Himedia Q1 IV ?

duyquachvan

Ðề: Himedia Q1 IV ?

mấy proncho mình hỏi sao mình vào hdrepo tìm phim . tìm thấy tên phim mà nhấn vô không thấy gì là sao?

himediatechvn

Active Member

mấy proncho mình hỏi sao mình vào hdrepo tìm phim . tìm thấy tên phim mà nhấn vô không thấy gì là sao?

bác ơi, HDrepo addon đã bỏ lâu rùi bác ah, bác sử dụng các addon mới Vietmedia, Xfshare... anh em trên diễn đàn share nhiều lắm đó bác.
Nếu cần hỗ trợ thêm các bác có thể chat trực tiêp với kỹ thuật bên PHÂN PHỐI ANDROID TV BOX, ANDROID USB TV CHÍNH HÃNG MINIX, MYGICA, TRONSMART...CHẤT LƯỢNG để hướng dẫn bác nhé

hotrovntvbox

Himedia Q1 IV với Q3 IV cấu hình giống nhau phải không bạn
chào bạn, theo mình đc biết thì cấu hình Q1IV vs Q3IV cũng gần giống nhau.
Q3IV sử dụng chíp lỗi tứ A7 + thêm cột thu sóng, có hổ trợ cổng optical và làm bằng vỏ nhôm nên tản nhiệt tốt hơn.

nauthna2122

có bác nào xài Q1 IV cho e hỏi có thể sử dụng cùng lúc 2 cổng HDMI vs cổng AV cho 2 tivi được không?

hienrp

Active Member
Himedia đang có chương trình khuyến mại hấp dẫn MUA 1 TẶNG 1 nhân dịp tết thiếu nhi.
Thời gian: 24/05/2015 - 02/06/2015 - Áp dụng Toàn Quốc
Mua sản phẩm ‪#‎HIMEDIA‬ Q1 IV hoặc #HIMEDIA Q3 IV được tặng ngay 1 chuột xịn trị giá 180.000đ, giá không đổi.

Anh em nhanh tay kẻo lỡ chương trình, mua quà tặng bé nhé. =))

chanmodoi

Member

Dạo này nóng quá dùng một lúc nó lại tự tắt, phải đặt trước quạt mới chạy ổn được

Chickbong

Hu hu hu, các cao thủ thông não cho mình với. Chả là thế này
Mình có bộ loa yamaha 5.1 để xem film, nghe nhạc vớ vẩn. Về hdp, mình đã thử các em sau
1 mede8er 500x: em này là hdp cũ của mình. Cắm thử optical vào yamaha 5.1 xem file mp4, nhạc flac ra đủ 6 loa. Tạm ok
2. Mượn em dune 102, cắm optical vào yamaha trên. Nghe flac, xem mp4, thậm chí xem online vua hd cũng lên đc 5.1. Quá ngon nhưng vì là mượn nên trả rồi
3. Vừa mua em q1, bây giờ vđ mới phát sinh. Mình cắm hdmi từ q1 vào đường hdmi in yamaha, cắm hdmi out tử yamaha ra tivi. Test lại các file flac, mp4 ko ra đc 5.1, chỉ 2 loa. Xem trên vuahd cũng thế ( vụ online thì mình thấy app trên dune ngon hơn, chắc chỉ dune mới xem online đc ra 5.1, vụ này mình ko chắc lăm)
Mình đã thử cài lại codex 7... Vẫn ko ăn thua
Có ai giúp m với. Chả lẽ bán q1, lấy dune 102
Thanks

dangdtbk

Member

Cài code mx là nó dowmix ra 2.0 mà. Ra 5.1 nếu đầu thu có chỗ bật pasthou gì đấy thì bật lên

oldfriend

Moderator
Xác nhận xài Q1 ra 5.1 bình thường nhé. Passthrough bình thường nhé. Vuahd, dangcaphd ra 5.1 bình thường . Imovie , Xshare passthrough dts bình thường nhé.

Chickbong

Ðề: Re: Himedia Q1 IV ?

Cảm ơn bạn nhưng trong trường hợp của mình thì làm thế nào nhỉ? Q1 ko có optical nên bắt buộc phải nối ra amply, từ amply ra tvi nhưng nó ko lên đc 5.1

Bên trên