HDvietnam tổ chức "Offline Công nghệ HD và 3D" vào 8/5/2010

100s_wave

Member
Ðề: HDvietnam tổ chức "Offline Công nghệ HD và 3D" vào 8/5/2010

Hôm nay đi off zia', MỆT + NÃN + CHÁN.Giờ mới ngủ dậy viết vài dòng.hic...
Mình có mặt lúc 12h00.độ 15p sau thiên hạ bắt đầu bu đen bu đỏ zzz,cảnh chen lấn bắt đầu,bon chen chen chúc toét cả quần mới lên trên được.:-O.Những người lên trước thì lại bị xếp ngồi dưới.Vâng,đúng nghĩa chuồng heo luôn thưa các bác.:-O.Ngồi mồ hôi cha mồ hôi con cứ chảy ra như tắm,lon nước phát ra uống chưa đầy 1p.zzz.
Chịu nhiệt không nổi nhiều em đã bỏ về.:)).Riêng thằng em chịu không nổi 4h30 tung chạy.:))
Còn cái vụ bốc thăm thấy mấy bác post hình mấy con girl thằng boy cầm 1 xấp phiếu như phe vé + thêm phản ánh của mấy bác bên voz về cái quay số nữa đến mà nãn.Thế thì ban tổ chức ghi cha là quà đã có chủ cho ae khỏi tơ tưởng :)).
Mong BTC lần sau khắc phục.Đừng chú trọng quá PR mà khổ ae.

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Mỗi lần F5 là mỗi lần có bài mới gửi :)) . Các bác ném tạ kinh quá.
Giờ hỏi em ấn tượng nhất trong chiều nay là cái gì, thì đó ko là gì khác ngoài cái lò bát quái ở hội trường và cái tv 3d led của Sony hay sao kế sân khấu chiếu cái Avatar HD đẹp lung linh ;))

joseph_vn

Member

Một vài lời nhẹ nhàng chia sẽ cùng các bạn:

Sáng 8h ngủ dậy! Gọi cho thằng bạn nói nó hôm nay có off HD và rủ nó đi. Mục đích là muốn cho nó biết HD là gì. Mình thì mê và chơi HD khá lâu còn nó thì mù lúc nào cũng bảo fim nào cũng là fim coi như nhau cả nên rất bực, quyết lôi nó đi 1 lần cho nó sáng mắt. Ban đầu nó ko đi vì nói có hẹn với gf. Thuyết phục mãi và qua 2-3 lần nó call gf nó nói này kia + mình thuyết phục cúi cùng nó + gf nó đồng ý đi. Mừng trong lòng vì sắp dụ đc 1 người vào con đg HD và chia sẽ đam mê.

11h trưa. Từ nhà ở bến xe miền Tây tranh thủ chạy xuống đó vì biết trước sẽ rất đông (do free tùm lum) và dự tính 12h bằng mọi giá phải có mặt tại KK mới mong có chổ tốt hàng ghế gần đầu để xem cho trọn chất lượng (vẫn ngây thơ ngĩ rằng đi sớm vào sớm ngồi chổ tốt như tất cả những event khác). Gọi cho thằng bạn bảo nó đi sớm (lúc sáng có nói nó là 2h bắt đầu). Nó chửi như điên "Mày làm gì mà ghê vậy! Gần tới giờ rồi đi!". Lại thuyết phục nó là sẽ rất đông, ráng đi sớm đi! Cúi cùng 3 người cũng tới quán lúc 12h10.

Vào đến cầu thang thì bị chặn lại vì lúc đó đã rất đông, kín cả cầu thang. Đứng sớ rớ 1 hồi thì a bồi nhỏ nhỏ con nói "Mấy anh chị ra phía ngoài ngồi chờ uống nước đi! Trên đó đang sắp ghế. Xong em gọi mấy anh chị vào". Định bụng sẽ ko đi ra vì bít đi ra sẽ ko có cơ hội vào vì quá đông. Nhưng a bồi đó cứ nói hoài + thêm 1 chị bồi lại cũng nói và dắt mọi người đi. Một nhóm đi ra ngoài chờ, số còn lại đứng lì ngay cầu thang. Những người trong quán nhìn những người đi off với vẻ khinh bỉ. Thằng bạn bảo "Tao thấy nhục nhục mày ơi! Cứ như đi ăn xin cái gì vậy". Nghe nó nói câu đó + gf nó than nóng nên cả 3 đi ra ngoài chơi. Và tình hình là càng lúc càng đông. Các anh bồi thì cứ hết xua nhóm này tới nhóm kia ra ngoài và kèm câu "Tí xong e gọi vào chứ có gì mà sợ". Và cứ thế nhóm này bị xua ra thì nhóm khác chen vào. Cầu than vẫn kín người. Nhìn lên lầu thấy trên lầu cũng kín người (ko bít người vào từ sớm hay người của BTC). Gần 1h có 1 nhóm rất đông những người bên ngoài ùa vào làm tưởng xong rồi cho vào nên kêu thằng bạn và gf nó vào theo. Tới gần cầu thang (gần thôi chứ ko tới đc cầu thang vì kín người cả rồi) thì lại bị chặn lại. Những người trong quán xì xào "Hình như off HD gì đó và đám này đến lấy quà nè!". Thằng bạn nge câu đó + chen + nóng + đông + gf nó than ngộp khó thở và nói "Thôi mình về đi anh! Chắc ko chen nỗi đâu!" + v.v... thì nó quay sang nói mình "Cái kính gì đó + đĩa phim + báo bao nhiêu tiền tao mua tặng mày! Thôi đi về mày ơi!". Thế là nhục + nãn nên ok về. Lúc này chưa tới 1h.

Ra đến cổng nó hỏi "Còn chổ nào có HD ko?" mình nói "Còn! Cafe HD" nó bảo "Qua đó coi thử đi" và thế là kéo nhau wa cafe HD. Cảm giác thật là trái ngược hoàn toàn. Mát mẻ + fim hay + v.v...

Lúc về nó nói 1 câu "Uh fim HD đẹp hơn DVD thật!". Nge câu đó sướng 1 tí trong lòng vì cúi cùng coi như ý đồ dụ thằng này vào con đường HD đã thành công. Tuy nhiên, ngĩ lại bủi off thấy buồn!

Xin hết! Bạn nào ngĩ sao thì ngĩ!

binna

Well-Known Member

Thật sự BTC HDVietNam ko ngờ sự ủng hộ của mọi người quá lớn như thế. :(( :(( :(( :((
Xin chan thành cáo lỗi cũng các bạn vì những vấn đề đã xảy ra hôm nay .
Mong các bạn cùng thông cảm cho BQT để rút kinh nghiệm cho lần sau
Một lần nữa xin gởi lời xin lỗi chân thành đến những bạn đã đến mà ko vào trong được để tham gia chương trình.

sau khi đọc từ đầu đến giờ, chỉ còn biết :(( :((

dnghi

Member

Hehe, phen này Càfe HD "bỗng dưng nổi tiếng" hén?!

ThePlea

Member

TV samsung...X_X

poly

Banned

sau khi đọc từ đầu đến giờ, chỉ còn biết :(( :((

Công tác chụẩn bị bắt đầu lúc 10g sáng, hình như lúc này chưa có khách nào đến cả

Setup âm thanh hình ảnh, với sự trợ giúp của memeber nhiều forum khác, như VNAV

poly

Banned

Lúc anh em BQT setup âm thanh hình ảnh test phim thì tầng 2 chưa ai đến cả, và K&K tiết kiệm ko mở máy lạnh

Nhìn hình để thấy không khí căng thẳng thế nào

Ezio

Member

1 câu thôi, offline quá tệ .....

baby_u_91

topic này hôm nay hot dã man luôn, bài rep mới liên tục =))=))
Cho e cái địa chỉ chính xác HD cafe với, mai CN đi liền cho biết với người ta. Chứ hôm nay off oải wa', nhưng cũng ráng ngồi đến hết buổi rồi về :(:(

P/S : Yêu cái samsung dã man luôn, ngồi tít hàng đầu dãy ghế sau VIP mà thấy nó đẹp kinh khủng :X:X:X

caocang

Còn mình thì trái lại đang phê Avatar bên HD Sài Gòn tự nhiên đâm đầu qua lò bánh mì K&K. Chúc off line lần sau của HDvietnam thành công, không còn cảnh chen lấn như lần này. Mình tin chắc là thành công vì lần sau không ai dám tham gia nữa...Các bác HDvietnam nhà mình còn phai học hỏi bên Tinh Tế nhiều về việc tổ chức off line.

poly

Banned

Các member đầu tiên đến tầng 2, các bạn vào xác nhận dùm

bạn này cuối cùng trúng giải gì đấy mà poly quên mất

Chỉnh sửa lần cuối:

dnghi

Member

Anh áo vàng đứng hóng gió có phải "nhà tài trợ" không mà dáng trông khí thế nhỉ? hihi

HD_3D_BinhDuong

Có lẽ mình ko còn lời chỉ trích nào thêm cho buổi offline hôm nay và cho BTC bởi vì đã chúng đã có quá nhiều trong topic này rồi. Sau buổi Offline lần này Có lẽ BTC sẽ nhận thiệt hại nhiều hơn là lợi và họ đã đánh mất niềm tin của members đam mê HD & 3D nói chung và của members của HDVietNam nói riêng. Tuy Nhiên, các HD fans cũng đừng chỉ vì buổi offline hôm nay mà rời xa mái nhà của chúng ta, đừng từ bõ những đam mê của mình, giống như những ngón tay nằm trên 1 bàn tay có dài có ngắn. Hy vọng qua bài viết này, mình vẫn còn gặp đc các bạn để cùng theo đuổi niềm đam mê công nghệ HD.

Vì may mắn đc vào phòng dự buổi offline hôm nay, mình có ghi lại đc 1 số hình ảnh chia sẽ với mọi người về buổi offline hôm nay.

Regards
HD_3D_BinhDuong

giatrungdinho

Active Member

Nghe cái ông hỏi câu "3D và HD khác nhau ra sao", em thấy buồn và tội ngiệp cho nhiều anh em member HDVN đứng ngoài. Không phải em có thành kiến với ông đó nhưng thật sự là ổng nên nhường chỗ cho những người khác quan tâm hơn về công nghệ HD và 3D. em xin thêm 1 ý kiến với những bài giới thiệu, dù ko phải vô bổ nhưng thật sự là ko có ích đối với dân chơi HD từ lâu như tụi em. Em thấy mấy anh thuyết trình ko thật sự muốn giải đáp hết thắc mắc của người hỏi (trả lời ko rõ ràng và hay né tránh câu hỏi khó).Có 1 thiếu sót rất lớn trong bài giảng là các anh ko giới thiệu những loại màn hình phổ biến để xem HD như Plasma, LCD, Led. Thiết nghĩ đây là thiết bị quan trọng nhất để thưởng thức HD mà lại ko được quan tâm đúng mức. Cón cái phần mềm được giới thiệu thì em dám đảm bảo ko ai dám và muốn xài nó làm gì cho mệt. Mong lần sau tổ chức hãy chuyên nghiệp hơn, chứ thiếu chuyên nghiệp như hôm nay thì em thề dù tổ chức sát vách nhà em em cũng ko bao giờ dám đi nữa

James Vo

Member

chỗ em ngồi, nóng quá lá nóng, phải đứng lên hòai để hóng gió từ cái máy lạnh sau lưng, nhưng có lẽ vì thế mà ăn hình quá chời :))

monster

Các member đầu tiên đến tầng 2, các bạn vào xác nhận dùm

mem đầu tiên lên tầng 2 mà đc ngồi khu vực VIP hả bác, em nhớ là bị nhét ra lò hơi phía sau mà ????

Lâm Gia Trang

Topic này nóng hơn cả Hoả Diệm Sơn, khủng thật ;;)

poly

Banned

mem đầu tiên lên tầng 2 mà đc ngồi khu vực VIP hả bác, em nhớ là bị nhét ra lò hơi phía sau mà ????

bạn đến lúc mấy giờ?
11g thì chưa là giờ của HD bắt đầu ct
sau đó 12g bắt đầu chạy thử CT nên buộc phải mời mọi người xuống tầng dưới
và poly là người phụ trách việc này

đây là hình ảnh trước 12g và lúc chạy thử ct

Bên trên