HDVT offline xem phim tại CGV Vũng Tàu Lam Sơn Square

bauthui1983

Active Member
Ðề: HDVT offline xem phim tại CGV Vũng Tàu Lam Sơn Square

Phong cách đậm chất văn hóa Việt Nam đó chứ!
Lò gạch cũ của Chí Phèo và Thị Nở

therains

Active Member
Vào mới nhận xét được chứ, anh em cứ ngồi trước cái màn hình vi tính rồi nhận xét này kia liệu có được không? Tất nhiên hội HDVT thì lúc nào cũng đánh giá phòng của mình là hơn rồi nhưng dù sao cũng không phải vì vậy mà không vào đó xem 1 lần.

kiulo

Member

Chốt lại là khi nào đi đây hả bác hội trưởng. Nhanh nhanh cho nó nóng.

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: HDVT offline xem phim tại CGV Vũng Tàu Lam Sơn Square

Vào mới nhận xét được chứ, anh em cứ ngồi trước cái màn hình vi tính rồi nhận xét này kia liệu có được không? Tất nhiên hội HDVT thì lúc nào cũng đánh giá phòng của mình là hơn rồi nhưng dù sao cũng không phải vì vậy mà không vào đó xem 1 lần.

Anh em đã từng đi xem rạp rồi mới nói thế chứ ko phải ngồi trước cái màn hình vi tính rồi nhận xét này kia đâu anh Rên à!
Anh em ko nói về chất lượng hình ảnh hay âm thanh, mà là không gian khi xem, văn hóa khán giả cùng xem, những bất tiện khi xem rạp như buồn tiểu, buồn ngủ, ngồi lâu muốn ngả người, duỗi chân....
Còn muốn cho hội có ý nghĩa hơn, tránh những buổi offline mini trước đây/cafe/ăn uống bình thường đang dần trở nên vô vị, thì có thể offline tại nhà thành viên nào đó rùi cùng mở phim lên xem. Còn đầy phim hay, chất lượng mà anh em chưa xem đó thôi. Đâu cần phải cứ ra rạp là mới có ý nghĩa!
Riêng em thì tối nay đi xem xuất 10:00PM tại rạp CGV Lam Sơn, 1 mình 1 rạp cho mái thoải, tránh khán giả bất lịch sự.
Anh em nào đi cùng thì cứ alo!

quangtuong

Banned

Khi đi nhớ mang theo cây đèn pin . rọi xem mấy con center , sub .hiệu gì rồi về ngâm cứu nhé hihihi

satan_Teen

:)). Gặp phải em thì...........à mà thôi. :))
Chưa gì post hình ma lên rồi Bác La :D. nhìn người mà cứ tưởng ma :D. Ma chân dài mới ghê chứ :D

satan_Teen

Thiệt tình mà nói thì công nhận xem ở nhà vẫn hay hơn. nhưng e nghĩ 1 cty lớn như vậy thì về máy chiếu, âm thanh...này nọ phải có gì đó gọi là hơn hẳn mình đầu tư ở nhà chứ. Cũng đang chờ tgian rảnh để xem đây. nghe chuyên viên tin tức của hdvn khen film tranformer ghê quá :(

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: HDVT offline xem phim tại CGV Vũng Tàu Lam Sơn Square

Thiệt tình mà nói thì công nhận xem ở nhà vẫn hay hơn. nhưng e nghĩ 1 cty lớn như vậy thì về máy chiếu, âm thanh...này nọ phải có gì đó gọi là hơn hẳn mình đầu tư ở nhà chứ. Cũng đang chờ tgian rảnh để xem đây. nghe chuyên viên tin tức của hdvn khen film tranformer ghê quá :(

Có ai dám nói là hình ảnh, âm thanh của CGV dở hơn ở nhà đâu chú! Chất lượng hơn ở nhà nhiều.
Tối qua làm suất 10h xem, cả rạp chỉ có 7 người, xem ngồi mái thoải, chả phiền hà gì.
Chỉ mỗi tội ko dám uống nước, ngồi gần 3 tiếng đồng hồ, đau lưng, mỏi chân mà lịch sự nên ko gác chân lên trước. Nhưng công nhận xem phê vãi!
Hóng bluray về nhà xem lại cho phê hơn, thư thái hơn. Xem rạp hay, đẹp, chất lượng nhưng hơi mệt!

trongtan7411

Active Member

Mặc đồng phục hdvungtau,ra coi rạp,chậc chậc,dân tình nó thấy nó kêu mình là thanh tra HD thì bỏ mợ

bauthui1983

Active Member

Đi xem về quên nói anh em là ai đi xem ở CGV Vũng Tàu thì vị trí xem tốt nhất là ghế 10 hàng J nhé! (nếu alone giống em) :D
Ngay chính giữa màn hình và độ cao phù hợp. Đi đông thì thêm ghế từ 7 - 13.
Ko có thì xem tới hàng K là ok rùi, chứ hàng L thì hiệu ứng 3D ko còn hiệu quả nữa.
Bác nào quen xem màn lớn và có khả năng bao quát tốt thì chọn hàng I.
Còn từ hàng H trở về trước thì xem hơi mỏi cổ và nhức mắt.

phuochalan

Well-Known Member

Vài cảm nhận khi đi xem phim rạp CGV Vũng Tàu:

Kết luận: Mặc dù mình đã chọn thời điểm là 22h để xem suất cuối cùng cho vắng người và tập trung (Nếu chọn suất 19h có lẽ phải bỏ về vì một số bất tiện đã nêu trên, đặc biệt là văn hoá xem phim của môt số người rất kém ý thức). Mình vẫn thích chọn xem tại Home theater nhà mình hơn. Vì tiện nghi, lại có thuyết minh cho phim 3D. Tập trung vào hiệu ứng. Không hiểu sao đọc phụ đề 3D trên rạp khá nhức mắt so với xem bằng máy chiếu 3D tại nhà. Tuy nhiên đối với Tp. Vũng Tàu. Đây cũng là một trải nghiệm khá mới mẻ và cần có thời gian để rạp sẽ chuyên nghiệp hơn. Anh em chưa ai đi xem nên thử 1 lần cho biết nhé

P/s: Cảm nhận chỉ mang tính cá nhân của người xem và sở thích của mình. Có thể anh em khác lại phù hợp, nên đừng có ai lao vào chém đấy nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

macmanhha

Member

Đi coi đáng thời gian và đồng tiền, đẳng cấp/chất lượng hình ảnh/âm thanh khác hẳn ở nhà. Ghế rộng hơn tí, có gác chân thì ngon. Đi rạp mới thấy nhiều em teen xinh quá. Vé 50 nghìn thì ổn. Tối qua rờ thử cái tường xem nó làm tiêu âm như thế nào mà chưa kịp nhận ra. Center nghe hay cảm giác khác hẳn ở nhà, sup rè, surround chưa phải là hay. Hình ảnh thì quá đã, 3D lâu lâu bị mất. xem xong lại tốn thời gian nghiên cứu xử lý tiếp cái phòng ở nhà nữa rồi

phuochalan

Well-Known Member

Đi coi đáng thời gian và đồng tiền, đẳng cấp/chất lượng hình ảnh/âm thanh khác hẳn ở nhà. Ghế rộng hơn tí, có gác chân thì ngon. Đi rạp mới thấy nhiều em teen xinh quá. Vé 50 nghìn thì ổn. Tối qua rờ thử cái tường xem nó làm tiêu âm như thế nào mà chưa kịp nhận ra. Center nghe hay cảm giác khác hẳn ở nhà, sup rè, surround chưa phải là hay. Hình ảnh thì quá đã, 3D lâu lâu bị mất. xem xong lại tốn thời gian nghiên cứu xử lý tiếp cái phòng ở nhà nữa rồi

Tiêu âm em có xem rồi. Trên trần nhà có các lỗ thông hơi để thoát âm. Xung quanh tường thì basstrap đóng khung hết. Bên ngoài căng vải. Bên trong là bông khoáng

ringleader

Active Member

thích mỗi cái màu đỏ, hôm nào phải đi xuất 7h cho đông

tangvanthang

Well-Known Member

[/COLOR]P/s: Cảm nhận chỉ mang tính cá nhân của người xem và sở thích của mình. Có thể anh em khác lại phù hợp, nên đừng có ai lao vào chém đấy nhé

thế này thua ở nhà rồi bác nhỉ nhược điểm nhiều quá !

---------- Post added 02-07-2014 at 10:44 ----------

[/COLOR]P/s: Cảm nhận chỉ mang tính cá nhân của người xem và sở thích của mình. Có thể anh em khác lại phù hợp, nên đừng có ai lao vào chém đấy nhé

thế này thua ở nhà rồi bác nhỉ nhược điểm nhiều quá !

phuochalan

Well-Known Member

Rạp mới mà...Cần có time. Nhưng chắc chắn về độ tiện nghi không bao giờ bằng rạp nhà

hunghdvt

Member

Kiểu này mình éo đi chắc luôn. Trừ khi có con đào nào dắt nó đi vào xxx thì dc heeeeeeeeeee \m/

tangvanthang

Well-Known Member

Kiểu này mình éo đi chắc luôn. Trừ khi có con đào nào dắt nó đi vào xxx thì dc heeeeeeeeeee \m/

hehe bác thuộc mục số 3 của phần nhược điểm mà bác @phuochalan đưa ra trên kia :)|

Bên trên