Himedia Q1 IV ?

ailangthang

Active Member
Ðề: Himedia Q1 IV ?

Con Q1IV mình đang xài ver 1.0.7 thấy vẫn ổn nên cũng chẳng lăn tăn up làm gì :D

vietrung

Active Member

fix lỗi tự động tắt nguồn khi đang xem đấy các bác ạ

info từ đâu vậy bác, Q1 của mình đang dùng 1.0.9 cũng hay bi tắt nguồn khi đang xem do nóng, để 1 lát nguội lại thì xem bth, nếu fw mới fix đúng lỗi này thì ok...

chanmodoi

Member

Mình thấy lúc nóng quá nó tự tắt đi, bây giờ nếu nóng quá mà nó vẫn chạy thì có dễ cháy không nhỉ?

Dinh_Duy

Member

Giải pháp của em cho vụ tự tắt vì quá nóng là đặt con Q1 lên trên cục nhôm lấy ra từ bộ tản nhiệt CPU. Ngon luôn!

vietrung

Active Member

Giải pháp của em cho vụ tự tắt vì quá nóng là đặt con Q1 lên trên cục nhôm lấy ra từ bộ tản nhiệt CPU. Ngon luôn!

oh, cách này hay ah, mình thì dùng 1 quạt usb thổi lên mặt trên, nhg chạy 1 hồi, Q1 mất wifi lun, chắc do gió thổi bay sóng ko bắt dc tín hiệu wifi... :D

supportitvplus

Nóng quá thì bác thử kê em nó cao cao lên tí xem sao? Em test thì ko thấy bị hiện tượng đó, khả năng do ít dùng :D

vietrung

Active Member

Nóng quá thì bác thử kê em nó cao cao lên tí xem sao? Em test thì ko thấy bị hiện tượng đó, khả năng do ít dùng :D

mỗi ngày đều dùng nhg ko nhìu thôi, mà con Q1 này cũng tửng tửng, lúc thì nóng như lửa, lúc thì âm ấm, mới kê thêm cục nhôm lõi đồng thấy e nó mát hẳn, xem 3 bộ phim sờ cục tản nhiệt ấm lên thấy rõ... :D

dragon317

Member

mỗi ngày đều dùng nhg ko nhìu thôi, mà con Q1 này cũng tửng tửng, lúc thì nóng như lửa, lúc thì âm ấm, mới kê thêm cục nhôm lõi đồng thấy e nó mát hẳn, xem 3 bộ phim sờ cục tản nhiệt ấm lên thấy rõ... :D

chuẩn ko cần chỉnh.BÁc nào nghiên cứu lắp đc quạt tản nhiệt thì ngon :D

Bên trên