Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình Analog - SD - HD SCTV khu vực Hà Nội

Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình Analog - SD - HD SCTV khu vực Hà Nội

cho hỏi kênh Discovery tại HN có phụ đề Việt Không?

SCTV-HN

Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình Analog - SD - HD SCTV khu vực Hà Nội

Thấy các bác hào hứng với SCTV như vậy, mình cũng không muốn làm các bác mất hứng. Chỉ cung cấp thêm ít thông tin tham khảo:
1/ SCTV ở TPHCM cũng độc quyền ở các chung cư cao tầng giống như VCTV ở HN vậy. (SCTV ra cạnh tranh ở HN mà sao không thấy anh nào ở HN vào TPHCM để cạnh tranh với SCTV).
2/ Giá độc quyền có khác ! lắp đặt mới ở ngoài thì tổng chi phí (không tính STB) không quá 500k, lắp ở chung cư cao tầng thì >900k. Trong khi chi phí đi cáp từ trung tâm đến từng căn hộ đã được tính trong giá mua nhà.

Các bác đừng ném đá tớ, tớ vừa vào ở 1 chung cư mới ở TPHCM, ghét SCTV vì quảng cáo nhiều, phí cao, đặt biệt ghét nhất độc quyền (trước đây tớ cũng ở 1 chung cư ngay bên cạnh, đã từng dùng SCTV "độc quyền") mà BQL chung cư lại chọn SCTV làm đơn vị cung cấp ~X(. Căn hộ của tớ ở tầng cao, đang phân vân không biết có nên lấp chảo để bắt truyền hình vệ tinh không? (BQL không cấm).

Hi bạn,
đối với mỗi khu vực thì bên mình lại có những chính sách giá khác nhau , ví dụ như SCTV Hà Nội nhé , phí hoà mạng cho các hộ gia đình khách lẻ thì là 220k còn các chung cư ,toà nhà là 330k. Vì vậy bạn bảo là giá độc quyền thì ko đúng đâu bạn à :( .

cho hỏi kênh Discovery tại HN có phụ đề Việt Không?
Hiện tại thì Discovery ngoài này ko có phụ đề bạn à .

thang990

Active Member

Topic hay đấy,rất tâm huyết,hỗ trợ nhiệt tình,khoái nhất bạn quả kênh HD xịn thì bảo xịn còn up thì bảo là up,chứ không như mấy nhà cung cấp dịch vụ khác,mình muốn hỏi bạn là danh sách kênh HD trên web đã phải là mới nhất chưa,bao h thì triển khai toàn bộ địa bàn hà nội :)

SCTV-HN

Topic hay đấy,rất tâm huyết,hỗ trợ nhiệt tình,khoái nhất bạn quả kênh HD xịn thì bảo xịn còn up thì bảo là up,chứ không như mấy nhà cung cấp dịch vụ khác,mình muốn hỏi bạn là danh sách kênh HD trên web đã phải là mới nhất chưa,bao h thì triển khai toàn bộ địa bàn hà nội :)

Hì cám ơn bạn , danh sách kênh HD trên web chưa đầy đủ bạn ạ vì bên mình có update thêm 1 số kênh nên chưa thể bổ sung ngay vào bảng kênh trên website được . Hiện tại bên mình mới triển khai ở bên Hà Đông và Hoàng Mai , các quận khác sẽ triển khai dần dần . Cám ơn bạn đã quan tâm đến dịch vụ bên mình ^^

crapto12

À mà mình vẫn chưa hiểu như khu đô thị Định Công với nhiều tòa nhà chung cư khác đã bị các dịch vụ khác độc quyền từ lâu làm sao SCTV lại vào được :-B

SCTV-HN

À mà mình vẫn chưa hiểu như khu đô thị Định Công với nhiều tòa nhà chung cư khác đã bị các dịch vụ khác độc quyền từ lâu làm sao SCTV lại vào được :-B
Nếu các dịch vụ đó đã ký hợp đồng độc quyền với những toà nhà đó rồi thì làm sao mà bên mình có thể vào được chứ :D Chắc bạn có nhầm lẫn gì đó thui bạn à :p .

crapto12

Nếu các dịch vụ đó đã ký hợp đồng độc quyền với những toà nhà đó rồi thì làm sao mà bên mình có thể vào được chứ :D Chắc bạn có nhầm lẫn gì đó thui bạn à :p .

thế kiểu này nghỉ cáp CEC tìm cách chuyển sang vệ tinh vậy @@

oanghieuvns

Bạn cho mình hỏi bao giờ SCTV triển khai sang mạn Cầu Giấy, Từ Liêm ah bạn?

Hi bạn ,
bạn cho mình hỏi bạn ở chỗ nào ở khu Xa La nhỉ :D?

Mình ở ngay trong khu đô thị mới Xa La, nhà liền lề. Liệu đã hủ cáp đến chưa bạn?!

Chỉnh sửa lần cuối:

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình Analog - SD - HD SCTV khu vực Hà Nội

Bác check hộ em xem ở Thúy Lĩnh - Lĩnh Nam - Hoàng Mai có tín hiệu chưa nhỉ ? Nếu em lắp đặt mới thì có phải đóng trước thuê bao 3 tháng như VCTV không ?

SCTV-HN

Ðề: Re: Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình Analog - SD - HD SCTV khu vực Hà Nội

Bạn cho mình hỏi bao giờ SCTV triển khai sang mạn Cầu Giấy, Từ Liêm ah bạn?
Cầu giấy , từ liêm chắc phải một thời gian nữa bạn à :p

Mình ở ngay trong khu đô thị mới Xa La, nhà liền lề. Liệu đã hủ cáp đến chưa bạn?!
Nhà bạn chỗ nhà liền kề à , chiều mình sẽ cho người qua bên đó để khảo sát xem sao nhé ^^

Bác check hộ em xem ở Thúy Lĩnh - Lĩnh Nam - Hoàng Mai có tín hiệu chưa nhỉ ? Nếu em lắp đặt mới thì có phải đóng trước thuê bao 3 tháng như VCTV không ?

Ở Lĩnh Nam đó chưa có tín hiệu bạn à :) Khi nào có bên mình sẽ thông báo ngay cho bạn nha ^^

Ðề: Re: Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình Analog - SD - HD SCTV khu vực Hà Nội

Nhà bạn chỗ nhà liền kề à , chiều mình sẽ cho người qua bên đó để khảo sát xem sao nhé ^^

Kết quả thế nào bạn? SCTV đã phủ cáp đến đấy chưa?

SCTV-HN

tiếp tục hỗ trợ các bạn nào ^^....đã update giá ,bảng kênh , gói cước trang 1 nhé :)

Sao lại có mấy kênh trùng thế bác!? [-X
Các kênh HD có đúng chuẩn không vậy? Nếu đúng chuẩn thì có lẽ hay hơn K+ nhỉ? :-?

trongthat

Member

Đầu Kaon-HD có gì hay hơn so với A800 không các bác nhỉ?

8-X

SCTV-HN

Ngã Tư Sở có Line SCTV chưa nhỉ :D
Ngã Tư Sở chưa có bạn à :) .Hiện tại bên mình mới triển khai ở bên Hoàng Mai và Hà Đông thôi bạn à :) .Bao giờ có tín hiệu ở Ngã Tư Sở mình sẽ thông báo cho bạn nhé . Cám ơn bạn đã quan tâm đến SCTV. ^^

Sao lại có mấy kênh trùng thế bác!? [-X
Các kênh HD có đúng chuẩn không vậy? Nếu đúng chuẩn thì có lẽ hay hơn K+ nhỉ? :-?
Các kênh HD thì những kênh nào của nước ngoài thì HD sẽ đúng chuẩn bạn à , ví dụ như là Star Movie , Discovery etc. . Còn những kênh của VN thì sẽ là upscale bạn à ^^

SCTV-HN

Đầu Kaon-HD có gì hay hơn so với A800 không các bác nhỉ?

8-X
Có mà bác , đầu Kaon-HD có chức năng thu phát lại chương trình theo ý thích , ngoài ra trên đầu có sẵn các phím điều chỉnh thuận tiện khi lúc đó bạn ko tìm thấy điểu khiển :p . Còn A800 thì loại bỏ hết các phím đó rùi , được cái là A800 nhỏ gọn bạn à ^^.

thanhminhppc

Active Member

Bạn có thể hướng dẫn cách thu phát lại chương trình trên đầu thu Kaon HD không vậy, mình đang dùng nhưng chưa thực hiện được. Mỗi khi SCTV thêm thì dò lại chương trình trên Kaon HD vẫn ko thấy thêm kênh đó được, bạn hướng dẫn được ko vậy

Bên trên