Himedia Q10 II những hình ảnh đầu tiên, đập hộp Himedia Q10II

Hdgiare-Saigon

Re: Ðề: Himedia Q10 II những hình ảnh đầu tiên, đập hộp Himedia Q10II

hi em, cho anh hỏi , anh kết nối ổ ngoài 4Tb không thấy nó nhận, anh phải làm sao ? Copy 4Tb phim thì bao nhiêu tiền ?

Hi anh , anh đang dùng himedia Q5 II hay himedia Q10 II vậy ???
Ổ 4 Tb anh chia làm 2 patition NTFS là đầu có thể nhận .
Bên em copy Miễn phí nếu anh mua trọn bộ bên em. Anh có thể vào trang phimmoi.vn để chọn phim theo ý mình. Giá cả copy em đã PM cho anh .

Ðề: Himedia Q10 II những hình ảnh đầu tiên, đập hộp Himedia Q10II

Hi em, cho anh hỏi chút, cái chuột bay anh mua kèm được giảm giá rồi, anh mua thêm 1 cái nữa thì mua giá web hay giá khuyến mại như cái trước ??? Với lại cái Thúy Nga em copy , anh không xem được, chỉ xem được cái 104 là sao ?

Có ai demo clip play 3D Blue-ray ISO của em này được không

Hdgiare-Saigon

Re: Ðề: Himedia Q10 II những hình ảnh đầu tiên, đập hộp Himedia Q10II

Hi em, cho anh hỏi chút, cái chuột bay anh mua kèm được giảm giá rồi, anh mua thêm 1 cái nữa thì mua giá web hay giá khuyến mại như cái trước ??? Với lại cái Thúy Nga em copy , anh không xem được, chỉ xem được cái 104 là sao ?
Mỗi sản phẩm đi kèm 1 khuyến mại anh ơi. Nếu anh mua cái thứ 2 , em có thể giảm chút đỉnh là mời anh ly cafe nhé. Thúy Nga em copy cho anh có cả DVD iso và Bluray Iso , anh chỉ xemđược số 104 là vậy. Cái Dvd iso phải dùng phần mềm khác đọc. Chắc sang tháng có firmware mới của himedia Q10 II là chạy ngon lành rồi anh ạ.

quynhbao

con này có chân sata bên ngoài như Q5 không hay chỉ có khay ổ cứng bên trong thôi bạn ???

tieuquycodo

Nhờ bác Tiến, bac Thao, bac Hdgiare-Saigon và các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em với (Em ở Huế, nên ko có hàng để xem trực tiếp, chỉ đành nhờ các bác tư vấn, chia sẻ kinh nghiệm rồi em đặt hàng online thôi ạh):
Em mới mua tivi LG 47LA6200, thằng này thì đọc HD, 3D SBS, OU, (tóm lại là mkv) thì được, nhưng 3D bluray iso thì em nó pó tay, hehe.
Bởi vậy em muốn mua 1 em android box để vừa xem 3D bluray iso và vọc phá, chơi game, lướt web, v.v...
Em phân vân: Himedia Q5 II, Himedia Q10 II và Minix neo X7.
1. Himedia Q5II thì không có ổ cứng trong, phải gắn ngoài.
2. Himedia Q10II có ổ cứng gắn trong.
3. Q5II và Q10 II thấy trên mạng thì chạy 3D ISO bluray ok (nhu vay la em no chap hinh duoc luon ha cac bac?), hình ảnh tốt nhất trong các dòng android box, nhưng bộ nhớ trong ít quá, chỉ có 4G, Ram chỉ có 1G, đã vậy chạy android 4.2. Như vậy thì còn trống được bao nhiều GB để cài ứng dụng, cũng như lượng ram còn trống để chạy ứng dụng? Em xài điện thoại android, 16G bộ nhớ, ram 2G mà vẫn thấy thiếu thiếu. Con nexus 7 bộ nhớ 8G, ram 1G chạy túng thiếu quá chừng. Em này cài thêm ứng dụng chạy có muợt không ah? Có thể cài ứng dụng ra ngoài thẻ nhớ đuợc không (như một số điện thoại Lenovo có tuỳ chọn bộ nhớ cài đặt ứng dụng vậy), hay bắt buộc phải cài trên bộ nhớ flash của máy?
4. Neo X7 được bộ nhớ trong 16G, ram 2G, nhưng thấy thông tin là không hỗ trợ 3D bluray iso. còn ổ cứng gắn ngoài qua USB thì em thấy cũng đuợc, vì em đang xài ổ 1TB xem với tv.
5. Firmware cua 3 em nay da on dinh chua? Co loi gi nhieu khong?
6. Cho em hỏi luôn, em thấy trên quảng cáo 3 cái trên, không có định dạng âm thanh ac3 (hay acc3 ?) thì phải, nhưng một số phim em đi chép thì có em này? không biết thế nào ah? Chơi được không?
7. Câu hỏi ngoài lề: Em xem 3D trên em 47LA6200 thì chỉ thấy có chiều sâu, chiều nổi không nổi lắm thì phải, cái này do film của em hay vì dòng LA6200 rẻ, vì ở cửa hàng chỉ có demo trên 42LA6910, nhưng em hỏi nhiều nơi mà không có LA6910 47" chỉ, có 42", với lại em 47LA6910 gần 30tr, nên em "phắn", hehe.

Nho các bác giúp em.
Em cảm ơn!
(Em co hoi ben tinhte.vn, nhung qua day thay box nay nao nhiet qua, nen hoi luon, cac bac dung bao tai sao hoi nhieu the, tai em nong long, thong cam cho em, em mau cong nghe ma, hehe!)

tienlequoc

Well-Known Member

@tieuquycodo: Em đã trả lời bác bên kia rồi nhé. Do thấy bài viết của bác bên kia trước. :D

Ăn vặt

Hỏi hơi gà 1 tí các bác trả lời giúp: Android con này là 4.2, có nâng lên được Kita 4.4 không ạ ?

ATTD

Hỏi hơi gà 1 tí các bác trả lời giúp: Android con này là 4.2, có nâng lên được Kita 4.4 không ạ ?
Vấn đề nâng giải quyết được tính năng hay thêm được cái gì mới quan trọng, đầu HD khác điện thoại Android , cái cần là tính năng và mượt mà , còn đời Android không phải là yếu tố quyết định. Khi có gì đó thay đổi lớn trên phiên bản Kita thì nhà sx mới tính phương án lên đời.

nnphan

Member

@tieuquycodo: Em đã trả lời bác bên kia rồi nhé. Do thấy bài viết của bác bên kia trước. :D

Bác cho em cái link xem trả lời của bác cái ạ, em cũng có thắc mắc giống bác tieuquycodo.

saigon1975

minx 7 đã có bản up date rùi kìa chơi tất cả định 3d ISo, DVD 9, bru 3D .......
Q10 II chơi 3d bru khi tua lùi là bị khựng hình rất khó chịu khựng hình ( đứng hình ) tầm 15-45s tùy dung lượng phim rùi mới chơi tiếp. Mình đã đến xem con Q10 II và thử tới thử lui hơn 10 phim 3D bru và ISO 3d điều bị tình trạng này ( cuối cùng nhân viên bán hàng phán bi khựng là do tốc độ HDD đọc chậm chứ không phải do Q10 II ) nghe xong em xin phép đi về

ppc

Member

Mình play AVATAR ISO 46.6G qua lan tua tới - lui đều thấy ok mà.

meocon

Well-Known Member

minx 7 đã có bản up date rùi kìa chơi tất cả định 3d ISo, DVD 9, bru 3D .......
Q10 II chơi 3d bru khi tua lùi là bị khựng hình rất khó chịu khựng hình ( đứng hình ) tầm 15-45s tùy dung lượng phim rùi mới chơi tiếp. Mình đã đến xem con Q10 II và thử tới thử lui hơn 10 phim 3D bru và ISO 3d điều bị tình trạng này ( cuối cùng nhân viên bán hàng phán bi khựng là do tốc độ HDD đọc chậm chứ không phải do Q10 II ) nghe xong em xin phép đi về

Mình play AVATAR ISO 46.6G qua lan tua tới - lui đều thấy ok mà.

MÌnh tua 3D ISO trên Q 10 II OK nha bác

Bên trên