Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

hai_nvv08

Member
Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

AVG đặt mua 500.000 đầu thu HD của Defex

Sáng 18/9, tại trụ sở AVG – Truyền hình An Viên ở Hà Nội đã diễn ra lễ ký hợp đồng lần thứ hai về cung cấp thiết bị đầu cuối (Set-top-box) giữa Công ty Cổ phần Nghe nhìn Toàn cầu (AVG) và Defex (Tây Ban Nha), theo đó Defex sẽ cung cấp cho AVG 500.000 đầu thu chuẩn HD, trị giá khoảng 32 triệu USD.

Phó TGĐ Nguyễn Thanh Lâm - đại diện cho AVG ký hợp đồng mua 500.000 đầu thu chuẩn HD với đại diện của Defex

Đầu thu mà Defex cung cấp cho AVG do hãng Amper của Tây Ban Nha sản xuất, vốn nổi tiếng là những sản phẩm chất lượng cao và có mặt ở thị trường nhiều quốc gia trên thế giới.

Tham dự lễ ký có Chủ tịch AVG – Phạm Nhật Vũ, Phó TGĐ AVG – Truyền hình An Viên Nguyễn Thanh Lâm, ông Fernando Aguilar – Chủ tịch Defex và ông Quini Gonzalez – Giám đốc khu vực Châu Á. Đặc biệt, buổi lễ ký kết có sự chứng kiến của Đại sứ Tây Ban Nha tại Việt Nam, ngài Fernando Curcio.

Phát biểu tại buổi lễ ký kết, Chủ tịch AVG Phạm Nhật Vũ bày tỏ mong muốn mối quan hệ giữa hai bên sẽ tiếp tục được thúc đẩy chặt chẽ hơn nữa, không chỉ trong một lĩnh vực mà còn trong nhiều lĩnh vực khác.

Ngài Đại sứ Tây Ban Nha tại Việt Nam Fernando Curcio khẳng định: “Sự hợp tác này sẽ đưa đến thành công cho AVG và Defex trong tương lai. Theo dõi mối quan hệ giữa hai bên trong gần 2 năm qua, Đại sứ quán Tây Ban Nha đánh giá cao sự hợp tác này vì cả hai đều là những đối tác lớn, có tiềm lực mạnh ở lĩnh vực của mình”.

Với 500.000 đầu thu do Tây Ban Nha sản xuất và cung cấp, AVG – Truyền hình An Viên sẽ có thêm nguồn thiết bị phong phú với chất lượng cao để cung cấp dịch vụ đến khách hàng trong dịp cuối năm nay.

AVG đặt mua 500.000 đầu thu HD của Defex | Truyền Hình An Viên

Defex là thằng nào nhỉ, không biết tiếng tăm của nó trong sản xuất thiết bị thu HDTV thê nào? :-??

tan_huy_93

Well-Known Member
"Amper" nghe lạ quá!! chưa nghe tên hãng nầy...
bác nào có thông tin phần cứng và hình ảnh của con STB nầy, up lên cho anh em xem với nha. Thanks!!

kudo1908

Active Member

mấy ngày nay đầu thu DTH hay bị xoá kênh quá nhỉ ?

AVG đặt mua 500.000 đầu thu HD của Defex

Sáng 18/9, tại trụ sở AVG – Truyền hình An Viên ở Hà Nội đã diễn ra lễ ký hợp đồng lần thứ hai về cung cấp thiết bị đầu cuối (Set-top-box) giữa Công ty Cổ phần Nghe nhìn Toàn cầu (AVG) và Defex (Tây Ban Nha), theo đó Defex sẽ cung cấp cho AVG 500.000 đầu thu chuẩn HD, trị giá khoảng 32 triệu USD.

Phó TGĐ Nguyễn Thanh Lâm - đại diện cho AVG ký hợp đồng mua 500.000 đầu thu chuẩn HD với đại diện của Defex

Đầu thu mà Defex cung cấp cho AVG do hãng Amper của Tây Ban Nha sản xuất, vốn nổi tiếng là những sản phẩm chất lượng cao và có mặt ở thị trường nhiều quốc gia trên thế giới.

Tham dự lễ ký có Chủ tịch AVG – Phạm Nhật Vũ, Phó TGĐ AVG – Truyền hình An Viên Nguyễn Thanh Lâm, ông Fernando Aguilar – Chủ tịch Defex và ông Quini Gonzalez – Giám đốc khu vực Châu Á. Đặc biệt, buổi lễ ký kết có sự chứng kiến của Đại sứ Tây Ban Nha tại Việt Nam, ngài Fernando Curcio.

Phát biểu tại buổi lễ ký kết, Chủ tịch AVG Phạm Nhật Vũ bày tỏ mong muốn mối quan hệ giữa hai bên sẽ tiếp tục được thúc đẩy chặt chẽ hơn nữa, không chỉ trong một lĩnh vực mà còn trong nhiều lĩnh vực khác.

Ngài Đại sứ Tây Ban Nha tại Việt Nam Fernando Curcio khẳng định: “Sự hợp tác này sẽ đưa đến thành công cho AVG và Defex trong tương lai. Theo dõi mối quan hệ giữa hai bên trong gần 2 năm qua, Đại sứ quán Tây Ban Nha đánh giá cao sự hợp tác này vì cả hai đều là những đối tác lớn, có tiềm lực mạnh ở lĩnh vực của mình”.

Với 500.000 đầu thu do Tây Ban Nha sản xuất và cung cấp, AVG – Truyền hình An Viên sẽ có thêm nguồn thiết bị phong phú với chất lượng cao để cung cấp dịch vụ đến khách hàng trong dịp cuối năm nay.

AVG đặt mua 500.000 đầu thu HD của Defex | Truyền Hình An Viên

Defex là thằng nào nhỉ, không biết tiếng tăm của nó trong sản xuất thiết bị thu HDTV thê nào? :-??

thông tin chưa rõ rãng mình tìm thấy được cái này không biết có đúng nó không.
DVB S2 VU+SOLO set top box ,Satellite Receiver free shipping by dhl& fedex-in Satellite TV Receiver from Consumer Electronics on Aliexpress.com

Đôrêmi

Moderator

Đây là đầu thu vệ tinh VU DVBS2, loại này như loại đầu thu Openbox, Skybox, DM, hay Amiko .... loại này có thể chạy acc, hiện tại mình chưa thấy anh em nào mà mình biết dùng còn này. Chắc chắn là AVG không cung cấp loại này cho khách hàng đâu.

Ko cung cấp vậy nó mua về 500.000 đầu thu làm gì thế hở bác.:-"

Đôrêmi

Moderator

Ko cung cấp vậy nó mua về 500.000 đầu thu làm gì thế hở bác.:-"

Đọc kĩ lại đi bạn, mình đang nói với bạn Baxalo2004 về cái đầu VU DVBS2 cơ mà. Còn AVG đặt mua đầu thu về thì phải cung cấp cho khách hàng chứ.

anhhao1223

bác nào biết cách dò TP của AVG nhà mình không.add TP vào có sóng dò chẳng ra kênh gì hít.hicc

AVG cũng giống k+ không cho add thêm tp khác hy vọng sau này có bác nào sửa lại được fw của AVG để anh em coi thêm được các kênh ipm

kukin9x

Cho em hỏi sao giờ kênh disney channel từ tiếng anh nó nhảy sang tiếng khựa+ không phụ đề thế

tan_huy_93

Well-Known Member
kênh Disney Channel phát Tiếng Anh bình thường mà bác, đang phát Mr Bean "Tiếng Anh"

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Cho em hỏi sao giờ kênh disney channel từ tiếng anh nó nhảy sang tiếng khựa+ không phụ đề thế

không phải đâu đó là phim của Malay sản xuất với phụ đề tiếng anh ấy mà bác 8-}

anhhao1223

Re: Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

AVG cũng giống k+ không cho add thêm tp khác hy vọng sau này có bác nào sửa lại được fw của AVG để anh em coi thêm được các kênh ipm

Vote 1 phiếu lun.Gét thằng K+ nhất.mong AVG up FW mới ko bị khóa nữa

kukin9x

Giờ có tiếng anh rồi, cơ mà không phụ đề 8-}

tan_huy_93

Well-Known Member
mình xem lịch phát sóng của kênh HBO|SD thấy AVG không biên tập lại phim phát lúc 10h tối nay, phim [TM]One Day [1],
còn khi mình xem lịch phát sóng của kênh HBO|HD thì thấy AVG biên tập lại phim phát lúc 9h tối nay (phim One Day), phim [TM]One Day bị thay bằng phim [TM]Lambada.
tại sao lại như thế?? bác nào làm trong AVG, trả lời dùm mình cái. Cảm ơn
[1]: [TM] là có thuyết minh.

Bên trên