Đánh giá [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

meocon

Well-Known Member
Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Các dịch vụ Phim OL của nó thì chỉ có của Tàu, xem được nhưng toàn xủng với xoẻng nên chạ hiệu cái gì cạ. hehe

Phim online của VN thì bị lỗi sever rùi , giờ ko truy cập dc , mong chờ nhà pp giải quyết :)

nkduy

Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Firmware nào có transmission và youtube vậy mấy bác?

dungntnet

Các bác cho hỏi cách chỉnh màn hình hiển thị thời gian phim trên đầu HD 910b với ạ. Đầu của em sau khi up FW 10.0.4.7 thời gian xem phim chỉ nhảy theo 10 phút 1 lần không tính theo giây như lúc đầu.

hd_fans

Các bác cho hỏi cách chỉnh màn hình hiển thị thời gian phim trên đầu HD 910b với ạ. Đầu của em sau khi up FW 10.0.4.7 thời gian xem phim chỉ nhảy theo 10 phút 1 lần không tính theo giây như lúc đầu.

Bác up thử FW 4.20 xem có hết ko nha . Link down FW trong đây a: .: HD-BOX.net :.

Re: Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Các dịch vụ Phim OL của nó thì chỉ có của Tàu, xem được nhưng toàn xủng với xoẻng nên chạ hiệu cái gì cạ. hehe

Bác kiểm tra xem có chạy được file 3D ISO không ạ. Vụ youtube có sài được không bác?

canhduy

Mở youtube trên điện thoại và chuyển DLNA sang 900b phát lên tv cũng tiện đó bác

canhduy

Quá buồn, mua cái đầu này chủ yếu cho bé nhà mình xem youtube vậy mà bây giờ lại ko xem đc nữa,

Mở youtube trên đt android hay iphone rồi phát ko dây DLNA sang đầu 900b coi cho bé cũng ok đó bạn

nkduy

Vụ xem youtube bây giờ thì đầu nào có IE đều xem được, các bác mở IE lên nhập địa chỉ youtube.com/tv rồi xem bình thường.

Rukaphuong

bản mói nhất này 1.0.6 cập nhật cho HDmedia 910b được không vậy? Máy của em chưa từng cập nhật firmware lần nào cả

Thấy ở 2 trang này đều là bản 1.0.4.20 cả. Vậy bản này là bản ổn định nhất?? có nên up lên bản 1.0.6 ln không?

http://www.himedia-tech.cn/en/service_firmware_update_list.php?center_id=34&class_name=HD900
http://hd360.vn/download-firmware-cho-dau-phat-hd

Em mua về xem chơi là chủ yếu, không có vọc vạch nhiều nên cũng không rành, các bác chỉ giúp

Với, đuôi là .gz thì đổi thành gì ạ??

meocon

Well-Known Member

bản mói nhất này 1.0.6 cập nhật cho HDmedia 910b được không vậy? Máy của em chưa từng cập nhật firmware lần nào cả

Thấy ở 2 trang này đều là bản 1.0.4.20 cả. Vậy bản này là bản ổn định nhất?? có nên up lên bản 1.0.6 ln không?

Latest Firmware - Support - HiMedia
Download firmware cho đầu phát HD

Em mua về xem chơi là chủ yếu, không có vọc vạch nhiều nên cũng không rành, các bác chỉ giúp

Với, đuôi là .gz thì đổi thành gì ạ??

bản này cũng nhiều bác xài rùi , có bác ok có bác nói lỗi a cứ up xài thử , lỗi thì xuống 4.20 :)

Rukaphuong

bản này cũng nhiều bác xài rùi , có bác ok có bác nói lỗi a cứ up xài thử , lỗi thì xuống 4.20 :)

thank bác. mìh up rồi. không bị lỗi gì. Sửa được mấy cái đọc phụ đề. Cái 910b này đâu có cài phần mềm như android được phải kô nhỉ?

Votannguyen

Well-Known Member
Quan trọng là có xem được youtube hay không để cho mấy bạn nhỏ xem phim hoạt hình hay phim hài

tinhphai

Banned

Tôi dùng Mac OS nối với Himedia qua LAN, đang dùng Firm 1.0.4.20 từ site Hãng, nhưng có điều kỳ lạ là tôi copy từ máy Mac sang Himedia thì thấy hiện lên sau khi copy xong, xem cũng okie, nhưng tắt Player đi, file vừa copy sang biến mất luôn, trước đây tôi đã copy nhiều lần không bị hiện tượng này, nhất là copy qua wifi (chậm quá chịu không nổi nên nối LAN). Các bác cho tôi lời giải đáp với nhé. Thanks nhiều.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Tôi dùng Mac OS nối với Himedia qua LAN, đang dùng Firm 1.0.4.20 từ site Hãng, nhưng có điều kỳ lạ là tôi copy từ máy Mac sang Himedia thì thấy hiện lên sau khi copy xong, xem cũng okie, nhưng tắt Player đi, file vừa copy sang biến mất luôn, trước đây tôi đã copy nhiều lần không bị hiện tượng này, nhất là copy qua wifi (chậm quá chịu không nổi nên nối LAN). Các bác cho tôi lời giải đáp với nhé. Thanks nhiều.

cùng chung quan điểm.Hum qua coppy một thư mục nhạc lossles qua Humedia 910b bằng mạng Lan.Lúc sang mở thấy có và bật vô nghe ok hết.Nhưng sau khi thoát ra xem phim khác, quay trở lại thì cái thư mục ấy biến đâu mất tăm.Bá đạo thật

meomatto

Active Member

Firm 4.20 Cop thế thì ổ cứng ko lưu lại data đâu, dc lúc đấy thôi. các bác cài bản cao hơn xem sao. chắc do firm gốc nó làm lỗi file hệ thống.

meocon

Well-Known Member

thank bác. mìh up rồi. không bị lỗi gì. Sửa được mấy cái đọc phụ đề. Cái 910b này đâu có cài phần mềm như android được phải kô nhỉ?

Ko cài được nha a , hiện chỉ có đầu phát HD Android cài được thui nha

dvgdvg

Này thì ai chưa đao đựoc bản 1.0.6.3

Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

ĐAo về được file Install. Chép vào usb/thẻ nhớ định dạng Fat/Fat32, để ở thư mục gốc. Rút điện, cắm usb/thẻ vào đầu, lấy cái tăm chọc vào lỗ Restore sau máy, cắm điện trở lại và bật đầu, giữ nguyên cái tăm trong 10s đến khi hiện lên chữ Upgrade thì thả ra, rung đùi đợi 5ph. Up xong máy tự khởi động lại. Xong! :D
Em đang tìm cần em Firm này, cảm ơn bác đã share!

mattro

Kính thưa các bác!
Tình hình là sau một thời gian up đi up lại các kiểu Fimware cho em HD900B yêu quý của em với mục đích là để xem Mytivi.
Bây thì em nó đã ra đi với tình trạng như sau:
Sau khi em thử up bản Fimware này: DatageProX6IPTV-iconbit v0.2 ( Mục đích thử nghiệm xem em nó có lên không )
Kết quả báo thành công. Sau khi em nó khởi động lại thì đèn đóm trên bảng điều khiển tắt ngúm. màn hình tivi hiện lên chữ loanding.... một lúc thì khởi động lại cái vòng lặp loanding....
Em bỏ bản 1.0.4.20 vào up lại. vẫn thấy báo vào loand vào và up bình thường nhưng khi khởi động lại nó vẫn tình trạng là loanding....
Vậy kính mong các cao thủ trên diễn đàn hướng dẫn giúp em khắc phục sức khỏe cho em nó với ạ.
Em xin ngàn lần cảm ơn.

Bên trên