Hệ thống xem phim của Thế Anh

nghe&nhin

Member
Ðề: Hệ thống xem phim của Thế Anh

hệ thống này em chẳng thấy cọng dây nào cả
mà nền láng thế kia + loa sát tường + bác TA thik nghe sub hoành tránh + đóng kín cửa = rền phải biết àh

dinhvannam

Chúc mừng bác The Anh đã hoàn thành hệ thống HT. ( thêm 683 nữa bác nhé )

Thế Anh

Cám ơn tất cả các ý kiến đóng góp của các bác :)

Như vậy hệ thống của em còn thiếu là:

Thảm trải phòng

Kệ đặt thiết bị (Ko để chính giữa)

Tiêu tán âm.

Em sẽ sớm hòan thiện và lại show lên cho các bác

Ko tiếp thu thì ko tiến bộ được. Hi

truonghd

Well-Known Member

Chán nhất là ý kiến của bác này. Cái kệ gỗ đến 3 triệu là cùng. Nếu em thích mua kệ thì cho dù tháng này mua loa hết tiền thì sang tháng lại có lương tiếp để mua kệ chứ.

@khactuyen: 2 loa Front trông vậy thôi mà cách tới 2m đó. Center cố tình để thấp để ngồi phệt mà xem. Hi hi.
đây chỉ là góp ý nho nhỏ cho vui thôi , chứ thật ra bác mua được những thứ đó rồi chẳng lẽ bác lại k ......
còn bác nói chán nhất là ý kiến là bác NGUỴ BIỆN , e góp ý cho bác mà bác nói vậy, bác chờ qua tháng sau thì tháng sau bác pos lên , chứ pos kiểu này giống khoe của quá, mà chẳng co thẩm mỹ nữa, gióng như là sắm đuợc trâu mà k sắm được cày

luciano

Active Member

theo em đọc mấy topic của bác T.A từ trước tới giờ thì em đồ rằng bác phải là người chuyên về sắp xếp phòng ốc chứ?? Vì phòng này thì bác bảo em nên xắp thế này, phòng kia thì bác nên sắp thế kia.

Giờ bác đã thông cảm với những người đam mê thì vô tận, mà túi tiền thì có hạn chưa?? Đâu phải các bác khác, và cả bác T.A k biết phòng chuẩn là như thế nào, có điều cái gì cũng phải từ từ thì "cháo nó mới nhừ .." chứ. :))

Giống bác Trường HD và các bác khác bảo thì bác buồn đúng hem... giống tạt nước lạnh vào nhiệt huyết của họ vây...Giớ thì thấy bác tích cực hẳn lên rùi. Em mừng cho bác

Mong bác T.A tiếp tục phát huy... :D

Thế Anh

Bác tieuthieugia định lấy cặp Sony à. Cặp đó nằm trong bộ 5.1 của Sony. Ngày xưa cũng 1 thời hoành tráng lắm.

Thực ra loa Surround em ko định lấy 685 hay 686 vì Treo hoặc kê sát tường thì ko ổn mà kê rộng ra thì vướng lối đi lại trong phòng.

Chắc em làm cặp B&W như này làm Surround back quá

tieuthieugia

Well-Known Member

bác lại ngại cái vụ lỗ thông hơi sát quá làm mất hay hẻ?

Thế Anh

B&W VM1 giá khủng lắm, lại hàng discontinued nên em đâu dám chơi.

Thực sự tính em thích bố trí đơn giản, ko cầu kỳ quá nên đang bố trí thiết bị như thế. Chụp hình lên thì trông như thế, nhưng tắt điện ngồi xem phim thì cảm giác khác hẳn đó. Vì chỉ có lờ mờ 3 cục loa thôi. Mọi thứ chìm hết vào bóng tối. Trừ cái màn hình sáng sáng...1 cảm giác khá "Xi-nê" Hi.

Tuy nhiên nghe ý kiến các bác, chắc em sẽ bố trí thảm + kệ thiết bị cho phù hợp

Bác khactuyen cũng show hàng lên cho mọi người xem đi. Hệ thống của bác cũng B&W Series 6 còn gì nữa.

ankhanhs

Member

Thực sự tính em thích bố trí đơn giản, ko cầu kỳ quá nên đang bố trí thiết bị như thế. Chụp hình lên thì trông như thế, nhưng tắt điện ngồi xem phim thì cảm giác khác hẳn đó. Vì chỉ có lờ mờ 3 cục loa thôi. Mọi thứ chìm hết vào bóng tối. Trừ cái màn hình sáng sáng...1 cảm giác khá "Xi-nê" Hi.

Bác khactuyen cũng show hàng lên cho mọi người xem đi. Hệ thống của bác cũng B&W Series 6 còn gì nữa.

Con VM1 discontinued là sao hả bác, thông tin có chính xác không thế, giá của nó đâu có bằng 685 đâu, bác đã chơi B&W rồi mà không cố lên cho đồng bộ. Công nhân sự nghiệp nghe nhìn của bác lận đận quá, em theo dõi hành trình của bác mãi mà thấy bác vẫn chưa đâu vào đâu. Chắc bác lại gom tiền đánh quả gì hay sao.

khactuyen

Banned

Con VM1 discontinued là sao hả bác, thông tin có chính xác không thế, giá của nó đâu có bằng 685 đâu, bác đã chơi B&W rồi mà không cố lên cho đồng bộ. Công nhân sự nghiệp nghe nhìn của bác lận đận quá, em theo dõi hành trình của bác mãi mà thấy bác vẫn chưa đâu vào đâu. Chắc bác lại gom tiền đánh quả gì hay sao.
chỉ có một từ: cưới vợ =D>=D>=D>

MrQ1984

Member

tưởng bác TA ưu tiên ko gian Xi lê hàng đầu chứ nhỉ ???
đồ của các bác dữ quá :D

Chỉnh sửa lần cuối:

duongbaba

Active Member

Bác ở miền Bắc nếu trải thảm thì em xin can. Hôm nào trời nồm cắm bắp cải xuống thảm trồng rau sạch luôn. Mua cái kệ để sang một bên là xi nê ma lắm rùi.

khactuyen

Banned

Bác ở miền Bắc nếu trải thảm thì em xin can. Hôm nào trời nồm cắm bắp cải xuống thảm trồng rau sạch luôn. Mua cái kệ để sang một bên là xi nê ma lắm rùi.
tốt nhất nên lát sàn gỗ, chân voi góc phòng, trần làm thạch cao tiêu âm, đặt bộ ghế đệm cho hút âm ở giữa phòng là OK
/// nhà em toàn trải nền bằng chiếu.

Thế Anh

Làm thế nào gọn nhẹ đẹp là thích nhất. Chứ nhiều ông chỉ vì cải thiện 1 tí chất âm mà lấy cái mút trứng màu đen xì, dán ngược lên trần nhà, rồi lấy xốp vàng ệch dán lên tường thì bẩn mắt lắm.

Trước mắt, em vẫn dùng tạm như thế này đã. Và cố gắng chỉnh sủa dần dần ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

Thế Anh

HTPC của em có chân voi mà bác. Cách nhau khoảng 1 cm. Các thiết bị Audio vẫn để như vậy Em ko hiểu ý bác ???

Bên trên