[HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

thichloadai

Ðề: [HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

Cái này chuẩn rồi!
Thêm cái nữa là thằng này không đòi format ổ cứng như mấy ông anh em họ của nó (với firm ware cũ)
Đã chạy thử và và thấy rằng chất lượng âm thanh, hình ảnh cũng ok (so với chạy trên máy tính) dù thấy nhiều người bảo là chip sigma cho hình ảnh, âm thanh tốt hơn.
Chạy vào ban đêm thì nghe tiếng cái quạt cũng hơi khó chịu nhưng ban ngày thì chẳng nghe gì.

Em vùa mua thêm em proS này .
Xác nhận các tính năng các bác đã nêu trên đây là chính xác . Hình thức rất pro , chất lượng hình ảnh , âm thanh , phụ đề tiếng việt đều Ok . Thêm vào là các tính năng kết nối mạng và internet .
Chỉ có vấn đề khi lắp ổ cứng trong phải tháo vít mặt sau rất mất công , hy vọng điều này sẽ được cái thiện ở phiên bản sau .
Với giá chỉ khoảng 2T5 theo em em này hiện không có đối thủ !

MTAM

Member

Tui chạy phim Kungfu Panda (Kung.Fu.Panda.2008.Blu-ray.AVC.TrueHD5.1-d69a74) thì chỉ có hình mà chẳng có tiếng. Máy báo "unknow audio format".
Thêm cái nữa là file WMA cũng không chạy được.
Các Bro có gặp trường hợp này không!?

FULLHDVIETNAM

Tui chạy phim Kungfu Panda (Kung.Fu.Panda.2008.Blu-ray.AVC.TrueHD5.1-d69a74) thì chỉ có hình mà chẳng có tiếng. Máy báo "unknow audio format".
Thêm cái nữa là file WMA cũng không chạy được.
Các Bro có gặp trường hợp này không!?

Các máy chạy chip realtek hiện tại chưa chạy được TRUEHD đâu bác . Vì vậy nó báo unknow format . File WMA bác coi chỉnh lại Bittrage nhé chắc chạy được thôi mà.

chuongdk

tình hình là em cũng vừa lấy con pros này
lúc ra đi nhắm con R1A hoặc R2A, nhưng cuối cùng lại phải lòng proS, ngoại hình đẹp + chuyên nghiệp, sờ mát lạnh cả tay, phụ tùng + box đi theo cũng chuyên nghiệp luôn.
Mới dùng 1 tối, khá hài lòng, chưa thấy điểm gì phàn nàn, tín hiệu dts truyền qua optical cho bộ allinone giải mã.

à có 1 điểm chưa vui là ko play được file .dts

tdhvn

Active Member

tình hình là em cũng vừa lấy con pros này
lúc ra đi nhắm con R1A hoặc R2A, nhưng cuối cùng lại phải lòng proS, ngoại hình đẹp + chuyên nghiệp, sờ mát lạnh cả tay, phụ tùng + box đi theo cũng chuyên nghiệp luôn.
Mới dùng 1 tối, khá hài lòng, chưa thấy điểm gì phàn nàn, tín hiệu dts truyền qua optical cho bộ allinone giải mã.

à có 1 điểm chưa vui là ko play được file .dts

Khách quan đánh giá tôi cũng thấy em này là có trọng lượng đáng kể nhất trong loạt các em thương hiệu TQ, dùng chip RT 1073.
Còn file .dts thì hình như chưa em nào ở mức này (RT 1073) chạy được.

Cái này chuẩn rồi!
Thêm cái nữa là thằng này không đòi format ổ cứng như mấy ông anh em họ của nó (với firm ware cũ)
Đã chạy thử và và thấy rằng chất lượng âm thanh, hình ảnh cũng ok (so với chạy trên máy tính) dù thấy nhiều người bảo là chip sigma cho hình ảnh, âm thanh tốt hơn.
Chạy vào ban đêm thì nghe tiếng cái quạt cũng hơi khó chịu nhưng ban ngày thì chẳng nghe gì.

đọc cái câu trên của bác thấy buồn cuời vãi

đêm mà bác xem phim ,âm thanh 5.1 xung quanh bác ,mà bác còn nghe đuợc thấy cả tiếng quạt tản nhiệt chạy thì 1 là tai bác cực kỳ thính ,còn không thì cái quạt tản nhiệt có lẽ chạy to gần bằng tiếng máy bơm nứoc nhà em mất nên bác mới nghe thấy rõ hơn cả tiếng súng nổ ..đạn bắn

có lẽ cũng là 1 hiệu ứng nhạc nền cho phim chăng ...=D>

hix..hixx

MTAM

Member

đọc cái câu trên của bác thấy buồn cuời vãi

đêm mà bác xem phim ,âm thanh 5.1 xung quanh bác ,mà bác còn nghe đuợc thấy cả tiếng quạt tản nhiệt chạy thì 1 là tai bác cực kỳ thính ,còn không thì cái quạt tản nhiệt có lẽ chạy to gần bằng tiếng máy bơm nứoc nhà em mất nên bác mới nghe thấy rõ hơn cả tiếng súng nổ ..đạn bắn

có lẽ cũng là 1 hiệu ứng nhạc nền cho phim chăng ...=D>

hix..hixx

Hơ hơ! Bạn này nói vậy không đúng rồi!
Phim nào thì cũng có rất nhiều lúc chẳng có tí âm thanh nào chứ!!!\:D/
Vậy mới nói là đêm thì mới nghe còn ban ngày ồn thì nghe không ra.

hangbinhdan

Member

Muốn chạy âm thanh .DTS mời các bác dùng M34A của em ạ. Chạy tốt luôn

binhaus

Member

Phàn nàn test 2 cái và so sánh trực tiếp với Astone + Kaiober và kinh nghiêm từng dùng media player khác
Có hai điểm yếu
- Quạt bé tý nhưng rung và kêu như máy bay bà già để trên cái đầu dvd mà thấy rung cả dvd
- Quá Nóng khủng khiếp .. đã dùng nhiều mediaplayer rồi ( mua giúp bạn bè ) chưa thấy thằng nào nóng như vậy, phải tháo vỏ ra rồi bỏ luôn miếng nhựa chống tiếp xúc bề mặt trong vỏ và miếng nhựa gắn chíp, cũng sợ rò điện nhưng thà làm mát còn hơn chóng hỏng ( cái này design tồi quá, khá kín không thông gió .. )
- Youtube không có chức năng search .. nói chung it khi dùng.. mà dùng là search mà không có thì đúng là củ chuối..
- Downmix DTS vẫn là qua soft thì phải

Ưu điểm điều khiển remote và đáp trả của play khá nhanh.. duyệt file khá tốc độ không thua tvix chip sigma .. hơn mấy chú chip realtek khác
Chơi các loại file 99% khá mượt mà .. cái này tốt chứng tỏ quan tâm việc cập nhật firmware hỗ trợ khách hàng

Phàn nàn test 2 cái và so sánh trực tiếp với Astone + Kaiober và kinh nghiêm từng dùng media player khác
Có hai điểm yếu
- Quạt bé tý nhưng rung và kêu như máy bay bà già để trên cái đầu dvd mà thấy rung cả dvd- Quá Nóng khủng khiếp .. đã dùng nhiều mediaplayer rồi ( mua giúp bạn bè ) chưa thấy thằng nào nóng như vậy, phải tháo vỏ ra rồi bỏ luôn miếng nhựa chống tiếp xúc bề mặt trong vỏ và miếng nhựa gắn chíp, cũng sợ rò điện nhưng thà làm mát còn hơn chóng hỏng ( cái này design tồi quá, khá kín không thông gió .. )
- Youtube không có chức năng search .. nói chung it khi dùng.. mà dùng là search mà không có thì đúng là củ chuối..
- Downmix DTS vẫn là qua soft thì phải

Ưu điểm điều khiển remote và đáp trả của play khá nhanh.. duyệt file khá tốc độ không thua tvix chip sigma .. hơn mấy chú chip realtek khác
Chơi các loại file 99% khá mượt mà .. cái này tốt chứng tỏ quan tâm việc cập nhật firmware hỗ trợ khách hàng

cái quạt tản nhiệt kêu rung là đương nhiên rồi
cả thân máy thì bé tí tẹo ,không đặt nằm ,lại đặt thẳng đứng ,bố trí cái quạt tản nhiệt tít trên đỉnh đầu máy thế ...rung và kêu là chuyện đuơng nhiên

thân máy đâu có đủ độ nặng và cân bằng để giữ yên đuợc cái quạt khi nó chạy

downmix DTS qua soft là sao hả bác, có ảnh hưởng gì đến chất lượng âm thanh không vậy bác ? Sáng nay em mới làm em này xong !

tdhvn

Active Member

downmix DTS qua soft là sao hả bác, có ảnh hưởng gì đến chất lượng âm thanh không vậy bác ? Sáng nay em mới làm em này xong !
DTS downmix của các đầu HD player hiện nay là đều theo thuật toán như nhau bác ạ. Ăn thua là hãng nào trả tiền bản quyền để được dùng thuật toán đó mà thôi.

MTAM

Member

Tôi nối mạng LAN cho Pro-S với laptop (Win7) bằng 1 sợi dây mạng (đấu chéo) nối trực tiếp 2 bạn này với nhau.
Network browsing từ pro-S thì đã thấy thư mục tên laptop rồi, vào tiếp bên trong thì lại chẳng có gì mặc dù đã share video, music,...
Kiểm tra trong phần network của máy tính thì có thấy Pro-S và tùy ý xử lý với dữ liệu trong HDD của nó. Kiểm tra phần laptop thì thấy toàn bộ các thư mục đã share.
Nguyên nhân là tại sao nhỉ!? Bro nào biết chỉ tôi với!

Chỉnh sửa lần cuối:

gatronggoloa

Công nhận con này có cái Youtube nhưng lại không cho search nên cũng chả dùng mấy. Còn lại phần add URL kiểu như vnexpress hay dantri thì làm thế nào để vào được mạng đó nhỉ. Đã có ai thử chưa chỉ mình với. Từ lúc mua đến giờ chưa xem hết 1 phim :))

binhaus

Member
Ðề: [HDPro-s] Niềm đam mê bị MOD sửa không nhận ra nổi

Hôm nay ngồi buồn lôi thằng nhỏ ra nghịc.. gắn cho hắn thêm hai con quạt mát ít ... kết quả sau 1 tiếng khoan khoan đục đục thì cũng xong..

Chưa biết có hiệu quả không nhưng ku cậu con 4 tuổi thích mê .. mấy cái xanh xanh đỏ đỏ ku cậu rất khoái.. lại còn được phụ bố tháo vặn ốc vít và bấm remote tá lả bùng binh luôn :))
Sau khi test đã thấy chú em hết cơn nóng tính bây giờ mát rượi , trước đây mà bật khoảng 3 tiếng xem mấy cai movies 1080p hoạt hình là thỉnh thoảng hình giật .. chắc do chipset nóng quá, tháo vỏ sờ vào mà như chảo chiên trứng.. bây giờ ổn rồi.. chạy mượt mà không kém cô bé kaiboer hdmax đang dùng chức năng lại nhiều hơn.
gửi các bác vài bức hình tham khảo!!!

Ah còn vấn đề này hình như là chung cho mấy cái hdbox dùng realtek và chạy samba để chia sẻ file -
đó là server chỉ detect cái hdd internal mà thôi .. nếu cắm thêm usb stick hay thẻ , hdd usb vào thì phía client cũng không thấy hiện thêm ổ trên server
cái này chắc cấn sửa lại config của samba.. nếu ai biết telnet và samba thì chắc đơn giản.. nếu ai thử rồi thì post cho anh em biết nhe..
nếu chưa ai có thì để mấy hôm nữa mình test lại rồi post hướng dẫn cho mọi người ... ( bực là diễn đàn bắt phải có 10 reply mới cho post bài mới .. củ chuối quá):^o

duonglv

Well-Known Member

em này được cái kết cấu ngon nhỉ :D sờ chất liệu vỏ đã thấy ngon hơn các em khác rồi

binhaus

Member

để fix lỗi samba không nhận hdd usb tôi đã test một vài phương pháp .. nhưng dường nhu sau mỗi lần khởi động lại máy thì file smb.conf lại trở lại trạng thái ban đầu... có lẽ readonly file.. để mai test lại vậy...
nếu ai muốn thử có thể theo hướng dẫ ở đây
http://www.acryan.com/forums/viewtopic.php?f=41&t=1483
chúc thành công

tuuvuong

Tôi nối mạng LAN cho Pro-S với laptop (Win7) bằng 1 sợi dây mạng (đấu chéo) nối trực tiếp 2 bạn này với nhau.
Network browsing từ pro-S thì đã thấy thư mục tên laptop rồi, vào tiếp bên trong thì lại chẳng có gì mặc dù đã share video, music,...
Kiểm tra trong phần network của máy tính thì có thấy Pro-S và tùy ý xử lý với dữ liệu trong HDD của nó. Kiểm tra phần laptop thì thấy toàn bộ các thư mục đã share.
Nguyên nhân là tại sao nhỉ!? Bro nào biết chỉ tôi với!

Em cũng bị như bác này nối với máy tính qua hub em dùng Winxp, bác nào biết cách khắc phục thì hướng dẫn cho em với ?

MTAM

Member

Em cũng bị như bác này nối với máy tính qua hub em dùng Winxp, bác nào biết cách khắc phục thì hướng dẫn cho em với ?

Thấy nhiều bác nói winxp thì ok ngay mà!
Vấn đề chhỉ xảy ra với win7

Bên trên