Hồ Thủy Sinh

phuong

Member
Ðề: Hồ Thủy Sinh

Bạn không nên tặng loại sản phẩm thuỷ sinh mà cứ 2 tuần lại ra 1 xô, thành tại nạn nhà người ta đó

ấy chà, bác 5ti thông cảm nhé, đây là lòng tôt của bác Nam thôi mà, bác ấy chơi cái gì thì cho cái đó thôi.

Ah mà hỏi bác Nam một câu nhé : mấy cái đó luộc ăn có được không nhỉ, nếu được thì 2 tuần thì mình qua bác vậy :)):)):))

dinhvannam

ấy chà, bác 5ti thông cảm nhé, đây là lòng tôt của bác Nam thôi mà, bác ấy chơi cái gì thì cho cái đó thôi.

Ah mà hỏi bác Nam một câu nhé : mấy cái đó luộc ăn có được không nhỉ, nếu được thì 2 tuần thì mình qua bác vậy :)):)):))

Ầy dà, bác phương vui tính ghê ta, mình chưa thử ăn bao giờ cả :))

Mình nhớ lúc mình chơi cái thú cá biển cách nay hơn 08 năm ( 1999 ) cứ phải ạch đụi tự mày mò hết nước tới san hô...đến 2004 bỏ , chuyển sang thủy sinh.
Lúc chơi chỉ mình mình tự tìm hiểu rồi chơi chứ ko có ai hỗ trợ cho cây để mình chơi thử, cứ phải mua ( hao $$$ lắm )nên bây giờ mình rành, mình cho các bác giống cây các bác chơi cho biết, khỏi phải mua tốn tiền lắm.

Hồ mình rất tốt nhé các bác ( 2 tuần ra 1 xô ):-c:-c

dinhvannam

Hình mình ăn cắp được nè, 3D đó nhe các bác.

Xin lỗi tác giả bức ảnh. mình lấy oai nên mượn tạm nhe .kà kà

vip_pro_1702

E chính thức khai quật em 2pic này lên. Tại đang máu me cái món này quá. Papa e giao nhiệm vụ ra tết phải thiết kế 1 cái trưng ở cửa hàng nên đang bắt đầu ngâm cứu, nhưng thực sự mê cái món này từ mí năm trc roài, có điều chưa ngâm cứu thôi

Anh em ta chơi dàn HD mà chiến thêm cái hồ thủy sinh nữa thì còn gì bằng. Khách khứa vào khen nổ mũi ;)) Mà công nhận là chơi dàn HD mà k có cái khoản này thì thấy thiếu2 ấy. Phải đi chung nó mới đủ bộ

Cây của bác đẹp quá. Bể này mà có lũa or đá vào thì tuyệt vời

DL mãi chả có phim nào xem ra hồn quay ra thư giãn với hồ thuỷ sinh

Ảnh đẹp quá!!!

bác Nam,em chưa có phân trồng làm seo???

Bác mà chưa có Phân áh? e k tin ;))

chơi tông đỏ cho nó đỡ nhàm chán:

Cái bể này là bể san hô. chắc là nước mặn nhỉ?

tolydieu

Em đọc và bái phục trình độ các bác. Cảm ơn hdvietnam.com

vip_pro_1702

Em đề nghị anh em HDvietnam chúng ta lập nên hội thủy sinh để anh em giao lưu học hỏi. Không những học hỏi về kỹ thuật chăm sóc hồ thủy sinh mà con chia sẻ kinh nghiệm kết hợp dàn HD + hồ thủy sinh sao cho đẹp nhất, sang trọng nhất :D

Chỉnh sửa lần cuối:

echip

Ban Quản Trị

hix hồ mình còn chưa có nữa. Cái nhà kế bên nó đang xây nên dạo này nhà cửa mình bụi bặm, lau chùi cũng đủ mệt rồi nên chắc qua Tết mới chơi đc. :(

thangtb

Member

tình hình sau gần 1 năm ngắm cái bể thủy sinh nhà bà chị em đã rút ra đc 2 việc:

1. bể càng dơ thì cây càng mau lớn :|
2. cây mình thích ko bao giờ lớn nhanh hơn cây mình ghét =))

sunset_309

Well-Known Member

Em cũng khoái thủy sinh nữa
cơ mà sv nghèo,ko đủ đk chơi tới nơi tới chốn,mới tập chơi thì chỉ nên chơibeerr nhỏ thui bác à,có nơi còn setup vào cái cốc nữa đấy ( khó vật
) Bác nên lên các diễn đàn thủy sinh vn tham khảo,bít rùi thì mê chả kém gì HD nhà mình

dragonlee

Well-Known Member

Có cái này hay mà ko biết gửi vào đâu, mỗi topic này có liên quan nên gửi nhờ bác echip :)

3 tấm này của bác icemain bên tnxm chụp được trong bể cá nhà bác ấy :)

vip_pro_1702

Có cái này hay mà ko biết gửi vào đâu, mỗi topic này có liên quan nên gửi nhờ bác echip :)

3 tấm này của bác icemain bên tnxm chụp được trong bể cá nhà bác ấy :)

Mí cái này theo e thì là cá được tô màu. K biết có đúng k
Hình như bác sieucan nhà ta cũng là 1 tay chơi hồ thuỷ sinh kỳ cựu thì phải. @echip: E lượn qua mấy diễn đàn cá cảnh, thuỷ sinh thì thấy có user sieucan có rất nhiều kinh nghiệm. Nếu vậy thì kiu bác ấy qua đây cho vui

bà con muốn tham khảo về thủy sinh có thể qua 1 số trang web nói về vấn đề này,ví dụ như trang aquabird.com.vn (abv),thuysinh.org,saigonaqua.com.vn ...

Bên trên