HDrepo for Dune - Trải nghiệm mới

vanphuc74

Active Member
Ðề: HDrepo for Dune - Trải nghiệm mới

Bác Trung viết thêm code hỗ trợ down cho HDrepo dạng như IDM cho PC thì hay quá

binhhc

Moderator

Dạo này mình thấy ra vào chạy khá ổn mà.

nguoi_xaxu

Đường truyền của em 18Mb/s mà xem Những File từ 4G trở lên bị lag phải lùi lại liên tục mới xem được, những file DVD .iso mà xem cũng bị lag ( em dùng USB 32G gắng ngoài ko dùng HDD ).
dây mạnh LAN đạt chuẩn 1G ,DUNE vẫn phát BLURAY iso từ server ngon lành và Down từ vip FS được 2,5 MB/s.
Có khi nào do thằng USB gắn ngoài bị chậm do hẹp băng thông vì HDrepo vừa down vừa phát ko vậy THANKS!

Chào bạn! Có thể mình đoán sai, nhưng mình nghỉ có lẻ bạn format USB của bạn ở dạng FAT32, nếu đúng vậy bạn thử format lại ở dạng khác xem có còn bị lag không? Mình ở nước ngoài, đang xài con Duo bạn có thể chỉ cho mình cách cài HDrepo được không. Cám ơn nhiều.

vanphuc74

Active Member

Chào bạn! Có thể mình đoán sai, nhưng mình nghỉ có lẻ bạn format USB của bạn ở dạng FAT32, nếu đúng vậy bạn thử format lại ở dạng khác xem có còn bị lag không? Mình ở nước ngoài, đang xài con Duo bạn có thể chỉ cho mình cách cài HDrepo được không. Cám ơn nhiều.

mình đã Fomat chuẩn NTFS rồi bạn oi

còn vụ cài HDrepo có lẽ Bác ko được Kỹ ở #1 rồi, Bác chủ đẫ hướng dẫn rất cụ thể rồi, rất đơn giản và đễ hiểu : Bác Down file .zip về ( vd lưu vào USB ) cắm vào DUNE , mở em nó lên và vào nơi chứa File bác vừa copy vào USB -> enter là xong !

vanphuc74

Active Member

Em dùng Tera copy từ server vào DUNE cắm USB qua mạng Lan 1G tốc độ đạt 6MB/s thôi ah! ( ban đầu 10% nó vọt lên tới 135MB/s, sau đó giảm xuống ) các Bác đã thử Copy như vậy chưa, tốc độ đạt được bao nhiêu các Bác oi ( USB Kington-32G loại 3.0 )- đã kiểm tra đầu cắm vào DUNE đúng 1Gb/s
Copy ngược lại còn tệ hơn chỉ đươc phân nửa tốc độ các Bác ah.
như với tốc độ như này cũng đáp ứng được đường truyền mạng mà .
Có lẽ do server của Fs cùi thật

Chỉnh sửa lần cuối:

vanphuc74

Active Member

Đã Giải Quyết được vấn đề. SORY Bác TRUNG lỗi do em ko setup chuẩn IP cho DUNE ( đã đặt lại DNS1 8.8.8.8 - DNS2 8.8.4.4 ) thì xem ổn các FILE < 10G rồi, THANKS!
Dạo này mình thấy ra vào chạy khá ổn mà.

OrientalPSon

Đã Giải Quyết được vấn đề. SORY Bác TRUNG lỗi do em ko setup chuẩn IP cho DUNE ( đã đặt lại DNS1 8.8.8.8 - DNS2 8.8.4.4 ) thì xem ổn các FILE < 10G rồi, THANKS!

Nghe lạ quá và muốn học hỏi bác. Bác hướng dẫn giúp cách đặt lại chuẩn IP cho Dune nhé !
Thank !

vanphuc74

Active Member

Nghe lạ quá và muốn học hỏi bác. Bác hướng dẫn giúp cách đặt lại chuẩn IP cho Dune nhé !
Thank !

Cái này đã có rất nhiều các Bác hướng đẫn setup IP tĩnh cho Dune rồi, Em ko dám múa rìu, chỉ là em voọc thì thấy ngoài set địa chỉ IP chuẩn > Network mask > và Geteway trên Dune thì Bác đặt DNS server cũng rất quang trọng ( nếu ko đặt chuẩn thì Dune vẫn báo kết nối mạng bình thường cho lên ko để ý về kết nối mạng nữa ) nhưng khi xem HDrepo nó rất lag và em đã thay đối thông số DNS thì ko còn bị nữa, với đường truyền của em thì xem những File< 10G, bitrate khoảng< 15Mb/s thấy ổn.

Em dùng PM DnsJumper để tìm DNS nhanh nhất , khi nào thấy mạng ko ổn để chơi HDrepo thì dùng nó để tìm cũng tiện

pana800

Active Member

Cái này đã có rất nhiều các Bác hướng đẫn setup IP tĩnh cho Dune rồi, Em ko dám múa rìu, chỉ là em voọc thì thấy ngoài set địa chỉ IP chuẩn > Network mask > và Geteway trên Dune thì Bác đặt DNS server cũng rất quang trọng ( nếu ko đặt chuẩn thì Dune vẫn báo kết nối mạng bình thường cho lên ko để ý về kết nối mạng nữa ) nhưng khi xem HDrepo nó rất lag và em đã thay đối thông số DNS thì ko còn bị nữa, với đường truyền của em thì xem những File< 10G, bitrate khoảng< 15Mb/s thấy ổn.

Em dùng PM DnsJumper để tìm DNS nhanh nhất , khi nào thấy mạng ko ổn để chơi HDrepo thì dùng nó để tìm cũng tiện
Hi bạn
Bạn xem ổn hết nguyên một phim HD không. Dạo này mình hay bị hiện tượng coi được khoảng 30p là lag và treo luôn. Đang coi đoạn hấp dẫn thì đứng hình. Không hiểu là do server hay là gì. Mình dùng gói 30Mb của VT. Cám ơn bạn

vanphuc74

Active Member

Hi bạn
Bạn xem ổn hết nguyên một phim HD không. Dạo này mình hay bị hiện tượng coi được khoảng 30p là lag và treo luôn. Đang coi đoạn hấp dẫn thì đứng hình. Không hiểu là do server hay là gì. Mình dùng gói 30Mb của VT. Cám ơn bạn

Chơi onlnie là vậy chấp nhận thôi ( vì em cũng bị những hiện tượng như Bác ) ko thể ổn định như các chơi off truyền thống, lỗi xảy ra nếu ko do App thì do mạng ( mà mạng VN thì các Bác biêt rồi đó ).
Như Bác Trung đã hd nếu bị trường hợp khi xem ko ổ thì các bác có 3 cách :
1 - xoá thư mục HDrepo do App tự tạo
nếu vẫn bị thì :
2 - cài lại Appp
vẫn ko được thì cách cuối cùng
3 - thiết lập DUNE về mặc định và setup lại ( cách này hiệu quả nhất mình đã làm )

trungk43

Member

Hi bạn

Bác nào mạng trên 25Mbps thì dùng file này nhé View attachment 195212

HDrepo_com

v3.23 fix một số vấn đề. Bạn nào đang dung ổn thì không cần update

Hỗ trợ them một số nguồn file từ

phimfshare 1080p ## HD 1080p [Lưu trữ] - Download Phim Fshare - Tải Phim Fshare
phimfshare 720p ## HD 720p [Lưu trữ] - Download Phim Fshare - Tải Phim Fshare
phimfshare TV Show ## TV Show [Lưu trữ] - Download Phim Fshare - Tải Phim Fshare
phimfshare Documentaries ## Phim Tài Liệu - Documentaries [Lưu trữ] - Download Phim Fshare - Tải Phim Fshare
phimfshare Series ## Phim Bộ - Series [Lưu trữ] - Download Phim Fshare - Tải Phim Fshare
phimfshare Music Video ## Music Video [Lưu trữ] - Download Phim Fshare - Tải Phim Fshare
i-max TV Show HD ## http://i-max.vn/forum/sitemap/f-17.html
i-max Blu-ray 1080p ## http://i-max.vn/forum/sitemap/f-14.html
i-max Blu-ray 720p ## http://i-max.vn/forum/sitemap/f-15.html

hainam1982

Well-Known Member

bác cho em xin link tải bản 3.23 với ạ

hbinhlove2003

Well-Known Member

Có bác nào test trên con Dune 102 chưa vậy

hainam1982

Well-Known Member

bác chủ cho em hỏi sao em chỉ cài duy nhất bản 3.7 là xem được thôi ạ nhưng lại không có chức năng tìm kiếm. hôm qua thử cài bản mới nhất của bác thì chỉ xem được file mp4 còn mkv thì lỗi không mở được định dạng file

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

Kính chào bác chủ thread. Bác ui cho mình hỏi 1 câu file.fvideo. chỉ tạo được đối với các thread hoặc box của diễn đàn nào đó mà không áp dụng chức năng ẩn link fshare ( như i-max) còn như hdvietnam thì phải login vào mới thấy link down ( thậm chí ấn thanks) thì làm sao bác?
Phần mềm rất hay. Chân thành cám ơn bác rất nhiều hdrepo.com

sangno1

Member

Các bác giúp em với sao nhiều phim em kiếm sub không được vậy , như là american sniper , the imitation game ...

[video=youtube;A36idzEPv7M]https://www.youtube.com/watch?v=A36idzEPv7M[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên