Đánh giá HiMedia 900B và HiMedia 910B con nào ngon hơn hả các bác

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: HiMedia 900B và HiMedia 910B con nào ngon hơn hả các bác

- Bạn hỏi không đúng topic (hỏi đầu HDLife V9 trong mục đầu Himedia, người ta đâu biết mà trả lời cho bạn)
- Chức năng khóa thư mục (folder) là để muốn mở thư mục đó thì phải có password, chức năng này thường dùng để không cho trẻ em xem những film bạo lực hoặc film 18+
- Bạn vào setting "on" chức năng trên, sau đó muốn khóa thư mục nào thì chọn thư mục đó và chọn hình ổ khóa, bạn phải vào 4 con số để làm password, khi mở thư mục đó máy sẽ hỏi bạn password thì mới cho mở, chức năng này chỉ khóa trẻ em thôi, còn đối với người lớn thì chức năng này vô nghĩa (vì khóa này rất đơn giãn)

chức năng này chỉ khóa trẻ em thôi, còn đối với người lớn thì chức năng này vô nghĩa (vì khóa này rất đơn giãn)
Vậy e khóa rùi , người lớn khác vô bình thường hả bác ? :D

ám964

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: HiMedia 900B và HiMedia 910B con nào ngon hơn hả các bác

chức năng này chỉ khóa trẻ em thôi, còn đối với người lớn thì chức năng này vô nghĩa (vì khóa này rất đơn giãn)
Vậy e khóa rùi , người lớn khác vô bình thường hả bác ? :D

Hì hì, người lớn họ chỉ cần tháo HDD ra, cho vào máy tính là xong

hd giá rẻ

Ðề: HiMedia 900B và HiMedia 910B con nào ngon hơn hả các bác

hố hố, cái đóa cho trẻ nhỏ mà bác...

cuongf

910B có xem bluray remux được ko ạ?

xin dc các anh giup, em dang dùng hd900b nhưng vừa mua về chạy vài ngày đã bị lỗi khi đang xem thì bị đứng hình lại khoảng 20 giây thi chạy tiếp nhưng chỉ đc 1 tí là lại bị lại, em đã đi bh về chạy mượt mà dc khoảng 1 tuần thi lại bi lại, rất mong cac anh giúp em với, em mới dùng nên chưa bit cách xử lý em nó ra sao cả, anh nào bit hộ em vớiiiiiiii..., rẩt cảm ơn các anh giúp đỡ, mail cua em là ([email protected]) 1 lần nữa mong các anh giúp đỡ cho thằng em dại này khi quyết định mua hd900b
ko ai bị bệnh này giống em a??? có ai mà xử lý đc rồi thì mách cho em với.

thegioihd1

qua cửa hàng mình so sánh trực tiếp nhé

duongruc1

Member

Mình muốn hỏi là up 910b lên Firmware 1.0.4.20 có mượt hơn bản 1.0.10 ko các pác, em mới sắm nên còn bỡ ngỡ.

MrBo682

Well-Known Member

LAN 100 và LAN 1G :D
Nếu dùng qua LAN thì nội dung BD và BD3D phá sàn.Còn dùng trực tiếp thì không có vấn đề gì.
Sao nội dung nhỏ thế này mà kh6ng ai nói rõ cho khách hàng khi họ chọn mua nhỉ :S

hanoismile

Re: Ðề: HiMedia 900B và HiMedia 910B con nào ngon hơn hả các bác

Mình muốn hỏi là up 910b lên Firmware 1.0.4.20 có mượt hơn bản 1.0.10 ko các pác, em mới sắm nên còn bỡ ngỡ.

Có cùng câu hỏi giống bác này. AE nào có kinh nghiệm cho ý kiến với

1001 ĐÊM

Re: Ðề: HiMedia 900B và HiMedia 910B con nào ngon hơn hả các bác

Có cùng câu hỏi giống bác này. AE nào có kinh nghiệm cho ý kiến với
thử đi , mất gì đâu, mình không nhầm là dòng chip Realtek luôn có nút reset đề nâng cấp hay hạ phiên bản firmware.

haidong

hà, em mới dùng 910b hơn tháng,đẹp, xem phim ngon lành, nhưng thỉnh thoảng bị đơ không làm gì được, chỉ còn cách tắt nguồn khởi động lại, sao thế các bác nhỉ:-w

haidong

Ðề: Re: HiMedia 900B và HiMedia 910B con nào ngon hơn hả các bác

Quên vụ này nữa, em muốn kết nối 910b với máy tính qua wifi để trao đổi dữ liệu mà không cần rút ổ cứng, làm thế nào nhỉ, bác nào làm rồi chỉ em với.

hd360sg

Quên vụ này nữa, em muốn kết nối 910b với máy tính qua wifi để trao đổi dữ liệu mà không cần rút ổ cứng, làm thế nào nhỉ, bác nào làm rồi chỉ em với.

Cũng dễ mà bác, sau khi kểt nối mạng cho đầu HDP bác bật cái tính năng samba lên là có thể từ máy tính nhìn thấy dữ liệu trong HDP, và ngược lại muốn share dữ liệu trong máy tính thì share thư mục cần chia sẻ là oki. Hoạc bác có thể xem kỹ tại đây

haidong

Cũng dễ mà bác, sau khi kểt nối mạng cho đầu HDP bác bật cái tính năng samba lên là có thể từ máy tính nhìn thấy dữ liệu trong HDP, và ngược lại muốn share dữ liệu trong máy tính thì share thư mục cần chia sẻ là oki. Hoạc bác có thể xem kỹ tại đây

Cảm ơn bác, tối em về làm thử xem thế nào.

meocon

Well-Known Member

Nếu anh xài win 7 thì phải tắt pasword đi mơi được nha

Mình dùng đầu HD910b được hơn 1 tuần. Hôm qua bật xem thì cứ khoảng 2 phút thì mất hình khoảng 2s (kể cả mới bật lên chưa xem phim). Ai biết hiện tượng này không giúp mình với.

salenguyenduong

Mình dùng đầu HD910b được hơn 1 tuần. Hôm qua bật xem thì cứ khoảng 2 phút thì mất hình khoảng 2s (kể cả mới bật lên chưa xem phim). Ai biết hiện tượng này không giúp mình với.

Bác kiểm tra lại cáp HDMI, gắn lại hoặc đổi đầu cáp coi sao, nếu cần thử mang qua 118D Phan Xích Long mình kiểm tra dùm.

Bên trên