Hệ sinh thái cho Android- sự tập hợp các App có sẵn có đến 800k ?

anhtuanph

Member
Ðề: Hệ sinh thái cho Android- sự tập hợp các App có sẵn có đến 800k ?

Hôm nay mình mới biết đây là sản phẩm của ELCOM, chắc do web ebop để thông tin Cty kín quá nhìn chưa ra.
Thông tin về app trên ebop không ghi rõ đâu là app của ebop phát triển, đâu là tổng hợp từ app có sẳn trên google player. Những app có sẳn trên google player người dùng có thể tự thêm bớt vào ebop theo sở thích hay không hay bị giới hạn bới những gì ebop có sẳn (vì nếu ko cho tự add vào thì mất hẳn ý nghĩa ebop).
Vì không nêu rõ những app nào do ebop phát triển nên cũng không thấy nói về cam kết về chất lượng của ebop về những app này.
Bỏ tiền ra mua hệ sinh thái ebop, người dùng đòi hỏi được biết những quyền lợi chính đáng mình được hưởng, giả sử ebop vì lí do gì đấy không hỗ trợ tiếp thì biết "kêu cứu" ở đâu - hay không thể "kêu" được.

Hiện được biết ebop được bán chung với thiết bị android, nếu mình mua 1 kit ebop này nhưng muốn cài ebop qua thiết bị khác (MiniX X7 chẳng hạn) thì có được không?

tienlequoc

Well-Known Member

Em đã tiếp cận với giải pháp eBop vài tháng rồi, nó update liên tục à. Có CH-play nên bác có thể cài cái gì vào cũng được. Bác cứ mua về có gì cứ ông Đạt mà bem.

Hôm nay mình mới biết đây là sản phẩm của ELCOM, chắc do web ebop để thông tin Cty kín quá nhìn chưa ra.
:)) vậy là có người cũng đã biết ELCOM rồi nhưng lại không biết ebop này là do ELCOM phát triển, trước đây mình em còn tưởng ebop là tên công ty ấy chứ :D

Thông tin về app trên ebop không ghi rõ đâu là app của ebop phát triển, đâu là tổng hợp từ app có sẳn trên google player.
Em thấy cái này dễ nhận biết mà bác, app nào có cùng kiểu với màn hình trang chính thì app đó là do ebop phát triển, còn app nào app nào để nguyên logo hình ảnh của nhà cung cấp khác thì là không phải của ebop. Em cảm nhận một cách nông dân thế, các bác ebop cho thêm ý kiến nhé

Những app có sẳn trên google player người dùng có thể tự thêm bớt vào ebop theo sở thích hay không hay bị giới hạn bới những gì ebop có sẳn (vì nếu ko cho tự add vào thì mất hẳn ý nghĩa ebop).

Cái này chắc do bác chưa để ý rồi, cài đặt thêm vào thoải mái bác nhé, em đã có xem các bài review của bác tienlequoc rồi, app bác cài thêm từ CH Play thì sẽ nằm trong "Ứng dụng đã cài đặt"
21. kHO ỨNG DỤNG:

Vì không nêu rõ những app nào do ebop phát triển nên cũng không thấy nói về cam kết về chất lượng của ebop về những app này.
Bỏ tiền ra mua hệ sinh thái ebop, người dùng đòi hỏi được biết những quyền lợi chính đáng mình được hưởng, giả sử ebop vì lí do gì đấy không hỗ trợ tiếp thì biết "kêu cứu" ở đâu - hay không thể "kêu" được.
ý này em thấy cũng chính đáng đó, chắc cần phải có thông tin liên lạc trên giao diện ebop, ý kiến của riêng em thế thôi chứ em không dám múa riều với các bác ebop

Hiện được biết ebop được bán chung với thiết bị android, nếu mình mua 1 kit ebop này nhưng muốn cài ebop qua thiết bị khác (MiniX X7 chẳng hạn) thì có được không?
ý này thì em cũng tịt, em không dám "phát ngôn bừa bãi", các bác ebop cho ý kiến ạ

servicedat

:)) vậy là có người cũng đã biết ELCOM rồi nhưng lại không biết ebop này là do ELCOM phát triển, trước đây mình em còn tưởng ebop là tên công ty ấy chứ :D

Em thấy cái này dễ nhận biết mà bác, app nào có cùng kiểu với màn hình trang chính thì app đó là do ebop phát triển, còn app nào app nào để nguyên logo hình ảnh của nhà cung cấp khác thì là không phải của ebop. Em cảm nhận một cách nông dân thế, các bác ebop cho thêm ý kiến nhé

Cái này chắc do bác chưa để ý rồi, cài đặt thêm vào thoải mái bác nhé, em đã có xem các bài review của bác tienlequoc rồi, app bác cài thêm từ CH Play thì sẽ nằm trong "Ứng dụng đã cài đặt"

ý này em thấy cũng chính đáng đó, chắc cần phải có thông tin liên lạc trên giao diện ebop, ý kiến của riêng em thế thôi chứ em không dám múa riều với các bác ebop

ý này thì em cũng tịt, em không dám "phát ngôn bừa bãi", các bác ebop cho ý kiến ạ

Về cài SW cho AE đã có Box thì eBop sắp tới sẽ có chương trình đó, AE yên tâm nhé
Thanks

Bác cứ chiến đi thì sẽ có 100 người đặt hàng. Thiếu bao nhiêu em đứng ra bù bấy nhiêu, vậy là an tâm nhé.

hôm nay là ngày 19/9, ngày hoàn thành của bác là ngày 30/9. Sau 1 tuần đặt hàng, em giao tiền còn thiếu nếu không đủ người (ngày 6/10)

Trong trường hợp ngược lại, nếu bác không làm được như đã nói thì chuyện gì sẽ xảy ra?

Dạo này không thấy bác Hoành Anh Linh đăng đàn nữa nhỉ? không biết bác đang code ngày code đêm cho đơn hàng này hay bác đang bận việc khác, bác cho vài lời để anh em còn niềm tin mà hóng bác.

dungtoandung

Well-Known Member

Chủ thớt đã bị đối thủ cạnh tranh MUA roài.

Dạo này em bị các bác cho leo cây hơi bị nhiều :(

tienlequoc

Well-Known Member

Dạo này không thấy bác Hoành Anh Linh đăng đàn nữa nhỉ? không biết bác đang code ngày code đêm cho đơn hàng này hay bác đang bận việc khác, bác cho vài lời để anh em còn niềm tin mà hóng bác.
Bác nên đặt niềm tin chỗ khác đi.

thanhyk

Well-Known Member

Chắc em phải tạo 1 thớt nói cho sướng miệng...

crackajack

Vẫn chưa có review nữa hả mấy bác :( Em tưởng hôm nay là đủ 10 ngày rồi chứ, thấy có mấy bác chuyển tiền rồi, có kết quả gì không review cho em với!

p/s: chờ người nơi ấy... chờ hoài không thấy...

sglivebox

Nếu ok thì em mua gói giải pháp này gắn trên tất cả các thiết bị bên e bán ra :3

thanhyk

Well-Known Member

Bác chủ cho biết đầu tháng 11 khi ae nhận được A-Class thì gói Z-bop của bác hoàn thành kịp không. Lúc đó ae có cơ hội đánh giá so sánh 3 sản phẩm do người Việt tạo dựng, bác sẽ có tên trong bản đồ hdvietnam. Nếu không thực hiện thì cũng vào comment 1 phát chứ sao lại bỏ cái nick mình thế...

Mình tưởng được sử dụng SP tương tự EBOP với giá phải chăng. Ai dè bị chủ TOPIC cho ăn "Dưa Bở".
Nhưng nếu bác Chủ pic có viêt mà không được như EBOp thì cũng cứ tung lên, cho anh em dùng hang Free kém chất lượng tý cũng dc

nvcu55

Member

Mình tưởng được sử dụng SP tương tự EBOP với giá phải chăng. Ai dè bị chủ TOPIC cho ăn "Dưa Bở".
Nhưng nếu bác Chủ pic có viêt mà không được như EBOp thì cũng cứ tung lên, cho anh em dùng hang Free kém chất lượng tý cũng dc
Bạn nào có khả năng cứ đưa lên cho anh em trải nghiệm, có ít tung ít, có nhiều tung nhiều. Tác dụng của nó là kéo giá các gói dịch vụ xuống cho mọi người có lợi. Ok?

dungtoandung

Well-Known Member

Bác chủ nên có thông tin, giả sử không được như mong đợi, anh em cũng không gạch đá bác đâu, em rất ủng hộ hàng Việt Nam kể cả hàng chất lượng chưa thực sự cao, thế mới tiến bộ bác ạ. Nếu sau ...n... ngày không có hồi âm của bác chủ, Mod nên close top lại cho đỡ tốn tài nguyên.

nvcu55

Member

Trốn chắc luôn rồi !!!

Bên trên