Himedia Q1 IV ?

chanmodoi

Member
Ðề: Himedia Q1 IV ?

Mình xem phim nhiều lúc hình bị chậm hơn tiếng là sao nhỉ, xem bằng phần mềm nào cũng thế

nsongthoicnghe

Các bác cho hỏi em ở quê, dùng đầu chảo TQ 6 kênh + TV CRT + loa vi tính, giờ không xem được nên muốn dùng Q1 IV.
Hệ thống này dùng Q1 IV được không các bác
Nhu cầu chỉ xem thời sự là chính, xem youtube cho con làm quen Tiếng Anh, thỉnh thoảng xem phim, nói chung nhu cầu ít. Gói cước Internet chẳng biết bao nhiêu nhưng dùng IDM down tối đa khoảng hơn 3Mb, điện thoại cài FPT play coi thấy cũng được không lag, không biết coi TV có được không.

itvplus

Active Member

Các bác cho hỏi em ở quê, dùng đầu chảo TQ 6 kênh + TV CRT + loa vi tính, giờ không xem được nên muốn dùng Q1 IV.
Hệ thống này dùng Q1 IV được không các bác
Nhu cầu chỉ xem thời sự là chính, xem youtube cho con làm quen Tiếng Anh, thỉnh thoảng xem phim, nói chung nhu cầu ít. Gói cước Internet chẳng biết bao nhiêu nhưng dùng IDM down tối đa khoảng hơn 3Mb, điện thoại cài FPT play coi thấy cũng được không lag, không biết coi TV có được không.

Với điều kiện như của bác thì himedia Q1IV đáp ứng được bác nhé.
Q1IV hỗ trợ AV để bác cho ra TV CRT, cũng đường AV để bác ra loa 2 kênh.
Điều kiện mạng như vầy bác xài youtube là thừa ok, bác cho hỏi bộ modem wifi bác để ở đâu? Nếu xa quá thì bác dùng mạng lan cho khỏe nhé.
Nhà mình ở đâu nhỉ bác? Em chỉ bác mua tại đại lý gần nhất bên em.
Thân!

rua bo

Well-Known Member

@nsongthoicnghe: con Q1 đáp ứng "dư sức qua cầu" đối với bác.

ailangthang

Active Member

Các pác giúp giùm tí,
Vừa rước con Himedia Q1 IV để xem film offline là chính.
Mang về, sử dụng trình mặc định (mở trực tiếp tại File Manager) để xem film (file mkv hoặc iso) thì chỉ có hình mà chẳng có tiếng cả đường HDMI lẫn AV (âm thanh AC3 hoặc DTS). Nghe nhạc lossless (đuôi wav) vẫn có tiếng.
Em chỉnh đủ kiểu (Setting -> Âm thanh) nhưng cũng chẳng được.
Play film bằng Kodi 14/XBMC thì âm thanh ngon lành cả HDMI lẫn AV (nhưng dùng cái này để mở film thì hơi loằng ngoằng).
Đã thử cài "Codec MXPlayer arm 7" nhưng vẫn không khắc phục được.
Gỡ bỏ MXPlayer + Codec, cài lại vẫn không thay đổi được tình hình.
Các pác tư vấn hộ cần phải làm thế nào để có thể play film bằng trình mặc định mà cho ra được âm thanh qua cổng HDMI & AV với.
Cám ơn nhiều.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

...
Các pác tư vấn hộ cần phải làm thế nào để có thể play film bằng trình mặc định mà cho ra được âm thanh qua cổng HDMI & AV với.
Cám ơn nhiều.
Bác cài codec rồi thì nhớ restart nhé, chứ thử luôn k ra tiếng đâu.
E cài vài trăm con rồi, chưa con nào k đc :D.

rua bo

Well-Known Member

Các pác giúp giùm tí,
Mang về, sử dụng trình mặc định (mở trực tiếp tại File Manager) để xem film (file mkv hoặc iso) thì chỉ có hình mà chẳng có tiếng cả đường HDMI lẫn AV (âm thanh AC3 hoặc DTS). Nghe nhạc lossless (đuôi wav) vẫn có tiếng.
Play film bằng Kodi 14/XBMC thì âm thanh ngon lành cả HDMI lẫn AV (nhưng dùng cái này để mở film thì hơi loằng ngoằng).
Cám ơn nhiều.
Bác mở bằng Media Center mới có hình và tiếng.

meocon

Well-Known Member

Các pác giúp giùm tí,
Cám ơn nhiều.

Bác xem FW mấy , up lên 1.0.7 nhá

nsongthoicnghe

Với điều kiện như của bác thì himedia Q1IV đáp ứng được bác nhé.
Q1IV hỗ trợ AV để bác cho ra TV CRT, cũng đường AV để bác ra loa 2 kênh.
Điều kiện mạng như vầy bác xài youtube là thừa ok, bác cho hỏi bộ modem wifi bác để ở đâu? Nếu xa quá thì bác dùng mạng lan cho khỏe nhé.
Nhà mình ở đâu nhỉ bác? Em chỉ bác mua tại đại lý gần nhất bên em.
Thân!

Cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn, em ở Lâm Đồng. Wifi với TV ở phòng khách cách nhau khoảng 2 m

ailangthang

Active Member

Bác cài codec rồi thì nhớ restart nhé, chứ thử luôn k ra tiếng đâu.
E cài vài trăm con rồi, chưa con nào k đc :D.

Đã khắc phục được, thì ra là do cài không đúng phiên bản MXPlayer. Hôm qua gỡ bỏ, cài lại bản khác thì oki rùi.
Các pác cho hỏi thêm cái nữa là em thấy khu vực giữa box (mặt trên & dưới) khi sờ vào thì thấy rất nóng. Như vậy thì về lâu dài có ổn ko vậy? Con Q1 IV của các pác có bị vấn đề nóng vậy ko?

trihuyphusp

Member

Q1 IV xài lâu ở giữa cũng khá nóng. khi sử dụng xong thiết bị bác nên tắt nguồn hoàn toàn, không nên để cắm nguồn qua đêm.

nbhien

Member

Q1 IV xài lâu ở giữa cũng khá nóng. khi sử dụng xong thiết bị bác nên tắt nguồn hoàn toàn, không nên để cắm nguồn qua đêm.

Cắm nguồn qua đêm không vấn đề gì đâu. Để nguồn qua đêm chống ẩm cho thiết bị rất tốt nhất là trời nồm. chỉ cần tắt bằng điều khiển là đủ. Sáng ra xờ vào đầu mát rượi.

eolohd

Active Member

Cắm nguồn qua đêm không vấn đề gì đâu. Để nguồn qua đêm chống ẩm cho thiết bị rất tốt nhất là trời nồm. chỉ cần tắt bằng điều khiển là đủ. Sáng ra xờ vào đầu mát rượi.

chính xác, thiết bị điện tử chỉ nên tắt chứ không nên rút hẳn nguồn.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

mình thì không đủ can đảm như thế :)

Bên trên