Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Mình có vấn đề này muốn đưa lên đây để anh em thỏa luận xem sao. Mình thấy các kênh nhạc trữ tình, cách mạng, nhạc trẻ, khá hay có phụ đề kèm theo lời hát. Nếu mà kênh nhạc này có thêm tính năng như hát karaoke ( chữ chạy đổi màu, có thể tách tiếng) thì quá hay luôn. Vừa nghe nhạc được hay giải trí karaoke đc các bạn nhỉ, đc thế thì còn gì bằng các bác thấy sao? Các bác làm bên Avg góp ý và xem có được đề xuất AVG xxem sao ạ.

Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

hay. Nhưng khi đấy sẽ có thêm gói Karaoke, ai thích lắp phải trả thêm tiền. kiểu như MYTV

tan_huy_93

Well-Known Member
khó hiểu quá!!!
lúc tháng 8 ESPN và Star Sport giới thiệu La Liga 2012/13 có ghi là Not available in Vietnam and Thailand nhưng tại sao lịch phát sóng kênh Star Sport T7-CN tuần nầy của AVG lại ghi là có live La Liga nhỉ??
ngày mai tới giờ live La Liga (21h) mới biết được thực hư thế nào....

Chỉnh sửa lần cuối:

hay. Nhưng khi đấy sẽ có thêm gói Karaoke, ai thích lắp phải trả thêm tiền. kiểu như MYTV
mình nghĩ nó cũng giống thuyết minh tiếng viết trên các kênh hbo thui. làm cái đấy có khi còn đơn giản hơn là thuyết minh tren các kênh quốc tế, nhạc karaoke có sãn có thể tách tiếng được luôn, chỉ thêm phần chữ XML chạy thui. kiểu karaoke mp3+xml ấy. hiii
mấy bác làm bên AVG có thể đưa ý kiến này lên xem có được ko nhỉ. Biết đâu đấy là cái hay nữa của AVG. hiii

Cho hỏi,mình quyết định dùng AVG rồi.Vậy thủ tục đăng kí thế nào,bao lâu từ khi mình đăng kí thì được lắp đặt.Mình ở Tân An,Bình Dương.

tan_huy_93

Well-Known Member
lúc mình đăng ký chỉ cần cầm CMND xuống bưu điện Tỉnh đăng ký là xong...!!
(xuống nói là đăng ký Truyền Hình An Viên)

dhpaul

Well-Known Member

mình nghĩ nó cũng giống thuyết minh tiếng viết trên các kênh hbo thui. làm cái đấy có khi còn đơn giản hơn là thuyết minh tren các kênh quốc tế, nhạc karaoke có sãn có thể tách tiếng được luôn, chỉ thêm phần chữ XML chạy thui. kiểu karaoke mp3+xml ấy. hiii
mấy bác làm bên AVG có thể đưa ý kiến này lên xem có được ko nhỉ. Biết đâu đấy là cái hay nữa của AVG. hiii

Vấn đề ở chỗ các thiết bị đầu cuối của AVG có hỗ trợ, và AVG có đủ băng thông để mà làm không. Nếu AVG thật sự muốn, thì bây giờ không thiếu những giải pháp như vậy. MHEG-5 hoặc DVB-MHP là ví dụ.

tan_huy_93

Well-Known Member
nếu AVG cho ra STB DVB-MHP như bạn nói.
sau đó AVG cấp STB DVB-MHP cho những thuê bao đăng ký mới, rồi những thuê bao cũ thì sao? chẳng lẽ phải đi từng nhà để đổi STB?? mình thấy không khả thi cho lắm...

tan_huy_93

Well-Known Member
nếu AVG cho ra STB DVB-MHP như bạn nói.
sau đó AVG cấp STB DVB-MHP cho những thuê bao đăng ký mới, rồi những thuê bao cũ thì sao? chẳng lẽ phải đi từng nhà để đổi STB?? mình thấy không khả thi cho lắm...

tan_huy_93

Well-Known Member
sao cả tất các kênh của AVG không có chìa khóa nhỉ, giống các kênh thu free của VTC vậy!!
AVG đang phát free sao? khó tin quá...!!

lcd40inch

Member

Vấn đề ở chỗ các thiết bị đầu cuối của AVG có hỗ trợ, và AVG có đủ băng thông để mà làm không. Nếu AVG thật sự muốn, thì bây giờ không thiếu những giải pháp như vậy. MHEG-5 hoặc DVB-MHP là ví dụ.

Đấy là một cách. Cách này hơi tốn kém và phức tạp khi triển khai.
Cách còn lại là burn thẳng vào hình video và phát từ Headend như đang làm bây giờ.

Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

mấy hôm nay tư nhiên kênh NGC HD khi xem cứ xem được khoảng 30s đến 1 phút thì có hiện tượng khi chuyển hình ảnh thì mất tiếng khoảng 1 -2s. cách kênh khác thì không thấy hiện tượng này. phiên bản phần mền mới up la: v 2.3.13
các bạn có bị hiện tượng trên như mình không?

tan_huy_93

Well-Known Member
mình bị như thế, bị chừng 3 ngày nay xem mà phát bực... (phần mềm v2.2.7)

Cái này là kênh nó bị thì phải ko phải tại đầu thu,mình cũng bị

Tại sao mấy kênh nước ngoài 1 số kênh ko có phụ đề vd:CNN,cinemax... .Xem ko hiểu gì.Mong AVG cho phụ đề vào mấy kênh trên,xem phim mình thích mà ko hiểu gì.

Tại sao các kênh HBO,starmovie và HBOHD,starmovieHD thời gian phát chênh lệch vậy,ai giải thích dùm mình cái.

Bên trên