[Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

zosiar

Member
Ðề: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Cho mình hỏi ở châu ấu có xem đươc không ạ? Gấu nhà em cung thích nhưng khong biết có đuiwcj không?

Chào bác, hiện dịch vụ ZingTV trên smart TV chỉ hỗ trợ trong Việt Nam thôi bác nhé. Nếu bác ở nước ngoài thì có thể xem bằng app ZingTV trên mobile hoặc tablet.

zosiar

Member

xin chào, tôi đang dùng model 42LA6200 của LG, trước đây trong mục "Cao cấp" của TV vẫn có app Zing TV nhưng hiện tại mấy ngày gần đây thì không thấy nữa. Có phải zing tv ngừng hỗ trợ trên 42LA6200 không?

Chào bác, bác cho mình hỏi có phải tình trạng bác gặp phải là icon ZingTV bị biến thành màu đen đúng ko ạ?

Samsung d6600 đời2011 có hỗ trợ ko bác

zosiar

Member

Samsung d6600 đời2011 có hỗ trợ ko bác

Hiện ZingTV chưa hỗ trợ các TV của SS bác ah. Dự kiến trong thời gian tới ZingTV sẽ có mặt trên kho ứng dụng của SS. Về model TV của bác, mình sẽ kiểm tra lại với SS xem nền tảng SmartTV của họ hiện nay có hỗ trợ model TV của bác không.

fbbk

Member

Nghe nói phim "Hoàng hậu Ki" sắp chiếu trên VTV3. Có phải vì thế mà ZingTV ngừng phát bộ phim này?

foxold

giờ nhiều truyền hình internet thật

jukido89

Ðề: Re: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

HELP.
Chào bạn.
Mình đang sử dụng tivi sony 42W804A, hiện tại mình vẫn vào zing tv xem phim bình thường, nhưng khi mình vào phần thiết lập và kích hoạt trên máy tính hoặc điện thoại đều bị thông báo lỗi " ĐĂNG NHẬP THẤT BẠI", mình chuyển qua id.zing.vn đăng nhập vào tài khoản bình thường, nhưng không thể đăng nhập vào tài khoản qua mp3.zing.vn hoặc tv.zing.vn để kích hoạt tài khoản. Mình đang sử dụng cáp quang viettel. Tài khoản Zing của mình đang dùng đã được xác nhận đầy đủ sdt, email...
Thanks So Much

Hiện ZingTV chưa hỗ trợ các TV của SS bác ah. Dự kiến trong thời gian tới ZingTV sẽ có mặt trên kho ứng dụng của SS. Về model TV của bác, mình sẽ kiểm tra lại với SS xem nền tảng SmartTV của họ hiện nay có hỗ trợ model TV của bác không.
hi bác, sao không có ứng dụng Zing Mp3 trên Smart TV LG 2013 hả bác? các bác có tính phát triển nó ko?

jukido89

Hiện giờ mình không thể đăng nhập Tv.zing.vn/device để kích hoạt thiết bị, AD xem giúp mình với.

huapro

Member
Re: Ðề: Re: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Hiện giờ mình không thể đăng nhập Tv.zing.vn/device để kích hoạt thiết bị, AD xem giúp mình với.

Bác dùng máy tính để vào điện thoại thì chuyển sang chế độ web thì sẽ được ngay

jukido89

Sau khi mình nhập mã kích hoạt, xuất hiện màn hình đăng nhập, mình đăng nhập đều báo lỗi như này. AD xem giúp mình cách khắc phục nhé.

Thanks.

jukido89

Sau khi mình nhập mã kích hoạt, xuất hiện màn hình đăng nhập, mình đăng nhập đều báo lỗi như này. AD xem giúp mình cách khắc phục nhé.

Thanks.

Đính kèm

• loi zing.JPG
    loi zing.JPG
    90.9 KB · Xem: 51

langtucaudua

Tivi nhà mình sony bravia KDL-42W674A bỗng dưng hôm nay bị lỗi với Zing TV. Bấm vào zingtv thì hiện màn hình đen và báo đang tải nhưng ko vô đc. Mới hôm qua còn vô bình thường, mình cũng đã thử đổi DNS google, vẫn bị vậy. Xem mấy bài viết thì thấy đầu t04 có máy bị nhưng lúc ấy máy mình thì ko. Xin hướng dẫn mình cách khắc phục.

zosiar

Member

Thanks.

Bạn tạm thời đăng nhập bằng tài khoản Zing trước. Sau khi đăng nhập xong, bạn hãy nhập code kích hoạt thiết bị.

Zing sẽ kiểm tra lại trường hợp của bạn. Cám ơn bạn đã phản hồi.

zosiar

Member

HELP.
Chào bạn.
Mình đang sử dụng tivi sony 42W804A, hiện tại mình vẫn vào zing tv xem phim bình thường, nhưng khi mình vào phần thiết lập và kích hoạt trên máy tính hoặc điện thoại đều bị thông báo lỗi " ĐĂNG NHẬP THẤT BẠI", mình chuyển qua id.zing.vn đăng nhập vào tài khoản bình thường, nhưng không thể đăng nhập vào tài khoản qua mp3.zing.vn hoặc tv.zing.vn để kích hoạt tài khoản. Mình đang sử dụng cáp quang viettel. Tài khoản Zing của mình đang dùng đã được xác nhận đầy đủ sdt, email...
Thanks So Much

Bạn đăng nhập trước rồi sau đó mới nhập mã kích hoạt nhé.

zosiar

Member

Tivi nhà mình sony bravia KDL-42W674A bỗng dưng hôm nay bị lỗi với Zing TV. Bấm vào zingtv thì hiện màn hình đen và báo đang tải nhưng ko vô đc. Mới hôm qua còn vô bình thường, mình cũng đã thử đổi DNS google, vẫn bị vậy. Xem mấy bài viết thì thấy đầu t04 có máy bị nhưng lúc ấy máy mình thì ko. Xin hướng dẫn mình cách khắc phục.

Hiện ZingTV đang nhận được 1 số phản hồi bị tình trạng như của bạn và đang kiểm tra lại. Bạn cho mình biết TV của bạn đang sử dụng đường truyền của nhà mạng nào nhé.

kook123

ZingTV có phát triển ứng dụng cho các tivi khác ngoài Sony và LG không ?

zosiar

Member

Lỗi không kết nối được đến hệ thống ZingTV đã được khắc phục. Cám ơn bạn đã phản hồi và sử dụng dịch vụ ZingTV.

Bên trên