Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

daitritue

Member
Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Con Q10ii này các thứ đều tuyệt nhưng chán nhất là xbmc ko dùng được, toàn lỗi, văng linh tinh, cài đi cài lại hơn gần 2 chục lần rồi mà ko ăn thua

Daithanhthai

Active Member

Con Q10ii này các thứ đều tuyệt nhưng chán nhất là xbmc ko dùng được, toàn lỗi, văng linh tinh, cài đi cài lại hơn gần 2 chục lần rồi mà ko ăn thua
Em thì thấy nếu ko có XBMC là giám giá trị 1 cái android box đến 80% :))

vdung1972

Well-Known Member

Không biết đến bao giờ mới có FW mới các bác nhỉ. Lâu quá.

daitritue

Member

Em thì thấy nếu ko có XBMC là giám giá trị 1 cái android box đến 80% :))

Em công nhận cũng rất chán khoản đó, android box nó ko có poster, xem qua xbmc có poster cũng đẹp hơn, duyệt film khoa học hơn, lại xem được nhiều nguồn film HD chất lượng. Nói chung đành sống chung với lũ, may là cũng ko có mấy thời gian xem vì mấy ngày mới xem được trọn 1 bộ film hihi.

meocon

Well-Known Member

Em công nhận cũng rất chán khoản đó, android box nó ko có poster, xem qua xbmc có poster cũng đẹp hơn, duyệt film khoa học hơn, lại xem được nhiều nguồn film HD chất lượng. Nói chung đành sống chung với lũ, may là cũng ko có mấy thời gian xem vì mấy ngày mới xem được trọn 1 bộ film hihi.

Q10 II plus có duyệt poster nhá bác

Tuonghap

Member

Khuyên các bác đừng mua Q10ii Plus, con này chỉ khác Q10ii cái firmware.
Mình làm chuột bạch mua con Q10iiPlus, bị lỗi wifi lúc kết nối được lúc ko nên phải khôi phục cài đặt gốc. Khôi phục ko được, brick luôn, firmware cho Plus ko có lại phải down fw của Q10ii emmc, cài lại xong thành Q10ii eMMC thường luôn, mất mấy trăm nghìn cho cái Plus he he.

vdung1972

Well-Known Member

Đã bác nào dùng Q10II root và chạy được DVD.iso theo cách bác thaovip chỉ chưa ạ.

thanmeo78

Em đang cần một con HD android tốt tốt (phần cứng bền) tí tầm 3 củ đổ lại, có thể mất điều khiển nhưng vẫn xài nút trên đầu HD được (trước em mua một con HDP tàu Eaget M880 dùng 1 thời gian cái điều khiển nớ dở chứng, trên mặt HDP thì ko có nút nào) , nên mua con này hay minix neo X7 nhỉ, còn Q5 thì sao bác, chất lượng có thua nhiều không?

TCPIP

Active Member

Em đang cần một con HD android tốt tốt (phần cứng bền) tí tầm 3 củ đổ lại, có thể mất điều khiển nhưng vẫn xài nút trên đầu HD được (trước em mua một con HDP tàu Eaget M880 dùng 1 thời gian cái điều khiển nớ dở chứng, trên mặt HDP thì ko có nút nào) , nên mua con này hay minix neo X7 nhỉ, còn Q5 thì sao bác, chất lượng có thua nhiều không?

Cá nhân mình ghét cái Q10 (bản cũ) là không hỗ trợ chơi DVD iso, còn lại thì không vấn đề gì.
À, có cảm giác hơi buồn là thằng Himedia đem con bỏ chợ, không upgrade firmware cho con đẻ mà lại nhanh chóng đẻ con khác để hút $ người dùng :D
X7 thì hiện tại firm ngon hơn.
Q5 thì tản nhiệt kém hơn (không tính tới trường hợp bác nào mod quạt) + không có khay để ổ cứng.

Tóm lại 3 củ thì bác có thể chọn X7 hay Q10 đều ok.

PS: Có thể điều khiển trên HDP(không cần dùng remote) nhé.

meocon

Well-Known Member

Android thì có remote nhưgn ko xài , chủ yếu gắn chuột hoặc bàn phím ( có dây hoặc ko dây ) vào xài thui .

Tiện lợi vô cùng

Nhu cầu của bác thế nào ? Nếu xài đơn giản Andoird thì Q5 OK .

HIện Q5 II eMMc Plus , dòng chip mới , Fw mới :
- Xem và tua được DVD ISO
- Cài sẳn app thuần việt : cho bố ,mẹ ,bé
- Free 1 năm tài khoản xem phim online.........................

bkq

Em mới dùng q10iiemmc thấy tạm hài lòng, có một số lưu ý cho các bác định mua:
+ lúc mới mua wifi chạy tốt, đc 1 2 hôm thì ko kết nối đc, kết nối rất khó mặc dù đã reset lại, search trên mạng mãi ra 1 nguyên nhân là bộ phát ko đc để mix giữa các chuẩn, mà để 1 loại g hoặc n thôi. Chỉnh lại thế là vào đc.
+ xbmc bản mới chạy ổn định, cài các add on xem phim ngon lành, nhà bác nào mạng khỏe chọn phim hd xem rất trơn tru. Em xem bằng hdrepo thấy rất mượt (mạng cáp quang fpt). Đa số đều tua đi tua lại đc, nhưng có 1 số phim tua khó, tua nhiều là bị văng ra.
+ quạt có vẻ hơi ồn, chạy thấy kêu ro ro.
+ bộ nhớ rom có 2g nên cài game bị hạn chế. Mấy game nặng như kiểu need for speed ko cài đc.
Thế thôi, còn lại đang tìm hiểu nốt :)
---------------------------------
+ thêm 1 ý nữa là miracast ko kết nối đc với blackberry, chưa có điện thoại khác để thử.

Chỉnh sửa lần cuối:

savelyev

Em mới mua Con Q10 ii
Các bạn trong diễn đàn cho mình hỏi với :
Hiện tại làm sao để tải Torrent trên con này, mình tải app torrent trên Ch play về nhưng khi tải torren từ (app chrome) web về thì máy báo Gắn thẻ SD . Mình hiện tại đang cắm vào con này 2 Ổ cứng di động 2TB .

Có bác nào biết về vụ này không ạ ? Em cũng đang quan tâm con này nhưng mà không down torrent được thì cũng buồn đấy.

huapro

Member
Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Có bác nào biết về vụ này không ạ ? Em cũng đang quan tâm con này nhưng mà không down torrent được thì cũng buồn đấy.

Máy bác gắn thẻ sd vô chưa, thử chuyển file torrent sang ổ cứng? Bác dùng trình Ttorrent trên gg play nhiều tính năng nhất.

sheralosh

Member

có ai biết cách khắc phục phần mềm xem fim PUB trên con q10ii này ko ? em cài xong có tiếng mà ko có hình ????

HoangDuyBaby

em cũng mới sắm con Q10 II mà bản thường cho mình hỏi là ứng dụng karaoke cho con này nên cài cái nào để hát các bài hát của arirang ? bạn nào có ứng dụng thì chia sẻ file APK hoặc bán thì alo cho mình số 0904714034 nha, cắm dàn amply ngon mà ko có ứng dụng để hát các ứng dụng trên CH Play dở quá có cái ngon là soncakaraoke thì có 100 bài + bắt trả 15000 xài 7 ngày thì....1 năm bao nhiêu tiền cho vừa...không biết có dịch vụ chép nhạc karaoke hát offine cho mấy cái Android box tv này không nhỉ....

Chỉnh sửa lần cuối:

Xonnie

Xin các bro cho em hỏi chơi game android trên andoid box thế nào ạ. Nhất là với con Q10II này. Có kết nối được Sony Gamepad DualShock3 không.(Em thấy nó không có kết nối Bluetooth,mình có thể dung USB Bluetooth để kết nối dualshock3 không)
Chất lượng âm thanh thế nào ạ. Em chủ yếu nghe mấy DVD Thuynga,Asia,Vanson... bằng loa Edifier DA5000.
Thanks các bro.

sieunhanxanhutc

Cho e hỏi sao e cắm tay chơi game vào q10 mà nó không nhận tay để chơi game ạ, có cách nào không các bác.

haoyhct

Member

Các bác cho e hỏi con Q10II này có hỗ trợ đọc ổ 3T gắn trọng k ạ. E đang gắn ổ 3T mà k thấy nó đọc đc

thaovjp89

Well-Known Member

Các bác cho e hỏi con Q10II này có hỗ trợ đọc ổ 3T gắn trọng k ạ. E đang gắn ổ 3T mà k thấy nó đọc đc

Có thể bị thiếu nguồn, bác đặt tay lên HDD có thấy nó quay hay nghe thấy tạch tạch không ?
Kiểm tra lại xem gắn ổ chuẩn chưa ?

Bên trên