Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

smallgent

Well-Known Member
Smallgent chào các bạn !

Chỉ còn không đến 2 tháng nữa là Noel rồi nên mình cũng đang tính xem xem sẽ làm cái gì đó mới mới cho dịp cuối năm này. Mặc dù là 2 tháng nhưng công việc bận rộn nên nếu mà không lên kế hoạch nhiều khi đến ngày rồi mà nhìn vào bộ dàn HD chả có cái gì mới thì hơi chán đấy. Cái này là rút kinh nghiệm mấy lần trước rồi.

Trong danh sách các thứ dự định nâng cấp có cái Android box Himedia Q10 II vì mình nghe nói Q10 II có thể chơi bluray iso, 3D iso và dvd iso + passthrough âm thanh 7.1. Nói là làm thế là thứ bảy 2/11 vừa rồi với sự hỗ trợ của nhà phân phối Việt An Himedia | HIMEDIA|Himedia 910b|Himedia Q5 II |Himedia Q10 II | Himedia Q9 II mình đã nhận được Q10 II luôn.

Chi tiết cấu hình của Q10 II các bạn tham khảo thêm từ link Himedia Q10 II - Đầu Phát HD Himedia Q10 II - himedia.vn | HIMEDIA|Himedia 910b|Himedia Q5 II |Himedia Q10 II | Himedia Q9 II

Sau 2 ngày chọc ngoáy Q10 II, Smallgent có các nhận xét sau cho Q10 II:

• Ngoài các tính năng chơi file HD thông thường mkv, m2ts, mp4,… thì Q10II đúng là chơi được tốt các file bluray iso, 3D iso nên khoản đánh giá này giúp cho Q10 II trở thành đối thủ android box đáng chú ý. Phụ đề rời tiếng Việt khi xem phim tốt. Riêng dvd iso có file chạy được thì không có menu điều khiển giống như chơi trên HDP.
  • Media Center xem phim tốt nhưng không có chức năng duyệt fanart. Hy vọng bản rom kế Himedia sẽ nâng cấp việc này. Các bạn có thể cài các bản XBMC Gotham từ Anpha7 trở lên là chạy ổn và có thể duyệt fanart nhé.
  • Âm thanh passthrough hoàn hảo các định dạng: DTS 5.1, Dolby DTS, Bluray Digital, DTS HD MA, …
  • Hình ảnh trong, sáng, đẹp đặc biệt các vùng tối, đậm không bị bệt màu và có chiều sâu
  • Tính năng Miracast trên Q10 II tốt. Smallgent thử với điện thoại Google Nexus 4.
  • Có lẽ Q10 II là android box Jelly Bean đầu tiên có khay tháo / lắp được HDD.
  • Không có Bluetooth nên các bạn dùng Airmouse kết nối USB thay thế. Smallgent có cái mouse, keyboard combo kết nối bluetooth hay lắm nhưng với Q10II coi như chịu rồi. Dùng Airmouse RC11 vậy.
  • Xem phim online bằng HDViet quá ổn vì Smallgent đã test 2 phim rồi không có tí buffer hay lag nào. Thực ra cái này tùy thuộc vào đường truyền khi xem + tình trạng HDViet lúc đó.
  • Bộ nhớ còn trống hơi ít (2GB) nên cài game khủng bị hạn chế ví dụ ai thích Asphalt 7 thì game này đã ngốn khoảng trên dưới 1.5GB rồi.
  • Không tương thích với gamepad chuẩn nên các bạn có thể cài HiControl trên smartphone để điều khiển Q10 II chơi game ngon lành.
  • Có CH Play nên có thể cài ứng dụng dễ dàng.
  • Bản rom có thể chuyển qua giao diện tiếng Việt nên có thể nói Android trên Q10 II là bản quốc tế.
  • Có chức năng samba nhúng trong phần cài đặt
  • Có thể thay đổi Launcher dễ dàng nếu bạn nào thích Launcher Android

Một vài hình ảnh Smallgent chia sẻ cùng các bạn:

Launcher gốc của nhà sản xuất Himedia trên Q10 II

Smallgent cài Launcher Nova

Rom 4.2.2

Cài đặt âm thanh

CH Play

Bộ nhớ trống còn ít

Media Center duyệt file không có fanart

Mặt trước Q10 II màn hình LED đẹp + cảm ứng nhiệt
[video=youtube;vefBrBsNC5E]http://www.youtube.com/watch?v=vefBrBsNC5E[/video]

Duyệt fanart + xem phim bằng XBMC
[video=youtube;QTOkc3ca4pQ]http://www.youtube.com/watch?v=QTOkc3ca4pQ[/video]

Xem HDViet kênh VTV3HD
[video=youtube;TWbqtlxiVeA]http://www.youtube.com/watch?v=TWbqtlxiVeA[/video]

Xem HDViet kênh StarMovies HD
[video=youtube;O8iyopL_TYQ]http://www.youtube.com/watch?v=O8iyopL_TYQ[/video]

Xem HDViet kênh StarWorld HD
[video=youtube;dhdWAI_JN3k]http://www.youtube.com/watch?v=dhdWAI_JN3k[/video]

Xem phim trên HDViet phim Planes
[video=youtube;tpX9PF2UZhw]http://www.youtube.com/watch?v=tpX9PF2UZhw[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

1. Các bản rom chính thức của nhà sản xuất Himedia:

Bản đầu tiên: down ở đây
Bản mirror qua fshare có thể down ở đây

2. Hướng dẫn cập nhật rom cho Q10 II: trích từ hướng dẫn trong bài này http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/714213-himedia-q5-ii-himedia-q10-ii.html

Sau khi Download xong , tiến hành copy file này vào USB trắng rồi cắm vào đầu Himedia . Vào phần Setting chọn System Upgrade ở dưới cùng, chọn bộ nhớ là ổ D vì mặc định bộ nhớ trong là ổ C. Một hộp thoại mở lên hỏi bạn : "Are you sure you want to upgrade?" Bạn chọn OK để bắt đầu cập nhập. Q10 II sẽ tự khởi động lại và tự cập nhập.

2. Youtube duyệt kiểu fan-art 3D trên Q10 II:
Để có kiểu duyệt youtube kiểu fan-art 3D trên Q10 II, các bạn down bản Youtube này ở đây

3. XBMC:
Q10 II các bạn cài xbmc bản xbmc 13 ALPHA 7 Git-20130831 nhé....play mượt phim 1080p có dts passthru ngon lành...mình sẽ upload đường link cho các bạn down bản này sớm.

Đây các bạn down và thử bản Gotham Anpha 7 hoặc Anpha 8 từ link này nhé. Chạy cho Q10 II khá ngon. Lưu ý đây là 2 bản thử nghiệm nên khi xem tua ít thì mình thấy không sao còn tua tới lui nhiều thì nó bị buffer đấy.

Chọn 2 bản mới nhất ngày
31.08.2013 hoặc 01.10.2013

Index of /snapshots/android

Chỉnh sửa lần cuối:

xibu

Member

Nếu ATV 1800 có trước Noel thì bác có rước nốt em ý về không ;))

tienlequoc

Well-Known Member

Cuối cùng thì thằng Himedia cũng chiếm được cảm tình của anh D. Chúc mừng anh nha. :D

dungtam25

Well-Known Member

Em hỏi có khi không phải,bác smallgent trước đây là vọc sĩ,khám phá mọi tính năng của MiniX 5,7 đúng không ạ.
Nếu đúng thì wellcome bác đến với cộng đồng anh em chơi Q%,Q10,bởi có thêm 1 tay vọc để khai thác mọi tính năng,tối ưu nó,cho anh em được hưởng.
Cho đến bây giờ thì em thấy trên dđ hdvietnam mình thì có hai bác là smallgent,và bác meomatto trước đây,ít có thiện cảm với Q5,Q10,mà bây giờ thì thay đổi cách nhìn về sản phẩm này,thì anh em nào muốn có 1 Android box chơi được các tính năng của HDP,chắc không còn lăn tăn về Himedia Q5,10 nửa rồi nhé!
À bác cho em hỏi thêm iso DVD bác làm thế nào mà có file chơi được,file không?
Thân chào,chúc vui.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Em hỏi có khi không phải,bác smallgent trước đây là vọc sĩ,khám phá mọi tính năng của MiniX 5,7 đúng không ạ.
Nếu đúng thì wellcome bác đến với cộng đồng anh em chơi Q%,Q10,bởi có thêm 1 tay vọc để khai thác mọi tính năng,tối ưu nó,cho anh em được hưởng.
Cho đến bây giờ thì em thấy trên dđ hdvietnam mình thì có hai bác là smallgent,và bác meomatto trước đây,ít có thiện cảm với Q5,Q10,mà bây giờ thì thay đổi cách nhìn về sản phẩm này,thì anh em nào muốn có 1 Android box chơi được các tính năng của HDP,chắc không còn lăn tăn về Himedia Q5,10 nửa rồi nhé!
Thân chào,chúc vui.

ơ, ai cho em con X5 hay X7 thì em cũng làm fan cuồng của Minix ấy chứ =))

Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

E với mới có thêm con Himedia Player 910B để vọc nữa, nguyên dòng họ Hd Player, Android box của Himedia, e đều chọt hết :)).

Nhìn chung Android Box của Himedia chất lượng xem phim HD gần tiến sát tới HD Player

Thân chào,chúc vui.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

E với mới có thêm con Himedia Player 910B để vọc nữa, nguyên dòng họ Hd Player, Android box của Himedia, e đều chọt hết :)).

Nhìn chung Android Box của Himedia chất lượng xem phim HD gần tiến sát tới HD Player

Em định đánh dây thép thì bác lại vào,cho them rôm rã.=D>=D>=D>

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Em cho bác con A class,bác nổ tung trời hộ em nhá.Rồi em lại xin con khác của ZTV.

thì kịch bản vẫn là tung hô những tính năng mạnh, dìm hoặc cố tình lờ đi mấy tính năng phiền phức hoặc ko muốn nhắc tới, cái đó thì em rành quá rồi :D

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Em cho bác con A class,bác nổ tung trời hộ em nhá.Rồi em lại xin con khác của ZTV.

thì kịch bản vẫn là tung hô những tính năng mạnh, dìm hoặc cố tình lờ đi mấy tính năng phiền phức hoặc ko muốn nhắc tới, cái đó thì em rành quá rồi :D

Mà thôi,em chả dại,với ZTV thì họ đã cho em uống thuốc chuột bọc đường rồi.Mua mà trả tiền trước còn chưa có,thì xin chắc tới mùa quýt.[-X[-X[-X

smallgent

Well-Known Member

Thân chào,chúc vui.

Nếu nhìn phản biện của 1 người khác theo chiều hướng tích cực sẽ vẫn tốt hơn. Mà ai nói là mình phản đối Q5 II bao giờ. Cách đây 2 tháng @ziczacymail mang Q5II sang lúc đó phụ đề còn vỡ, máy thì nóng thì mình chê chứ sao. Chứ Q10 II này chạy cả buổi chả nóng sốt gì + có tí lỗi nào dzụ giao diện tiếng Việt + phụ đề đâu.

Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Dạo này đang thưởng thức xem phim bác ơi, Himedia Player 910B con này đem 1 ngày về vọc phá không còn chức năng để phá hết, chán nhỉ giờ chẳng còn e nào để phá hết :D nên ko biết post gì trên forum ;))

Hôm qua e xem HD Bluray Iso, Circle du soleil clip vũ công xiếc nước phải của bác thanhyk, công nhận tuyệt thiệt, giờ mới hiểu câu mấy bác hay nói mượt như lụa (xem 1080p@24hz). :))

Em định đánh dây thép thì bác lại vào,cho them rôm rã.=D>=D>=D>

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Dạo này đang thưởng thức xem phim bác ơi, Himedia Player 910B con này đem 1 ngày về vọc phá không còn chức năng để phá hết, chán nhỉ giờ chẳng còn e nào để phá hết :D nên ko biết post gì trên forum ;))

Hôm qua e xem HD Bluray Iso, Circle du soleil clip vũ công xiếc nước phải của bác thanhyk, công nhận tuyệt thiệt, giờ mới hiểu câu mấy bác hay nói mượt như lụa (xem 1080p@24hz). :))
Mai mốt em giới thiệu cho lão ziczacymail một con mới về phá nhé. Cứ gạch đá xả láng cho em, vậy nhà sản xuất mới khá lên được. :))

quaxoai89

Active Member

con này ngon nhể,lại làm con thôi,hix,t7 rồi vừa làm con q5II xong :((.

Bên trên