Hở sáng hay câu chuyện "kệ mịa nó!"

Ðề: Hở sáng hay câu chuyện "kệ mịa nó!"

Trước khi mình mua 1 chiếc led 42" có nghe nói đến hở sáng. Bây giờ là 4 tháng sau khi mua vẫn chả biết hở sáng như thế nào. TV của mình chắc có hở sáng đấy nhưng mình chả thèm quan tâm, ngồi xem HD thấy đẹp thế là sướng rồi.

mrtran1201

Active Member

Quảng gánh lo đi mà vui sống là câu nói phù hợp với hoàn cảnh này các bác nhỉ?

manhtran71

Well-Known Member

với anh em kỹ thuật thì còn hiểu và thông cảm được chứ với thánh soi thỉ chịu, (giống như kiểu lấy vợ phải zin ^^ [-X)

Thế mà mình cũng là led sao nó không hở nhỉ, còn những thương hiệu nào xát xuất hở quá nhiều phải chăng chất lượng kém và đây là lời bào chữa?. Khôn nhờ dại chịu biết sao được.

quachcomoi

Thế mà mình cũng là led sao nó không hở nhỉ, còn những thương hiệu nào xát xuất hở quá nhiều phải chăng chất lượng kém và đây là lời bào chữa?. Khôn nhờ dại chịu biết sao được.

Căn cứ theo chữ ký thì bạn đang sử dụng tivi 47W804A của Sony và bạn tự cho mình là khôn(?!).

Chắc bạn đang ở tuổi vị thành niên?

meomatto

Active Member

Muốn ko vớ phải cái hở sáng quá mức thì trước khi đếm tiền ra ngắm nghĩ kĩ đi, soi ngược ngắm xuôi đi thì cớ chi mà sợ?! :D

renhat_1

Trước khi mình mua 1 chiếc led 42" có nghe nói đến hở sáng. Bây giờ là 4 tháng sau khi mua vẫn chả biết hở sáng như thế nào. TV của mình chắc có hở sáng đấy nhưng mình chả thèm quan tâm, ngồi xem HD thấy đẹp thế là sướng rồi.

công nhận cuộc sống chỉ cần như bác thui bác nhi!

tiinoox

bài viết hay. không ủng hộ cho phong trào kệ mẹ nó. nhưng mong là các bác sẽ sáng suốt với các trường hợp xấu xảy ra!

Seneken

Member

Trường hợp của bạn thì ko phải hở sáng kiểu bình thường mà khi đang coi phim hay tivi cũng bị hở sáng ===> đó là lỗi, cần bảo hành nhé bạn. Khi nào coi phim và tivi mà ko thấy hở sáng thì mới ok

P/S: thấy bác nói là đã được đổi tivi mới, vậy bác chưa hài lòng là chưa hài lòng chỗ nào vậy bác ? Tivi mới cũng bị lỗi y chang vậy hay sao ?

Đã được đổi TV mới, dùng vài ngày lại xẩy ra hở sáng y chang cũng ở góc cũ như cái TV trước. Giờ thì chấp nhận "kệ mẹ nó" mà dùng tiếp thôi.

fbbk

Member

Tivi em mới mua. Càng ngày càng nặng :)|

LA6910.

damnguyenhung

Cho em hỏi, chỗ bị hở sáng về lâu về dài có ảnh hưởng lớn đến chất lượng hình ảnh của tivi không ?

Bên trên