[Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

binh an

Member
Ðề: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Bác cho mình hỏi, mình dùng mạng Viettel thì vào FPT play có vấn đề gì ko? Mình trước giờ chưa thử vào vì tưởng đây là gói dịch vụ đi kèm cho thuê bao FPT. Tks

Chả vấn đề gi ngoài dùng wifi và tốn 3g , hihi, Tải về cài đặt là xem thôi bạn , mình dùng wifi , xem fim cả ngày ,

tieulong_001

Active Member

Sao cứ vài hôm vào xem thì nó bắt mình phải đăng nhập nhỉ, sao app ko lưu luôn mà cứ bắt đăng nhập bằng cách quét barcode này nọ phiền ghê...

qmqm

Mình đăng ký tài khoản, đã xác nhận id.zing.vn, có hiện thông tin tài khoản đàng hoàng. Nhưng khi mình đăng nhập vào tv.zing.vn/device để kích hoạt zingtv ở tv sony 42w700b thì báo đăng nhập thất bại. Mấy ngày nay mình không đăng nhập được rồi. zosiar hay bạn nào biết giúp giùm!
Cảm ơn nhiều!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Susuidol

Member

Sếp zing đâu rồi ta @@ bỏ box mấy tuần nay rồi...

manhtran71

Well-Known Member

Gói vịt teo vẫn dùng bình thường bác ạ.

zosiar

Member

Sao cứ vài hôm vào xem thì nó bắt mình phải đăng nhập nhỉ, sao app ko lưu luôn mà cứ bắt đăng nhập bằng cách quét barcode này nọ phiền ghê...

Chào bạn, do bộ nhớ cache trên TV rất hạn chế và hiện không hỗ trợ lưu lại nên sau 1 thời gian sử dụng, tài khoản đăng nhập sẽ tự động bị xóa. Hy vọng trong thời gian tới, phần cứng TV được nâng cấp sẽ giải quyết được vấn đề nay.

zosiar

Member

Mình đăng ký tài khoản, đã xác nhận id.zing.vn, có hiện thông tin tài khoản đàng hoàng. Nhưng khi mình đăng nhập vào tv.zing.vn/device để kích hoạt zingtv ở tv sony 42w700b thì báo đăng nhập thất bại. Mấy ngày nay mình không đăng nhập được rồi. zosiar hay bạn nào biết giúp giùm!
Cảm ơn nhiều!!

ZingTV đang kiểm tra lại vấn đề này, sẽ sớm khắc phục trong thời gian ngắn nhất. Cám ơn bạn đã phản hồi tình trang này cho ZingTV.

NMP

Zing lại bị lỗi rồi phải ko bác zosiar? Nhà mình dùng sony nx650, 2 hôm nay ko vào được zing :(

zosiar

Member

Zing lại bị lỗi rồi phải ko bác zosiar? Nhà mình dùng sony nx650, 2 hôm nay ko vào được zing :(

Do hiện nay server của Sony đang bị lỗi trong việc quản lý ứng dụng của đối tác trên 1 số model nên 1 số bác sẽ không sử dụng được Zing TV trong vài ngày gần đây. Nhờ Bác chụp và quay phim giúp mình màn hình TV để mình tổng hợp làm việc với Sony nhé.

darkhunter_93

Nhà em W600B xem vẫn bình thường này :D. Em muốn hỏi là zing có dự định làm 1 mục phim tự chọn thu phí trả tiền không ạ?

Susuidol

Member

em muốn xem phim điện ảnh trên web zingphim.vn trên ZingTV....hic hic hic. @@ đôi khi xem phim truyền hình nó ko phê, thỉnh thoảng phải có phim điện ảnh nữa ( phim lẻ), trả phí cũng được...

Re: Ðề: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Sony EX-65 - "Đang tải ...." Hoài mỗi khi vào Zing TV. Nhờ bác chủ thớt xem xét.

nhamxitrum

Em cũng bị giống bác trên, Sony EX-650 vào các ứng dụng khác bt, riêng Zing TV thì cứ đang tải mãi ko vào nổi :(

trunglt2505

Add xem lại giúp e sao hôm nay vào nó lại bắt đăng nhập lại. Đến lúc dùng điện thoại đăng nhập ấn vào chỗ đăng nhập nó k chạy.
Tài khoản : [email protected]
TV: 42w804a

zosiar

Member

Thông báo hiện tượng không vào được Zing TV trên 1 số model TV Sony (23/7/2014)

Hiện nay do server của Sony đang bị sự cố trong việc kết nối các ứng dụng đến dịch vụ của các đối tác nên trên 1 số model TV Sony sẽ bị tình trạng không tải được ứng dụng khi vào dịch vụ Zing TV. Zing TV đã liên lạc với Sony và Sony hiện đang khắc phục sự cố này.

Mong các bạn thông cảm.

Longoaiphong

tải ứng dụng về là nó hỗ trợ mà mấy bác

Em xin hỏi ngoài lề chút là fw mới nhất của dòng LG LM hiện tại là bản bao nhiêu ah

frvozer

sony kld-32W674a pkg3.610gaa vào ứng dụng khác bình thường riêng zing thì chỉ hiện "đang tải "mãi không vào được mong sớm được khắc phục >.<

Lockervn

Máy nhà em model Ex 650, mấy hôm nay không vào dc Zing, khi vào chỉ hiện chữ Đang tải rồi cứ thế đứng im, em có đổi DNS sang của Google thì vào dc 1 hôm sau đó lại tình trạng như cũ! Em đổi về DNS cũ cũng ko khả thi! Không biết bao giờ Sony mới khắc phục hiện tượng này, vào internet em coi Zing là chính :(

Bên trên