Hệ sinh thái cho Android- sự tập hợp các App có sẵn có đến 800k ?

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Hệ sinh thái cho Android- sự tập hợp các App có sẵn có đến 800k ?

emmaitre đã viết:
Hôm đó em có đi off, file này play được hình thôi nhé, âm thanh ko passthrough được nên khán phòng im phăng phắc :)
cắm qua hdd tại chỗ để xem hay xem thông qua ebop kết nối từ xa với server của ebop vậy bạn? mình mún tìm hiểu 1 chút.

tientx

Member

Ebop hỗ trợ cả 2 hình thức cho cả xem offline thông qua hdd cắm vào hoặc xem online trực tiếp từ máy chủ bạn nhé

smallgent

Well-Known Member

Ebop hỗ trợ cả 2 hình thức cho cả xem offline thông qua hdd cắm vào hoặc xem online trực tiếp từ máy chủ bạn nhé
ở trên mình thấy bạn gì nói nó không pass dts nên hỏi chứ mình đâu muốn biết mấy câu trả lời chung chung như bạn nói. android box nào mà chả play hd được từ hdd, xem online thì hdviet chẳng hạn còn nó có pass được dts không mới là vấn đề.

thanhyk

Well-Known Member

Bạn í tư vấn nhầm 'ổ kiến lửa'...

hero119

Re: Ðề: Hệ sinh thái cho Android- sự tập hợp các App có sẵn có đến 800k ?

Chúc bác thành công. Một mình bác làm mà thời gian làm lại ngắn mình nghĩ là sẽ rất khó...

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hệ sinh thái cho Android- sự tập hợp các App có sẵn có đến 800k ?

Chúc bác thành công. Một mình bác làm mà thời gian làm lại ngắn mình nghĩ là sẽ rất khó...
chuyện nhỏ mà không quyết tâm cũng chẳng xong. chuyện to mà quyết tâm cũng làm được....bạn ấy đã muốn rồi thì chỉ còn vấn đề thời gian thôi, ae cứ đợi đi. pak nào có web server mạnh đẩy lên vài phim hd + nhạc nhiếc chuẩn bị cho bạn ấy mượn test là vừa.

anhtuanph

Member

Mình rất thích hệ sinh thái ebop theo thông tin mà trang web ebop.vn cung cấp. Nhưng không yên tâm khi bỏ $ để mua ebop vì không thấy một cam kết cụ thể nào về chủ thể chịu trách nhiệm và nội dung của ebop.
Nếu nội dung trên ebop chỉ là sự tổng hợp các app miễn phí trên google play thì mình ủng hộ bạn Hoàng Anh Linh hết mình. Chỉ góp ý thêm về ứng dụng có tính năng thêm/bớt được các ứng dụng để người dùng chủ động tùy biến theo sở thích hay nhu cầu.
Cám ơn

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hệ sinh thái cho Android- sự tập hợp các App có sẵn có đến 800k ?

Mình rất thích hệ sinh thái ebop theo thông tin mà trang web ebop.vn cung cấp. Nhưng không yên tâm khi bỏ $ để mua ebop vì không thấy một cam kết cụ thể nào về chủ thể chịu trách nhiệm và nội dung của ebop.
Nếu nội dung trên ebop chỉ là sự tổng hợp các app miễn phí trên google play thì mình ủng hộ bạn Hoàng Anh Linh hết mình. Chỉ góp ý thêm về ứng dụng có tính năng thêm/bớt được các ứng dụng để người dùng chủ động tùy biến theo sở thích hay nhu cầu.
Cám ơn

"Chỉ là tổng hợp các app miễn phí", câu này sai ngay từ đầu rồi, bác đừng dựa vào nó để đưa ra các quyết định cho bản thân :)

anhtuanph

Member
Ðề: Re: Ðề: Hệ sinh thái cho Android- sự tập hợp các App có sẵn có đến 800k ?

"Chỉ là tổng hợp các app miễn phí", câu này sai ngay từ đầu rồi, bác đừng dựa vào nó để đưa ra các quyết định cho bản thân :)
Việc nhận định chỉ là phỏng đoán của cá nhân để đưa ra quyết định, âu cũng là do thông tin nhà cung cấp ứng dụng ebop quá mù mờ.
Mình đã có thắc mắc ở vài bài về chủ thể chịu trách nhiệm sàn phẩm và nội dung của ebop nhưng chưa thấy được giải đáp.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hệ sinh thái cho Android- sự tập hợp các App có sẵn có đến 800k ?

Việc nhận định chỉ là phỏng đoán của cá nhân để đưa ra quyết định, âu cũng là do thông tin nhà cung cấp ứng dụng ebop quá mù mờ.
Mình đã có thắc mắc ở vài bài về chủ thể chịu trách nhiệm sàn phẩm và nội dung của ebop nhưng chưa thấy được giải đáp.

Hi các Bác
Trong nhiều topic của eBop khá nhiều AE phân vân, thắc mắc về dịch vụ cũng như nội dung của eBop mình chia sẻ thêm để AE yên tâm về chất lượng eBop nhé
Hệ sinh thái eBop bao gồm dịch vụ và nội dung
Dịch vụ chính như phim, nhạc, sách, truyền hình được phát triển bởi chính nhà cung cấp eBop => Hoàn toàn yên tâm về chất lượng
Một số ứng dụng khác được lựa chọn từ những nhà cung cấp chất lượng, được test kỹ lưỡng và chấp nhận bới nhà cung câp eBop
Các nội dung được cung cấp, xuất bản từ các nhà cung cấp nội dung khác nhau, được nhà cung cấp eBop lựa chọn, kiểm duyệt trước khi phát hành trên eBop
Về tương lai, các nhà phát triển dịch vụ sẽ được nhà cung cấp eBop cung cấp API để phát triển dịch vụ cho eBop, các dịch vụ được kiểm duyệt, kiểm soát, và chấp nhận bởi nhà cung cấp eBop trước khi được public lên hệ sinh thái eBop
Các nhà cung cấp, xuất bản nội dung cũng tương tự vậy tất cả đều được kiểm tra, giám sát, test, quản lý bởi nhà cung cấp eBop, chỉ có những ứng dụng, nội dung được phép mới được public trên hệ sinh thái eBop
Thanks

bác tham khảo câu trả lời :)

Chào các bác, trên tay em là sản phẩm Mygica có cài hệ sinh thái Ebop, em đang dùng thử và thấy khá thú vị, tuy nhiên để kinh doanh cái này mà lấy của anh em 800k thì Đắt quá. Vì thực tế cái này là tập hợp các ỨNG DỤNG có sẵn chứ không phải là viết độc lập. Các kho giải trí là đi lấy ở các web khác nhau chứ không phải Ebop xây dựng .
Em sẽ viết lại cái này và cài cho anh em với giá 200k, các bác cho em ý kiến như vậy có hợp lý không ? Nếu các bác ủng hộ thì cho em ý kiến đóng góp, em xin 1 tuần đến 10 ngày để hoàn thành nó.

Mình thấy các bác toàn bơm các ưu điểm của ebop lên, nhưng chưa thấy có bác nào tổng hợp nhược điểm của nó nhỉ, sản phẩm nào mà chẳng có ưu điểm và nhược điểm của nó, các bác cứ phân tích công minh để bác Hoàng Anh Linh còn có ý chí phấn đấu, chứ ebop mà hoàn thiện quá rồi thì còn gì để bác Linh làm nữa.

Chỉ là một ý kiến khách quan của lính mới tò te như em, các bác chém nhẹ tay [-O<

anhtuanph

Member

Nói dân dã, ebop như anh chàng ko có tóc, những lời quảng cáo có cánh cũng không làm mình yên tâm được

androidfan

Cơ bản thì sản phẩm nào cũng cần thời gian để khẳng định, ngay các hãng lớn như SamSung, LG cũng mất rất nhiều năm để thoát khỏi cái bóng hàng chất lượng kém. Hy vọng ông em eBop này sẽ sớm lấy được lòng tin của người dùng.

Đứng ở góc độ cá nhân, người đã dùng eBop gần một năm nay (kể từ phiên bản đầu tiên), em có nhận xét thế này:

1. Dịch vụ và nội dung ngày một đa dạng và phong phú, thiết kế đẹp và hợp lý hơn, hoạt động ổn định hơn, chạy nhanh hơn

2. ELCOM là một công ty lớn trong làng CNTT VN, nên chắc cũng không đem con bỏ chợ

3. eBop cũng đã gặt hái được giải thưởng Sao Khuê 2013, nên ít nhiều cũng có sự đảm bảo

Hy vọng là eBop sẽ có những chương trình hay hay kiểu như cho dùng thử, nếu không hài lòng có thể trả lại, để anh em sớm có điều kiện trải nghiệm mà không lo mất tiền :D

Một vài ý kiến cá nhân của em, mong các bác chém nhẹ nhẹ :D

Nói dân dã, ebop như anh chàng ko có tóc, những lời quảng cáo có cánh cũng không làm mình yên tâm được

Bác chưa yên tâm ở vấn đề gì vậy bác, bác cứ open, biết đâu có nhiều người cùng đồng tình với bác nhưng chưa diễn đạt được thôi

1. Dịch vụ và nội dung ngày một đa dạng và phong phú, thiết kế đẹp và hợp lý hơn, hoạt động ổn định hơn, chạy nhanh hơn
Em cũng đồng tình với bác, thiết kế đẹp thật. Thiệt tình là em cũng chưa từng thấy giao diện như thế này trên bất kỳ HDP nào, em có cảm giác như là một cái màn hình cảm ứng cực lớn :D

2. ELCOM là một công ty lớn trong làng CNTT VN, nên chắc cũng không đem con bỏ chợ
Cái này chắc nhờ anh em kiểm chứng, là công ty lớn sao hồi giờ mình chưa nghe thấy tên ELCOM này nhỉ

3. eBop cũng đã gặt hái được giải thưởng Sao Khuê 2013, nên ít nhiều cũng có sự đảm bảo
Em có nhìn thấy ảnh chụp trao giải trên face

Hy vọng là eBop sẽ có những chương trình hay hay kiểu như cho dùng thử, nếu không hài lòng có thể trả lại, để anh em sớm có điều kiện trải nghiệm mà không lo mất tiền :D
Cái này chắc phải nhờ các bác bán ebop lên tiếng, mình cũng mong sớm có các chương trình kiểu này.

tienlequoc

Well-Known Member

ELCOM nằm trong top 10 công ty hoạt động trong lĩnh vực công nghệ thông tin và viễn thông đấy bác à.

androidfan

Theo em biết thì ELCOM nằm trong top các doanh nghiệp CNTT-VT Việt Nam, năm 2013 hình như lọt vào Top 50 công ty kinh doanh hiệu quả nhất Việt Nam

ELCOM lọt vào top 50 công ty kinh doanh hiệu quả nhất Việt Nam - Doanh nghiệp - NDH.vn

FPT, ELC lọt Top 50 công ty kinh doanh hiệu quả nhất Việt Nam | ICTNews

Hy vọng là các bác ấy kinh doanh hiệu quả nhất, nhưng tính tiền eBop nhè nhẹ thôi để anh em có điều kiện trải nghiệm :D

servicedat

Em cũng đồng tình với bác, thiết kế đẹp thật. Thiệt tình là em cũng chưa từng thấy giao diện như thế này trên bất kỳ HDP nào, em có cảm giác như là một cái màn hình cảm ứng cực lớn :D

Cái này chắc nhờ anh em kiểm chứng, là công ty lớn sao hồi giờ mình chưa nghe thấy tên ELCOM này nhỉ

Em có nhìn thấy ảnh chụp trao giải trên face

Cái này chắc phải nhờ các bác bán ebop lên tiếng, mình cũng mong sớm có các chương trình kiểu này.
eBop sẽ có chương trình dùng thử eBop trong vòng 1 tuần để các bác có thể trải nghiệm thực tế em nó , nếu không hài lòng về dịch vụ, hệ sinh thái các bác có thể gửi lại công ty
Elcom mình là một trong những công ty lớn trong lĩnh vực CNTT và Viễn Thông, thành lập từ năm 1995, Elcom nhận rất nhiều danh hiệu đơn vị xuất sắc như Ngày 2/9/2013 vừa rồi Elcom đón nhận danh hiệu Sao Vàng Đất Viêt 2013.....Các bác có thể serch thêm thông tin về elcom trên Wed nhé

Theo em biết thì ELCOM nằm trong top các doanh nghiệp CNTT-VT Việt Nam, năm 2013 hình như lọt vào Top 50 công ty kinh doanh hiệu quả nhất Việt Nam

ELCOM lọt vào top 50 công ty kinh doanh hiệu quả nhất Việt Nam - Doanh nghiệp - NDH.vn

FPT, ELC lọt Top 50 công ty kinh doanh hiệu quả nhất Việt Nam | ICTNews

Hy vọng là các bác ấy kinh doanh hiệu quả nhất, nhưng tính tiền eBop nhè nhẹ thôi để anh em có điều kiện trải nghiệm :D

ELC cũng ngang ngửa với FPT mà hồi giờ em không biết, chỉ toàn nghe FPT, VTC, Viettel,... là nhiều.
Cảm ơn bác androidfan đã giúp em mở mang đầu óc, em cũng có phần yên tâm về nhà cung cấp mới toanh này rồi :D

ELC cũng ngang ngửa với FPT mà hồi giờ em không biết, chỉ toàn nghe FPT, VTC, Viettel,... là nhiều.
Cảm ơn bác androidfan đã giúp em mở mang đầu óc, em cũng có phần yên tâm về nhà cung cấp mới toanh này rồi :D

test thử hệ sinh thái FPT Play trên andriod đi.

Bên trên