Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình Analog - SD - HD SCTV khu vực Hà Nội

SCTV-HN

Như tiêu đề ở trên , e xin phép mở topic này để giải đáp thắc mắc của anh em HD mình ạ :D . Anh em nào có nhu cầu tìm hiểu thông tin về giá cũng như cách thức lắp đặt thì cứ post tại đây nha ^^ . Ngoài ra những đóng góp , những ý kiến cuả anh em về chất lượng dịch vụ đều là những thông tin rất quý giá để bên e tiếp thu và ngày càng hoàn thiện hơn . E sẽ tiếp tục update thông tin tại đây , mong mọi người ủng hộ dịch vụ bên e ạ :) .

THÔNG BÁO NHỮNG THAY ĐỔI ÁP DỤNG TỪ 1/4/2012:
- Giảm giá đầu HD và SD
+ HD A800 : 1.990k -> 1.200k
+ SD A700 : 990k -> 600k
- Giảm giá phí thuê bao
+ HD : 167k -> 129k

Bảng kênh của SCTV :
Số lượng kênh hiện có : 133 kênh
Trong đó : 25 kênh HD ; 108 kênh SD
Link download : Bang kenh SCTV.doc
Link xem online : https://docs.google.com/document/d/1M0Lhsb0J--qTdOGOBt3hQo2e9dMX2uTd3oOb63xmvmw/edit

Có những gói cước nào cho anh e HD ?
- Analog : 88k/ tháng
- HD : 129k / tháng

Những sự lựa chọn đầu KTS cho bạn :
- A700-SD : 600k
- A800-HD : 1.200k
- Kaon-SD : 1.340k
- Kaon-HD : 3.180k

Bạn được gì khi lắp đặt SCTV ?
- Đóng thuê bao 6 tháng tặng thêm 1 tháng .
- Đóng thuê báo 12 tháng tặng thêm 2 tháng .
- Chương trình rút thăm trúng thưởng khi mua bất kỳ đầu thu KTS SD hoặc HD .

Chỉnh sửa lần cuối:

Thrash_M

Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình Analog - SD - HD SCTV khu vực Hà Nội

Mình cũng đang quan tâm đến dịch vụ truyền hình của bên bạn ở HN. Bạn có thể đưa 1 số thông tin được ko, VD như số lượng kênh, lắp đặt qua chảo thu với STB hay qua hệ thống cáp quang kéo đến nhà, giá thuê bao,.... Thanks :)

SCTV-HN

Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình Analog - SD - HD SCTV khu vực Hà Nội

Mình cũng đang quan tâm đến dịch vụ truyền hình của bên bạn ở HN. Bạn có thể đưa 1 số thông tin được ko, VD như số lượng kênh, lắp đặt qua chảo thu với STB hay qua hệ thống cáp quang kéo đến nhà, giá thuê bao,.... Thanks :)

Hi bạn ,
Bên mình gói analog là có 71 kênh ,còn gói kỹ thuật số là có 133 kênh trong đó có 25 kênh HD .
Giá thuê bao analog là 88k/tháng ,SD là 127k/tháng còn HD là 167k/tháng bạn à.
Còn về đi dây thì bên mình là sử dụng hệ thống cáp bạn à .
Hiện tại bên mình đang miễn phí hoà mạng và miễn phí lắp đặt ( tiết kiệm được 220k :D ) , ngoài ra khi đăng ký thuê bao 6 tháng sẽ được tặng thêm 1 tháng , 12 tháng sẽ được tặng thêm 2 tháng , rất là hấp dẫn à nha ^^
Nếu bạn vẫn còn đắn đo thì bên mình có dịch vụ dùng thử trong vòng 1 tuần , sau 1 tuần nếu bạn không hài lòng thì bên mình sẽ lắp trả lại như cũ cho bạn :) .

ngocsonpt

Member

Ở tx Phú Thọ đã có sctv analog .Cho mình hỏi ở tx PT đã triển khai gói HD chưa .Mình đang dùng vstv nhưng ko có gói HD. Nếu có để gia đình mình chuyển sang

SCTV-HN

Ở tx Phú Thọ đã có sctv analog .Cho mình hỏi ở tx PT đã triển khai gói HD chưa .Mình đang dùng vstv nhưng ko có gói HD. Nếu có để gia đình mình chuyển sang

Hi bạn ,
hiện tại ở Phú Thọ mới chỉ triển khai analog thôi bạn à , còn HD thì chưa triển khai bạn à :) . Thank bạn đã quan tâm

Thrash_M

Hi bạn ,
Bên mình gói analog là có 71 kênh ,còn gói kỹ thuật số là có 133 kênh trong đó có 25 kênh HD .
Giá thuê bao analog là 88k/tháng ,SD là 127k/tháng còn HD là 167k/tháng bạn à.
Còn về đi dây thì bên mình là sử dụng hệ thống cáp bạn à .
Hiện tại bên mình đang miễn phí hoà mạng và miễn phí lắp đặt ( tiết kiệm được 220k :D ) , ngoài ra khi đăng ký thuê bao 6 tháng sẽ được tặng thêm 1 tháng , 12 tháng sẽ được tặng thêm 2 tháng , rất là hấp dẫn à nha ^^
Nếu bạn vẫn còn đắn đo thì bên mình có dịch vụ dùng thử trong vòng 1 tuần , sau 1 tuần nếu bạn không hài lòng thì bên mình sẽ lắp trả lại như cũ cho bạn :) .

Nếu đi cáp thì sợ nhà mình hơi khó vì nhà mình ở chung cư, cáp HN đã đọc quyền mất rồi. Nếu sử dụng chảo thu thì mình còn có thể lắp được...

SCTV-HN

Nếu đi cáp thì sợ nhà mình hơi khó vì nhà mình ở chung cư, cáp HN đã đọc quyền mất rồi. Nếu sử dụng chảo thu thì mình còn có thể lắp được...

Nhà bạn ở khu vực nào nhỉ ?

Nhà mình ở khu tập thể Trung Tự, bên bạn có triển khai được không. Minh mới nghe thấy nói SCTV chỉ có ở quận Hoang Mai và Hà Đông.

Discivery không có phụ đề thì lắp đặt làm gì???

SCTV-HN

Nhà mình ở khu tập thể Trung Tự, bên bạn có triển khai được không. Minh mới nghe thấy nói SCTV chỉ có ở quận Hoang Mai và Hà Đông.

Trung Tự thì bên mình chưua triển khai bạn à , đúng như bạn nói là mới có ở Hoàng Mai và Hà Đông thôi , hì :) .

crapto12

Mình ở Hoàng Mai đây nhưng mà khu chung cư mình hình như bị cáp CEC (VTC) độc quyền rồi, chán chẳng lắp đc :(

Như tiêu đề ở trên , e xin phép mở topic này để giải đáp thắc mắc của anh em HD mình ạ :D . Anh em nào có nhu cầu tìm hiểu thông tin về giá cũng như cách thức lắp đặt thì cứ post tại đây nha ^^ . Ngoài ra những đóng góp , những ý kiến cuả anh em về chất lượng dịch vụ đều là những thông tin rất quý giá để bên e tiếp thu và ngày càng hoàn thiện hơn . E sẽ tiếp tục update thông tin tại đây , mong mọi người ủng hộ dịch vụ bên e ạ :) .
Chào bác!!!!!!!
Em ở Hà Đông. Hôm trước mấy bác lắp cáp làm đứt sừ nó dây Internet nhà em. Em ra hỏi hóa ra là SCTV.
Gói kênh và giá cước bá đã trả lời rồi, em có thêm ý kiến tý:
- Bác update lại bài đầu tiên của bác, giới thiệu gói kênh, giá cước, danh sách kênh, trang thiết bị kèm theo và giá cả hay miễn phí để mọi người đều biết.
Em đang quan tâm vì đang muốn lắp mặc dù VCTV cũng đã có rồi nhưng em muốn thêm mấy kênh HD.

SCTV-HN

Mình ở Hoàng Mai đây nhưng mà khu chung cư mình hình như bị cáp CEC (VTC) độc quyền rồi, chán chẳng lắp đc :(
Bạn có thể cho mình địa chỉ khu chung cư của bạn được không , bên mình sẽ đến khảo sát xem thế nào .Cám ơn bạn :)

Chào bác!!!!!!!
Em ở Hà Đông. Hôm trước mấy bác lắp cáp làm đứt sừ nó dây Internet nhà em. Em ra hỏi hóa ra là SCTV.
Gói kênh và giá cước bá đã trả lời rồi, em có thêm ý kiến tý:
- Bác update lại bài đầu tiên của bác, giới thiệu gói kênh, giá cước, danh sách kênh, trang thiết bị kèm theo và giá cả hay miễn phí để mọi người đều biết.
Em đang quan tâm vì đang muốn lắp mặc dù VCTV cũng đã có rồi nhưng em muốn thêm mấy kênh HD.

Cám ơn những góp ý của bác , e sẽ update trong thời gian sớm nhất :D .Bác ở đoạn nào Hà Đông ạ ? để e truy cho bác xem ai làm đứt dây net nhà bác cho >:) hehe

crapto12

Khu chung cư Nơ14A bạn ạ, có mấy tòa nhà cạnh nhau đấy, xưa nay ở đây chỉ có cáp CEC thôi :-$

Thrash_M

Nhà mình ở Trung Hòa Nhân Chính, khu N05. Bên bạn mà khảo sát triển khai được ở đấy thì tốt, giờ ở đấy hội Qnet độc quyền lắp cáp HN, chán thí mồ. Ko phải nói xấu bên cáp đài HN nhưng sao lại có cái hệ thống cáp vớ vẩn đến thế nhờ :|

Chỉnh sửa lần cuối:

SCTV-HN

Nhà mình ở Trung Hòa Nhân Chính

Bạn có thể cho mình tên và địa chỉ khu chung cư của bạn được không ? Bên mình sẽ cử người đến khảo sát :)

SCTV-HN

Khu chung cư Nơ14A bạn ạ, có mấy tòa nhà cạnh nhau đấy, xưa nay ở đây chỉ có cáp CEC thôi :-$

Vậy hả bạn , vậy để bên mình coi xem sao . Nhu cầu lắp cáp khác ở đó có nhiều ko bạn nhỉ :)

crapto12

Vậy hả bạn , vậy để bên mình coi xem sao . Nhu cầu lắp cáp khác ở đó có nhiều ko bạn nhỉ :)

Cáp của CEC rất kém bạn ạ, dạo này hay bị hỏng nữa nên hay xem ruồi bọ nhảy loạn cứ như đang xem ăng ten râu ý =)), mang tiếng là truyền hình cáp
Có dịch vụ khác thì khu này mọi người chuyển nhiều lắm :))

Thrash_M

Bạn có thể cho mình tên và địa chỉ khu chung cư của bạn được không ? Bên mình sẽ cử người đến khảo sát :)

Nhà mình ở khu N05, đường Hoàng Đạo Thúy, cái khu có 4 tòa chung cư mới đấy.

SCTV-HN

Cáp của CEC rất kém bạn ạ, dạo này hay bị hỏng nữa nên hay xem ruồi bọ nhảy loạn cứ như đang xem ăng ten râu ý =)), mang tiếng là truyền hình cáp
Có dịch vụ khác thì khu này mọi người chuyển nhiều lắm :))
Vậy hả bạn , vậy thì mình sẽ cử người qua bên đó sớm để xem tình hình ra sao , mong là dân cư ở khu bạn ủng hộ bên mình . ^^

Nhà mình ở khu N05, đường Hoàng Đạo Thúy, cái khu có 4 tòa chung cư mới đấy.
Ok bạn , bạn có số của quản lý toà chung cư không cho mình xin với :) , bên mình sẽ nhanh chóng làm việc với bên đó để có kết quả sớm nhất .Tiện thể bạn cho mình hỏi luôn bạn có chắc chắn là ở đó chỉ có cáp BTS của đài HN ko để bên mình nắm rõ thông tin hơn ý mà .

Bên trên