Hình ảnh của các kênh truyền hình HD trên AVG

hongdanh

Ðề: Hình ảnh của các kênh truyền hình HD trên AVG

Em đánh giá chất lượng hình ảnh rất khá
Bác có thể đến trực tiếp để tham khảo xem trước

Khuyên mấy bác lắp DTT nên lắp cái anten xương cá,cái theo đầu thu sóng ko ổn định cho dù max sóng.

dvha

Member

Theo mình được biết thì ngay cả truyền hình bên Mỹ cũng không phát chuẩn Full HD đâu. Vì Full HD cần băng thông lớn và các thiết bị phát và lưu trữ cũng phải mạnh và nhiều mới có lưu trữ rất nhiều giờ các chương trình phát trên TV. Ở Mỹ người ta tiên tiến thế mà còn vầy thì đừng đòi hỏi tại VN truyền hình HD phải như được như blubray làm gì.

lcd40inch

Member

Khuyên mấy bác lắp DTT nên lắp cái anten xương cá,cái theo đầu thu sóng ko ổn định cho dù max sóng.

Còn tùy địa thế nữa. Hôm trước đến nhà ông anh khu Trung Hòa, nhà ở tầng 17 để cái anten trong nhà của AVG vào ngăn tủ đóng cửa lại mà vẫn 100% chất lượng:))

Ðề: Re: Hình ảnh của các kênh truyền hình HD trên AVG

E xem HD của SVG rồi bác, nói chung là cứ mờ mờ kiểu gì ý, TV chắc 40" đổ xuống :D

AVG hay SVG bác. Nếu AVG thì đúng rồi đó, mờ mờ đục đục là chính xác. Đây là sự đi xuống của AVG mà, hóa ra cái ông hàng xóm nói đúng. Chắc cũng sắp tan đàn sẽ nghé. Nản ghê

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hình ảnh của các kênh truyền hình HD trên AVG

thì để xem sao có gì đâu mà bác đi khắp box AVG la làng vậy??
em nghi ngờ bác quá....
AVG hay SVG bác. Nếu AVG thì đúng rồi đó, mờ mờ đục đục là chính xác. Đây là sự đi xuống của AVG mà, hóa ra cái ông hàng xóm nói đúng. Chắc cũng sắp tan đàn sẽ nghé. Nản ghê

Bác tan_huy_93 có phải bên dịch vụ của AVG không vậy, nếu phải thì tiếp thu ý kiến này giúp em, còn không phải thì đọc rồi copy cho Bác nào làm bên dịch vụ giúp em nhé. Theo em thì AVG nên đổi kênh True Sport 4 thành kênh True Sport HD 2 bởi những lý do sau :
+ Chất lượng hình ảnh rất kém, xấu nhất trong các kênh trên hệ thống AVG
+ True Sport 4 là kênh chuyên về môn thể thao Golf, chỉ Golf và Golf ( Tennis có rất ít )
+ Golf cũng thường trực tiếp trên 2 kênh ESPN HD & True Vision HD (Nhiều lúc mở 3 kênh toàn Golf nên tắt luôn cho lành)
+ Nói về Golf thì chỉ có những người thành đạt tới Đại Gia mới có thể chơi được môn này (Nhà nghèo khỏi đi)
+ Mà khi đã là những người Thành Đạt tới Đại Gia thì nhu cầu giải trí xem hình ảnh cũng rất cao, ai lại đi xem kênh True Sport 4 SD xấu hoắc, trong khi ESPN HD & True Vision HD đều có nên mình cảm thấy True Sport 4 phát hơi thừa thì phải trong khi True Sport HD 2 lại rất nhiều người xem

Ý kiến của em tạm thời nhiêu đó thoai, có gì thì góp ý tiếp

sokita

Member

Bác tan_huy_93 có phải bên dịch vụ của AVG không vậy, nếu phải thì tiếp thu ý kiến này giúp em, còn không phải thì đọc rồi copy cho Bác nào làm bên dịch vụ giúp em nhé. Theo em thì AVG nên đổi kênh True Sport 4 thành kênh True Sport HD 2 bởi những lý do sau :
+ True Sport 4 là kênh chuyên về môn thể thao Golf, chỉ Golf và Golf ( Tennis có rất ít )
+ Golf cũng thường trực tiếp trên 2 kênh ESPN HD & True Vision HD (Nhiều lúc mở 3 kênh toàn Golf nên tắt luôn cho lành)
+ Nói về Golf thì chỉ có những người thành đạt tới Đại Gia mới có thể chơi được môn này (Nhà nghèo khỏi đi)
+ Mà khi đã là những người Thành Đạt tới Đại Gia thì nhu cầu giải trí xem hình ảnh cũng rất cao, ai lại đi xem kênh True Sport 4 SD xấu hoắc, trong khi ESPN HD & True Vision HD đều có nên mình cảm thấy True Sport 4 phát hơi thừa thì phải trong khi True Sport HD 2 lại rất nhiều người xem

HI
HD2 thì ai chẳng thích
nhưng chắc có lý do thì AVG mới ko đổi
còn lý do gì thì em chịu

tan_huy_93

Well-Known Member
em không phải là nhân viên của AVG, em cũng là người dùng như các bác thôi à.
em cũng đang mong AVG chuyển kênh TrueSport 4 qua kênh TrueSport HD2 để xem EPL như bác đây, em có bao giờ xem Golf trên TrueSport 4 đâu, em toàn xem trên TrueSport HD.

portlet

Member
Re: Ðề: Hình ảnh của các kênh truyền hình HD trên AVG

Giống ý em. Từ t7 tuần rồi tự nhiên chuyển về TVS4 thấy hụt hẫng vãi :-(

dhpaul

Well-Known Member

Đổi sang True Sport 1 thì có bác kêu toàn bóng đá, không hay
Đổi sang True Sport 2 thì toàn muay Thái, đấm bốc, WWE, bạo lực =))
Đổi sang True Sport 3 thì cũng toàn bóng đá, thỉnh thoảng lại cho mấy cái đua xe địa hình
Đổi sang True Sport 4 thì toàn tennis với golf, chán =))
Đổi sang...
AVG biết đổi kênh nào =))

Giữ nguyên True 4 để coi Tennis. Trưa nay về coi Live Golfd mờ vô cùng. Mới đổi cái đầu thu xong nhé.

portlet

Member
Re: Ðề: Hình ảnh của các kênh truyền hình HD trên AVG

Đổi sang True Sport 1 thì có bác kêu toàn bóng đá, không hay
Đổi sang True Sport 2 thì toàn muay Thái, đấm bốc, WWE, bạo lực =))
Đổi sang True Sport 3 thì cũng toàn bóng đá, thỉnh thoảng lại cho mấy cái đua xe địa hình
Đổi sang True Sport 4 thì toàn tennis với golf, chán =))
Đổi sang...
AVG biết đổi kênh nào =))

Phát cả 4 cái luôn bác ah =))

Bên trên