Hội anh em chơi Sony KDL w700B

anhtu19

Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Ngoài Hà Nội thì nên mua ở đâu vừa rẻ lại an tâm hả các bác ơi ? bên mấy siêu thị to như pico, nguyễn kim hay mediamart toàn ngót nghét 15tr chát quá..

Tv này hổ trợ định dạng .ts .tp qua usb ko vậy mấy bác, em định mua 42w700b này, các bác thương gia vui lòng báo giá cho em với, cảm ơn các bác!

Yêu vợ

Member
Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Ngoài Hà Nội thì nên mua ở đâu vừa rẻ lại an tâm hả các bác ơi ? bên mấy siêu thị to như pico, nguyễn kim hay mediamart toàn ngót nghét 15tr chát quá..

Chỗ hoành tráng thì đắt là phải rồi! quá trình mua hàng có em bán hàng váy ngắn xinh tươi kế bên ngọt ngào trò chuyện, điều hòa thì mát lạnh... tính hết trong ấy rồi! :D
Em mua cửa hàng bé, không có những thứ như trên.. nên giá chỉ có 12,4 triệu cho em 42w700b BH đúng theo hãng

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Chỗ hoành tráng thì đắt là phải rồi! quá trình mua hàng có em bán hàng váy ngắn xinh tươi kế bên ngọt ngào trò chuyện, điều hòa thì mát lạnh... tính hết trong ấy rồi! :D
Em mua cửa hàng bé, không có những thứ như trên.. nên giá chỉ có 12,4 triệu cho em 42w700b BH đúng theo hãng

bác mua được giá đó là chuẩn rồi miễn sao tv chưa sử dụng , bh chính hãng là ok

manhtran71

Well-Known Member

Về phần laptop, bác kiểm tra kỹ lại máy có hỗ trợ widi (wireless display) không nhé

Còn mobile devices, nếu bác dùng Android 4.4 thì không mirroring được đâu nhé. Mình dùng thử vớ N7 2013 rồi, chuyển về 4.3 thì OK nhưng hình ảnh xuất ra khi mirroring rất xấu. Cuối cùng dẹp luôn.

Lưu ý cho mấy bác dùng TV này, đó là set IP default cho máy luôn nhé, đừng để auto vì nhiều khi nó bị duplicate IP với các thiết bị khác, lúc đó TV và các thiết bị khác sẽ không nhìn thấy nhau, mặc dù TV vẫn có thể vào internet bình thường.
Mình đang dùng W804A về vụ này mình nghĩ nó không khác mấy so với W700 đâu nên mình chia sẽ với bác vài thông tin như sau:
Thứ hất laptop thì đúng như bác nói.
Thứ hai với mobile thì mình đang dùng con Sky880s 4.4.2 phản chiếu hình ảnh lên 804 bình thường, kết nối nhanh. Mình phát thử các clip quay phim gia đình hay các clip ca nhạc âm thanh hình ảnh rất tốt, nói chung clip có sao thì phát đúng như thế không hề suy giảm chất lượng. Bác dùng thử các dòng khác để trải nghiệm thử xem rồi chia sẽ thêm nhé vì mình không có W700 nên không biết như thế nào.
Mình có bài viết tại đây các bác tham khảo nhé: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/885836-sony-w804a-va-chuan-ket-noi.html

ThanhtrangHTKT

Active Member

Xin hỏi các bác dòng W700B này có nhận USB định dạng NTSF không ạ? hay chỉ FAT32 như các dòng cũ vậy?

khanhmotobike

Gủi các anh !!
Em moi sắm Con 700b Này Về Xài thấy rất Ok Nhưng Khi Vào youtube no no lai hien len cần làm mới mạng internet nhấn vào thì lại kiện lên là cập ngật phần mền mình cũng chọn cập nhật nhưng sao lau wa khoảng 4 tiếng đồng mới xong 100% hix như vậy là ổn ko các bác . thân ái.

DigiCity Group

Well-Known Member

Hi bác, bác cứ ới e qua số điện thoại hoặc qua trực tiếp bên e xem hàng ;)) . Bác yên tâm là tiết kiệm được khá nhiều cho bác ạ.

Warden

Member

Nếu bác chơi game và thích Sony thì bắt buộc phải chọn TV có Motionflow settings (Gồm: Mượt, tiêu chuẩn, xóa cộng, rõ, phim và tắt). Bên nước ngoài cũng vừa ra mắt model: 42w800b nhưng không có Motionflow settings (chỉ có ở model 50 và 55, model 2013 là w804a thì có cả cho 3 phiên bản 42 47 55). Như trang trước có bác đã nhận định con w700b này chẳng đc gì ngoài màu đen sâu, không có khung hình nội suy, chỉ có 1 dải đèn led ở dưới và khá nhiều bác đã bị lỗi sọc màn hình. Bác cân nhắc kĩ trước khi mua, bác thử PM bác ngoisaohyvong xem hình như bác ấy vẫn còn w804a đấy. :)

ko biết bạn lấy thông tin "bắt buộc phải chọn TV có Motionflow settings" ở đâu thế?

cái quan trọng nhất trong TV gaming có 2 cái cơ bản: input lag và pixel responsiveness, dịch nôm na là tốc độ phản hồi của pixel.

Về cái này thì W700/W705 đứng đầu luôn:
The Best TVs for Gaming | AVForums

mình vẫn đang chơi game với W700 và chả có gì phải phàn nàn

Thế tóm lại về hình ảnh thì ai hơn ai hả các bác. Cho em mấy so sánh:

1. Xem tivi cable thường

2. Xem phim HD

3. Chơi game

4. Xem thể thao

tan_huy_93

Well-Known Member

Gủi các anh !!
Em moi sắm Con 700b Này Về Xài thấy rất Ok Nhưng Khi Vào youtube no no lai hien len cần làm mới mạng internet nhấn vào thì lại kiện lên là cập ngật phần mền mình cũng chọn cập nhật nhưng sao lau wa khoảng 4 tiếng đồng mới xong 100% hix như vậy là ổn ko các bác . thân ái.

Vấn đề này nếu trước thì không bình thường, chứ hiện tại là bình thường, vì cáp quang biển AAG bị đứt rồi, việc sử dụng dịch vụ internet quốc tế nói chung, YouTube nói riêng và tải về phần mềm đều sẽ "rất chậm"... hoặc tệ hơn là nó không vào được luôn.

nimda

Em 42w700B giờ giá nó tầm bao nhiêu các bác nhỉ, em thấy mầy con LG giá mềm phết, có con gì 49 inch mà có 13tr. Hic

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Em 42w700B giờ giá nó tầm bao nhiêu các bác nhỉ, em thấy mầy con LG giá mềm phết, có con gì 49 inch mà có 13tr. Hic

49 INCH MÀ GIÁ 13TR NHƯ ANH NÓI KHÔNG CÒN HÀNG ĐÂU AH ( 49LB551); 42W700 THÌ CŨNG KHÁ MỀM RỒI AH! ANH CẦN GIÁ TỐT ,PM SĐT DƯỚI CHỮ KÝ , EM GỬI CHO AH

ndchieu22

Well-Known Member

ui con 49LB551 đó không còn hàng, bác lấy con 50LB561 cũng có hơn 13xxx thoi bác

quangngoc1992

Moi nguoi cho minh hoi ti voi. Minh ket noi laptop voi em nay qua HdMI. Nhung chinh the nao no cung k full man hinh. Laptop minh la win 7 che do phan giai 1366x768. co ai cung bi k chi giup minh voi. cam on moi nguoi.

sadboy7489

Em đang tính nâng cấp con lên con này. Các bác cho em hỏi, con này dò được truyền hình KTS (SCTV) ko ah. Em ko thích phải gắng thêm 1 cái đầu giải mã, nếu dò được thì tốt quá. :)

PS: nhà em xài SCTV (nghe đồn thằng này ko có khoá mã thì phải)

dqk2939

Member

Cho em hỏi con này có giải mã dts và có cổng xuất âm thanh quang không các bác?

Haxen

Well-Known Member

Moi nguoi cho minh hoi ti voi. Minh ket noi laptop voi em nay qua HdMI. Nhung chinh the nao no cung k full man hinh. Laptop minh la win 7 che do phan giai 1366x768. co ai cung bi k chi giup minh voi. cam on moi nguoi.

Bác cho xin tấm hình xem nào? và laptop của bác hiệu gì?

Bên trên