Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

tan_huy_93

Well-Known Member
kênh HBO phát sau kênh HBO HD 1tiếng (nhưng còn tùy phim nữa chứ không phải lúc nào cũng vậy)
kênh Star Movies SD và Star Movies HD chênh lệch nhau vài giây
kênh Star World SD và Star World HD cũng chênh lệch nhau vài giây

hai_nvv08

Member
Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

kênh HBO phát sau kênh HBO HD 1tiếng (nhưng còn tùy phim nữa chứ không phải lúc nào cũng vậy)
kênh Star Movies SD và Star Movies HD chênh lệch nhau vài giây
kênh Star World SD và Star World HD cũng chênh lệch nhau vài giây

lệch vài giây chắc do quá trình xử lí tín hiệu lúc tiếp phát thôi, mà vài giây thì cũng có làm sao đâu bác

tan_huy_93

Well-Known Member
cái đó mình biết...
tại bác beckham094 hỏi: "Tại sao các kênh HBO,starmovie và HBOHD,starmovieHD thời gian phát chênh lệch vậy,ai giải thích dùm mình cái"
nên mình trả lời cho bác ấy hiểu...

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Tại sao mấy kênh nước ngoài 1 số kênh ko có phụ đề vd:CNN,cinemax... .Xem ko hiểu gì.Mong AVG cho phụ đề vào mấy kênh trên,xem phim mình thích mà ko hiểu gì.
kênh Cinemax cũng có phụ đề như các kênh HBO, Star Movies..v.v.
chỉ có vài phim không có phụ đề, chắc bác xem ngay lúc đang phát phim không có phụ đề.
còn kênh CNN là kênh Tin Tức, mà Tin Tức thì được cập nhật liên tục trong ngày, vậy thì làm sao mà AVG làm phụ đề được hã bác?

jonidontcry

Active Member
Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Cinemax được cái là toàn chơi đồ CỔ và SIÊU CỔ :D

Bác cho biết DTT của AVG bao giờ phát tại Nha Trang?

tan_huy_93

Well-Known Member
bác có thắc mắc gì về Truyền hình An Viên thì bác có thể gọi 19001900 để được hỗ trợ nhé

Gọi 19001900 tốn tiền, các cô đó nói mình không cúp máy được. Haizzzzzzzzzzzzzzzz

tan_huy_93

Well-Known Member
bác cũng có thể đến bưu điện gần nhất, hoặc những điểm bưu cục gần nhất để được hỗ trợ thắc mắc về dịch vụ Truyền hình An Viên nhé.
Thân!!

tan_huy_93

Well-Known Member
bác cũng có thể đến bưu điện gần nhất, hoặc những điểm bưu cục gần nhất để được hỗ trợ thắc mắc về dịch vụ Truyền hình An Viên nhé.
Thân!!

Kênh ca nhạc còn ít kênh quá,chỉ có chanelv là hay.kênh hài thì ko có luôn.Mong avg sớm cập nhật để chương trình thêm phong phú hơn>thu hút nhiều người dùng hơn.

boyben2011

Well-Known Member
Kênh ca nhạc còn ít kênh quá,chỉ có chanelv là hay.kênh hài thì ko có luôn.Mong avg sớm cập nhật để chương trình thêm phong phú hơn>thu hút nhiều người dùng hơn.
cuoi nam se co 100 kenh thoi ma`

Kênh phimhay của AVG đang thử nghiệm,phải nói là cực tệ chẳng có phìm nào để xem.Hi vọng là hết thử nghiệm AVG sẽ phát phim hay như đài THVL1 là được.

tan_huy_93

Well-Known Member
kênh Phim hay toàn phát phim cũ, mình chưa bao giờ xem kênh Phim hay quá 20phút.
còn kênh Vĩnh Long 1 (THVL1) toàn phát phim Trung Quốc vs Đài Loan, mình cũng chưa bao giờ xem kênh đấy quá 20phút...

Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

mình bị như thế, bị chừng 3 ngày nay xem mà phát bực... (phần mềm v2.2.7)

mình đã gửi mail đến anvien.vn để hỏi. thì có hồi đáp là do kỹ thuật và sẽ kiểm tra lại. bảo là để hôm sau còn hiện tượng thì phản ánh lại. Giờ kênh NGC DH đã bình thường rùi.
nhưng mình thấy kênh HBO HD hay bị vỡ hình có lúc đen xì ko có j cả, không biết do anten xương cá mình để trong mái nhà trên tầng 3 bị mất sóng hay là lỗi kỹ thuật nữa. kiểm tra sóng vẫn 100%. các bạn có hay bị hiện tượng ở kênh HBO HD hay ESPN HD ko.

Kênh HBOHD hả,mình xem cả ngày trơn tru như da con gái mới lớn mà.

Jay Miz

Member
kênh Phim hay toàn phát phim cũ, mình chưa bao giờ xem kênh Phim hay quá 20phút.
còn kênh Vĩnh Long 1 (THVL1) toàn phát phim Trung Quốc vs Đài Loan, mình cũng chưa bao giờ xem kênh đấy quá 20phút...

kênh PhimHay phải cập nhật phim mới thì mới hay được, đừng chiếu phim Tung Của với Đài Loan o.0

dhpaul

Well-Known Member

Tiền thì có hạn, lượng phim cũng có hạn, mà điểm đi điểm lại đến gần 2 xịch kênh chuyên chiếu phim thì không phim trùng phim cũ mới là lạ =))

tan_huy_93

Well-Known Member
kênh ESPN HD, HBO HD mình xem vẫn bình thường, không bị giật hay đứng hình.
nhưng lúc khoảng 3h25PM hôm nay: không hiểu tại sao cường độ tần số kênh 57UHF, 58UHF và 59UHF (AVG) giảm xuống còn 5%**, cường độ tần số kênh 55UHF, 56UHF (VTC) cũng như thế**.
nhưng chỉ có cường độ tần số kênh 50UHF (BTV) vẫn 90% bình thường**.
(**chất lượng vẫn 100% như bình thường.)

THVL thì nó chiếu phim HK mà trên AVG ko có kênh nào phát.Để cho má mì mình coi thôi,chứ mình xem HBO,starmovie thôi :D
Nên chăng chiếu phim điện ảnh của TQ,HK thì hay chứ phim bộ TQ coi còn buồn ngủ hơn coi cải lương

Bên trên