[HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

hangbinhdan

Member
Ðề: [HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

Vấn đề tại bảo mật của Win7 và vista kỹ quá nên bác nào không hiểu nó là sẽ khó cấu hình. Em thấy hdplayer nào cũng gặp vấn đề này nhưng cũng nhiều bác xử lý đợc. Có lẽ phải làm 1 cái topic hướng dẫn cách xử lý vấn đề này để mọi người làm theo

MTAM

Member

Vấn đề tại bảo mật của Win7 và vista kỹ quá nên bác nào không hiểu nó là sẽ khó cấu hình. Em thấy hdplayer nào cũng gặp vấn đề này nhưng cũng nhiều bác xử lý đợc. Có lẽ phải làm 1 cái topic hướng dẫn cách xử lý vấn đề này để mọi người làm theo

Em đang định hỏi bác này thì bác ấy nhòm thấy cái threat này của em,
Đề nghị bác Hangbinhdan làm cái hướng dẫn cho vụ này để giúp anh em đi!

longnx

Active Member

Kính gửi các Bác
SP HDPRO-S này rất là ngon chạy hỗ trợ tiếng việt chuẩn. E đang phân phối SP này. Bác nào cần Alo cho e 0913382416 24/24 giá thì không phải bàn rồi rẻ nhất HN và SG.
E đang ở HN. SG cũng có đại lý.
Thanks
Longnx

Niềm đam mê được tiếp tục thăng hoa với thế hệ kế tiếp của HDPro mang đến nhiều cải tiến và kiểu dáng ấn tượng.
Vỏ làm bằng hợp kim nhôm phay màu đen trông rất cool và hiện đại, khả năng tản nhiệt tốt, quạt chạy rất êm hầu như không có tiếng động.
Các nút bấm phía trước là các nút cảm ứng thời trang - có đèn nền xanh lam nổi bật trên nền đen với đầy đủ các nút cơ bản để thao tác mà không cần đến điều khiển từ xa - khi mất điều khiển vẫn có thể dùng được.

Các cổng kết nối đầy đủ với đường HDMI, Component, Video, optical, coaxial, RCA Stereo, network, USB host và khe đọc thẻ nhớ phía trước.

Vỏ hộp được in cùng tông màu đen rất chuyên nghiệp:

Phụ kiện kèm theo bao gồm: Dây HDMI, dây component, dây AV 6 đầu, nguồn điện, điều khiển, đế gá, dây USB kết nối máy tính, pin điều khiển và vít bắt ổ cứng cùng tài liệu hướng dẫn tiếng Anh - (sẽ có bản tiếng Việt trong tuần này - file pdf).

Bằng cách tháo các vít bắt phía sau, khay ngoài có thể trượt ra để lắp ổ cứng 3.5" hỗ trợ ổ lên tới 2TB.

Đế nhựa được thiết kế chắc chắn và cẩn thận:

Có cả đệm cao su ốp cạnh ổ chống rung và va đập cho ổ cứng.

Lắp ổ cứng vào vị trí:

Bật điện: Dàn nút bấm thật nổi bật với màu xanh lam trên nền đen:

Không đòi hỏi Format ổ khi khởi động (ổ cứng này được format= Windows)

Menu chính với các tính năng:

FIle copy giữa các thiết bị lưu trữ trong, ngoài, qua mạng,...

Browser cho phép duyệt và phát các file trên thiết bị lưu trữ được kết nối với thiết bị:

Các tính năng Internet hoạt động hoàn hảo với các dịch vụ:

Internet Radio với hàng trăm nhóm khác nhau và nhiều kênh - hiển thị bằng tiếng Anh - ko có tiếng Tàu nhé.

Thử với một kênh radio rất mượt mà trên mạng wireless 54G

Tính năng đọc tin tức online trên mạng:

Xem Video trực tuyến trên YouTube:

Tìm kiếm và xem ảnh trên Picasa

Tìm kiếm và xem ảnh trên Flicker

Ảnh được trình chiếu trực tiếp từ Internet và có hiệu ứng chuyển cảnh:

Kết nối mạng qua cổng RJ45 hoặc qua USB WIFI DONGLE (Mua riêng)

Tính năng xem trước phim được chọn:

Phát thử với file 1080P và âm thanh DTS, chạy mượt mà không giật, không vỡ hình.

Chức năng phụ đề tốt, cho phép chọn thoải mái giữa các phụ để trong và ngoài phim - có luôn phần code Vietnamese cho tiếng Việt và các chức năng đồng bộ thời gian, đổi màu, cỡ chữ phụ đề, vị trí phụ đề.

Tính năng tìm kiếm và tua hình nhanh qua việc chuyển chapter hoặc chuyển theo thời gian, việc đáp ứng gần như tức thời rất tiện lợi.

Thử nghiệm kết nối với đầu DVD ngoài qua USB, đĩa DVD được phát rất mượt mà với đầy đủ tính năng chọn Menu và tua bài y như trên đầu DVD thực thụ.

Âm thanh DTS được phát qua đường optical xuống amply cho tín hiệu âm thanh rạp hát hoàn hảo trong khi vẫn có tín hiệu ra trên Tivi qua HDMI:

MTAM

Member

Kính gửi các Bác
SP HDPRO-S này rất là ngon chạy hỗ trợ tiếng việt chuẩn. E đang phân phối SP này. Bác nào cần Alo cho e 0913382416 24/24 giá thì không phải bàn rồi rẻ nhất HN và SG.
E đang ở HN. SG cũng có đại lý.
Thanks
Longnx

Bác này quảng cáo bán hàng thì ra khu vực chợ trời đi!
Cái topic nó vậy mà bác nhảy bổ vào quảng cáo phản cảm quá đi!
Thôi đã nhảy vào thì làm cái hướng dẫn giúp anh em đi, nếu lấy điểm service tốt thì anh em khác mua ủng hộ!

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: [HDPro-s] Niềm đam mê bị MOD sửa không nhận ra nổi

Hôm nay ngồi buồn lôi thằng nhỏ ra nghịc.. gắn cho hắn thêm hai con quạt mát ít ... kết quả sau 1 tiếng khoan khoan đục đục thì cũng xong..

Chưa biết có hiệu quả không nhưng ku cậu con 4 tuổi thích mê .. mấy cái xanh xanh đỏ đỏ ku cậu rất khoái.. lại còn được phụ bố tháo vặn ốc vít và bấm remote tá lả bùng binh luôn :))
Sau khi test đã thấy chú em hết cơn nóng tính bây giờ mát rượi , trước đây mà bật khoảng 3 tiếng xem mấy cai movies 1080p hoạt hình là thỉnh thoảng hình giật .. chắc do chipset nóng quá, tháo vỏ sờ vào mà như chảo chiên trứng.. bây giờ ổn rồi.. chạy mượt mà không kém cô bé kaiboer hdmax đang dùng chức năng lại nhiều hơn.
gửi các bác vài bức hình tham khảo!!!

Ah còn vấn đề này hình như là chung cho mấy cái hdbox dùng realtek và chạy samba để chia sẻ file -
đó là server chỉ detect cái hdd internal mà thôi .. nếu cắm thêm usb stick hay thẻ , hdd usb vào thì phía client cũng không thấy hiện thêm ổ trên server
cái này chắc cấn sửa lại config của samba.. nếu ai biết telnet và samba thì chắc đơn giản.. nếu ai thử rồi thì post cho anh em biết nhe..
nếu chưa ai có thì để mấy hôm nữa mình test lại rồi post hướng dẫn cho mọi người ... ( bực là diễn đàn bắt phải có 10 reply mới cho post bài mới .. củ chuối quá):^o

Bác lấy điện ở đâu để cấp cho quạt hả bác? :-?

Thanks

huenian

Member

bác nào biết cách tắt âm thanh trên đường HDMI không, chỉ cần sử dụng coxial hoặc optical vào loa thôi.

huenian

Member

Bạn vào đây sẽ thấy đây là bản chính thức của hãng:
http://www.datage.com.cn/player/support

Đã cài bản 20-1-2010 đúng là ngon hơn hẳn, tắt được đường âm thanh trên hdmi, cảm giác nhanh hơn, âm thanh ra to hơn.

Nhân tiện cho hỏi tí bác Diy, tui có thêm một wifi xtreamer , nhưng không tài nào bắt được sóng trong nhà với hdpros, mặc dù cắm vào PC thì dễ dàng bắt được wifi trong nhà, bác có hướng dẫn không? Cám ơn rất nhiều

cuong_tnt

Member

Thực sự em đang phân vân con này với con EG-R2A. Thấy nó tính năng same same nhau. Mà giá thành không chênh nhau nhiều. Bác nào có lời khuyên cho em với. Thx all

tdhvn

Active Member

Thực sự em đang phân vân con này với con EG-R2A. Thấy nó tính năng same same nhau. Mà giá thành không chênh nhau nhiều. Bác nào có lời khuyên cho em với. Thx all
Bác nên review thực tế rồi quyết. Cá nhân tôi vote cho HDPro-s.

MTAM

Member

Đã cài bản 20-1-2010 đúng là ngon hơn hẳn, tắt được đường âm thanh trên hdmi, cảm giác nhanh hơn, âm thanh ra to hơn.

Nhân tiện cho hỏi tí bác Diy, tui có thêm một wifi xtreamer , nhưng không tài nào bắt được sóng trong nhà với hdpros, mặc dù cắm vào PC thì dễ dàng bắt được wifi trong nhà, bác có hướng dẫn không? Cám ơn rất nhiều

Bác hướng dẫn cách update firmware đi!
Firmware mới có hơn gì so với cái cũ không bác, bác làm cái review chi tiết hơn đi.

diyomate

Bác hướng dẫn cách update firmware đi!
Firmware mới có hơn gì so với cái cũ không bác, bác làm cái review chi tiết hơn đi.

Cách update firmware bạn có thể xem ngay trong tài liệu hướng dẫn tiếng Việt của HDPro-S: có thể down tại đây:
http://www.nlsvn.com/thietbi_download.php

Với HDPro-S thì mấy cái USB WIFI chíp Realtek đều dùng đc mà, mình chưa thử với Xtreamer nhưng của Eaget và Egreat và Datage thì đều OK cả.

MTAM

Member

Cách update firmware bạn có thể xem ngay trong tài liệu hướng dẫn tiếng Việt của HDPro-S: có thể down tại đây:
http://www.nlsvn.com/thietbi_download.php

Với HDPro-S thì mấy cái USB WIFI chíp Realtek đều dùng đc mà, mình chưa thử với Xtreamer nhưng của Eaget và Egreat và Datage thì đều OK cả.

Có cần unplug cái HDD trước khi update không bác?
Cứ để vậy có sợ mất dữ liệu không!?

diyomate

Cẩn thận thì rút ra, bình thường mình làm ko phải rút vẫn OK ko sao

mitdac31

Mới mua con hd pro-s mấy ngày. Xem phim trên tivi thích hơn trên máy tính thiệt. nhưng mà, tui gặp mấy cái trục trặc:

Copy file: chưa có file nào copy từ usb (hoặc ổ cứng ngoài) mà xài được. Thử đi thử lại cả chục lần, lần nào cũng vậy: phim xem trên usb ngon lành, copy vô hdd lắp trong cũng ngọt. nhưng khi copy xong, thì toàn bộ file tự dưng bị ẩn hết! (cả file mới copy lẫn file đang có sẵn). Tắt máy, chờ chút bật lại thì hiện lên đầy đủ, có cả file mới copy, nhưng không xem được! (có file thì bị báo lỗi Invalid file, có file thì chỉ xem được có vài phút là tự dưng… stop). Nhiều lần như vậy, tui đành phải làm lòng vòng: copy từ usb sang máy tính, rồi lại copy từ máy tính sang pro-s (qua cáp usb của hdd). Vậy thì xem được, mà mất công quá sức!

Dây component không có màu: Tivi tui có 2 đường vào: 1 A/V (đỏ-trắng-vàng) và 1 component (đỏ-trắng-dương-lục-đỏ). Tui gắn 5 sợi này vô đầu pro-s theo đúng màu mà chỉ xem được ảnh đen trắng! tưởng dây bị đứt, tui rút ra gắn vô dvd thì coi ngon lành! Thử nhiều lần cũng y vậy.

Có bạn nào bị giống tui vậy hôn? Không biết vậy là bịnh gì? Khắc phục ra sao? Bạn nào biết xin chỉ giùm cách khắc phục tại nhà. Chớ nhà tui xa nơi mua máy lắm. hiện giờ tui vẫn đang xem được bằng ngõ A/V, vẫn copy file được bằng cách như trên, mà cảm thấy niềm vui không trọn vẹn!:-?

Bên trên