HDvietnam tổ chức "Offline Công nghệ HD và 3D" vào 8/5/2010

Low-end Cafe

Ðề: HDvietnam tổ chức "Offline Công nghệ HD và 3D" vào 8/5/2010

tôi đến lúc 1 giờ, chen vào được, và ngồi đợi đến 3g30, cuối cùng đi về tay trắng, chả thu được gì cả, từ nay xin cạch offline HDVN, quản lý quá kém, tôi cũng nghĩ là vào cửa free sẽ chịu cảnh chen lấn, nhưng đến mức này thì mong BQT sẽ rút kinh nghiệm, dù sao thì 1 lần tởn rồi, lần sau có tặng tivi LCD chắc tôi cũng ko dám đi T___T
P/S: đến cả chỗ gửi xe cũng ko có mà lúc đó 1g30, trời nắng chắc cũng cỡ 40độ, tui gửi bên chùa vĩnh nghiêm, đi bộ qua cái cầu công lý (vì niềm đam mê nên mới làm hành động điên khùng này) đến quán kk là mún khùng rồi, chen vào được là sắp điên, máy lạnh phà vào người lúc này thật sự mún bệnh, sau đó căm tức đi về ---> T___T những lời chân tình

Hóa ra bạn này đến để kiếm cái gì à 8->.

bà lão có cần anh trích lại bài bà lão chửi anh không :))
Đã là member HDVN thì dù newbie hay pro thì cũng coi như ae 1 nhà, bạn đừng có ỷ thế quen biết BQT mà huênh hoang ;)).
Mà bạn nói thì phải có = chứng nhé...

P/S: Ước mơ là 1 ngày nào đó ta đc làm mod thì sẽ chu di tam tộc (three nick will banned).

anpnt

Member

e cũng góp ý với bác là nên cẩn trọng lời nói
xin thưa với bác e chịu trách nhiệm vụ này
em nhận 500 phiếu nước
phát hết 480 phiếu
tức là 480 tham gia
chưa tính BQT và khách VIP PG
và sảnh KK sức chứa 500ng
nên e tự quyết định ko phát nữa
treo biển hết chỗ
ai có chen vô sau ko có đồ thì e cũng chịu
vì ko thể hành hạ thêm người vô trước
nên các bác chấp nhận tự chen vô sao lại trách nặng lời thế
và bạn cầm xấp phiếu nước e trao để lấy nước cho VIP và BQT là admin echip đấy ạ

Nói vậy sao anh em BQT động não tí thực hiện công tác cho anh em Đăng ký trước khi đến .. Bản thân tôi đại diện cho nhiều mem trong này phát biếu .. một số người tạo nick mới để nói nhưng với tôi không ngần ngại .. vì đây cũng là một sân chơi thôi.

Về vấn đề đến trễ hay sớm, cần xác nhận là mình đến đây từ 11h30 sáng đấy (trang 39) ..

Anh quan trọng khách VIP vậy anh có trân trọng member của HDVietnam hay không ??

Nếu một buổi offline mà đi "phát tờ rơi" thì có nên chuyển thành một hai ngày triển lãm có nên không ??

poly đừng châm dầu vào lửa nữa ..

Có thể nói, sau vụ này, nếu HDVietnam có cổ phiếu thì giá sẽ rớt thê thảm .. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

abccba

Member

Of trong nam xong rồi thì tổ chức ngoài HN 1 buổi of đi mấy bác trong BQT. ^^

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Cám ơn các bạn đã cho ý kiến, về phần những người tổ chức, Chip xin có vài ý sau:

- K&K hôm nay rất nóng, điều đó là chính xác. Một hội trường với sức chứa 350 người đã phải tiếp nhận khoảng 600 người thì công suất máy lạnh không thể đáp ứng, nhất là nhiệt độ mấy hôm nay ở SG luôn ở mức rất cao. Xin nhận khuyết điểm!

- Thái độ của K&K không đúng mực, BQT cũng cảm nhận được điều đó, nhưng trong một khoảng thời gian ngắn ngủi và quá nhiều công việc chuẩn bị cho buổi offline, BQT cũng khó mà thay đổi được việc này. Xin nhận khuyết điểm!

- Một số bạn phải chen lấn, phải ra về khi đã phải băng qua một đoạn đường dài đến với buổi offline. Điều này cũng có một phần trách nhiệm của BQT, khi đã không lường trước được số lượng tham dự. Xin nhận khuyết điểm!

- Một số bạn không được lựa chọn nước uống như ý, điều này BQT biết nhưng không có khả năng can thiệp vì việc này hoàn toàn do đội ngũ K&K thực hiện. Xin nhận khuyết điểm!

- Việc phát tờ rơi đến các bạn sinh viên (mà BQT nghĩ rằng có thể quan tâm đến đề tài thảo luận) khiến số lượng tham dự tăng vọt vượt quá sức chứa của K&K, khiến nhiều bạn phải thất vọng là khuyết điểm của BQT. Xin nhận khuyết điểm!

Những điểm mà có lẽ một số bạn đã phê phán chưa xác đáng:

- BTC mở cửa tiếp nhận lúc 13.00 như kế hoạch, nhưng với số lượng lớn khách tham dự, đến 13.30, K&K đã hết chỗ ngồi. Tại thời điểm đó, BQT đã treo bảng "Đã hết chỗ" tại cửa kính đón khách nhưng lượng khách còn bên ngoài không quan tâm đến thông tin này. Các bạn ấy đã đứng kín cầu thang thay vì ra về, ngay cả khi BTC công bố hết chỗ nhiều lần vẫn không thể lay chuyển được tình hình.

- Một số bạn có nhiều vé ghi số, điều này có thể do sai sót trong bộ phận phát vé, tuy nhiên đây là điều không mong muốn từ phía BQT. Để làm rõ vấn đề này là nằm ngoài ý muốn của BQT, có thể chứng minh rằng toàn bộ những người cầm nhiều vé đều không trúng giải thưởng nào. Cuối buổi, có một số bạn xin lại vé ghi số từ những bạn ra về trước, điều này nằm ngoài kiểm soát của BTC.

- Chương trình quay số là chính BTC thiết kế. Nếu bạn nào cho rằng đó là chương trình có thể download được từ internet thì vui lòng cho mình screenshot chứng minh.

- Việc quay số là hoàn toàn công bằng. Con số ghi trong file config mà các bạn thấy là số lượng người tham dự và khoảng cách dừng lần lượt của các hàng số tính theo đơn vị thời gian. Những phần thưởng lớn và giá trị ngoài việc quay số ngẫu nhiên để lựa chọn đối tượng tham dự, người chơi còn phải vượt qua các đối thủ khác, điều đó vẫn chưa đủ công bằng?

Buổi offline quy mô 600 người được tổ chức bởi 6 thành viên BQT và một số anh em bạn hữu nên đã để xảy ra một số điều không mong muốn. Chúng tôi xin nhận khuyết điểm về việc này và xin rút kinh nghiệm để có thể làm tốt hơn trong tương lai.

Mong các bạn thông cảm cho BQT, những người đã cố gắng hết sức trong vài tuần trở lại đây, đặc biệt là trong buổi offline ngày hôm nay.

Thay mặt BQT,
Chip

onggia

Well-Known Member

Hóa ra bạn này đến để kiếm cái gì à 8->.

Đã là member HDVN thì dù newbie hay pro thì cũng coi như ae 1 nhà, bạn đừng có ỷ thế quen biết BQT mà huênh hoang ;)).

P/S: Ước mơ là 1 ngày nào đó ta đc làm mod thì sẽ chu di tam tộc (three nick will banned).

CHị LAN cẩn thận bị khép vào tội vu khống nhé :))

poly

Banned

Nói vậy sao anh em BQT động não tí thực hiện công tác cho anh em Đăng ký trước khi đến .. Bản thân tôi đại diện cho nhiều mem trong này phát biếu .. một số người tạo nick mới để nói nhưng với tôi không ngần ngại .. vì đây cũng là một sân chơi thôi.

Anh quan trọng khách VIP vậy anh có trân trọng member của HDVietnam hay không ??

Nếu một buổi offline mà đi "phát tờ rơi" thì có nên chuyển thành một hai ngày triển lãm có nên không ??

poly đừng châm dầu vào lửa nữa ..

480 phiếu dành cho mem và 20 phiếu cho VIP
việc giữ lại 20phiếu nước cho VIP là việc nên làm
quan tâm đến 480 bên trong hay ưu tiên những người bên ngoài sau khi thông báo hết chỗ ?
và trên lời mời offline bác Chip cũng nói trước là sẽ đóng cửa khi hết chỗ
poly tự cảm thấy trách nhiệm là khán phòng đã qúa đông nên phaỉ thông báo hết chỗ
xin thứ lỗi

Chỉnh sửa lần cuối:

Lâm Gia Trang

Hôm nay đổi giọng lịch sự à, ok :-bd

Nói với bạn là mình luôn coi các bạn trên HD là bạn nhưng nếu sự việc chưa rõ mà bạn lại ở xa thì đừng phát biểu như vậy, chứng cứ đây nhé, mình tìm mãi mới thấy đấy ^:)^

Mà làm gì thù hằn nhau thế đòi bem tận 3 nick cơ à

Thế bạn tưởng lần 2 à...
Đây là lần Ốp đầu tiên có cảnh chen lấn, xua đuổi ấy ;)).

sltr1234

Member

Xoa noi dung ...............

Chỉnh sửa lần cuối:

vutrunghoa

Active Member

Hi vọng lần 2 BQT ra HN off thì chắc không còn những khiếm khuyết trên :D

lennon

nghe đồn chứa đc 1k người mà sao phát có 480 phiếu, còn 520 phiếu là của VIP à 8-|

mylove05

nghe được những lời này từ ban quản trị thật nhẹ cả người, hi vọng những lần off sau sẽ tốt đẹp hơn.

onggia

Well-Known Member

Lần sau off ở HN ra SVĐ quốc gia MỸ ĐÌNH tha hồ luôn :))

captainclaw

LeechPro

Anh Chip đã trả lời xác đáng rồi. Không vặn vẹo gì nữa nhá.

babyhoangbao

Ôi mẹ ơi, giờ mới dc nhìn dc tận cảnh hội trường cho buổi offline, nhìn mấy tấm hình chụp bên trong KK cafe + việc quảng cáo khắp nơi thì nói thật, thằng học hành mít đặc như mình mà đứng ra tổ chức cũng đủ để đoán biết trước nơi này sẽ ko đủ chỗ.
Hơi bức xúc cái KK nên mong các bác trả lời hộ , KK cafe là 1 trong những nhà tài trợ nên phải làm ở đó hay vì thuê hội trường chỗ đó rẻ ?

GENERALS

Ban Quản Trị

Cám ơn các bạn đã cho ý kiến, về phần những người tổ chức, Chip xin có vài ý sau:

- K&K hôm nay rất nóng, điều đó là chính xác. Một hội trường với sức chứa 350 người đã phải tiếp nhận khoảng 600 người thì công suất máy lạnh không thể đáp ứng, nhất là nhiệt độ mấy hôm nay ở SG luôn ở mức rất cao. Xin nhận khuyết điểm!

- Thái độ của K&K không đúng mực, BQT cũng cảm nhận được điều đó, nhưng trong một khoảng thời gian ngắn ngủi và quá nhiều công việc chuẩn bị cho buổi offline, BQT cũng khó mà thay đổi được việc này. Xin nhận khuyết điểm!

- Một số bạn phải chen lấn, phải ra về khi đã phải băng qua một đoạn đường dài đến với buổi offline. Điều này cũng có một phần trách nhiệm của BQT, khi đã không lường trước được số lượng tham dự. Xin nhận khuyết điểm!

- Một số bạn không được lựa chọn nước uống như ý, điều này BQT biết nhưng không có khả năng can thiệp vì việc này hoàn toàn do đội ngũ K&K thực hiện. Xin nhận khuyết điểm!

- Việc phát tờ rơi đến các bạn sinh viên (mà BQT nghĩ rằng có thể quan tâm đến đề tài thảo luận) khiến số lượng tham dự tăng vọt vượt quá sức chứa của K&K, khiến nhiều bạn phải thất vọng là khuyết điểm của BQT. Xin nhận khuyết điểm!

Những điểm mà có lẽ một số bạn đã phê phán chưa xác đáng:

- BTC mở cửa tiếp nhận lúc 13.00 như kế hoạch, nhưng với số lượng lớn khách tham dự, đến 13.30, K&K đã hết chỗ ngồi. Tại thời điểm đó, BQT đã treo bảng "Đã hết chỗ" tại cửa kính đón khách nhưng lượng khách còn bên ngoài không quan tâm đến thông tin này. Các bạn ấy đã đứng kín cầu thang thay vì ra về, ngay cả khi BTC công bố hết chỗ nhiều lần vẫn không thể lay chuyển được tình hình.

- Một số bạn có nhiều vé ghi số, điều này có thể do sai sót trong bộ phận phát vé, tuy nhiên đây là điều không mong muốn từ phía BQT. Để làm rõ vấn đề này là nằm ngoài ý muốn của BQT, có thể chứng minh rằng toàn bộ những người cầm nhiều vé đều không trúng giải thưởng nào. Cuối buổi, có một số bạn xin lại vé ghi số từ những bạn ra về trước, điều này nằm ngoài kiểm soát của BTC.

- Chương trình quay số là chính BTC thiết kế. Nếu bạn nào cho rằng đó là chương trình có thể download được từ internet thì vui lòng cho mình screenshot chứng minh.

- Việc quay số là hoàn toàn công bằng. Con số ghi trong file config mà các bạn thấy là số lượng người tham dự và khoảng cách dừng lần lượt của các hàng số tính theo đơn vị thời gian. Những phần thưởng lớn và giá trị ngoài việc quay số ngẫu nhiên để lựa chọn đối tượng tham dự, người chơi còn phải vượt qua các đối thủ khác, điều đó vẫn chưa đủ công bằng?

Buổi offline quy mô 600 người được tổ chức bởi 6 thành viên BQT và một số anh em bạn hữu nên đã để xảy ra một số điều không mong muốn. Chúng tôi xin nhận khuyết điểm về việc này và xin rút kinh nghiệm để có thể làm tốt hơn trong tương lai.

Mong các bạn thông cảm cho BQT, những người đã cố gắng hết sức trong vài tuần trở lại đây, đặc biệt là trong buổi offline ngày hôm nay.

Thay mặt BQT,
Chip

Những lời nói chân tình trên của aChip cũng là những điều muốn nói từ 6 thành viên BQT cũng như 1 số a/e trong BTC (giúp đỡ, hỗ trợ) muốn gửi đến tất cả các a/e HDVN và những a/c/e đã đến tham dự lẫn ko tham dự dc buổi offline ngày hôm nay.

Thân

GENERALS

Ban Quản Trị

KK ko phải là 1 nhà tài trợ & việc thuê hội trường, chi phí cho buổi offline cho các bạn cũng ko phải rẻ, và chi phí tổ chức này thì ko 1 nhà tài trợ nào bỏ ra cả ngoài nguồn kinh phí của HDVN.

Trân trọng.

Gambit

ko ngờ buổi offline gây tranh cãi kéo dài đến mấy chục trang.

lúc đầu gambit tính đi offline kỳ này nhưng cuối cùng nhiều việc quá ko đi dc...

hy vọng sẽ có lần sau, và lần sau sẽ được tổ chức tốt hơn.

tyty270

Mình nghĩ lần SAU sẽ ít hơn.... Vì hơn 1/2 anh em, pà kon HẬM HỰC đi về. Suy ra lần sau BTC cho chỗ bự hơn khoảng 1k hay 2k gì ý thì chắc khoảng 200 MEM trung thành đi àh..... Vì lần này PR rộng rãi wá mà số ghế vô cùng có hạn. Với lại em nói thiệt, bảo vệ bên KK nó sao áh. Muốn oánh nó wá

Bên trên