[help] x5mini không cast được hình ảnh từ điện thoại lên tv???

choco-pie

Member
em xem trong quảng cáo của minix thì thấy có chức năng cast hình ảnh từ điện thoại lên tv thông qua android box, em cũng có xem các hướng dẫn trên youtube rồi nhưng khi làm trên con x5mini của em thì thấy android box báo lỗi chung chung là không thực hiện được, vậy là lỗi điện thoại của em (android 4.4) hay x5mini không cast được vậy các bác.

trihuyphusp

Member
Ðề: [help] x5mini không cast được hình ảnh từ điện thoại lên tv???

Điện thoại của bạn đang xài là dòng nào vậy. Có nhiều thiết bị điện thoại không hỗ trợ trình chiếu không dây:D

HieuHienSupport

Active Member

em xem trong quảng cáo của minix thì thấy có chức năng cast hình ảnh từ điện thoại lên tv thông qua android box, em cũng có xem các hướng dẫn trên youtube rồi nhưng khi làm trên con x5mini của em thì thấy android box báo lỗi chung chung là không thực hiện được, vậy là lỗi điện thoại của em (android 4.4) hay x5mini không cast được vậy các bác.

Thường thì vì giao thức HDCP không được hỗ trợ trên Android Box nên các điện thoại Android không chia sẻ màn hình qua chức năng Miracast được, tuy nhiên vẫn có 1 số dòng điện thoại có thể share màn hình lên tốt, nói chung cái này là tùy điện thoại thôi bác ạ. Còn tính năng AirPlay thì vẫn xài tốt

leehuyhd

Member

bác mang ngay ra nơi mua bảo họ hướng dẫn cho là xong. không cần nghiên cứu quá nhiều

meocon

Well-Known Member

Vụ cast này hên xui , em cũng gặp nhiều trường hợp khách xài Android smartphone , cái có , cái ko :) , còn iphoen thì airplay là OK thui

Bên trên