Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình Analog - SD - HD SCTV khu vực Hà Nội

dencalang

Member
Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình Analog - SD - HD SCTV khu vực Hà Nội

Bác ơi cho em hỏi ở Mê Linh - Hà nội thì khi nào có truyền hình cáp SCTV ạ. Em muốn biết thời gia cụ thể
Em muốn lắp mà không được chán quá

dh201hy

Well-Known Member
Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình Analog - SD - HD SCTV khu vực Hà Nội

Hì , sao bác lại ko định lắp vậy ;)) , có sẵn đầu HD rùi thì lắp thử coi sao :D Biết đâu sau đó bác lại thấy thích :-" :"> .

Dạ, tại vì khu vực của bên mình thì không biết đến bao giờ mới có cáp, bên cạnh đó thì mình cũng chưa có ý định dùng. Vậy bác nào quan tâm thì PM em để lại dùng cho đỡ phí.

TuyenBMFC

Member

Xác nhận: FoxCrime HD của SCTV đã có phụ đề ở một số phim.

SCTV-HN

sắp có KM cho ae HDVn đây ;))

thieugiahd

Hôm nay có đi xem thực tế truyền hình cáp SCTV của 2 hộ thì thấy rằng màu sắc ko được tự nhiên và đẹp bằng VCTV hay K+.
Dù tín hiệu có chia ra khoảng 3 tv thì vẫn mạnh như cũ, có lẽ bên SCTV xử lý từ nguồn tín hiệu số quá nhiều hay sao mà nhìn ko thực sự nét và tự nhiên.
Chưa có điều kiện xem thực tế các kênh HD của SCTV nên chưa phát biểu.
Có xem qua DTT của AVG thì được mấy kênh HD là màu sắc tự nhiên và nét, còn SD thì giống tình trạng của SCTV đó là hình ảnh hơi bị sáp mờ và ko tự nhiên.
Hi vọng SCTV cải thiện màu sắc và độ nét của các kênh tự nhiên như của VCTV và K+.

mình thấy nói bên SCTV hay chiếu đầy đủ các giải Tennis trên thế giới, nhưng ko biết có kênh nào chiếu chuẩn HD ko vậy

hoabantrang

Well-Known Member

Cho mình hỏi khu vực Lạc Long Quân có cáp chưa bác ? Cụ thể là khu nhà máy rượu Thăng Long ấy !
Mà một đầu thu có dùng cho nhiều tivi được không bác ? Mỗi tivi xem một kênh khác nhau ấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

SCTV-Support

Hôm nay có đi xem thực tế truyền hình cáp SCTV của 2 hộ thì thấy rằng màu sắc ko được tự nhiên và đẹp bằng VCTV hay K+.
Dù tín hiệu có chia ra khoảng 3 tv thì vẫn mạnh như cũ, có lẽ bên SCTV xử lý từ nguồn tín hiệu số quá nhiều hay sao mà nhìn ko thực sự nét và tự nhiên.
Chưa có điều kiện xem thực tế các kênh HD của SCTV nên chưa phát biểu.
Có xem qua DTT của AVG thì được mấy kênh HD là màu sắc tự nhiên và nét, còn SD thì giống tình trạng của SCTV đó là hình ảnh hơi bị sáp mờ và ko tự nhiên.
Hi vọng SCTV cải thiện màu sắc và độ nét của các kênh tự nhiên như của VCTV và K+.

Lời đầu tiên xin cảm ơn bạn đã quan tâm tới dịch vụ truyền hình cáp của SCTV.
Việc cá nhân bạn đánh giá màu sắc của SCTV không được tự nhiên và đẹp bằng VCTV và K+ thì cần phải kiểm chứng và có tính xác thực.
- Do vậy, bạn có thể cho chúng tôi được biết chính xác 2 địa chỉ mà bạn xem thực tế ở đâu? Khu vực nào? Nếu có thể bạn cho chúng tôi địa chỉ chính xác để chúng tôi đến thực tế trải nghiệm cùng bạn để có cái đánh giá trung thực hơn. Phải để 2 tivi thu 2 chương trình thu kênh analog của SCTV và VCTV cạnh nhau lúc đó mới có thể có cái đánh giá trung thực. Còn bạn so sánh kênh analog của SCTV với kênh SD và HD của K+ thì quá khập khiễng rồi. (K+ không có truyền hình cáp hữu tuyến thu analog bạn ạ, chương trình được thu qua vệ tinh).
Còn bạn muốn trải nghiệm các kênh HD của SCTV chúng tôi cũng rất mong được mời bạn đến cá văn phòng giao dịch hoặc trụ sở của SCTV tại Hà Nội để xem thực tế.
- Việc đưa ra ý kiến võ đoán cá nhân trên này rất mong bạn có cái trải nghiệm đánh giá trung thực hơn rồi hãy đưa ra ý kiến riêng mình.
Cảm ơn bạn nhiều.

SCTV-Support

[K]evin[T]rinh;2711207 đã viết:
mình thấy nói bên SCTV hay chiếu đầy đủ các giải Tennis trên thế giới, nhưng ko biết có kênh nào chiếu chuẩn HD ko vậy
Chắc bác đam mê tennis giống em e rồi xem em Samsung led nguồn tín hiệu HD SCtV khỏi phải bàn.
SCTV có kênh HD thể thao: SCTV thể thao HD và SCTV15 HD va ESPN HD tất nhiên để xem được bác phải dùng truyền hình cáp SCTV và sử dụng qua đầu thu HD của SCTV ( giá quá rẻ 1.200.000)

Cho mình hỏi khu vực Lạc Long Quân có cáp chưa bác ? Cụ thể là khu nhà máy rượu Thăng Long ấy !
Mà một đầu thu có dùng cho nhiều tivi được không bác ? Mỗi tivi xem một kênh khác nhau ấy.
rất cám ơn bác quan tâm dịch vụ SCTV,nhưng khu vực bác ở hiện chưa có mạng sctv bác ạ. Hẹn bác sau vậy.

SCTV-Support

Bác ơi cho em hỏi ở Mê Linh - Hà nội thì khi nào có truyền hình cáp SCTV ạ. Em muốn biết thời gia cụ thể
Em muốn lắp mà không được chán quá

Bác thông cảm bên em chưa kịp triển khai tới Mê Linh hẹn bác sau nhé.

truongnttva

Mình ở Hà Đông, đang xài cáp VCTV, mình vào nam công tác nhiều nên xem cáp của SCTV thấy nhiều điểm hay. Hôm trước có alo lên trung tâm SCTV để đăng ký lắp cáp nhưng chưa được (hình như đang thi công). Hy vọng lúc có chương trình khuyến mãi thì tuyến cáp đã thi công xong.

SCTV-HN

đã có khuyến mãi cho anh em HDVN chưa bác
sắp bác ;))
Mình ở Hà Đông, đang xài cáp VCTV, mình vào nam công tác nhiều nên xem cáp của SCTV thấy nhiều điểm hay. Hôm trước có alo lên trung tâm SCTV để đăng ký lắp cáp nhưng chưa được (hình như đang thi công). Hy vọng lúc có chương trình khuyến mãi thì tuyến cáp đã thi công xong.
Bác ở chỗ nào Hà Đông nhỉ :-? ...có thể inbox cho e lại info để e hỏi bên e đc ko

Ông Cò

Active Member

sắp bác ;))

Bác ở chỗ nào Hà Đông nhỉ :-? ...có thể inbox cho e lại info để e hỏi bên e đc ko

Hôm qua em về quê thấy bên SCTV đang thi công kéo cáp ở Thanh Oai.
Khi nào nhà em có thể lắp đc cáp SCTV ở đó bác ơi?

hoabantrang

Well-Known Member

Bác cho em hỏi 1 đầu thu có xem được nhiều tivi không bác ? Mỗi tivi một chương trình ấy.

SCTV-HN

Hôm qua em về quê thấy bên SCTV đang thi công kéo cáp ở Thanh Oai.
Khi nào nhà em có thể lắp đc cáp SCTV ở đó bác ơi?
khi nào bên mình thi công xong và thông tín hiệu thì bác có thể lắp ngay SCTV được rùi ^^...hì

Bác cho em hỏi 1 đầu thu có xem được nhiều tivi không bác ? Mỗi tivi một chương trình ấy.
1 đầu thu có thể xem được nhiều tivi bác à , nhưng chỉ có tivi chính lắp đầu HD là xem được các kênh HD thui , còn các tivi còn lại thì sẽ ko có HD mà là analog nhé.

hoabantrang

Well-Known Member

1 đầu thu có thể xem được nhiều tivi bác à , nhưng chỉ có tivi chính lắp đầu HD là xem được các kênh HD thui , còn các tivi còn lại thì sẽ ko có HD mà là analog nhé.

Tức là các tivi cùng xem 1 chương trình hay là mỗi tivi xem một kênh khác nhau hả bác ?

SCTV-HN

Tức là các tivi cùng xem 1 chương trình hay là mỗi tivi xem một kênh khác nhau hả bác ?

Hì, mỗi tivi xem một chương trình khác nhau được bác à.nhưng chỉ có tivi lắp đầu hd mới có kênh hd,những tivi còn lại thì chỉ là kênh thường thui bác nhé . :D

HNT24681

Well-Known Member

Nam Định có không bác ơi?

binhxii

Dạ, tại vì khu vực của bên mình thì không biết đến bao giờ mới có cáp, bên cạnh đó thì mình cũng chưa có ý định dùng. Vậy bác nào quan tâm thì PM em để lại dùng cho đỡ phí.

Nhà em đang dùng cáp SCTV. Bác định bán đầu HD giá bao nhiêu? Tiện hỏi chủ topic luôn là nếu em mua đầu HD rồi thì thủ tục lắp đặt thế nào bác cho biết nhé.
Cảm ơn bác

Bên trên