HDvietnam tổ chức "Offline Công nghệ HD và 3D" vào 8/5/2010

pirate

Ðề: HDvietnam tổ chức "Offline Công nghệ HD và 3D" vào 8/5/2010

Xác nhận tiếp, theo như lời Genarals nói có khoảng 600 người được vào, Poly nói có 480 phiếu nước ..

Tuy nhiên, sau khi mình cùng thằng bạn chen lấn, xô đẩy (phải thiếu văn hoá trong tình hình lộn xộn) mới lọt vào trong, liếc nhìn trên tay anh áo trắng trong hình trên thì còn lại một xấp phiếu nước, nhưng không phát cho những người mới vào.

Thằng bạn khát quá, nếu xuống bên dưới mua nước thì cũng không xong, quay lên có thể không được vào. Mình bảo qua hỏi anh áo trắng, nhưng anh này nhất quyết không cho. Sao một hồi đưa đẩy thì nhanh tay chuyền cho một người trong Ban quản trị khác quên tên rồi (mắt nhỏ, tóc dày, hơi gầy và cao) .. rồi tên này chuồn qua bên kia .. có lẽ chờ phát cho mấy tay 'quen biết'...

Hôm nay, mình cũng nhận xét đặc biệt là cánh nhà báo lợi dụng chức quyền, chìa thẻ, card để vược qua rào an ninh dễ dàng và trên tay dắt theo một con ghệ, không bút, không giấy hay máy ảnh, chứng tỏ là .. ... thật là đáng xấu hổ.

Những điều nói trên là có mới nói, vì mình vẫn tồn tại ở đây và chịu trách nhiệm cho lời nói này.
Mong BTC HDVietnam rút kinh nghiệm. Các anh lượng sức mình không nổi thì thuê Cty tổ chức Event mà làm ..

cái ông áo trắng là Poly thì phải????????????????????????????

Em thì bực nhất là những người đam mê công nghệ hòa lẫn trong những bạn tham dự vì hiếu kỳ, vì giải thưởng nên bị người ta coi khinh tham dự chỉ vì cái kính 30.000đ và ly nước free, bị những cặp mắt chế giễu thiếu thiện cảm của nhân viên cafe KK và khách uống cafe tại đó.

giancarlo

hên quá mình ko có đi

HHLONG

Member

tình hình là những gì mình tiên đoán trườc đó đều xảy ra T__T, làm quả tường thuật cho anh em đọc chơi:

12g: đến KK, đứng tầng 1 nhìn qua lại 1 hồi chẳng thấy quen ai, ngồi đại vào bàn của 1 thằng ngáo ngáo nào đó (vì nghĩ rằng chắc nó không dám cự mình đâu). ngồi xuống thì nhận ra thằng ấy là đồng nghiệp chung công ty, thế là có bạn bè rồi.

12g10: lên tới hội trường thì thấy hơi đông, xí vội 1 cái ghế, được 1 lúc thì có thêm 1 anh chung công ty tới (công ty gameloft).

12g30: bắt đầu phát tờ rời, mọi người cũng bắt đầu chen lấn

12g50: phát vé và quà: mọi người chen lấn xô đẩy nhau để lên trên. mình và 2 ông bạn đồng nghiệp không dám chen nên ngồi ngó, được 1 lúc thì thấy bên ngoài cửa kiếng đông quá nên đành vô văn hóa mà chen lấn thôi

13g: yên vị gần cái máy lạnh (gần thôi T__T), tay cầm 1 cái kiếng 3D, 1 phiều nước, 2 vé xổ số (1 cái dành cho mọi người và 1 cái khi mặc áo HDVN).

13g10: chứng kiến 1 màn đấm bốc dữ dội gần cửa ra vào, sự việc quá nhanh nên không kịp chụp hành

14g10: chương trình bắt đầu trong không khi nóng nực + 1 chú nào đấy táy máy tắt máy lạnh vì lạnh (mình nóng gần chết mà nó dám tắt máy lạnh vì nó lạnh)
- nội dung trình bày quá nhiều kiến thức cơ bản, nghe 1 hồi thì nói thật là buồn ngủ T__T
- chương trình xổ số thì tớ không ý kiến (vì các đầu số phần lớn đều dừng ở 2 và 3. còn người đến sớm như tớ thì đầu số là 0 nên đứng ngó thôi. nhưng an ủi là được cái số đẹp: 085 trùng ngày tháng hôm nay)

đến tầm 16g thì hết xổ số may mắn nên về gần hết. tớ và 2 ông bạn ráng nán lại vì nghĩ rằng còn xổ số cho những người mặc áo HDVN. nhưng khi thấy quay số 10 người lên tham gia game thì tớ và 2 ông bạn kia về luôn

==> ý kiến cá nhân: việc mua áo thì không ai ép, tớ cũng đến đó mua 1 cái vì nghĩ rằng mua 1 cái ủng hộ forum và nếu may mắn thì được quà dành cho ai mặc áo HDVN. nhưng cuối cùng chẳng thấy BTC đả động gì đến những anh em mặc áo HDVN và cũng chẳng ai giải thích là cái vé số dành cho những người mặc áo HDVN dùng vào việc gì cả ==> cảm giác bị lừa mua áo T__T

thôi thì cũng hy vọng BTC nên rút kinh nghiệm, free cũng tốt nhưng mình nghĩ thật tình thì những ai chơi HD thì cũng không đến nổi không có 50 or 100k mua vé đâu

poly

Banned

PG xinh đẹp của HDVIETNAM

của 2 nhà tài trợ

songbangao

Người vào đầu tiên là mình đây. Mình đi khá sớm, khoảng 11h thì tới K&K thì phải, tới sớm là do buổi trưa rảnh rang không có việc gì làm, định vào quán nhâm nhi lướt wifi chút rồi off luôn.

Được 1 lúc thì có ông bạn đẹp trai cầm máy ảnh tới chụp 1 pô. Xong chút bị đuổi xuống, vì hết chỗ ra nên đứng ngay đầu tiên và đc vô đầu tiên ;))

KK ko phải là 1 nhà tài trợ & việc thuê hội trường, chi phí cho buổi offline cho các bạn cũng ko phải rẻ, và chi phí tổ chức này thì ko 1 nhà tài trợ nào bỏ ra cả ngoài nguồn kinh phí của HDVN.

Trân trọng.

Vậy sao phần nước uống có bạn than phiền là ko tự chọn đc, cho gì uống nấy trong khi BQT lại bảo là biết nhưng ko thể can thiệp vì đó là phần của KK lo. Nếu mình đã chi cho phần đó thì mình có quyền yêu cầu theo ý mình mà.

Còn nếu toàn bộ chi phí là của HDVN bỏ ra thì mình thấy quyền hạn của BQT phải cao hơn chứ sao mình thấy việc tổ chức hơi bị phụ thuộc vào nhà tài trợ.

heeroyun

Member

Hôm nay đi off mình là cái người chạy qua chạy lại chỉnh 2 cái TV LED samsung và chiếu film Avatar đây. Không biết có ai nhớ mình không :))

Cho mình châm tí dầu vào lửa...

Trước hết về nội dung chương trình, một số cho rằng đây là những kiến thức cơ bản về HD và 3D và cho rằng đây chỉ là những điều mình đã biết rồi (một số đã "show hàng" kiến thức của mình về một số chuẩn gì đó chưa được đưa ra chính thức, thú nhồi bông là mình cũng chưa biết)... Nhưng hãy nghĩ về anh bạn đã hỏi câu hỏi về sự khác biệt giữa HD và 3D thì bạn nên hiểu rằng buổi offline hôm nay đã "khai sáng" HD cho hơn 500 người và củng cố lại kiến thức cho khoảng vài mươi người, với trường hợp ngược lại thì cái nào đáng giá hơn nhỉ?

=== Cảm thấy mình lại là người quăng lửa nên fix lại cm này ===

Buổi offline hôm nay mình thấy có rất nhiều bạn nữ tham gia và chắc chắn họ biết khá rõ về diễn đàn HDVN, nhưng mình chẳng thấy lời comment chê bai gì cả (và việc này họ làm thì thích hợp hơn chúng ta), trong khi chúng ta là men thì lại super 8 và crying wá xá... Còn những bạn reg nick mới để comment kích động thì mình xin miễn bàn... Chỉ xin nói là "you're not a boy not yet a men" :)

Dù sao cũng mong HDVN tổ chức những sự kiện sau này bài bản hơn, đặc biệt là về vấn đề "tản nhiệt" cho a/e,, bởi vì tâm lý có thoải mái thì mới làm việc và relax tốt được! :)

Chỉnh sửa lần cuối:

ktrinhkien

Well-Known Member

PG nhìn cũng thường thôi có gì đâu mà lắm bác xuýt xoa thế nhỉ :D

Ơ ,e ko đi được thế lại may à !

neogeo

Buổi offline hôm nay mình thấy có rất nhiều bạn nữ tham gia và chắc chắn họ biết khá rõ về diễn đàn HDVN, nhưng mình chẳng thấy lời comment chê bai gì cả (và việc này họ làm thì thích hợp hơn chúng ta), trong khi chúng ta là men thì lại super 8 và crying wá xá... Còn những bạn reg nick mới để comment kích động thì mình xin miễn bàn... Chỉ xin nói là "you're not a boy not yet a men" :)

Hô hô. Nói thiệt thì bạn cũng trẻ con quá, còn chơi câu tiếng Anh để hù con nít àh.
Người ta bức xúc nói lên cảm nghĩ mình thui. Nữ không cmt vì đơn giản họ biết cách điểu khiển cảm xúc và không quá khích như các bạn nam.
Còn các bạn đứng ra hứng tạ thì nên thông minh chút để không bị nghi ngờ.
Có câu này gửi tới các bạn hứng tạ: "Sai lầm không thể sửa chữa bằng một sai lầm khác".

//Mình thì cũng xem qua quảng cáo event này và chỉ hứng thú với con Samsung(mà cũng chẳng có tiền xơi nó) nên không tham gia.

poly

Banned

Chủ nhân của chiếc Ipad

lemon242

Dù sao các bác lên đây quăng tạ, ném lựu đạn cũng tội BQT. Em có xem mấy anh ấy chuẩn bị. Cũng tâm huyết lắm. Quả mấy anh khiêng 3 cái TV samsung 3D nhìn cũng tội, chúng ta có chỗ ngồi, có cái uống cũng hay rồi, đỡ hơn mấy anh ý bỏ tâm huyết, tiền của, tốn lời thuyết phục nhà tài trợ nữa!! Nhất là anh Poly, thấy anh nhiệt tình phết. Đưa cho mình chưa chắc mình làm đc, người ta làm cho mình hưởng cũng là sướng rồi!! Đi lần này cũng nhiều cái hay :))
Nhưng em ko hiểu 1 điều. Mấy ace giải thích cho em đc ko?? Bác CHip nói là kinh phí tổ chức của HDVN vậy tại sao lại ko chủ động hơn mà phụ thuộc nhiều vào nhà tài trợ quá??? Nước của HDVN, vậy mà sao lại nói là ngoài tầm kiểm soát??? Mấy anh PR cả mấy trg ĐH, cả mấy diễn đàn, tờ rơi quá trời mà nghĩ chỉ có 300-400 người đến thôi sao??? Còn nữa là em thấy khách VIP đâu chả thấy, chỉ toàn thấy hội áo đỏ HD ngồi ở đó, cạnh máy lạnh, bỏ mặc newbie và những người như tụi em chết nóng ở dưới, XHCN công bằng dân chủ văn minh mà phân biệt giữa người với người em thấy bùn lắm ạ!!??
Em chắc mọi người cũng sẽ có những thắc mắc như em nên mong BQT sớm giải đáp thắc mắc tránh tình trạng quăng lựu đạn, ném đá gây chia rẽ ae HDVN. Em xin cám ơn!!!
CHÚC DIỄN ĐÀN NGÀY CÀNG PHÁT TRIỂN!!

huutienvl

Member

Một buổi offline thật đáng nhớ, giành nhau từ chổ giữ xe, chen lấn lên cầu thang, vào được bên trong lại hết chổ ngồi. Tìm được chổ ngồi thì lại đối mặt với cái nóng như lò bánh mì....4-5 cái máy lạnh đứng mà cái nào cũng chạy yếu xìu, phải đứng kế bên mới cảm nhận được hơi lạnh của nó....
Mọi người vào từ 1h mà phải ráng ngồi "sưởi" cho đến hơn 2h chương trình mới bắt đầu. Dù nóng không chịu nỗi nhưng ai cũng háo hức chờ đợi chương trình diễn ra...

Nói chung do lần đầu tổ chức nên còn khá cập rập, Buổi offline cũng đạt được một số thành công nhất định mà ai đến tham dự cũng công nhận. HDVietnam đã cho các bạn trẻ một số kiến thức cơ bản về HD cũng như công nghệ phim 3D, Các bạn trẻ nhiều người vẫn còn lại lẫm với phim 3D, Khi BTC phát một số hình ảnh cũng như clip phim 3D thì các bạn lấy kính đeo vào xem rất hào hứng...Những câu hỏi chơi game với nội dung về điện ảnh cũng như công nghệ HD, 3D cũng cung cấp phần nào kiến thức cho người tham dự. Những phần quà có giá trị thật sự cũng cho thấy sự cố gắng của BTC trong việc tìm nhà tài trợ cũng như mong muốn có một buổi offline hoành tráng....

Ngoài những thành công trên thì thì vẫn còn một số thiếu sót mà đáng ra có thể khắc phục được ngay từ đầu. Người viết cũng chỉ muốn nêu ra để cùng đóng góp, xây dựng cho BQT HDVietnam để lần sau tổ chức chu đáo hơn thôi chứ không có ý chỉ trích hay phê bình gì hết!

Ngay bước đầu tiên chọn địa điểm tiến cho buổi offline là đã thấy không hợp lý rồi, BTC đã quyết định không bán vé hay đăng ký hoặc phát vé mời để khống chế số lượng người tham dự mà BTC lại cho tất cả mọi người thành viên hay kg thành viên gì cũng được tham dự hết, đi phát tờ rơi ở các trường học, PR buổi offline thật hoành tráng với nhiều phần quà hấp dẫn, nước uống miễn phí, được tặng kính 3D, DVD Demo....v.v. Với những yếu tố hấp dẫn như vậy thì ai nghe cũng ham. BTC phải dự tính được rằng số người tham dự sẽ rất đông.....Ít ra cũng phải thuê ở một hội trường hay nhà thi đấu nào đó cho rộng rãi một chút.....đằng này....
Lúc ở ở dưới quán, xếp hàng chen lấn ở cầu thang, người viết có nghe nhiều người than phiền rằng: "Ở cty tao là sếp của bao người mà tới đây tao phải xếp hàng chen lấn như mua gạo thời bao cấp như vậy sao? Thôi về!" Còn một số bạn trẻ thì thốt lên rằng: "Tui chưa thấy cái Event nào bát nháo như cái này....nhưng lỡ trốn việc để chen vô tới đây rồi, phải tới luôn! nhưng duy nhất 1 lần này thôi, lần 2 đừng hòng mình đi chen lấn như vầy nữa....." Nghe mà thấy nhột nhột dùm cho BTC sao sao ấy.

Khâu phát quà cũng khá lúng túng, vô ngồi chưa kịp nóng ghế lại phải tiếp tục chen lấn lần 2 để đi lấy nước uống, nơi phát nước uống cũng kg chuyên nghiệp, để cho mọi người chồm lên giành nước thật không đẹp chút nào.
Các nhà tài trợ tặng quà thì không chịu tặng ngay từ khi người ta mới vào đi, đằng này đợi lúc chương trình đang diễn ra mới xách cái giỏ quà tặng đi vào từng hàng ghế, mà nhân viên gửi quà cũng không chịu khó mang tới từng dãy ghế cho khách tham dự mà lại đứng 1 chổ rồi cầm từng xấp móc khóa, từng xấp đĩa DVD chìa ra giống như phát hàng cứu trợ, khiến cho những ai muốn có quà phải đứng lên, đi đến tận nơi giành nhau lấy quà tặng.....trông như là cái chợ.

BTC thông báo ai có áo thun của HDVietnam thì mới được chơi game có phần thưởng lớn, ai đi tham dự cũng chuẩn bị tinh thần để mua 1 cái áo thun, phần để ũng hộ DHVietnam và mặc làm kỹ niệm, phần cũng muốn được chơi game...vậy mà tới nơi chả thấy ai cung cấp áo thun cũng kg nghe BTC nhăc gì tới.....Cuối cùng game dành cho nhưng người có áo thun chỉ lác đác vài người tham dự, đã vậy BTC không xếp cho game này ở giữa chương trình mà lại được cho chơi ở phút cuối cùng, phần quà cuối cùng, cho nên khi diễn ra game cho những người có áo thun HDvietnam thì những người không có áo chỉ còn biết bỏ ra về chứ ở lại làm gì trong khi mình kg được chơi, mà quà cũng hết, chương trình cũng sắp kết thúc... Thật ra nếu BTC tính đến chuyện bán áo, Thực hiện thì không khó, chỉ cần đặt 1 cái bàn ngoài cỗng K&K là ok. khi ai cũng có áo thì nhìn toàn cảnh buổi offline sẽ rất đẹp, rất pro, mà nếu có đăng hình lên báo chí thì cũng thấy ngon lành nữa.....

Về cách thuyết trình, cũng có đôi chổ khiến nhiều bạn trẻ không đồng tình. Có người thuyết trình còn lúng túng, chưa lưu loát. Bài thuyết trình còn quá đơn giản, chưa nói nhiều về kỹ thuật. Có những sai sót khá trầm trọng như khi một người thuyết trình về công nghệ 3D lại bỏ sót công nghệ Colorcode, đã thế khi được hỏi về Colorcode lại trả lời rằng "Xem phim 3D bằng kính Colorcode chất lượng cũng y chang xem bằng kính lọc màu...." Rõ ràng ai quan tâm tới phim 3D đều biết rằng xem bằng kính Colorcode kèm theo phần mềm Colorcode Player cài đặt trên máy tính sẽ lọc màu tốt hơn nhiều và màu sắc của phim mà ta xem được cũng sẽ thực hơn so với cách xem 3D bằng kính lọc màu thông thường......
Cũng trong phần thuyết trình về phim 3D, người thuyết trình còn chỉ vào màn hình LCD đang chiếu bộ phim Avatar bản 2D mà khẳng định rằng đó là bản 3D...Trong khi ai cũng biết rằng Bluray Avatar phiên bản 3D đến năm sau mới được phát hành trên toàn thế giới....

Phần thể hiện nội dung lên màn hình từ máy chiếu cũng chưa làm cho mọi người tham dự buổi offline hài lòng. BTC cứ để cho khách tham dự thấy tất tần tật trên màn hình nguyên cái màn hình desktop của PC, nào là shortcut, background và cả con chuột chạy qua chạy lại trên màn hình, mỗi lần phát video clip cứ loay hoay tìm file rồi dubble click cho play rồi dừng, phóng to rồi thu nhỏ... thật không "Pro" tí nào, Thiết nghĩ với uy tín cũng như trình độ về công nghệ như của các thành viên của HDvietnam thì cái việc trình chiếu trên sân khấu bằng máy chiếu làm sao cho người xem không thấy là mình đang xem hình ảnh từ một cái máy tính.... không phải là một việc khó!

Ngay cả file văn bản câu hỏi để chơi game, kg hiểu sao lại tìm trên máy tính không ra rồi rốt cuộc lại lấy từ iphone ra để đọc cho người chơi nghe.... Nếu lúc đó không có câu hỏi trên Iphone thì kg biết BTC sẽ xữ lý 10 người chơi đứng chờ trên sân khấu như thế nào nữa? Chứng tỏ chương trình chưa được BTC chuẩn bị kỹ ....
Ai đến tham dự cũng thấy rất bực mình, tuy nhiên do mọi người thấy đây là lần tổ chức đầu tiên, BTC có lẽ chưa lường được hết những tình huống sẽ xãy ra cho nên khi vào trận rồi thì sự lúng túng thể hiện rất rõ. Âu đây cũng là kinh nghiệm cho BTC nếu co tổ chức lần offline tiếp theo thì chắc chắn sẽ tránh được những sơ sót nhu hôm nay!

Chỉnh sửa lần cuối:

thế mà mình cứ tưởng toàn ... tóc vàng hoe chứ ;));))

mấy cái kia anh em nói nhiều rồi nên cũng chẳng thèm xoắn nữa
nhưng thấy hài cái vụ giới thiệu mấy khái niệm liên quan đến HD-3D ấy
nhớ có 1 đoạn ông gì đó thuyết trình bảo DVD-9 là đĩa dỏm, chất lượng rất thấp nữa chứ
//mịa, thấp là đúng rồi, nó là chuẩn DVD chứ có phải là Bluray đâu mà xịn nhưng bảo đĩa dỏm thì ... 3D

P/s: cũng phần nào thông cảm với BTC

ngoctrac

Mình thấy các bạn cũng nên thông cảm 1 chút với BQT, nhân lực có hạn, kinh nghiệm ko nhiều, việc tổ chức 1 sự kiện như thế này cũng đâu phải là đơn giản. Ngay cả BTC AIG 3, 1 đại hội thể thao cấp châu lục còn gặp bao nhiêu là sự cố thì ko thể đòi hỏi quá nhiều ở 1 buổi offline công nghệ của 1 diễn đàn được.
Còn việc vào cửa thì anh Chip đã nói rõ ràng rồi còn gì ;))
Chip đã viết:
Vào cửa tự do, nhưng do số chỗ ngồi có hạn nên Ban tổ chức sẽ đóng cửa khi các chỗ ngồi đã kín. Mong các bạn đến sớm để có 1 chỗ ngồi tốt. Các trường hợp đến muộn hoặc đến khi đã hết chỗ xin thông cảm cho BTC để buổi offline công nghệ được tổ chức chất lượng và hiệu quả. Các bạn không thể đến dự vẫn có thể theo dõi thông tin, bài và ảnh qua diễn đàn và các phương tiện truyền thông khác.

Tuy nhiên mình cũng hơn bức xúc việc những người đến trước thì bị 'lùa' ra tuốt phía sau, nóng như cái lò lửa mà phần lớn là ghế ko có chỗ dựa [-O<
Còn mấy bạn vào sau thì được ngồi khu vực trung tâm với 2 bên cánh ??
Chất lượng các bài thuyết trình cũng chưa được chuẩn bị chu đáo cho lắm.

Chương trình về sau thì mới giống 1 buổi offline của HDVN, các bạn tham gia trò chơi và khán giả cổ vũ rất hào hứng, khá nhiều bạn là thành viên HDVN. Lúc đó hội trường chắc chỉ còn lại cỡ gần trăm người, đó là những thành viên tâm huyết với diễn đàn và những bạn muốn ở lại chiến đấu tới giây phút cuối cùng, phần thưởng an ủi dành cho các tử sĩ là 1 DVD phim 3D =))

Tóm lại, dù buổi offline nhận được những phản ứng ko tích cực cho lắm nhưng biết đâu nhờ điều này mà những lần tổ chức sau sẽ tốt hơn, lúc đó chỉ những thành viên yêu quí HDVN và những người đam mê công nghệ mới có thể bỏ thời gian và công sức tham gia, chất lượng của các lần tổ chức sau chắc cũng nhờ đó mà cũng được cải thiện.

PS: Còn về vụ giải thưởng thì mình xin miễn bình luận tại có nhiều ý kiến trái chiều quá.
Ôi vĩnh biệt iPad, tối nay lại mơ về em rồi =((

poly

Banned

Chủ nhân của bộ Denon 390

poly

Banned

Chủ nhân của bộ ACryan mini

Chủ nhân của bộ Itab

Chỉnh sửa lần cuối:

liuyifeivn

Trong khi các bác nóng nực chảy mồ hôi đứng ở ngoài cửa, tôi và đám bạn lại đàng hoàng đi vô ( cửa bên VIP), cửa đó ko ai chặn mà ko ai vô, vô xong rồi cả đám ngồi uống cafe (chờ xem có vô được ko) ngay trước mặt anh em, cách nhau có cái cửa gương thôi, ngồi trong máy lạnh mát mẻ vô cùng, nhìn ra ngoài thì thấy mặt ông nào ông nấy mồ hôi đầm đìa, thành dòng như suối, có cả mấy em gái nhỏ nhắn cũng phải chen chúc để vô ...
Nhân viên KK ban đầu thì chặn lại, có 1 thằng còn đứng đùa giỡn vờn vờn anh em kiểu khinh bỉ, mở ra đóng lại, chờ ai bước vô nó đuổi ra, lúc đó muốn đấm nó 1 phát quá nhưng ko thể... Sau anh em ùa vào nó ko đỡ kịp... Cuối cùng thì lấy cây dù chặn cửa lại, ở trong nhìn ra khinh bỉ, lúc đó bọn mình cũng nhìn ra nhưng ko phải khinh bỉ đâu à nha...
Lên được trên thì nóng như cái chuồng heo, chương trình thì nhạt toẹt, đành phải ra về...

Bên trên