HDvietnam tổ chức "Offline Công nghệ HD và 3D" vào 8/5/2010

onggia

Well-Known Member
Ðề: HDvietnam tổ chức "Offline Công nghệ HD và 3D" vào 8/5/2010

Sao em thấy có nhiều bác cầm cả tập gì như vé số xoè nan quạt trông khiếp thế bác ơi???

myquartz

Hú vía, mình ko tham dự được vì kẹt đi ... đổi cái đầu DVD. Đi giao lưu cho vui, mở mang cái đầu với công nghệ giải trí, chứ giải thưởng làm gì cho nó bon chen (em mua dàn DHT-390XP rồi).
Lần sau, nếu muốn giải thưởng, các anh em phải mua vé hoặc mang phiếu bảo hành còn giá trị của hãng tài trợ chẳng hạn, còn ko thì tham quan triển lãm hàng giải trí thôi. Còn vụ uống nước, theo tớ ai uống gì tự mua, ko có phát không, khỏi ì xèo. BTC chỉ nên nhận tài trợ băng rôn, âm nhạc...
Làm free nhiều thứ, mật ít mà ruồi thì nhiều, anh em ko phải là ruồi bị đẩy bật ra, mệt lắm.

poly

Banned

Trước 12g30, tình hình vẫn ổn, lượng khách đến ko quá đông

Các bạn có thể thấy sảnh chờ ko qúa đông,

khi tầng trên hoàn toàn ko có người để chạy thử ct

Cửa vẫn rộng mở với mọi người

Chỉnh sửa lần cuối:

rockyspk

Member

SAO MẤY ÔNG BỨC XÚC THẾ? VUI THÔI MÀ.......BỘ CỨ PHẢI ĐẾN ĐÓ LẤY ĐẦY ĐỦ CÁC THỨ VỀ THÌ MỚI KHÔNG BỨC XÚC HẢ?.......Mà đây là offline công nghệ HD và 3D mà thử hỏi mấy bác đã và đang bức xúc ở đây có "chú ý nghe thuyết trình mà QBT mang lại không" ĐÃ ĐAM MÊ HD VÀ 3D THÌ BẤT CHÂP.........HDVIETNAM đã cố gắng hết sức rồi.

Còn chuyện mua áo thì TÔI CHẲNG THẤY AI ÉP MÌNH CẢ....MẤY ÔNG ĐỪNG BỊA ĐẶT.

//vote BQT closed thread.

Lâm Gia Trang

Sao em thấy có nhiều bác cầm cả tập gì như vé số xoè nan quạt trông khiếp thế bác ơi???

xổ xố thôi bác ạ, trong SG người ta mời mua vé số nhiều lắm, vì nhiều tỉnh thành quay mà, về nhà bác ơi ;;)

captainclaw

LeechPro

Mong BQT lần sau rút kinh nghiệm và tổ chức tốt hơn!

Chỉnh sửa lần cuối:

onggia

Well-Known Member

xổ xố thôi bác ạ, trong SG người ta mời mua vé số nhiều lắm, vì nhiều tỉnh thành quay mà, về nhà bác ơi ;;)

Mua cả xấp thế thì cũng gớm bác nhỉ,không biết là có ăn giải gì ko nhỉ????
Sao đọc nãy h thấy nhiều bác than thế nhỉ,ảnh bác poly post thì tình hình có vẻ rất ổn cơ mà,lạ nhỉ????

Noi chung buổi off hôm nay quá nhiều màn ... bi hài. 11h45 là em có mặt tại KK rồi, moi việc ntn phần nào em đều thấy rõ cả, BTC cần nghien kiu va cai thiện tốt hơn cho những lần sau. Sự việc rõ rành rành, anh em nhiêu khi ức quá nói quá lên 1 tí, đừng chống chế nữa!

minh_hai

Câu đầu tiên tôi muốn nói về cái vu OFF này là: Rất ư là thiếu chuyên nghiệp và khinh người. Vì sao tôi nói vậy ư! Tôi có thể tường trình như sau:

12h30 chạy xe từ Bình Thạnh xuống K&K trong cái nắng gần 40 độ phải nói rất mệt mỏi và khó chịu nhưng vì sự đam mê muốn tìm hiểu về công nghệ 3D nên tôi ko nản chí! Nhưng đến nơi cái chuyện đầu tiền chướng tai gai mắt là đến chỗ giữ xe của K&K gặp 1 chú bảo vệ giữ xe tại đó có 1 thái độ rất khinh người là những người vô uống cafe thì típ đón niềm nở , còn những người đến tham gia buổi OFFLINE thì quơ tay đuổi đi như đuổi ăn xin không bằng, thật là mất dạy! Lúc đó thấy vậy đành bay qua chùa gần đó gửi xe trong sự bực tức điên người!

Sau khi gửi xe ở chùa, cuốc bộ qua cầu đến K&K thì còn gặp chuyện bất bình tập 2 nữa là đường vô cafe theo tui thấy là có 3 dg: thứ nhất là từ chỗ giữ xe , 2 là cho lên cầu thang , 3 là cái cửa bìa sát hẻm.Lạ ở chỗ là tôi xếp hàng ở bìa ben phải thì bảo vệ chặng lại ko cho vô cho nhưng lúc chờ ở đó thì ko hiểu sao thi co nghe tiếng anh bảo bệ la len:" Bên kia sao mở cửa cho vô tùm lum vậy còn bên đây ko cho vô người ta la wá trời này!" Câu nói đó làm cho người đứng xem xuất hiện 2 vấn đề là ở đây có sự phân biệt đối xử phân biệt giữa khách VIP và khách thường dân ư? hoặc là sự không đồng bô, thiếu chuyên nghiệp trong cách tổ chức của ban tổ chức! CHưa hết đáng lẽ ban tổ chức phải cử ngừoi đại diện forum xuống thông báo với anh em 1 tiếng về tình hình trong đó, ai dè đằng này chả có 1 bóng người nào xuống nói khiến cho nhìu anh em đứng đợi trước cửa từ rất sớm trong cái nắng oi bức điên người.
Và cái nặng nhất là khi đã lot vô trong rồi thì thấy mấy người vô uống cafe và nhân viên trong đó nhìn với 1 vẻ rất là khinh bỉ như mấy thằng nhà nghèo vô đây ăn chực hôi của ko bằng. Đáng lẽ lúc đó tôi định đi về rồi nhưng đã lỡ xếp hàng và vô dc đến đây rồi chẳng lẽ di ra! Nhưng khi leo lên đến đầu cầu thang thì nhận dc cau nói từ 1 chú trong ban tổ chức là đã hết chỗ, lúc đó tôi cảm thấy rất hụt hẫng cảm giác như mình là 1 thằng đến chỗ từ thiện xin ăn! Tức thật nhưng biết làm sao đây, đành bước ra với 1 cơ thể bị ướt như vừa mới xông hơi cùng với 1 tâm trạng của 1 kẻ bị khinh bị 1 cách` vô lý!!!!!!!!!!!!!!!!! Nói thật thà BTC bán vé giá đến 100k 200k tôi cũng sẵn sàng mua vé 1 để dc thưởng thúc buổi OFF 1 cách thoải mái, chứ free kiểu này thật sự tôi ko có ham!!!! >"<

NÓi tóm lại khi về nhà ngồi trước máy tính viết bài nhận xét về vụ OFF này là: Ban tổ chức HD thật là gà mờ và rất ư là thiếu chuyên nghiệp trong việc tổ chức sự kiện, và tôi xin thề rằng là sẽ tẩy chay và ko bao giờ bước vô cái wán K & K mất dạy, khinh người đó!

Tôi xin hết!!!!!!!!!!!!!!!!!! >"<

bác này tức quá cũng thông cãm. Chiều này em cũng đội nắng như bác đi xem triễn lãm TIVI 3D SAMSUNG vô máy lạnh và xem tivi thật thoải mái và xem ké mấy em chân dài nữa chứ...;;)

kendo

Member

tối thứ 7 rảnh đọc từ trang 40 bắt đầu có comment về off cho tới trang hiện giờ là 61 thì vẫn chưa thấy BTC lên tiếng gì cả. Trưa đi qua thấy đông kinh nên về luôn, mới học ra mệt chưa ăn gì ngồi chen vào chắc chết. Giờ nghe kể lại thì thấy..hãi quá. Hy vọng lần tới off tốt hơn. Chẳng bít trách ai bây giờ, nản ghê, tức nhất là qua vụ này nhiều người, nhất là mấy thằng bảo vệ KK khinh ae trên forum mình ra mặt.

Đọc xong mới thấy hôm nay HD caphe cũng được lượng lớn khách từ bên off này kéo qua.

onggia

Well-Known Member

Đau lòng ghê :(
mem HDVN mún tìm hiểu giao lưu thì ko đc off, còn ng ngoài vào vì ham giải thưởng thì nhiều :(

ơ mấy cái vé số bác LÂM nói hoá ra lại trúng được thưởng hả bác???Lạ thế nhỉ.

tuan09

Member

Khiếp quá, offline mà như thế này hả? sao giống như tạo scandan thế mấy bác

GENERALS

Ban Quản Trị

Thay mặt BQT & BTC buổi offline chính thức đầu tiên về công nghệ HD & 3D, GEN xin chân thành cáo lỗi về những thiếu sót, đáng tiếc mà lẽ ra ko đáng có trong 1 buổi offline như thế này, thú thật là mình và 7 người a/e trong BQT khác cũng như thêm 1 số a/e giúp đõ đã làm cật lực hết mình những gì có thể....Nhưng nói qua cũng phải nói lại, sức người là có hạn, BQT HDVN ko phải là những người chuyên nghiệp trong việc tổ chức event, mỗi a/e lại công tác, học hành trong một lĩnh vực khác nhau, làm chuyện này như những người tay ngang vào tổ chức 1 buổi hội thảo offline theo dự tính chỉ khoảng 350-400 người là max, nhưng thực sự con số các bạn, các anh chỉ đến thì tầm ~1000 người, và chỉ khoảng tầm 600 người thực sự vào được buổi offline, với không khí chật chội, nóng nực và rất không thoải mái.

Dù sao a/e BQT HDVN cũng đã làm và đã cố hết sức mình có thể trong khả năng, chăc hản ai đi dự cũng có thể thấy điều đó ở công tác và các hoạt động của mỗi a/e, và những thiếu sót, những hạt sạn, những điều chưa hài lòng hoàn toàn không thể không có.

Một lần nữa mong toàn thể các a/e bạn bè, cộng đồng tín đồ HD vẫn sẽ luôn chung vui và ủng hộ cho www.HDvietnam.com

Thân ái.

rockyspk

Member

ỦNG HỘ BQT......CÁC ANH ĐÃ CỐ GẮNG HẾT SỨC!

//vote BQT closed khi cần thiết....tránh tình trạng các phần tử ấm ức vì một số lý do tiêu cực !

thanhtam1222

Well-Known Member

Sao không thấy BQT vô nói 1 câu nào cho ace trong diễn đàn bớt lửa nhỉ,hay xong buổi off này là đóng cửa diển đàn luôn hả.Còn bác rockyspk sao mà lớn tiếng thế bác lấy tư cách gì mà close top.Bác có đi không mà ở đó nói này nói nọ"ĐÃ ĐAM MÊ HD VÀ 3D THÌ BẤT CHÂP"nghe câu này tui mắc cười bác quá.xem lại mình nha bác,hay bác trong nhóm.....reg nick để làm bớt lửa của ace trong forum.
Đề nghị BQT,Admin vô lên tiếng đi,để ace hết bức xúc và còn làm cho HDvietnam ngày càng phát triển nửa chứ.chào các bác chúc các bác khỏe để có buổi off lần 2 .

poly

Banned

Và cái nặng nhất là khi đã lot vô trong rồi thì thấy mấy người vô uống cafe và nhân viên trong đó nhìn với 1 vẻ rất là khinh bỉ như mấy thằng nhà nghèo vô đây ăn chực hôi của ko bằng. Đáng lẽ lúc đó tôi định đi về rồi nhưng đã lỡ xếp hàng và vô dc đến đây rồi chẳng lẽ di ra! Nhưng khi leo lên đến đầu cầu thang thì nhận dc cau nói từ 1 chú trong ban tổ chức là đã hết chỗ, lúc đó tôi cảm thấy rất hụt hẫng cảm giác như mình là 1 thằng đến chỗ từ thiện xin ăn!

Chẳng bít trách ai bây giờ, nản ghê, tức nhất là qua vụ này nhiều người, nhất là mấy thằng bảo vệ KK khinh ae trên forum mình ra mặt.

thật sự BQT cũng ko ngờ bên K&K tắc trách như thế
cuối buổi có làm việc lại với K&K nhưng cũng chỉ biết từ nay cạnh chỗ này thôi

thanhtrung229

hôm nay rủ cả hội bên VoZ qua, với mấy đứa ghiềng công nghệ học chung trên lớp, cũng hơn 10 ng, cuối cùng vô được tầng trệch mà không được vào trong, mà có vào chưa chắc đã vui bằng không vào, cuối cùng phải dắt cả đám đi BUD's Caffe, vui vẻ mát mẻ hơn nhiều

poly

Banned

13g Đã setup xong sân khấu

bên K&K cũng đã sẵn sàng nước uống ướp lạnh , ko chỉ có nhiêu đây, hết sẽ mang ra tiếp

tổng cộng poly ký nhận 480 phiếu nước , số kính 3D tương đượng móc khoá

cũng như vé bốc thăm, phần này do Miss Hoa ACryan phụ trách

loại bên phải dành cho mọi người tham dự
loại bên trái dành cho người tham gia có mặc hay mua áo HD

Chỉnh sửa lần cuối:

opteron

Member

hôm nay em có đi và xin nói lại rõ ràng cho các anh em nghe
em đi khá sớm trước 12h đã có mặt và rõ là như poly nói là kêu xuống để test và tụi em ko kiu ca gì. sau đó thấy áo đc chuyển tới và ko 1 BQT nào bắt ép phải mua áo. Nhưng khi lấy vé thì cảnh tượng hỗn độn ko hàng lối gì cả làm cho anh em rất bức xúc. đc biết những ng` có đam mê thật sự đáng đc tham gia buổi off đàng hoàng hơn thế này. còn phần thưởng thì lúc đầu em ko biết nhưng lúc giải thưởng bộ denon thì anh đi cùng với em lên và vì run quá cảm tưởng sắp cầm con denon mà ngu muội tâm trí 1 chút :)) cho nên vụt ra tầm tay =)). Mà ngoài ra lúc mình chuẩn bị vô bác poly hay các BQT thấy đông quá mà kêu rằng ko cho vào nữa nhưng ko bik vì sao mà sau đó đc vào quá nhiều

Đó là những gì mình chính mắt thấy và cảm nhận mong mọi ng` đừng ném tạ

kendo

Member

Thay mặt BQT & BTC buổi offline chính thức đầu tiên về công nghệ HD & 3D, GEN xin chân thành cáo lỗi về những thiếu sót, đáng tiếc mà lẽ ra ko đáng có trong 1 buổi offline như thế này, thú thật là mình và 7 người a/e trong BQT khác cũng như thêm 1 số a/e giúp đõ đã làm cật lực hết mình những gì có thể....Nhưng nói qua cũng phải nói lại, sức người là có hạn, BQT HDVN ko phải là những người chuyên nghiệp trong việc tổ chức event, mỗi a/e lại công tác, học hành trong một lĩnh vực khác nhau, làm chuyện này như những người tay ngang vào tổ chức 1 buổi hội thảo offline theo dự tính chỉ khoảng 350-400 người là max, nhưng thực sự con số các bạn, các anh chỉ đến thì tầm ~1000 người, và chỉ khoảng tầm 600 người thực sự vào được buổi offline, với không khí chật chội, nóng nực và rất không thoải mái.

Dù sao a/e BQT HDVN cũng đã làm và đã cố hết sức mình có thể trong khả năng, chăc hản ai đi dự cũng có thể thấy điều đó ở công tác và các hoạt động của mỗi a/e, và những thiếu sót, những hạt sạn, những điều chưa hài lòng hoàn toàn không thể không có.

Một lần nữa mong toàn thể các a/e bạn bè, cộng đồng tín đồ HD vẫn sẽ luôn chung vui và ủng hộ cho www.HDvietnam.com

Thân ái.
BQT đã lên tiếng, tin rằng off mừng sinh nhật của hdvietnam sẽ hoành tráng theo nghĩa đen. **==

COI cái clip Youtube xong thấy comment giống ngày di tản 30/4 thiệt. Bên ngoài cửa kính là bên ngoài đại sự quán mỹ, cầu thang leo lên máy bay có người xếp hàng y hệt

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên