[Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

UchihaTqq

Ðề: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

ad xem giùm TV Sony KDL- 40NX650 sao vẫn không thể load dc vào zingtv vậy?? Tình trạng này diễn ra hơn chục ngày rùi, mong ad kiểm tra giúp.
tks ad!!

shinchan

sony 32EX650 - cũng ko vào đc zing tv . các mục khác vào BT .. bị mất từ cái hôm mà bị đứt cáp quang ý ah

zosiar

Member

Thông báo 6/8/2014

Hiện lỗi không tải được ZingTV trên các model 2012 và 2013 đã được khắc phục. Các bác có thể tiếp tục thư giãn với Zing TV nhé. Nếu bác nào còn gặp tình trạng này thì cho mình biết model để mình hỗ trợ thêm nhé.

https://www.youtube.com/watch?v=7Bo4hM6rivg

Re: Ðề: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Thông báo 6/8/2014

Hiện lỗi không tải được ZingTV trên các model 2012 và 2013 đã được khắc phục. Các bác có thể tiếp tục thư giãn với Zing TV nhé. Nếu bác nào còn gặp tình trạng này thì cho mình biết model để mình hỗ trợ thêm nhé.

Thanks bác chủ.Tivi Sony 40HX750 đã vào được rồi,nhưng load hơi chậm 1 chút.Mình xài mạng cáp quang viettel 12M,thấy tải lâu hơn hồi trước.

zosiar

Member

ad xem giùm TV Sony KDL- 40NX650 sao vẫn không thể load dc vào zingtv vậy?? Tình trạng này diễn ra hơn chục ngày rùi, mong ad kiểm tra giúp.
tks ad!!

Nhờ bác chủ thớt kiểm tra giúp Model Sony 46HX855 vẫn chưa hoạt động.

Thanks

sony hx 750 không vào zingtv duoc ad oi nó cứ load hoài ko vô giao diện minh xài mạng fpt

Lỗi không tải được Zing TV đã được khắc phục. Các bác có thể xem lại được rồi.

Lockervn

Thank bác Zosiar, TV nhà em đã vào dc rồi, may quá :D

khachieu

Well-Known Member

Giá như Zing TV bổ sung thêm mục phim lẻ nữa thì hay biết mấy

Susuidol

Member

Đề nghị Zing TV thêm mục phim lẻ :'( please

doanphu229

cho minh hoi minh dung sony ex 520 vay co cai duoc zing k? neu duoc thi cai dat nhu the nao ? neu co the thi huong dan ti mi giup minh vi minh dot lam

doanphu229

cho minh hoi minh dung sony ex 520 vay co cai duoc zing k? neu duoc thi cai dat nhu the nao ? neu co the thi huong dan ti mi giup minh vi minh dot lam Co the cho minh xin so phon de minh goi de hoi cho tien nhe

manhhuy8x

Active Member

cho minh hoi minh dung sony ex 520 vay co cai duoc zing k? neu duoc thi cai dat nhu the nao ? neu co the thi huong dan ti mi giup minh vi minh dot lam

Dòng Sony EX520 tính năng chỉ là Internet TV thôi bác ạ, Bác tham khảo thêm về USB Smart TV hay TV Box xem sao nhé !

TTN

Member

Thông báo 6/8/2014

Load thì load được nhưng LG LM6410 mất biểu tượng rồi bác?

zosiar

Member

*** THÔNG BÁO 26/8/2014 : LỖI KHÔNG CHẠY ĐƯỢC ỨNG DỤNG ZING VÀ MẤT CÁC ỨNG DỤNG VIỆT NAM TRÊN TV SONY

Hiện nay trên 1 số model TV Sony đang bị lỗi không chạy được các ứng dụng trong mục Application và mất tất cả các ứng dụng Việt Nam nên các bác sẽ không sử dụng được dịch vụ Zing TV. Lý do xảy ra sự cố này là do hệ thống phân phối nội dung cho các khu vực địa phương (local service) bị lỗi. Lỗi này là lỗi toàn cầu nên các bác chỉ thấy được các ứng dụng trong Opera Store và chỉ sử dụng được các ứng dụng của Sony.

Sony sẽ khắc phục lỗi này trong thời gian sớm nhất.

tan_huy_93

Well-Known Member

Không biết có lạ không hay TV nhà em bị cái gì, khi TV nhà em cũng như các bác, đều bị mất hết app Việt trong SONY Entertainment, nhưng lạ thay các app Việt em đã cài đặt ở ngoài Menu vẫn sử dụng tốt bình thường hôm qua em, rồi em của em nó xem cả ngày nó không có bị như trong video của bác Zosiar :)

zosiar

Member

** THÔNG BÁO CẬP NHẬT VERSION 2 ZING TV TRÊN SONY:

Những điểm mới trong phien bản 2:
- Giao diện mới
- Hiển thị chi tiết các thông tin của chương trình, phim,...
- Thêm nhiều chuyên mục cho từng thể loại giúp người dùng dễ dàng lựa chọn nội dung hơn
- Thay đổi cách hiển thị series thuận tiện hơn cho việc chọn lựa
- Thêm mục video mới

** Lưu ý:
Do 1 số model TV Sony đời 2012 bị giới hạn về cấu hình phần cứng, không thể chạy được các tính năng và giao diện mới trong phiên bản 2 nên ZingTV team vẫn giữ nguyên version 1 trên các model này.

Các model được cập nhật version 2:
Full HD/2K TV
- Model 2013: KDL- xxW6xxx
- Model 2014: KDL - xxW7xxx

4K TV:
- Model 2013: KD -....A
- Model 2014: KD - ... B

* Screenshot:

zidaneff9

Update bản mới xong ko tua nổi luôn
Sony W674A bạn ơi :(

ồi :( dòng KDL-EX ko đc support bùn thế

beovila

Active Member

phiên bản v2 này cực kỳ khó chịu. vào phần phim mỹ thì có vài phim, còn phim nổi bật thì 1 đóng lộn xộn, mình thấy sắp xếp như v1 là đẹp rồi

giapho

Member

Mình toàn dùng ZING MP3, thấy cũng ok, nội dung y chang ZINGTV

Bên trên