Đánh giá [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

mattro

Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Em đã tìm được 1 firm dùng tạm cho em hd900b rồi ạ. Phím bấm lung tung hết, k có driver nhận ổ cứng, nhận đươcj usb nên vâẫn dùng tạm được. Em đã ngâm cứu 1 thời gian đax có ý tươởng khắc phục nhưng vấn đề là không có ai chia sẻ cái bootloader để flash cái trình điều khiển. Bản thân các bản firm do hãng update k có flash cái này nên k biết kiếm đâu ra. Bác nào có thể trích rút hoặc có làm ơn share cho em xin ạ.

sitetopvn

Active Member
Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

bạn có thể dùng fw chung cho các dòng chip 1186 để khắc phục lỗi trên .
Mã:
http://www.fshare.vn/file/VD0IH78K6C/

HNT24681

Well-Known Member

Em ngại lội page qúa; xin hỏi các bác hiện đã có fw nào khắc phục tình trạng ko xem đc youtube chưa ạ? E dùng 910b. Thanks các bác

LUC QUYET CHIEN

Active Member
FW 1.0.6.3 có gì khác so với 1.0.4.20 không các bác.đang dùng 1.0.4.20 thấy ok nên chả muốn nghịch nhiều

hd360sg

Ðề: Re: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

FW 1.0.6.3 có gì khác so với 1.0.4.20 không các bác.đang dùng 1.0.4.20 thấy ok nên chả muốn nghịch nhiều
Bác dùng cái nào cảm thấy ổn định thì cứ để mà dùng, đến hiện tại chưa có gì mới nên cứ yên tâm dùng bản đó nha bác

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Bác dùng cái nào cảm thấy ổn định thì cứ để mà dùng, đến hiện tại chưa có gì mới nên cứ yên tâm dùng bản đó nha bác

Hiện tại ko có gì mới và sau này cũng thế đúng không bác.Himedia làm gì còn ra fw cho mấy ẻm này nữa #-o

minhduc1961

Em cũng đang bị 1 em up nhầm firmware imax,bác nào có cách khắc phục xin chỉ dùm em với!Xin cảm ơn rấy nhiều!!!!

hd360sg

Em cũng đang bị 1 em up nhầm firmware imax,bác nào có cách khắc phục xin chỉ dùm em với!Xin cảm ơn rấy nhiều!!!!

Úp nhần firmwaee không khéo là bị cháy main đó bác, giờ tình trạng em nó sao rồi nếu không sử lý được bác nên đem đi để kỹ thuật đo đạc lại may ra cứu được chứ vọc thêm có khi là die luôn đấy.

meocon

Well-Known Member

Up lại được ko bác , hồi đó mình cũng up nhầm , sau đó up laị được

minhduc1961

Không úp lại được,có úp lại firmware thì cũng chạy báo là thành công,nhưng khi khởi động lại thì cứ hiện cái logo Imax xong rồi đứng im ru lun!

Nguyên nhân bệnh bò điên
Trong lúc biên giới Mỹ đóng chặc cấm cửa bò nhập từ Canada, một nữ phóng viên phỏng vấn chú Hai Già, chủ một trại bò.

- Thưa chú Hai từ đâu mà có bịnh bò điên?

- Một con bò cái mỗi ngày được người ta vắt sữa

- Thưa chú Hai, tôi chỉ hỏi bịnh bò điên từ đâu mà ra thôi

- Thì con bò cái mỗi ngày người ta vắt sữa sáu lần

- Thưa chú, con bò được vắt sữa mấy lần kệ nó đi, tôi chỉ hỏi bịnh bò điên từ đâu mà ra.

- Một con bò cái mỗi ngày được vắt sữa sáu lần nhưng sáu tháng mới được nhảy một cái đấy cô ạ.

- Chú Hai Già à, tôi nghĩ là chú hiểu lầm câu hỏi của tôi. Việc vắt sữa sáu lần một ngày và nhảy sáu tháng một lần đâu có liên quan.

- Sao không liên quan chớ. Tôi hỏi cô, nếu một ngày tôi vắt sữa cô sáu lần nhưng sáu tháng cô mới được nhảy một cái thì thử hỏi cô có điên không!?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Sau khi up nhầm imax và đã thử thêm cái khác để chạy lại được nhưng LAN rất cùi vì Drivers Bootloader không tương thích . Sau bao ngày mày mò thì em cũng đã làm được để đưa em ấy về nguyên bản . Up tẹt ga không bao giờ sợ cháy main từ ngày nó hư em test và thử các loại FW 1186 chắc phải vài trăm lần mà chả sao cả nên các bác cứ yên tâm .

Tối nay hoặc ngày mai em sẽ up 2 file cứu thành công của em lên cho các bác ... Sau khi up xong 2 cái đó thì bác có thể up bất cứ FW chính hãng nào nhé .

Có thêm hướng dẫn bác nhé.Bác cho em hỏi sau bao ngày mày mò bác có tìm được bản FW nào ngon nhất cho em này không/

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Đây là 2 File mình làm lại cho mấy phòng HD nhà mình dùng toàn 900 và 910B nên mới mày mò mãi như thế . đến giờ thì thấy bản này chạy là ngon nhất

Hd910b.1.0.4.20 - Unbrick Bootloader chạy file này trước sẽ Unbrick Bootloader cho các bác về với trạng thái ban đầu có báo lỗi gì kệ nó tắt đi up tiếp file thứ 2 Hd910b.1.0.4.20 - FW xong là OK sau FW này các bác có thể up bất kỳ FW chính hãng nào khác mà các bác muốn .

Link tải ở đây :

em đang sài 910b và cũng chỉ để xem phim thấy chả lỗi gì bg.đang tìm hiểu xem có cái fw nào hay hơn có thêm chức năng khác không

minhduc1961

Cám ơn sư phụ rất nhìu,cái đầu của mình làm theo lời bác đã phục hồi được rùi,chạy rất ngon lành,có điều không có lên đồng hồ hiển thị mà thôi,không bít nó bị hư hay sao nửa,nhưng chạy được là tốt rùi,mình đắp chiếu gần 1 năm nay rồi đó!

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Cám ơn sư phụ rất nhìu,cái đầu của mình làm theo lời bác đã phục hồi được rùi,chạy rất ngon lành,có điều không có lên đồng hồ hiển thị mà thôi,không bít nó bị hư hay sao nửa,nhưng chạy được là tốt rùi,mình đắp chiếu gần 1 năm nay rồi đó!

Phải công nhận bác ấy quá bá đạo ấy chứ =P~

minhduc1961

Quá víp,mình đem lên Thành Phố các chổ đều lắc đầu mà nay nghe theo bác ấy,làm phát ăn ngay:-bd

meomatto

Active Member

Em đã Post bản 1.0.6.3 rồi kìa bác, dùng ổn định.
Nhưng có bác nào bị 1 vấn đề là chạy File có Dolby TrueHD trực tiếp ko qua âm ly thì tịt ko ra tiếng ko nhỉ? Em đang bị cái này, thử mấy phim rồi đều thế. hic

sonicmega

thank chủ thớt nha

Bên trên