Đánh giá HiMedia 900B và HiMedia 910B con nào ngon hơn hả các bác

chuanguyen1984

Active Member
Ðề: Re: HiMedia 900B và HiMedia 910B con nào ngon hơn hả các bác

mua hd900b hay 910b về thì ôm hận, chớ dại mua sản phẩm của Himedia. cty tui có 3 người cùng mua hd900b, cả 3 máy điều bị lỗi HDD sau thời gian sử dụng, con frimware thi cứ nằm ở 1.0.4.20 mãi mãi. chưa hết , xem phim 3d qua mạng Lan thi giật giật tức muốn lấy búa đập cho rồi, còn qua USB thì cũng chẳng khá hơn giống như chỉ còn 10hinh/ giây, lấy HDD Bỏ vào máy thì thích nó chạy thích nó đứng, cả 3 máy điều giống 1 bệnh, đem bh thì chờ dài cổ, mỗi lần đem ra thì lúc nào cũng nhận 1 câu: ĐỂ EM UP LẠI FRIMWARE, dạ thưa mấy anh em down frimware từ HIMEDIA của nhà sx là bọn Tàu khựa rồi , up xong nó có cải thiện đc đâu? mua đi rồi tiền mất tật mang.
Em dùng gần năm nay 910B, chả phải update gì thấy có vấn để gì đâu, cả 2D - 3D đều ok/

v_t

Member
Ðề: Re: HiMedia 900B và HiMedia 910B con nào ngon hơn hả các bác

Em dùng gần năm nay 910B, chả phải update gì thấy có vấn để gì đâu, cả 2D - 3D đều ok/

chắc lô hàng không đồng đều về chất lượng, tàu khựa thì cái ngon chạy rất ngon, cái hỏng thì khó đỡ lắm. quy trình quản lý chưa ngon hoặc chuẩn chất lượng cho hàng ra thị trường không cao.
nói chung là tránh cho lành vì thấy nhiều người bị lắm. đi mua hàng rẻ một chút mà như đánh bạc hên xui thì cũng oải, dính phải con lởm thì tính ra thêm ít tiền mua con ngon hơn chút cho lành

laodaidu

Active Member
Ðề: HiMedia 900B và HiMedia 910B con nào ngon hơn hả các bác

Cố thêm mấy đồng làm con Dune cho nó yên tâm, đó là kinh nghiệm tự bản thân rút ra

pt_vnn

Member

Đúng như các bác nói, em mua con 900b về dùng được vài tháng giờ nó cũng bị treo liên tục. Cứ xem được khoang 30p lại treo, mang đi bảo hành cũng vậy thôi. Đến họ bảo xem cả ngày chả bị làm sao. Thế mới tức, mình thi không có time ở đó mà xe họ test. Các bác có giải pháp nào khắc phục không hay phải thay chú khác? Mà giờ mua lại nào với tầm tiền đó được nhỉ?

xuanque

Member

Ghê vậy, chắc làm con Dune 102 cho rùi!

theaminh81

Well-Known Member

Em xem gần hết bảo hành rồi, thấy ok mà, sao các bác chê kinh vậy nhỉ

vinagoh

Well-Known Member

Con 900B của mình sài ngon lành cành đào......

Nghia_PMT

Well-Known Member

con 910B of e cũng ngon lắm, chỉ mỗi tội Himedia chưa thấy cho up firmware lên version cao hơn 1.4.20 để có tính năng đánh dấu film nào xem rồi

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: HiMedia 900B và HiMedia 910B con nào ngon hơn hả các bác

con 910B of e cũng ngon lắm, chỉ mỗi tội Himedia chưa thấy cho up firmware lên version cao hơn 1.4.20 để có tính năng đánh dấu film nào xem rồi

em dùng cả năm nay con HD910B cũng ok.không vấn đề gì cả.Nhưng việc có FW mới thì chắc chả bg đâu bác....giờ Himedia ra nhiều dòng khác rồi còn lâu nó mới up fw mới.Himedia chỉ chạy theo phần cứng thôi, phần mềm thì chán chết

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: HiMedia 900B và HiMedia 910B con nào ngon hơn hả các bác

em dùng cả năm nay con HD910B cũng ok.không vấn đề gì cả.Nhưng việc có FW mới thì chắc chả bg đâu bác....giờ Himedia ra nhiều dòng khác rồi còn lâu nó mới up fw mới.Himedia chỉ chạy theo phần cứng thôi, phần mềm thì chán chết

Giờ Himedia lo mảng Android rùi :)

Bên trên