Hội anh em chơi Sony KDL w700B

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Mình thấy trên trang sony thì con này 3D chủ động mà bác

Vâng đúng rồi. 3D chủ động. Để tôi sửa lại.

43W800C đã được niêm yết giá trên web Sony VN 16tr9. Hơn 42W700B có 1tr mà kích cỡ, thông số kỹ thuật thì một trời một vực.

Đây thực sự là một bất ngờ lớn về giá. Bác nào chưa mua kịp 42W700B thì hóa ra lại là may, chờ thêm 1 thời gian nữa để hạ nhiệt, rước em 43W800C về thì không còn gì để nói.

nhox88

Member
Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

oi. lỡ mua w700 rồi. hix 43w800c có androi + 3D mà có 16.9 ak

Chỉnh sửa lần cuối:

dangthang

Member

Giá TV Sony ngày càng rẻ không chất lượng có giảm không các bác?

trung1984

Member
Dòng R năm nay so với năm ngoái vẫn không phải là rẻ, thêm wifi và giá tiền cũng tăng thêm.

Dòng W700C so với W600B năm ngoái cũng không thể nói là rẻ hơn.

Dòng W800C thì mới ra 1 model 43 inch, được đánh giá là rẻ nếu so với W700B năm ngoái, hoặc so với W804A của năm kia. Model 50, 55 & 65 chưa xuất hiện nên chưa biết đắt hay rẻ.

Có thể đây là chính sách riêng về giá của Sony, họ muốn thúc đẩy, khuyến khích tiêu thụ dòng Android TV mới của họ. Đây sẽ là con át chủ bài của họ năm nay.

proloves

43w800 giá stdm 15t ko biết con 50 giá nhiêu hóng con 50

trung1984

Member
Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

giá con đó không đắt thế đâu bác hơn 13tr chút thôi ah

Tôi còn nhớ năm ngoái tầm tháng 4 hỏi thương gia gần nhà con 42W700B vừa ra lò đc ít lâu, họ báo hơn 13tr tí, đã kịch kim, không giảm hơn đc. Năm nay 43W800C cũng vừa ra lò, giá có gần 14tr thì là rẻ quá rồi. Vì kích cỡ lớn hơn, thông số kỹ thuật đều hơn mọi mặt. Còn nếu như bác nói, hơn 13 tí thì coi như bằng 42W700B năm ngoái, thì thực sự là giá sốc.

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Tôi còn nhớ năm ngoái tầm tháng 4 hỏi thương gia gần nhà con 42W700B vừa ra lò đc ít lâu, họ báo hơn 13tr tí, đã kịch kim, không giảm hơn đc. Năm nay 43W800C cũng vừa ra lò, giá có gần 14tr thì là rẻ quá rồi. Vì kích cỡ lớn hơn, thông số kỹ thuật đều hơn mọi mặt. Còn nếu như bác nói, hơn 13 tí thì coi như bằng 42W700B năm ngoái, thì thực sự là giá sốc.

vâng giá chuẩn là hơn 13tr một chút thôi ah, model này năm nay chắc sẽ được lựa chọn nhiều đó bác có khi lại là hot girl bác nhỉ

E mới quất con 43W800C hnay xong, nói chung là đáng đồng tiền. Nhưng các bác trên này cho hỏi là:
- Tại sao e cop phim vào usb, cả phim và phụ đề định dạng srt đều đổi tên cho giống nhau, mà khi play trên tv phụ đề toàn bị lỗi k đọc đc, dù e xem trên laptop vẫn bthường.
- Cái đèn led của tv ấy ạ, khi tắt tv đi rồi thì nó có nhấp nháy sáng mãi k ạ? Hay là tắt đi là nó tắt luôn?

E mới quất con 43W800C hnay xong, nói chung là đáng đồng tiền. Nhưng các bác trên này cho hỏi là:
- Tại sao e cop phim vào usb, cả phim và phụ đề định dạng srt đều đổi tên cho giống nhau, mà khi play trên tv phụ đề toàn bị lỗi k đọc đc, dù e xem trên laptop vẫn bthường.
- Cái đèn led của tv ấy ạ, khi tắt tv đi rồi thì nó có nhấp nháy sáng mãi k ạ? Hay là tắt đi là nó tắt luôn?

nhox88

Member

chúc mừng bác có vợ đẹp hehe.cái đèn led thì trên w700 nó có nhìu chế độ, mình nghĩ w800c này sony cũng làm v

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

vâng giá chuẩn là hơn 13tr một chút thôi ah, model này năm nay chắc sẽ được lựa chọn nhiều đó bác có khi lại là hot girl bác nhỉ

Thế thì sốc thật! Mới ra mà giá cũng chỉ ngang ngửa 42W700B năm ngoái. Mua em này là hời nhất trong tầm giá. Có lẽ do cần có 1 model để trám chỗ trống mà 42W700B để lại nên Sony mới ra em này, chứ năm ngoái họ chủ trương không làm 3D cỡ nhỏ, 50W800B là nhỏ nhất.

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Thế thì sốc thật! Mới ra mà giá cũng chỉ ngang ngửa 42W700B năm ngoái. Mua em này là hời nhất trong tầm giá. Có lẽ do cần có 1 model để trám chỗ trống mà 42W700B để lại nên Sony mới ra em này, chứ năm ngoái họ chủ trương không làm 3D cỡ nhỏ, 50W800B là nhỏ nhất.

em nghĩ do năm nay chưa có model 42 nên 43w800 thay thế quá hợp lý, giá tốt, có smart và 3D

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

em nghĩ do năm nay chưa có model 42 nên 43w800 thay thế quá hợp lý, giá tốt, có smart và 3D

Không có 42 đâu. Buổi giới thiệu ra mắt các dòng tivi 2015 của Sony VN đâu có model nào 42 ???

42 lùi vào dĩ vãng rồi. Samsung không sản xuất panel 42 nữa, Sony lấy đâu ra mà làm 42.

KendyWake

tính làm con Sony 40W350B giá 7tr9 mà thôi đợi con 43W800c giảm giá rồi quất luôn , con này đợi có khuyến mãi xuống còn 10tr là chơi dc hé anh em .

trung1984

Member
tính làm con Sony 40W350B giá 7tr9 mà thôi đợi con 43W800c giảm giá rồi quất luôn , con này đợi có khuyến mãi xuống còn 10tr là chơi dc hé anh em .

Xuống 10 thì chắc là ko thể. Kinh nghiệm từ W674 năm kia, W700B năm ngoái thì giá mới ra khoảng 13 ruỡi. Đến cuối năm dương lịch giảm kịch sàn xuống 11 rưỡi. Sau đấy lại tăng và khan hàng, giá lên. Không mua lúc giá rẻ nhất là dại.

Con 43W800C rồi cũng thế thôi, giảm kịch sàn thì đc 2 củ thôi. Mà chưa biết thế nào, vì có thể với chính sách giá mới của Sony là giá ban đầu đã rẻ như thế này thì tiến trình giảm giá có khi lại vô cùng chậm chạm, kịch kim cuối năm chỉ giảm đc 1 củ. Hãy chờ xem.

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Xuống 10 thì chắc là ko thể. Kinh nghiệm từ W674 năm kia, W700B năm ngoái thì giá mới ra khoảng 13 ruỡi. Đến cuối năm dương lịch giảm kịch sàn xuống 11 rưỡi. Sau đấy lại tăng và khan hàng, giá lên. Không mua lúc giá rẻ nhất là dại.

Con 43W800C rồi cũng thế thôi, giảm kịch sàn thì đc 2 củ thôi. Mà chưa biết thế nào, vì có thể với chính sách giá mới của Sony là giá ban đầu đã rẻ như thế này thì tiến trình giảm giá có khi lại vô cùng chậm chạm, kịch kim cuối năm chỉ giảm đc 1 củ. Hãy chờ xem.

Dòng sony giá nó hơi đứng bác ah, không xuống dốc giá như hãng khác

vietthu83

Con này có giống con W700C mới ra năm nay không các bác. Tính năng em thấy tương đương nhau. em vừa quất con này về, mà cái khoản Smart tivi vẫn chán,. Quá chậm, em chơi con ChromeCast vào ngon lành hơn :D

Bên trên