(Help, plz!)Media Player Classic bị che lấp hình ảnh khi xem

Mặc định Xin được hướng dẫn cách config Windows Media Player Classic
Em download bộ K-lite Code Pack 5.3 Full về cài đặt và có tham khảo các hướng dẫn config MPC cũng như ffdshow video decoder của pác Chip và Nham. Em đã đặt các thông số cho ffdshow video decoder cũng như như các thông số tùy chỉnh trong shaders ... đều OK, nhưng hiện em gặp rắc rối với phần Playback Output của MPC. Nếu thiết lập là WMR9(Renderless) thì một số film avi ví dụ như tokyo hot hay sky angle :)) mất 1 phần hình ảnh ở phía dưới HD thì ok.
Máy của em là Dell XPS 1530. Mình cũng bị trường hợp này khi updates diriver màn hình mới nhất của Nvidia GeFoce 8400 128mb, ram 4gb. Cài lại driver cũ theo main thì ko sao cả. Nhưng đang cần update để cài Cuda mà.
Đây là hình ảnh theo thiết lập theo cách của pác Nhám.

Đây là config MCP

Nếu thiết lập lại là ERV thì xem ổn nhìu

Config đây ạ

Trường hợp này của em cũng có người bên Handheld bị ạ
http://www.handheldvn.com/showthread.php?t=149938
Mong các pác giúp sớm cho em với nhé. Thanks rất nhiều ạ ~O)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: (Help, plz!)Media Player Classic bị che lấp hình ảnh khi xem

Em up lên trên cho các pác thấy rõ nè. Hy vọng cuối tuần sẽ có câu trả lời, hix...

xmen_vista

cái bản 5.3 ko biết sao dùng thấy lỗi nhiều nhỉ. mình thì dùng cứ bị vỡ hình xanh đỏ loạn cả lên. cài lại bản 5.2 thì lại dùng bt.ko hiểu sao?

tieuthieugia

Well-Known Member

cái bản 5.3 ko biết sao dùng thấy lỗi nhiều nhỉ. mình thì dùng cứ bị vỡ hình xanh đỏ loạn cả lên. cài lại bản 5.2 thì lại dùng bt.ko hiểu sao?

chính xác... đang hối hận vì khi down 5.3 về là xóa source cũ ngay
lỗi tùm lum muh phụ đề k load được luôn

Hơ... cái này ko phải là do ver 5.3 nhá các pác. Các bản trước vẫn thế thôi. Chắc các pác bị lỗi khác rồi

mote

Cái này đơn giản là do bạn xài windows 7, không có tích hợp sẵn Directx9.
Lỗi phụ đề không load được, là do bản MPC-HC nó autoload subtittle, do đó DirectVobSub không hoạt động.
Bạn có thể tắt chức năng autoload sub để dùng DirectVobSub hoặc nhấn chuột phải khi phim đang chạy chọn subtittle nếu dùng chức năng autoload của MPC-HC.

lggood

Banned

cái phim gì mà thấy giống ..... =))

Hè... vụ này xem ra khoai rùi nè. Chắc Windows 7 chỉ có thế để ở EVR Customs thui. Phải ko anh Nham và anh Chip ới ời?

Bên trên