp YOUTUBE sau khi update FW nên máy của các bác chắc sẽ sớm chạy lại thôi.
Bác tham khảo trên này nhé

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=50878

Chỉnh sửa lần cuối:

anbinhdo

Well-Known Member

Bạn vào đây sẽ thấy đây là bản chính thức của hãng:
http://www.datage.com.cn/player/support
------------------------------
Chào Bạn!
Mình cũng đang dùng con Pro-S .Cho mình hỏi thử để up-data cho FW của nó mình vào đâu và làm thế nào để up FW mới cho nó vậy. Xem hồi giờ mà chưa UP FW hồi nào cả.Cảm ơn Bác. Với lại cho hỏi luôn cái vụ cái quạt bên ngoài vỏ hộp lấy nguồn đâu thế.. kiểu phải như thế để cho nó mới ngầu=D> Cảm ơn Bác nhé.

tdhvn

Active Member

------------------------------
Chào Bạn!
Mình cũng đang dùng con Pro-S .Cho mình hỏi thử để up-data cho FW của nó mình vào đâu và làm thế nào để up FW mới cho nó vậy. Xem hồi giờ mà chưa UP FW hồi nào cả.Cảm ơn Bác. Với lại cho hỏi luôn cái vụ cái quạt bên ngoài vỏ hộp lấy nguồn đâu thế.. kiểu phải như thế để cho nó mới ngầu=D> Cảm ơn Bác nhé.

Vào mục Setup để up firmware. Firmware mới nhất trong mục này: http://www.datage.com.cn/player/support
Bác mua loại quạt lấy nguồn qua cổng USB là được.

Chỉnh sửa lần cuối:

gatronggoloa

Cái này chạy đâu có nóng đâu nhỉ, chỉ duy nhất 1 điều là hình như máy chạy được vài tiếng thì điều khiển không đc nhạy, và có thể nguyên nhân này là do máy chạy nóng hơn lúc mới khởi động. Mình đã thay pin khá tốt vào rồi mà vẫn bị hiện tượng điều khiển không nhạy, lúc mới chạy thì điều khiển từ xa, lúc chạy lâu lâu thì ra điều khiển từ gần mới được.

Ko hiểu có phải do nóng thật không??

Bên trên