Hệ sinh thái cho Android- sự tập hợp các App có sẵn có đến 800k ?

tientx

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hệ sinh thái cho Android- sự tập hợp các App có sẵn có đến 800k ?

Tức là không thu phí apk. Chỉ thu dịch vụ của ztv còn những cái như hd play, nghe nhạc offline... Thì free.

Thế bác cho em download về cài vào rồi bắt em đóng tiền mới cho dùng thì em cài vào làm gì nhỉ, trong khi trên mạng có cả đống apk cho em nghe nhạc xem phim online miễn phí rồi

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Hệ sinh thái cho Android- sự tập hợp các App có sẵn có đến 800k ?

Thôi các bác, bắt đầu nóng rồi đây. Nóng từ phần cứng đến phần mềm thế này em nhức đầu chết mất. Tóm lại là ai làm ra cái gì ngon bổ rẻ thì anh em hoan nghênh. Vậy thôi.

androidfan

Ủng hộ cao kiến của bác tienlequoc :D em được "cho dùng thử" nên về rẻ là ok rồi; còn ngon bổ thì dùng thích thật :D

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hệ sinh thái cho Android- sự tập hợp các App có sẵn có đến 800k ?

Thế bác cho em download về cài vào rồi bắt em đóng tiền mới cho dùng thì em cài vào làm gì nhỉ, trong khi trên mạng có cả đống apk cho em nghe nhạc xem phim online miễn phí rồi

Thế bác nghĩ họ mua bản quyền, làm nội dung, tạo app...rồi free à. Chỉ free app và nội dung họ không phải đầu tư thui. Quan trọng nội dung và chất lượng có tương đồng với phí hàng tháng ntn nhất là thời buổi cạnh tranh và có nhiều app free nội dung phong phú.

Mình ưu tiên tặng bác 1 con Mygica ATV1200 luôn khi xong app này nhé. Call mình khi xong.

dungtam25

Well-Known Member

Anh em ở đây,ai cũng ũng hộ,từ tinh thần đến vật chất,thậm chí có người còn tỏ ra nghi ngờ.
Bác chủ cho khởi công liền đi.
Ngay đến các Mod lớn,bé đều soi vào kìa.Bàn ra,tán vào thì ích gì.
Em thì cái gì thấy mới tin.
Có nhiều cái thấy đơn giãn,nhưng bắt tay vào làm là cã một đống phức tạp.
Chúc chủ toppic thành công với ý tưởng của mình,lời chúc thật tình!!!!!!!!!!

Ztv

Làm laucher nó giống như bác nào biết thiết kế web side thôi. Vẽ icon các giao diện, gắn icon với apk của người khác (Sơn ca karaoke chẳng hạn), vào sâu hơn từng mục giống như link sang pape khác. Một số thông tin như , thời tiết, giá vàng, hay mua chung thì lấy link dữ liệu của web side. Vod, tv, sách nói đều thế. Khi các đơn vị cung cấp thông tin trên hệ thống, khoá luồng hay đổi ip coi như " hệ sinh thái ký sinh tèo.." Riêng phần vod , lossles 100% là sever của ebop, nhưng non và xanh lắm, luồng không khoá và tự cập nhật phim. Để lách luật bản quyền , lý lẽ là ... Các nguồn trôi nổi do kỹ thuật viên add luồng. Đã bán sản phẩm phải làm đàng hoàng. Ztv, mytv net, vivat, hd Viet,Sơn ca media.. Đổ tiền tấn vào hệ thống còn đang vật vã vì lỗi . Cái đáng khen của Ebop là làm giao diện đẹp và đóng app tương đối tốt.Có thể họ lấy cpu id để xác thực và khoá apk laucher này. Chính vì vậy các đầu android kg ghi được cpu id thì không làm được, có làm thì crack quá dễ. Ebop cần đầu tư hệ thống thì " hệ sinh thái" đó mới bền vững và không phải ký sinh. Ztv ủng hộ các lập trình viên sáng tạo IU và sẽ sẵn sàng ủng hộ kỹ thuật như cung cấp các code của hiệu ứng, cung cấp và chia sẻ giải pháp. Ở mức sâu hơn là có thể chủ động can thiệp vào phần cứng android box. Ztv cũng đang tuyển dụng lập trình viên với mức lương học việc là 10 triệu, và chính thức từ 20-30 triệu/ tháng.

Câu cuối của bác ztv có lẽ có ích với 1 số người :)

androidfan

Bác ZTV này làm gì mà dìm hàng người khác ghê quá :D, chắc rút kinh nghiệm từ vụ đầu thu của VTC ngày trước! Em nghe nói VTC sắp phá sản rồi thì phải, kiến thức bác uyên thâm thế này chắc cũng dễ kiếm việc :D

crackajack

Em kết ý tưởng của bác chủ thớt rồi, mà chưa thấy cũng hơi lăng tăng, cuối tháng mà ngon lành thì bác cho em book một vé nhé :)

thanhyk

Well-Known Member

Thôi, bắt đầu chuyển qua công kích cá nhân là không hay...
Cá nhân mình vẫn thấy cho tới thời điểm hiện nay về các app thuần việt, dễ sử dụng và phong phú thì ebop đứng đầu. Với ứng dụng ebop đúng là mơ ước giải trí của nhiều gia đình hiện nay với chi phí thấp. Nếu nói rằng phần lớn các app đó có rủi ro sử dụng lâu dài thì không sai, nhưng chẳng có đơn vị nào trên thế giới phát triển hoặc mua bản quyền tất cả kho giải trí ứng dụng trên đời... Vậy các bác muốn ebop chỉ cung cấp kho nội dung mà họ phát triển hay muốn họ tích hợp rất nhiều giải trí trên mạng để bạn dùng, quan trọng là họ vẫn luôn surport để hỗ trợ khi link chết hoặc tạo thêm nhiều app thuần việt mới, chứ không phải đem con bỏ chợ thì sau này 'có làm cũng không được ăn'.
Em chưa mua ngay chắc chắn không phải vì không thích ebop, một phần vì ebop chưa chi tiết vấn đề cài CH-play trên ebop, việc root ebop có được không, xem được các định dạng nào, ngoài ra do cần 1-2 sản phẩm đầu tiên thương mại đáp ứng cho đa số gia dình với chi phí phù hợp nên chưa có những android khác theo nhu cầu mỗi người.
Em đang quan tâm ebop X5mini vì nó có cổng optical, mong bác Đạt trong topic của mình chi tiết hơn các định dạng nó đọc được, có passthru hay không, cài CH-play, v.v...

androidfan

Mấy bác eBop đâu mà sao không thấy bác nào lên tiếng nhỉ? Em thấy rõ ràng sản phẩm của các bác khá hay mà cứ để bị tổng xỉ vả thế này thì không được? Rổ rá thế nào cũng chả thấy nói, toàn để anh em "Đoàn Dự" rồi phang :D

quaxoai89

Active Member

Bác ZTV này làm gì mà dìm hàng người khác ghê quá :D, chắc rút kinh nghiệm từ vụ đầu thu của VTC ngày trước! Em nghe nói VTC sắp phá sản rồi thì phải, kiến thức bác uyên thâm thế này chắc cũng dễ kiếm việc :D

bác ở đâu về thế,vtc nó còn khuya phá sản nhé,con của BTTT đấy :D

tienlequoc

Well-Known Member

Em còn biết một số việc public ở đây là dậy sóng nữa. :)) Cứ để xem sao? Chứ eBop em thấy làm được vậy thì quá xá rồi. HDviet chỉ hít khói, còn member này không biết sẽ làm được tới đâu mà phát ngôn sốc quá. Em chỉ biết câm nín.

tienlequoc

Well-Known Member

Một này bán được vài trăm cái thì làm sao mà phá sản được các bác? Còn sống dài dài thôi. Có sản phẩm android nào có được sức tiêu thụ như thế đâu. :))

gomenasai

"Đã nghe rét mướt luồn trong gió
Đã vắng người sang những chuyến đò...
"
Đã nghe thấy cả những giọng hằn học của 1 mem mới!
Bác cứ về bẩu với "người quen" làm to bên EL mà bác nói ấy, là cứ làm tốt sản phẩm đi. Anh em HDVIETNAM công tâm lắm, không phụ công ai đâu, đặc biệt là phần mềm Việt. Chẳng cần phải trù ẻo người ta thế đâu!
Đã từ lâu, anh em android box vẫn khao khát có 1 bản ROM VIỆT để đỡ phải dùng ROM Tàu vì lỡ chẳng may một ngày đẹp trời nào đó đồng loạt màn hình thè lưỡi bò ra thì nhục lắm.
Anh em chơi Android Box cũng kỳ vọng vào 1 HỆ SINH THÁI VIỆT, đỡ phải ký sinh vào HỆ SINH THÁI CỦA GOOGLE (Nhưng chắc để làm được việc đó thì phải là 1 hệ điều hành khác, 1 framework khác mất rồi!)

tientx

Member

Em chưa mua ngay chắc chắn không phải vì không thích ebop, một phần vì ebop chưa chi tiết vấn đề cài CH-play trên ebop, việc root ebop có được không, xem được các định dạng nào, ngoài ra do cần 1-2 sản phẩm đầu tiên thương mại đáp ứng cho đa số gia dình với chi phí phù hợp nên chưa có những android khác theo nhu cầu mỗi người.
Em đang quan tâm ebop X5mini vì nó có cổng optical, mong bác Đạt trong topic của mình chi tiết hơn các định dạng nó đọc được, có passthru hay không, cài CH-play, v.v...

Bác thanhyk không phải lăn tăn gì về kho ứng dụng CH-Play nhé, hiểu rõ nhu cầu của các anh em, eBop đã tích hợp sẵn luôn CH-Play rồi, bác không cần ra tay mày mò cài thêm nó đâu nhé :D, chẳng những cài app từ CH-Play, bác còn có thể cài từ USB hoặc SDcard của bác cũng không vấn đề gì.

21. kHO ỨNG DỤNG:

Theo mình biết thì ngoài eBop trên ATV520 thì cũng đã có trên X5mini rồi đó bác, 2 con này cũng tương đương nhau, nhưng thuộc phần cứng 2 hãng khác nhau nên mỗi con đều có điểm mạnh và điểm yếu riêng, hầu hết các định dạng thông dụng đều có hỗ trợ trừ các định dạng quá đỉnh như iso, bluray

dhruan

Member

khi mà up rom trên con android box này ( ATV520, X5 mini) thì cái hệ sinh thái ebop này có bị tèo không các bác

Bên trên