Himedia Q1 IV ?

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Himedia Q1 IV ?

Có bác nào bị lỗi FPT play(khong chọn được tập phim) với hayhay Tv (vào tập phim là bị đẩy ra màn hình chịn phim) trên Q1 không, giúp mình khắc phục vs :(

FPT bản mới bị lỗi này , chưa thấy fix , đã lâu rùi .

vietrung

Active Member
Ðề: Himedia Q1 IV ?

có bác nào xài miracast trên Q1 chưa nhỉ, mình dùng zenfone connect với Q1 nhg bị fail, Q1 bị disconnect và mất luôn wifi ko connect dc, phải restart Q1 lại thì mới có wifi bth...

meocon

Well-Known Member

có bác nào xài miracast trên Q1 chưa nhỉ, mình dùng zenfone connect với Q1 nhg bị fail, Q1 bị disconnect và mất luôn wifi ko connect dc, phải restart Q1 lại thì mới có wifi bth...

Xài dt android xài hishare và hicontrol nha bạn

supportitvplus

Bác đã thử điện thoại khác chưa ? Em không có con đó, cũng chưa thấy ai báo bị như vậy bao giờ...

HueHDplus

Member

Bác himedia cho mình hỏi tầm giá ~2 triệu với các nhu cầu xem film HD (cả online và qua HDD), karaoke kiểu clip bài nào đúng của bài đó như mấy đầu hanet thì con Q3 IV ok ko bác? Với bên bác có nhận chép dữ liệu kar vào HDD với cài app kar các kiểu ko chứ mình cũng ko rành mấy chủ yếu mua cho mẹ hát thôi, HDD khoảng bao nhiu G thì đủ chép dữ liệu kar, mình có HDD chứa film rồi.
Thanks!

Q3 IV xem phim HD online/offline, hát KOK chuyên nghiệp (như đầu KOK 7 số, chọn bài bài hát bằng Smartphone, tablet), đáp ứng tốt các nhu cầu của bác luôn bác nhé, bác ở đâu vậy ah?? Bên mình có bán cả Q3 IV và nhận chép dữ liệu, cài đặt app KOK các kiểu đầy đủ vào ổ luôn nhé (Ổ HDD di động 2T, dữ liệu mới nhất ~20.000 bài hát).

vietrung

Active Member

mới thử lại miracast trên mtb android thì ok, chắc là zenfone ko tương thích, hic hic...

hienrp

Active Member
Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

mới thử lại miracast trên mtb android thì ok, chắc là zenfone ko tương thích, hic hic...

Chính xác là zenfone không có tương thích đó bác, và nhiều dòng điện thoại khác nữa.
Trong các dòng android box, có himedia thì hỗ trợ được nhiều hơn cả, hỗ trợ cả mấy dòng của Samsung luôn đó.

eolohd

Active Member

Zen chẳng tương thích với con Box nào bác ạ,mình test đủ dòng rồi vẫn vậy. Có lẽ tính năng Miracast trên Zen là ảo rồi vì ít nhất nó phải chạy với 1 dòng nào đó chứ.

vietrung

Active Member

zenfoen ko tương thích , xài hishare và hicontrol thử đi bác

Hishare và hicontrol thì ok trên Zenfone.

hishare thì có thấy trên GooglePlay, còn hicontrol thì ko thấy đâu cả...

Zen chẳng tương thích với con Box nào bác ạ,mình test đủ dòng rồi vẫn vậy. Có lẽ tính năng Miracast trên Zen là ảo rồi vì ít nhất nó phải chạy với 1 dòng nào đó chứ.

chắc là vậy... :D

Bên trên